The nay moi suong chu

Thảo luận trong 'Chợ làng' bắt đầu bởi anhvanthe_1983, 5/3/12.

1. anhvanthe_1983

anhvanthe_1983 Dân đen

2. 0978860088

0978860088 Học chơi

Chỉ sướng khi có đủ 4 người chơi và gà to một chút bạn à :))

3. sapsanh

sapsanh Học chơi

chơi 2 ng thì cơ hội vồ gà cao hơn mà

4. CauBuon___Viai

CauBuon___Viai Học chơi

nhin cung da mat that .minh madc u to the chac vui lam

5. chickenprohn88

chickenprohn88 Học chơi

hic. minh doi vo ga mai ma so den wa. chi vo dc co may kon thui ak

6. Mod01

Mod01 Administrator

Đề nghị các bạn nên tôn trong người khác bằng cách viết tiếng việt có dấu đi nhé!B-)

7. 60cuhanh

60cuhanh Học chơi

Chỗ em chơi cách xướng cũng quan trọng lắm.. không cẩn thận bắt báo như chơi.. VD: không được hô Chì bạch thủ, mà phải hô là : Bạch thủ chì..hoặc Bạch thủ chì ù chi....

8. Chì bạch thủ

Chì bạch thủ Dân đen

Đề nghị mấy cụ bô lão chưa học hết lớp đệ nhất ở làng bác thay đổi ngay cách xướng đi thôi. Vì phát âm Tiếng Việt bao giờ khi phát ra tròn môi cũng ngân nga và lên cao hơn là khi phát âm tắc hẹp môi, không tin bác thử xem: Chì bạch thu..u... ủ hay hơn là bạch thủ chì. ì..ì nghe xẹp lép. Còn xướng là Chì bạch thủ chi..iiii vừa ngân nga lại vừa tiết kiệm được 1 từ "ù" với lại ù con nào chì bạch thủ cũng phải xướng rõ là con nào hay sao, chẳng hạn như chì bạch thủ ù 2, ù 3, ù....9. Bác nên có bước đột phá mới về cách xướng theo cả nước cho hợp lý nhé, cái gì tiến bộ khuyên các cụ nên nghe theo, cái gì hủ tục, lệ làng cổ hủ thì nên xóa bỏ. Chúc bác thành công.;)

mod01mod09 thích điều này.
  9. nohssiwl

nohssiwl Lý trưởng

thế này cũng sướng ;))
    ChanPro2012.5.31.12.9.27.

10. Đặng Thị Hằng

Đặng Thị Hằng Chánh tổng

Khâm phục quá =D>. Chắc bạn đứng thứ 2 Sân đình với cước ù này(chắc là solo bơm nhay đây mà);))

11. chickenprohn88

chickenprohn88 Học chơi

minh that la kham phuc ban.khi ma ban co the u cai cuoc to nhu vay.khong biet den bao gio minh moi u duoc nhu ban.:|

12. nohssiwl

nohssiwl Lý trưởng

cước to hơn là ai thế bạn?

13. Đặng Thị Hằng

Đặng Thị Hằng Chánh tổng

Từ trước tới giờ bạn tưởng bạn Ù to nhất rồi ah? :)) có người Ù 71d từ lâu lắm rồi bạn ah?
    Bạn hỏi Dev xem là biết thôi. Và cũng có thể có người ù to hơn nhưng mình không biết thôi. :">

14. tienhainguyen

tienhainguyen Dân đen

Lâu lâu mới lại có dịp chém gió! bác nohssiwl ù được ván đó lại còn ăn to nhất 1.821.749.952 là ác ôn nhất vùng nông thôn rồi :D
    Tập hợp 2 in 1

nohssiwl thích điều này.
  15. babom

babom Chánh tổng

ồ thảo nào chưa vào cước ù kỷ lục của SD (chơi 4)

16. nohssiwl

nohssiwl Lý trưởng

Chắn là trò chơi của người quân tử đó bạn, :)