Một số điều nên biết về bản Alpha test 2.0

Thảo luận trong 'Chắn Phỏm 2.0' bắt đầu bởi Mod08, 5/7/13.

1. Bạn đấy phải bị báo vì đủ 6 chắn mà không ù quân thất. Đề nghị ban quản trị xem lại hình ảnh

2. Trên hình ảnh tôi chụp được có: 6 chắn là chi chi, nhị văn, tứ sách, bát văn, cửu văn (trên tay), ngũ văn (trên chiếu) và chờ ù quân thất. Lẽ ra bạn đó phải ù quân thất sách (theo bài đó thì chỉ ù xuông hoặc trì). Nhưng bạn đó lại ăn cạ thất vạn - thất sách và xé chắn nhị văn, chờ ù nhị văn và ù chì bạch thủ. Bạn đó chờ ù rồi mà ăn cạ xé chắn chờ ù quân khác là bị báo.
    Đề nghị BQT xem lại đúng luật chắn.

3. phoca001

phoca001 Dân đen

Tôi thấy bài này đánh đúng mà, bài này cầm cái 20 quân, 7 chắn bài, què 3 vạn 7 sách 5 chùa và 6 vạn, con đầu xé 3 văn => 6 chắn què 7 sách 5 chùa và 6 vạn. Bốc con 5 văn ăn vào vẫn 6 chắn xé chắn 2 văn => 5 chắn què 7 sách và 6 vạn và 2 văn bốc lên 7 thì đã ù đâu người ta ăn bình thường mà

4. phamdat

phamdat Dân đen

Bài ù đúng rồi: Xin được hầu các cụ ơi. \:D/

5. phamdat

phamdat Dân đen

Thế còn quân: Thất sách, Lục vạn, Ngũ vạn ở trên trời zơi xuống à !

6. Mod07

Mod07 Moderator

Ở đây bạn xé chắn nhị văn ngay sau khi ăn chắn ngũ văn. Trong trường hợp này bạn chưa "chờ" nên không thể là ăn cạ chuyển "chờ". Lúc bạn ăn cạ thất vạn thất sách và đánh lục đi, thời điểm đó bạn mới chờ nên chắn pro không bắt báo là hoàn toàn hợp lý. Nếu trong trường hợp này ngay sau khi ăn cạ thất bạn đánh nhị văn đi và ù được lúc đó bạn mới ị bắt báo nhé.

ddavissuhamsay68 thích điều này.
  7. _Cụ_Chánh_

_Cụ_Chánh_ Học chơi

Chuẩn, ông bắt báo ko biết chơi chắn à ?

ddavissu thích điều này.
  8. anhthoht

anhthoht Dân đen

Nhiều lúc tiếng nói bị chậm mất 1 vài vòng. Bài mở được 2>3 vòng rồi mới có tiếng đọc quân bài. Hi vọng sửa sớm

9. UHAAMD2021-30

UHAAMD2021-30 Chắn hội Hà Nội

Vào đăng ký thi Hương, bắt đợi nhưng lại không thể HỦY để out ra ngoài MOD ơi.

ddavissu thích điều này.
  10. Mãi yêu Chi

Mãi yêu Chi Dân đen

Đề nghị BQT có hình thức xử lý thành viên này vì cố tình vi phạm tới 3 quy định của Sân đình đó là :"đánh toàn chữ hoa, viết tiếng việt không dấu và cố tình viết sai chính tả làm tôi cười tí phọt cả ra('m !

11. phamdat

phamdat Dân đen

Sao không khóa một chiếc thui. \:D/

12. Lỗi chíu : khi 1 cây lên tại cửa của mình là cây chíu của nhà khác mà nhà đó không chíu thì mình cũng không được ăn mod à

13. súng_thần_công123

súng_thần_công123 Chánh tổng

lỗi không từ chối tham gia thi hương. bấm nút hủy mà không thoát ra được ChanPro2013.7.19.20.30.31.

14. súng_thần_công123

súng_thần_công123 Chánh tổng

bàn không chơi gà mà vẫn phải góp gà, gà góp vào đâu nhỉ:-O
    ChanPro2013.7.19.18.5.58.

15. Bá Thông

Bá Thông Hội chắn Hà Tây

Mình thấy nên thay đổi vị trí và kích thước 2 nút Xướng và Xem nọc.
    Sau khi ù việc đầu tiên là Xướng, cho nên nút Xướng phải to và ở giũa bàn sẽ thuận hơn.

16. bacbaphingua21

bacbaphingua21 Học chơi

sao admin lại block id chắn 2.0 cua toi vay /
    id : bacbaphingua31
    tôi choi duoc hon 5trieu block la sao, may id cu của toi : bacbaphingua1 den bacbaphingua28
    vân đang nhap dc cho tôi hỏi tôi pham luat gì ak mà xoá. làm ăn kiểu gì ko biết

17. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn!
    Vì font tiếng việt của bạn bị lỗi nên Sandinh cũng không đọc được rõ ý kiến của bạn.Tuy nhiên Sandinh cũng tạm hiểu là bạn nói nick : bacbaphingua31 của bạn bị khóa?Mình đã kiểm tra và thấy nick đó của bạn vẫn Ok mà.Bạn đăng nhập lại xem sao nhé.

18. phamdat

phamdat Dân đen

Trường hợp đó nhễ thôi: Thoát ra vào lại là bình thường ngay mà (theo chắn 1.0).

19. bacbaphingua21

bacbaphingua21 Học chơi

cám on ban nhưung mình dang nhap thì nó báo nhu hình trên acount mình moi choi toi qua toi hon 11h moi nghỉ sang nay thay ko vao dc nua:
    mình đa dang nhap lại nhieu lan ma ko duoc mong cac bạn som giai quyet để mình choi tiep :
    mình bị lỗi hinh ko up dc

20. bacbaphingua21

bacbaphingua21 Học chơi

Không tìm thấy thành viên (có thể đã bị admin xóa)
    tơ vao phan khoi phuc mat khau thì có dòng chu nay hien lên mong bạn som giup