Đố Vui có thưởng , thông tin bổ ích !!!

Thảo luận trong 'Góc lưu niệm - Giải trí' bắt đầu bởi Thừa Tướng Lã Bất Vi, 28/3/17.

1. Hải Yến H.P

Hải Yến H.P Chắn hội Hải Phòng

Em ko có ảnh
    Chỉ có 2 mẹ con thui ợ.

Nguyễn Tiểu ThươngMran275 thích điều này.
  2. xososd

xososd Lý trưởng

Screenshot_2017-05-01-22-40-30-389.

3. trai nha que 1986

trai nha que 1986 Chánh tổng

Anh chuyển vào id 3463868 nhé Screenshot_2017-05-02-07-37-24-50. Screenshot_2017-05-02-07-38-03-22.

Các tệp đính kèm:

4. Cảm ơn bạn đã tham gia topic của mình, 10 triệu bảo đã nằm trong tài khoản của bạn, câu trả lời của bạn hoàn toàn chính xác nếu câu hỏi là hãy cung cấp 1 hình ảnh của Chắn Hội Hải Phòng đi dự giải đấu Lèo tôm mở rộng Lần IV, hẹn gặp bạn ở câu hỏi tiếp theo.

5. Cảm ơn bạn đã tham gia topic của mình, 10 triệu bảo đã nằm trong tài khoản của bạn yêu cầu cần chuyển bảo, hẹn gặp bạn ở câu hỏi tiếp theo.

6. Sân đình tứ Thánh ký

Thánh thơ tên gọi Tiểu Thương
    Người buôn bán nhỏ quê hương Hà Thành
    Ứng thơ luận sấm siêu nhanh
    Vui chơi khiêm tốn đã thành thói quen ;;).

Ngẫm đi nghĩ lại mà xem
    Thánh hay mua báo tranh đem treo tường
    Có em sáu cối ẩm ương
    Cho lên trang nhất Huynh thường đòi băm L-) :))

Ám thì nhiều lắm trên trăm
    Bàn chơi có bốn, mười năm chầu rìa
    Si da, sâu rượu, Tàn kia
    Lầm rầm miệng khấn cho dzìa gốc đa:-&=))

Ai ơi nhớ bé nhọ kìa
    Đần - yêu anh mãi tía lia trong bàn
    Gơn xinh chân đẹp miên man
    Thay lời muốn nói lại càng thêm duyên. :x^#(^\:D/

P/s : Nguồn gốc sưu tầm.

Thực ra Sân Đình như 1 xã hội thu nhỏ, không phải như bài thơ trên chỉ có bốn thánh mà có rất nhiều thánh như : Thánh thơ, Thánh chém, Thánh báo, Thánh cầy, Thánh bơm, Thánh vay, Thánh bùng, Thánh gái, Thánh bám, Thánh nhọ, Thánh Lừa...v......v... Lã Bất Vi tôi không thể nói hết trong topic này được rất mong ACE thông cảm.

Câu Hỏi : Thánh thơ @Nguyễn Tiểu Thương , Thánh Báo @hamsay68, Thánh chém là ai, hãy cung cấp hình ảnh đầu tiên của Thánh chém trên diễn đàn Sân Đinh, 10 triệu bảo sẽ có trong tài khoản của bạn nếu cung cấp hình ảnh đúng cho câu hỏi trên .

Chỉnh sửa lần cuối: 2/5/17
  7. anhtho

anhtho Chánh tổng

phải anh Hà nội mùa thu vàng không nhỉ?

Các tệp đính kèm:

8. trai nha que 1986

Em cảm ơn Anh nhé. Chúc anh và gia đình luôn mạnh khỏe và hạnh phúc

9. Được Vinh danh hội làng là điều mà bất cứ chắn thủ nào cũng mơ ước khi chơi chắn Sân đình, không gì là không thể, mọi chuyện có thể sảy ra trên trang mạng chắn Sân Đình. Ván Ù không tưởng, đây là ván Ù lạ Chì, Chíu Ù thập thành, kính tứ chi 04 thiên khai.

Câu Hỏi : Hãy cung cấp bằng hình ảnh ván Ù lạ : Chì, Chíu Ù thập thành, kính tứ chi, 04 thiên khai. đây là câu hỏi khó nên 10
    0 triệu bảo sẽ có trong tài khoản của bạn nếu bạn tìm ra được bằng hình ảnh Nick nào ù được ván Ù lạ trên.
    Sau 1 tiếng không có ai trả lời thì số bảo sẽ dảm dần 1 tiếng / 10 triệu bảo

Câu hỏi phụ : Ván Ù Lạ trên có tổng số điểm là bao nhiêu, 10 triệu bảo sẽ có trong tài khoản của bạn nếu bạn tính toán và dẫn giải cụ thể.

10. trai nha que 1986

Trước em có chụp được mà giờ bị mất .cước ù của anh bách mod04 . Van ù có tổng điểm là 51 điểm ạ. Em cũng thấy cước lạ lên chụp

11. trai nha que 1986

Theo như em tính thì là chì=1+chiếu ù thập thành=18+kính tứ chi=17+bốn Thiên khai=4 thì bằng 40 điểm

12. Cảm ơn bạn đã tham gia topic của mình,02 câu trả lời của bạn thiếu tính logic với nhau, cả 2 câu trả lời của bạn đều không khớp với hình ảnh mà Lã Bất Vi sưu tầm được, bạn có thể tìm hiểu thêm hoặc gọi điện cho @Mod09 để được hỗ trợ tốt hơn nhé.

13. trai nha que 1986

Rất tiếc là em ko còn bức ảnh em chụp vì em thấy cước ù có 1 ko hai trên sân đình

14. trai nha que 1986

Chỉ có điều em ko hiểu 1 chút là em nhớ nhầm nhưng em chụp của mod 04 mà giờ vào của anh ấy thì lại ko phải

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  15. trai nha que 1986

Mấy ngày nghỉ lễ rượu nhiều sinh ra lẩm cẩm mong anh thứ lỗi

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  16. trai nha que 1986

Em tham gia chỉ vì tính hiếu kỳ và là câu hỏi khó. Không tìm được bức ảnh này em ko chịu được

Nguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  17. trai nha que 1986

Hết câu hỏi này anh có thể cho em xem lại bức ảnh cước ù được ko ạ

Thừa Tướng Lã Bất Vi thích điều này.
  18. Ok bạn, nếu không có ai trả lời được mình phải đưa Hình ảnh đáp án câu hỏi ra chứ. thời hạn đưa đáp án vào 16g21p ngày mai nhé.

Ván Ù : Chì, Chíu Ù thập thành, kính tứ chi, 04 thiên khai.

https://chanphom.com/threads/chan-hoc-bai-5-tinh-diem-an-phat-tien.23/
    Qua topic này Lã Bất Vi muốn hỏi bạn @Mod09 về cách tính dịch Ù của bạn về cách tính điểm khi chơi chắn Sân Đình là cước ù trên của chắn thủ là bao nhiêu điểm, bạn hãy diễn giải, phân tích cách tính điểm từng cước Ù cho mình và ACE biết được không ?
    xin cảm ơn cô 09 ^:)^^:)^^:)^

19. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Mod07 trả lời cước trên 37 điểm, mod thì không bao giờ là sai cả, cược 100 triệu cho đáp án này.

Screenshot_2017-05-02-22-45-51-486.

Chỉnh sửa lần cuối: 3/5/17
  20. trai nha que 1986

Chỉ có thể là 40 điểm ạ

Mod09 thích điều này.