Đố Vui có thưởng , thông tin bổ ích !!!

Thảo luận trong 'Góc lưu niệm - Giải trí' bắt đầu bởi Thừa Tướng Lã Bất Vi, 28/3/17.

1. Cảm ơn bạn đã tham gia topic của mình, kết quả ai là người trả lời đúng và sớm nhất chắc bạn đã biết, hẹn gặp bạn ở câu hỏi tiếp theo.

2. Cảm ơn bạn đã tham gia topic của mình, bạn đã trả lời nhanh và hoàn toàn đúng đáp án của câu hỏi. đây là hình ảnh đầu tiên của Vi Bà Bà tham gia diễn đàn Sân Đình. 10 triệu bảo đã có trong tài khoản của bạn, hẹn bạn ở câu hỏi tiếp theo.

Đối với riêng bạn mình xin chia sẻ thêm rằng đối với Vi bà bà bạn còn đang nợ 1 ân tình đấy.

3. Sân chơi chắn Sân Đình là trang mạng chơi xanh chín, luôn bình đẳng, luôn công tâm, tự do ngôn luận nhưng trong khuôn khổ cho phép.
    Chắn Sân Đình không phân biệt người nạp ít hay nạp nhiều, không phân biệt già trẻ, gái trai, không phân biệt có bung lụa hay không bung lụa, bình đẳng hết, không phân biệt trình độ giai cấp, ai tham gia chắn Sân Đình đều được Chăm sóc nhiệt tình và chu đáo nhưng nếu vi phạm thì đều bị xử lý theo luật định. "pháp bất vị thân"

"Có anh thì có chắn hội, không có anh thì không có chắn hội"

Anh là Hội Trưởng của 1 chắn hội lớn trên Sân Đình, anh tham gia chắn Sân Đình từ thời khai đình lập quốc, anh ủng hộ về mặt vật chất cho sân đình từ thời @Mod09 còn đi rán tờ rơi ở các cột điện để quảng bá hình ảnh Sân Đình.
    Tuy anh không cao nhưng anh em trong chắn hội ai cũng phải ngước nhìn, chắn hội có lớn mạnh và phát triển cũng do anh là người cầm lái, anh rất đam mê chắn Sân Đình, anh rất quảng giao và nghĩa hiệp đối với anh em trong và ngoài chắn hội nhưng điểm yếu của anh là hay nóng giận nên phát ngôn nhiều câu vi phạm điều lệ diễn đàn, cũng chính vì lý do đó mà hiện nay 1 chắn hội lớn mạnh trước đây đang trên đà đi xuống.

Anh đã từng bị khóa nick Vĩnh viễn vì vi phạm điều lệ và quy chế của Sân Đình đề ra, anh từng bị khóa nick 03 ngày , khóa nick 07 ngày, theo quy định xử phạt của Sân Đình.

Bản thân Lã Bất Vi tôi rất ngưỡng mộ và quý anh ở tính thật thà thẳng tính, quảng giao, nghĩa hiệp, dám chơi dám nạp nhưng lại không thích tính cách nóng giận của anh, đôi khi cái tôi trong anh quá lớn làm ảnh hưởng đến cả 1 tập thể, ảnh hưởng đến cả 1 hình ảnh của 1 Chắn Hội.

Hy vọng 1 ngày nào đó anh sẽ hiểu và thông cảm, quay lại với niềm đam mê chắn Sân Đình và vực dậy 1 chắn hội lớn hiện nay, không một ai có thể làm được ngoài anh.

Câu Hỏi : Hãy cho biết anh là ai và cung cấp hình ảnh đầu tiên tham gia vào diễn đàn Sân Đình. 10 triệu bảo sẽ có trong tài khoản của bạn nếu bạn cung cấp đúng hình ảnh cho câu hỏi trên

Chỉnh sửa lần cuối: 28/4/17
  4. anhtho

anhtho Chánh tổng

anh Dương Toàn Thắng của CHKB

5. Hoài__Thương

Hoài__Thương Dân đen

Đó là nick xuanhip sau nay đổi sang nick dương toàn thắng. IMG_0062. IMG_0124. IMG_0037-1. IMG_0124. IMG_0037-1.

6. Cảm ơn bạn đã tham gia topic của mình, anh xuanhip hay dương toàn thắng, anh là Hội Trưởng hiện nay của Chắn Hội Kinh Bắc, tên của anh thì quá nửa Sân Đình này đều biết nhưng hình ảnh của anh thì ít ai biết và đưa ra được. bạn được thưởng giải khuyến khích cho câu hỏi này là 1 triệu bảo, hẹn gặp bạn ở câu hỏi tiếp theo.

7. Cảm ơn bạn đã tham gia topic của mình, anh xuanhip hay dương toàn thắng, anh là Hội Trưởng hiện nay của Chắn Hội Kinh Bắc, những hình ảnh của anh trên diễn đàn Sân Đình lần đầu phải nói đến giải đấu CÔNG THẦN ĐẠI CHIẾN lần 1 vào ngày 15/12/ 2012 .
    Dù sao bạn cũng nói đúng đáp án và đưa ra được đúng hình ảnh của anh , 9 triệu bảo đã có trong tài khoản của bạn, hẹn bạn ở câu hỏi tiếp theo.

8. "Muốn ăn cơm trắng cá kho, lên đây mà đẩy xe bò với anh" Tứ Vạn

"Chồng người đi đức đi tây, chồng em vác đá kè đê sông hồng" Cửu vạn

100 quân chắn có 100 câu thơ.

Câu Hỏi : Hãy sưu tầm 100 câu thơ nói về hình ảnh liên quan đến 100 quân chắn, 10 triệu bảo sẽ có trong tài khoản của bạn nếu bạn đưa ra được đáp án cho câu hỏi này

9. Ngố Xinh Xinh 1

Ngố Xinh Xinh 1 Tiểu Tiên - Thư ký Chắn Hội Hải Phòng

1. Phải kiểu này k bạn ơi.
    2. Nảy lên thích quá còn gì
    3. Kênh đùi ấy chính CHI CHI anh chàng
    4. Nghe đồn cậu ấy siêu nhân
    5. Sao hè đội mũ QUÀNG KHĂN thế này :2 Văn
    6. Tuổi xuân chẳng được mấy ngày
      NHỊ ĐÀO bẻ quách trao tay nhân tình: 2 vạn
      Trống bỏi quyến yến mê oanh
      Chồn chân, lưng khọm biến thành CỤ NON :2 s
      Tưởng gì một gã du côn
      THỌT CHÂN làm mất cá tôm của làng :3 văn
      Lại đây xinh quá một nàng
      Hỏi ra mới biết CÁI BANG A còng :3 vạn
      Ruộng đồng đã hóa phố phường
      Anh còn đội nón CẦM THỪNG tìm trâu :3 s
      Bác này BÊ GIỎ đi đâu
      Bốn văn, năm võ cúi đầu với ai : 4 Văn
      Luật ra cậu có ngãng tai
      XÍCH LÔ nghễu nghện có ngày lên bưng : 4 vạn
      Đắt mối cô chớ vội mừng
      Hãy lo MUA SỮA liệu chừng "hát-vê" :4s
      Cờ bạc, hụi họ, lô đề
      Năm xung, tháng hạn RA ĐÊ mà ngồi : 5 văn
      Cá ươn chê muối thế thôi
      NGÔI CHÙA nơi ấy thu người sa cơ : 5 vạn
      Còn ai vẫn giữ mộng mơ
      CON THUYỀN xuất ngoại đang chờ ở đây: 5s
      Nếu không đủ sức cướp ngày
      VÁC CHÙY, ôm mác, cầm chày trộm đêm :6 văn
      Người ta làm lụng liên miên
      Còn ông CHỐNG CUỐC ngưỡng thiên tháng ngày : 6 Vạn
      Giàu đôi mắt, khó đôi tay
      ANH NGHÈO bởi vướng một bầy trẻ con :6s
      Chị này bê lọ MẮM TÔM
      Tay kia chẳng biết có thơm thịt cầy :7 Văn
      Cho người nhậu tít trời mây
      SÚN RĂNG quắp cả bàn tay trong quần :7 Vạn
      Có anh LANG XÓM tần ngần
      Mất sách, quên thuốc biết mần ra răng :7s
      Thôi thì nhờ cậu tám văn
      Đánh võng hôn đất QUÈ CHÂN chữa giùm : 8 văn
      Mua ngay một chú CHÉP VÀNG
      Tám vạn đồng chẵn chợ làng rẻ hơn :8 vạn
      Lèo ngay một mụ xồn xồn
      Tính gàn BÁT SÁCH vểnh mồm hỏi chi :8s
      Đường to nó chắn một khi
      CÕNG SỌT đường tắt thôi thì làm lươn :9 văn
      Vác hòm CỬU VẠN mọi đường
      Thời buổi kinh tế thị trường khó khăn :9 vạn
      Vận đen gặp gã đi tuần
      ĐÈN LỒNG soi tỏ chín phần hỏng ăn : 9s

10. Ngố Xinh Xinh 1

Ngố Xinh Xinh 1 Tiểu Tiên - Thư ký Chắn Hội Hải Phòng

Chân đi rõ thực hai hàng
    Khệnh kha khệnh khạng đố chàng quân chi

Ngồi mãi mà chẳng muốn di
    Vòng chân ngậm thuốc xá gì thời gian

Sáng nay rối dạ rối gan
    Để quên con chép trong làn của ai.:D

11. Tào Tháo

Tào Tháo Đại Gian Thần

Nói là bộ chắn gồm 100 cây nhưng thực tế, chỉ gồm tổ hợp của 25 cây bài khác nhau. Cho nên chỉ cần 25 câu thơ là đủ. Liệu Thừa Tướng có vung kiếm quá tay hay không ?
    Vì bác chọc đúng chỗ ngứa, kiểu như : " Thầy sinh vật, vật cô sinh vật. Vật đúng chỗ sinh, mà sinh đúng chỗ vật " ... Em không phải vì bảo thưởng của bác, nhưng cũng nổi hứng tặng bác 3 câu trong bộ sưu tập của ace trong @Tiêu Dao Hội , góp vui với làng :

P_20170421_183325_1_1.
    Lên Chùa lễ Phật thấy Sư
    Người người cúi lạy cái Lư hương đồng

P_20170421_183744_LL_1_1.
    Ai đời Chồng thấp Vợ cao
    Rờ vú không tới lấy sào mà quơ

P_20170421_185326_1_1.
    Chớ nghe gái đẹp nỉ non
    Kẻo rồi có lúc chăm con một mình

P/s riêng cây 8s vì quá ư là bá đạo, em chỉ chia sẻ riêng. Bác cần thì pm zalo cho em !
    :)):)):))

pdhien, DuyHV, thích đàn ông11 others thích điều này.
  12. Mod04

Mod04 Administrator

Pm Zalo hộ em cây 8 sách nhé:))

13. Cảm ơn bạn đã tham gia topic của mình câu trả lời của bạn hoàn toàn chính xác, 10 triệu bảo đã có trong tài khoản của bạn, hẹn gặp bạn ở câu hỏi tiếp theo.

14. Cảm ơn bạn đã tham gia topic của mình, câu trả lời và hình ảnh minh họa rất đặc sắc, hẹn gặp bạn ở câu hỏi tiếp theo :D

15. Tào Tháo

Tào Tháo Đại Gian Thần

Chú cứ ngoan thì cái gì cũng có.
    Nhưng mà nên nhớ đời nhiều khi ngoan ngoãn quá thì lại đếch có gì :)):)):))

ANH HYE, Thừa Tướng Lã Bất Vi, DuyHV2 others thích điều này.
  16. Theo thông tin tình báo của CIA "Cục Tình báo Trung ương Mỹ" đến hết năm 2018 Sân Đình sẽ phổ cập bằng Tiến Sỹ cho tất cả các chắn thủ và đến năm 2020 phấn đấu cấp bằng Trạng Nguyên cho các chắn thủ tham gia chắn Sân Đình.

Hãy cung cấp bằng hình ảnh Trạng Nguyên đầu tiên của Sân Đình là ai, 10 triệu bảo sẽ có trong tài khoản của bạn nếu trả lời đúng câu hỏi trên. (tối thiểu 3 hình ảnh)

17. hieupbqgmn

hieupbqgmn Chánh tổng

tmp_31894-1607021_279477188873069_1353703648_n517620323. Em trả lời đó là anh @Sondat Hội trưởng Chắn hội Hà Nội

tmp_31894-179719_207722792715176_1933804114_n585742622. tmp_31894-IMG_8165.JPG1539273175. tmp_31894-IMG_1428.JPG810091133.

Chỉnh sửa lần cuối: 1/5/17
  18. hieupbqgmn

hieupbqgmn Chánh tổng

19. Chỉ có thể là @Sondat HIỀN như ĐẤT là đáp án cho câu hỏi, nghe giang hồ đồn đại bạn này là bán đất :D
    Sondat hiện đang giữ kỷ lục Ù thông 07 ván liên tục trên Vương Phủ, kỷ lục này hiện chưa ai phá nổi.
    Sondat cũng là Hột trưởng của 1 Chắn Hội Lâu đời nhất hiện nay trên Sân Đình.

Cảm ơn bạn đã tham gia topic của mình, câu trả lời của bạn hoàn toàn chính xác và mình đã nhờ người chuyển tặng bảo cho bạn rồi nhé, hẹn gặp bạn ở câu hỏi tiếp theo.

20. Sân chơi chắn Sân Đình là trang mạng chơi xanh chín, luôn bình đẳng, luôn công tâm, tự do ngôn luận nhưng trong khuôn khổ cho phép.
    Chắn Sân Đình không phân biệt người nạp ít hay nạp nhiều, không phân biệt già trẻ, gái trai, không phân biệt có bung lụa hay không bung lụa, bình đẳng hết, không phân biệt trình độ giai cấp, không phân biệt tuổi tác, ai tham gia chắn Sân Đình đều được Chăm sóc nhiệt tình và chu đáo .

Câu Hỏi : Hãy cung cấp bằng hình ảnh minh họa người chơi chắn Sân Đình có tuổi cao nhất, hay có tuổi già nhất là ai ? 10 triệu bảo sẽ có trong tài khoản của bạn nếu bạn trả lời đúng cho câu hỏi trên. (tối thiểu 3 hình ảnh)

Chỉnh sửa lần cuối: 1/5/17