[Hướng Dẫn] Điểm nhận cup và các danh hiệu trên diễn đàn!

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi chipchip, 1/5/12.

1. chipchip

chipchip VITCON

Các danh hiệu đang được Sân Đình sử dụng và cách tính điểm, điểm này sẽ là cơ sở để toàn bộ các thành viên có thể được nhìn thấy ngay bên dưới tên của mình.
    Sau đây là danh sách và số điểm tương ứng khi bạn nhận được:
    stt Danh hiệu Số điểm Cách thực hiện
    1 Bài viết đầu tiên 1 Có bài viết đầu tiên trên diễn đàn
    2 Có ai đó thích bạn 2 Bạn nhận được ít nhất 01 yêu thích từ thành viên khác
    3 Tiếp tục nào 5 Có ít nhất 30 bài viết
    4 Thành viên Sân Đình 5 Tham gia Sân Đình được 90 ngày
    5 Không thể dừng lại 10 Có ít nhất 100 bài viết
    6 Được yêu thích 15 Được yêu thích ít nhất 25 lần
    7 Bài viết ấn tượng 15 Được yêu thích ít nhất 100 lần
    8 Ma xó 20 Có ít nhất 1000 bài viết
    8 Xuất sắc 20 Được yêu thích ít nhất 250 lần
    9 Ưu tú 30 Được yêu thích ít nhất 500 lần

Khi bạn nhận được số điểm tương ứng với các danh hiệu đã đạt được sẽ ra điểm nhận CUP của mình, và đây là cơ sở để thể hiện cấp bậc của bạn trên diễn đàn dựa trên bảng sau:
    [td]0[/td]
    stt Danh hiệu trên diễn đàn Số điểm cần có
    1 Học chơi
    2 Dân đen 1
    3 Lý trưởng 10
    4 Chánh tổng 25
    5 Công thần 99

Ví dụ : Như tài khoản devmaster này đang có số điểm nhận CUP là 28 đ => Danh hiệu đạt được trên diễn đàn là Chánh tổng :-P

chơi chắn online, đánh chắn online, http://sandinh.com/

2. Timekiller

Timekiller Thổ địa

Xin BQT cho biết điểm công thần để làm gì và được tính như thế nào. Tiên thể cho mình hỏi là hôm qua 8/5 điểm công thần của mình là 100, hôm nay lại còn 96 là sao nhỉ...:D

3. mod10

mod10 Administrator Ban quản trị

Timekiller thích điều này.
  4. noxoan

noxoan Dân đen

xin hỏi là mình muốn tham gia các sự kiện do BQT đưa ra nhưng mình lại k có điểm công thần. Vậy muốn có điểm công thần mình phải làm gì và làm cách nào ? thanks .

5. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn, bạn tìm hiểu tại đây nhé https://chanphom.com/threads/cap-nhat-tinh-nang-cong-than.3802/ hoặc gọi điện đến các sđt hỗ trợ của Sân Đình để được trợ giúp nhé

6. brokerone

brokerone Dân đen

Trước đây mình có điểm công thần là 590, phẩm hàm: Thất phẩm. Mình đã vay 50m trong 2 hay 3 lần gì đó và đã hoàn trả bảo đúng hạn (trong 7 ngày). Vậy tại sao điểm công thần của mình bị trừ và hiện còn 290 điểm. Mong Mod kiểm tra và xử lý giúp.

7. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn,
    Theo tính năng Công Thần thì điểm công thần sẽ bị trừ dần theo ngày. Bạn tìm hiểu rõ hơn tại đây nhé.
    https://chanphom.com/threads/cap-nhat-tinh-nang-cong-than.3802/

8. brokerone

brokerone Dân đen

Mình đang hỏi là tại sao DCT lại bị trừ khi đã thanh toán đầy đủ số bảo vay đúng hạn.

9. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Điểm công thần bị trừ hằng ngày, đây là quy định của chanphom.com mà bác.

brokeroneHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  10. brokerone

brokerone Dân đen

Mình không hiểu, DCT sẽ bị trừ một lượng nhất định vào 0h00. Chịu, chẳng hiểu sao!

11. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Chém tí nhé @brokerone :D

Cái này là quy định của Sân Đình bạn à , bạn là thành viên của 1 công ty nào đó phải tuân thủ nội quy, quy chế làm việc của công ty cũng như bạn là công dân phải tuân thủ luật pháp , hiến pháp của 1 đất nước .

Hanoi hôm nay dảnh nên anh em mình cùng bàn luận 1 tí nhé .

1 đất nước muốn duy trì phải thu thuế của dân nên 1 trang mạng muốn hoạt động được cũng nên thu hồi điểm công thần của chắn thủ cũng là điều hợp lý .

Theo dõi vào bảng trên ta thấy thu hồi điểm công thần theo ngày cũng phù hợp và hợp lý vì đây là thu theo từng phẩm hàm .

Tại thời điểm này bạn là nhất phẩm được vay 1 tỉ bảo , nhưng trong 6 tháng sau nếu bạn không có phát sinh điểm mới công thần thì bạn chỉ còn là cửu phẩm cái này phù hợp với tình hình kinh doanh hiện nay .

hanoi cũng chỉ là 1 người chơi trên trang mạng chắn Sân Đình nên chia sẻ với bạn về quan điểm như vậy nếu bạn vẫn không hiểu vấn đề thì bạn có thể lập 1 toppic khác lấy biểu quyết của chắn thủ , nếu hơn 50% số phiếu biểu quyết thì Sân Đình sẽ chỉnh sửa theo yêu cầu của bạn .

p/s : Chơi zui thôi mà bạn , hết bảo thì cào thẻ vay mượn làm gì cho đau đầu. vay mà không trả nợ được là bị khóa Nick đấy. mình trong người lúc nào cũng có 1 tập .:D

Các tệp đính kèm:

12. brokerone

brokerone Dân đen

Vấn đề là không quy định rõ số DCT sẽ bị trừ, như thế là quá mập mờ. Một vài ngày không thể nào trừ đi vài trăm DCT được. Mình đồng ý với ý kiến của bạn nhưng BQT cần thể hiện rõ ràng, dễ hiểu để mọi người đều có thể biết.

Còn mình nghĩ, đã cho vay thì sẽ thu hồi vốn + lãi. Đã là nhà băng thì thằng nào chẳng muốn cho vay nhưng vấn đề là ai có thể đủ tiêu chuẩn để vay. Đã là phẩm hàm học vị Giáo sư thì cũng không thể nào giáng họ xuống Phó Giáo sư theo thời gian được. Đầy ông GS hiện tại cũng chẳng đóng góp gì nhiều cho xã hội, họ vẫn tại vị đấy thôi.

mod09 thích điều này.
  13. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Cám ơn bạn đã góp ý.
    Vấn đề điểm công thần bị trừ hàng ngày đã được sân đình công khai rồi, nhưng có lẽ sẽ có 1 vài thay đổi hợp lý hơn chúng tôi đã tháo bảng trừ điểm công thần hàng ngày.

Vấn đề về phẩm hàm công thần đem so sánh với phẩm hàm học vị như ý bạn đưa ra ở trên cũng không hợp lý.
    Ông giáo sư nếu không còn tiếp tục đóng góp gì hoặc bệnh tất hay bị điên chẳng hạn, mình cũng không thể hạ họ xuống thành phó giáo sư được. Nhưng tất nhiên là lương và đãi ngộ của ông giáo sư này sẽ bị hạ xuống chứ không thể giữ mức ưu đãi cao như hồi ông ấy còn nhiều đóng góp được.

Về vấn đề điểm công thần bị trừ hàng ngày: đây chính là tiêu chí để đánh giá mức đóng góp của từng công thần rồi tính toán sao cho hợp lý nhất mức ưu đãi cho từng khách hàng.
    Phần này hiện tại cũng có 1 chút chưa được hợp lý nên sân đình đã tạm thời tháo bài viết đó xuống, có lẽ hiện tại chúng tôi sẽ có phương thức mới để tính điểm công thần hợp lý hơn. VD như: trừ theo tuần, theo tháng, hay theo quý...

Chúc bạn chơi vui, và luôn có những ý kiến đóng góp thiết thực như trên.
    Chúng tôi luôn lắng nghe những đóng góp của các bạn!

Nguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  14. VoDanh12123

VoDanh12123 Dân đen

Mod cho mình hỏi điểm công thần đc trừ như thế nào . Sao mình có 2000 lại trừ mất 1300. Trừ như thế khác nào ép phải nạp thẻ....

15. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn!
    Theo tính năng Công Thần thì điểm Công Thần sẽ bị thu hồi theo tháng. Bạn vui lòng theo dõi tại đây nhé.
    https://chanphom.com/threads/cap-nhat-tinh-nang-cong-than.3802/

Trong phiên bản sắp tới đây Sân Đình sẽ điều chỉnh vấn đề này cho phù hợp hơn.
    Thanks bạn.

16. Nguyễn Ngọc Hoàng

Nguyễn Ngọc Hoàng Chánh tổng

699B8FF3-043C-441B-8620-27750C70E8F4. xin hỏi các mod phiên bản mới điểm công thần không hiện vụ thể như trước mà hiện 20000+ mà nếu xem bằng phiên bản cũ của mình là 30060 hay sao rồi cơ

17. Mod07

Mod07 Moderator

Dạ đây là cách hiển thị điểm công thần trong phiên bản mới thôi anh nhé, về bản chất thì cũng như nhau và không có gì khác ạ :D

hoang0973988737 thích điều này.
  18. cuongcovid08

cuongcovid08 Dân đen

19. cuongcovid08

cuongcovid08 Dân đen

Admin cho mình hỏi. Mình ù cước này sao ko thấy dc thưởng nhỉ? Screenshot_20230914_075713_Chn Sn nh.