Cuộc thi "The Voice Sân Đình" - Thu âm cho Chắn Pro 2.0

Thảo luận trong 'Chắn Phỏm 2.0' bắt đầu bởi mod11, 16/7/13.

1. Mod13

Mod13 Moderator

Cảm ơn bạn đã góp ý kiến. Mình đã thay đổi câu "bỏ lèo ôm tôm" thành "bỏ lèo đèo tôm" trong file excel :)

cau_ut_mai_choi_1102Mộc Thối thích điều này.
  2. Mod13

Mod13 Moderator

Bạn thu âm rồi gửi lại cho mình trước hạn 31/07 nhé. Thanks ^^

3. Timekiller

Timekiller Thổ địa

Ai thi mà cũng có giải hết thì gọi gì là thi hả Mộc Thối? Cơ mà phải cố hết sức và...hy vọng...:))

cau_ut_mai_choi_1102, lamtythoiMộc Thối thích điều này.
  4. UHAAMD2021-30

UHAAMD2021-30 Chắn hội Hà Nội

Cuộc thi này nếu có G-man hoặc Tuấn Tiền Tỉ bên GameTV tham gia thì chắc là hay lắm các bạn nhỉ!

cau_ut_mai_choi_1102MOD06 thích điều này.
  5. Mod13

Mod13 Moderator

Bạn có thể dùng điện thoại để thu âm. Sau khi được file âm thanh (có thể là wma, mp3, wav, aa3...) thì bạn gửi cho mình, đội kĩ thuật của Sân Đình có thể xử lý được hết các định dạng file audio đó.

Trân trọng.

cau_ut_mai_choi_1102 thích điều này.
  6. Timekiller

Timekiller Thổ địa

Biết vậy mình để nguyên file ghi âm định dạng wav gửi kèm cho nó nét...:)). Convert sang mp3 mất mấy phần trăm hay rùi...:))

cau_ut_mai_choi_1102MOD06 thích điều này.
  7. Timekiller

Timekiller Thổ địa

Cơ cấu thêm giải nhì, giải ba đi BTC ơi. Để anh em còn có cơ may được nhận quà của Sân đình...8->

8. rubido

rubido Dân đen

file excel thu âm chắn Pro ở đâu vậy, mình nhìn chẳng thấy đâu cả.

9. rubido

rubido Dân đen

à mình thấy rùi, mod để chỗ k gây chú ý .

10. tao_u_chi3leo

tao_u_chi3leo Học chơi

Tôi xin góp một vài ý kiến. Các cước hô ở sân dình các bạn nên có môt mục hướng dẫn để in người chơi biết mà sướng cho đùng tránh bị bắt báo. xin cam on

11. mod18

mod18 Moderator Ban quản trị

Theo MOD06 nghĩ: Mod13 không cần sửa gì cả, các bạn ấy có quyền sáng tạo trong bài dự thi của mình như nào là tùy các bạn ấy cơ mà. Cái khung chính thì là như file của MOD, còn biến tấu, thêm "bỏ lèo đèo tôm" hay "bỏ lèo kèo tôm" hay gì đi nữa, cứ việc thoải mái!

Mộc ThốiHoàng Hạ Du thích điều này.
  12. mod18

mod18 Moderator Ban quản trị

mod01Hoàng Hạ Du thích điều này.
  13. mod12

mod12 Developer Ban quản trị

không phân biệt giọng miền nào bác nhé, chỉ cần rõ câu rõ chữ, ko bị vấp là ok.

mod13Mộc Thối thích điều này.
  14. mod12

Mọi người có thể sử dụng phần mềm "Audacity" để thu âm, đây là 1 phần mềm dơn giản và dễ sử dụng. Công cụ chỉ cần 1 chiếc mic nhỏ (hoạt động tốt) cũng có thể thu âm và khi thu âm, mọi người chú ý là càng rõ tiếng bao nhiêu càng tốt bấy nhiêu, âm thanh càng yên tĩnh ít tạp âm bao nhiêu càng giúp cho đội mod bấy nhiêu.

Phần mềm có thể download tại đây

cau_ut_mai_choi_1102mod13 thích điều này.
  15. mod12

Còn đây là hướng dẫn upload file âm thanh và file excel âm thanh (phải được nén lại cẩn thận trong 1 thư mục):
    - Hướng dẫn upload file âm thanh lên trang web http://www.mediafire.com/ - link video
    - Ngoài ra các bạn có thể upload file âm thanh lên bất kỳ 1 trang web miễn phí cho phép upload nào cũng được. Miễn sao dung lượng ko quá lớn so với quy định.

mod13 thích điều này.
  16. Timekiller

Timekiller Thổ địa

BTC có thể cập nhật danh sách các thí sinh tham gia cuộc thi lên topic này được không? Để mọi người yên tâm là đã gửi bài thành công và hợp lệ...:)Thks.

Mộc Thốinohssiwl thích điều này.
  17. Timekiller

Timekiller Thổ địa

Cơ mà BTC cho mình hỏi mỗi thí sinh được gửi tối đa mấy bài dự thi?...:)

18. tamdobachdinh8888

tamdobachdinh8888 Học chơi

xẽ có tý gửi BQT thử xem sao

19. tamdobachdinh8888

tamdobachdinh8888 Học chơi

Nhị văn: Mùa đông đã xắp đến rồi, khăn quàng quấn cổ lôi thôi thế này.......

20. mod12

Bạn có thể sáng tạo, thu âm nhiều giọng khác nhau tuy nhiên cần nhấn mạnh là mỗi giọng phải thu đầy đủ full các câu trong file excel (có thể chỉnh sửa). Càng nhiều giọng khác chất lượng tốt thì càng được điểm cao. Danh sách thi sinh tham gia sẽ được update thường xuyên, các bạn yên tâm.

lamtythoi thích điều này.