Báo cáo hành vi chơi xấu

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 20/3/14.

1. Một chắn thủ Vương gia như apben??? Có xứng không? Chiếm chỗ người khác. Nhưng không dám lên tiếng. Xứng danh vương gia.

Nguyễn Ngọc Thư thích điều này.
  2. mod23

mod23 Administrator Ban quản trị

Dạ vâng chào anh,
    Do anh bị thoát ra ngoài thì anh apben vào bàn cùng chơi, có thể do Chắn thủ @apben sử dụng điện thoại để chơi nên không chú ý đến đoạn chat trên. Trường hợp này em sẽ nhắn tin để nhắc nhờ chắn thủ apben anh nhé!
    Chúc anh chơi vui vẻ tại game Sân Đình ạ

Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  3.  
  4. Apben có thể xác nhận không nhìn thấy bảng chát. Nếu thấy không tiện thì nhờ mod gỡ bài giúp.

Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  5. Mod21

Mod21 Moderator Ban quản trị

Dạ vâng, trường hợp này có thể do có chút hiểu nhầm thôi ạ. Bên em sẽ chuyển thông tin đến anh apben về trường hợp này. Rất mong anh thông cảm.

6. Mình không biết bạn là ai, nhưng với mức nạp 1 triệu mà được 750 triệu bảo là mức cao nhất hiện nay trên Sân Đình, bạn phải là cấp VIP 1 Sân Đình nên mới được vậy. Hiện nay trên sân đình có vài người được cấp như bạn thôi hoặc bạn có mối quan hệ với MOD nên MOD mới đặc cách cho bạn. Chỉ vì con gà vài trăm mét bảo mà bạn lôi nhau lên đây mình thấy bạn nóng vội quá.

Đã là VIP 1 thì bạn phải hiểu Apben chơi như thế nào, tôi hay chơi trên Vương Phủ với Apben trước đây chứng kiến gà 3,8 tỉ bảo Apben bận còn nhường bạn chơi, có người bay sau 20p sau mới quay lại gà nuôi từ 500m lên đến 1,26 tỉ bảo Apben cũng trả lại chỗ ngồi. bạn chơi đêm hôm hết bảo gà to Apben còn bơm tặng nhiều lần lên đến vài tỉ bảo 1 canh chắn. Bạn có thể hỏi anh nguyenvandoan123 ak, thúy hải dương, GaLaXy Pro, Nguyễn Quốc Hưng.

P/s : toàn anh em cả, mình rất quý Apben nên chia sẻ rất thẳng để cho bạn hiểu

Chỉnh sửa lần cuối: 16/1/19
    zai_nghèo1, DuyHVPing Guo thích điều này.
  7. Cám ơn a đã nhắc nhở! Bài viết này e cũng đề nghị mod gỡ giúp. Nhưng hôm nay e vẫn phải có mấy lời thế này. Trước tiên e xin lỗi cho sự bất tiện này! Đúng như a đã nói, e đã quá vội vàng khi đăng bài khi sự việc không đáng. E thực sự xin lỗi cho sự bất tiện này! Thứ hai: A nói e vì vài trăm m bảo mà đăng bài thì có lẽ a hơi cảm tính. E không phải Vương gia như các a, nhưng số bảo e cho các bạn của mình thì chắc chắn nhiều Vương gia như các a cũng không bằng. Nên e chẳng bao giờ vì vài trăm m bảo như a nghĩ đâu. Như mod23 đã nói có thể do a ấy sử dụng điện thoại không để ý đến bảng chát thì e cũng hoàn toàn thông cảm. Nhưng ở đây e khẳng định với a rằng người chơi đọc được bảng chát nhưng không thèm chấp với “ranh con”. A là công lớn muốn xây dựng văn hoá sân đình. Vậy cho e hỏi văn hoá mà a dày công xây dựng? (A có thể bảo vệ bạn a, nhưng cách ứng xử của các Vương gia như vậy thì dân chúng e đang mơ hồ về cái văn hoá mà a đang xây dựng).

vuanoppro, Ngố Xinh Xinh, longzenđa2 others thích điều này.
  8. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

Thông báo xử lý hành vi chơi xấu
    Quý thành viên Sân Đình thân mến!

Đã từ lâu rồi, các hành vi chơi xấu đều bị lên án trên cộng đồng game Sân Đình, rồi các lần khóa nick cảnh cáo những người chơi xấu, những bài truyền thông về hành vi này hình như chưa làm nhiều người chú ý và nhận định nó nghiêm trọng như thế nào. Hành vi đó vẫn còn tiếp diễn đâu đó trong game Sân Đình, thậm chí rất nghiêm trọng, và hôm nay, thay mặt Sân Đình, Mod 22 xin tuyên bố:

1. Khóa nick cảnh cáo 07 ngày với nick "dduydaibai" - ID: 2899839.
    2. Lý do khóa nick: Lợi dụng bạn chơi ngủ quên, tăng cược từ 5M lên 10M nhằm trục lợi bất chính gần 3 tỷ Bảo.
    3. Toàn bộ số Bảo bất chính sẽ bị thu hồi, hoàn trả người bị thiệt hại là nick "____Long__Tứ____" - ID: 5045678.

Mong là các bạn sẽ nhìn nhận rõ hành vi này. Nếu như người chơi ngủ quên, chủ bàn giữ nguyên mức cược và chơi thì Sân Đình sẽ không xử lý vì đó là lỗi của người chơi. Nhưng việc đang từ cược 5M tăng lên 10M và trục lợi gần 3 tỷ Bảo là một hành vi chơi cực kỳ xấu. Sân Đình không hoan nghênh những hành vi chơi xấu như thế này vã sẽ kiên quyết xử lý mạnh tay để giữ gìn sân chơi trong sạch cho toàn bộ thành viên, để các thành viên thấy rằng Sân Đình luôn quan tâm đến quyền lợi của thành viên như thế nào. Hi vọng mọi người sẽ ủng hộ cách xử lý này của Sân Đình. Xin trân trọng cảm ơn!

Chỉnh sửa lần cuối: 18/1/19
  9. hailam2009

hailam2009 Hội Trưởng CHMU

Bạn nay cũng đá anh ra ngay sau ván anh ù,
    17/01/19 23:11 Chợ phiên/Bàn 28, cược 5000000. hailam2009 ăn gà nuôi 755000000. hailam2009 ù [Thông Trì Bạch thủ Chi]

Mod22 thích điều này.
  10. longzenđa

longzenđa Lãng Khách

Gặp phải mềnh,mềnh cứ để 5m rỉa đến sáng thì lão Kave chỉ có khóc hết nước mắt,làm gì có cơ hội mà phạt vạ :)) :))

Mod22, Mod16Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  11. cuongmah0911

cuongmah0911 Hội Trưởng CHLT

Hi @Ngọc Nữ Lương Sơn ,

Anh hiểu em và cũng hiểu cả anh @apben , anh @Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng . Chốt lại câu chuyện là toàn anh em nhà mình cả, hiểu lầm nhau là chuyện khó tránh. Vui vẻ với nhau là điều chúng ta mong muốn. Dù vương gia hay dân đen thì cũng vì đam mê mà gặp nhau. Nghe lời anh, vui vẻ nhé.

Anh Cường.

trai nha que 1986, Mod21, DuyHV5 others thích điều này.
  12. chanhoi baoloc

chanhoi baoloc Hội Chắn Hà Tây

Mong mod xem xét khi e đang chơi bàn cược 550 thì một bạn ù xong e gần hết bảo chủ bàn mang nick Choikevoi tăng cược lên 850 vậy có gọi là hành vi chơi sấu ko ạ khi thay đổi cược bạn ấy cũng ko thông báo cho ae chơi biết

Các tệp đính kèm:

13. Mod22

Chào anh! Em đã kiểm tra và thấy sau khi hết gà, bàn chơi này mới bị thay đổi mức cược chứ không phải thay đổi cược liên tục và trục lợi số Bảo lớn. Em sẽ nhắc nhở người chơi này chú ý lần sau khi thay đổi mức cược thì nên nói cho người chơi cùng bàn biết để mọi người còn chơi. Chúc anh chơi game vui vẻ anh nhé!

14. Âm Binh

Âm Binh Dân đen

Vương Gia chơi xấu.
    Báo cáo các mod cùng đông đảo các Vương Gia Sân Đình.
    E là Thuý hải dương, e chơi trên Sân đình lâu rồi, nhất là các Vương Gia chắc là không lạ. Văn hoá Vương Gia có thể nói là đẳng cấp và ace ai chơi cũng đẹp, khi bay hoặc mất mạng sẵn sàng đợi nhau. Nhưng vừa rồi khi E chơi cùng với nick @cv37a , E chơi trên điện thoại bị mất mạng nhưng A này không cho e vào bàn và có những lời lẽ không hay, đi ngược lại Văn Hoá Sân Đình.
    E viết báo cáo này, mong các mod xử lý và cũng là cảnh báo đến Ace Vương Gia. Chơi thì có thẳng có thua nhưng trên tất cả là niềm vui của cuộc chơi mang lại, những người chơi như bọn E luôn mong muốn 1 sân chơi văn hoá đúng với đẳng cấp Vương Gia.
    Cảm ơn các Mod cùng toàn thể Ace Vương Gia.
    50244541_779981165695195_5402159815654899712_n.
    50416239_551979095277072_2303926173899423744_n.
    50472035_230387217869109_4421059220753874944_n.

15. _ Vương _

_ Vương _ Chánh tổng

Nghe chuyện mình cũng thấy buồn lắm.
    Mình không biết có được gọi là Vương Gia không, nhưng quả thật hiện nay trên Vương có 1 vài trường hợp chơi ko đc đẹp lắm.
    A cv37a này mình có chơi cùng nhiều lần, đôi khi chơi hết gà nghỉ chả nói với ACE cùng bàn câu nào, làm 3 người còn lại ngồi lại bơ vơ chả hiểu gì :((:((:(( Khi đánh cứ đc 1 lúc là té, khá nhiều ACE ý kiến. Còn 1 vài ACE khác thì hơi lấc cấc (không coi người khác cùng chơi ra gì), lấc cấc thật sự ý chứ không phải như mấy AE thân thiết hay nói bậy trêu nhau.

16. Tôi đã gặp @cv37a 04 lần khi chơi trên Vương Phủ . nhận xét sau 04 lần chơi như sau : Chơi bời chộp giật, chơi khôn vặt, bẩn bựa, chuyên rình vồ gà, ăn gà xong là chạy, chơi ăn non, canh đỏ thì chơi, canh đen thì chạy sang bàn khác chơi. Lúc mình ù thì cười, lúc người khác ù thì quay ra trách móc người khác, nói người khác.

Vương Phủ là nơi luôn đề cao văn hóa CHƠI VUI SỐNG ĐẸP nhưng cách chơi của bạn này đi ngược lại với với hóa của Vương Phủ.

Đề xuất : ACE trên Vương Phủ tẩy chay bạn này và đề xuất với BQT Sân Đình khóa nick 07 ngày, nếu còn tái phạm lối chơi bời không văn hóa như trước đây thêm một lần nữa thì đề nghị khóa nick vĩnh viễn.

DuyHV, Tào Tháo, HàNộiMùaThuVàng4 others thích điều này.
  17. mai_hoa_thon

mai_hoa_thon Lý trưởng

Hôm đó mình chủ bàn gà 800m, bảo là ai chơi lâu thì hãy vào .
    Bạn cv37a xin chơi và sau 5 ván chơi bạn này ù 3 ván có gà trong đó 1 ván bắt gà.
    bắt gà xong lại chạy sang bàn khác chơi.
    Đề nghị khóa nick để cảnh cáo lối chơi bời không đẹp trên Vương Phủ.

18. @cv37a chơi bẩn nổi tiếng vương phủ rồi, giờ này mới khóa thì hơi muộn, nhưng muộn còn hơn không :D

Tào TháoHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  19. ken_ars

ken_ars Thổ địa

nik @cv37a này chơi bẩn nổi tiếng, có lần cũng ôm của ae chúng tôi con gà hơn 7 tăm chạy mất, đề nghị khóa nik 7 ngày.

Tào Tháo thích điều này.
  20. Mod22

Em chào chị! Em đã tiếp nhận báo cáo này của chị và đang tìm hiểu thêm một số thông tin. Em quên mất không viết trả lời vào bài viết cho chị, mong chị thông cảm nhé. Trong chiều nay em sẽ có thông tin chính thức về sự việc mà chị báo cáo. Cảm ơn chị!

Tào Tháo, longzenđaHà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.