Báo cáo bơm bài.

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 2/12/11.

1. Mod07

Mod07 Moderator

Trường hợp này không phải là bơm bài đâu anh nhé.
    Về nguyên nhân ván bài tại sao lại xé chắn 7 văn thì em có thể giải thích như sau: Bàn chơi này là bàn chơi không ù dưới 4 điểm, trường hợp người chơi ăn bát văn vào nếu đánh cửu đi thì chờ ngũ rộng, nếu xé ngũ thì chờ 3 đầu cửu rộng. Chính vì thế họ bắt buộc phải chọn xé 1 chắn đi để vòng sau chạm chờ ù cây bài đó.
    Anh có thể kiểm tra lại lịch sử ván chơi để nhìn rõ hơn anh nhé.

khaiquang55 thích điều này.
  2. Mod07

Mod07 Moderator

Trường hợp này mình đã kiểm tra kỹ thì không phải là bơm bài đâu anh nhé. Hai người chơi này Sân Đình đã kiểm tra bằng biện pháp kỹ thuật thì không thấy liên quan gì đến nhau. Có thể trong kì thi Hương người chơi bị âm điểm nhiều quá nên tẩy đỏ đi để hướng về cước bạch định thôi anh ạ.
    Anh có thể vào lịch sử ngân hàng để xem lại các ván chơi khác cho rõ hơn nhé.

đìnhthônTrung thích điều này.
  3. SunBlald

SunBlald Dân đen

chanvuongvtcl01
    Mod kiểm tra hộ 2 nik chanvuongvtcl01 nhimbo12 có vấn đề ji ko nhé...
    https://chanphom.com/replay?l=l1ppw6eo_n5u
    https://chanphom.com/replay?l=l1ppw7hy_n5u

4. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

Ván ở link số 1
    upload_2019-4-13_16-37-49.

Ván ở link số 2

upload_2019-4-13_16-41-26.

Chào anh! Đây là hình ảnh ván chơi ở 2 link xem lại mà anh gửi. Ván đầu họ ăn Lục Văn đánh Bát Sách, sau đó ăn Cửu Văn đánh Ngũ Vạn, một ván đánh hết sức bình thường.
    Ván thứ 2 thì cũng vậy, ăn Ngũ Vạn đánh Lục Văn, sau đó ăn được Tứ Vạn đánh Tam Văn, chờ ăn Tứ tiếp thì xé Bát chờ Chi hoặc chạm Chi thì quay ra có cước 2 lèo hoặc bị đánh đúng Bát Văn thì bỏ Chi ù Suông (bàn chơi ù Suông).
    Anh có thể nói rõ hơn là họ bơm bài ở điểm nào không anh? Chứ em kiểm tra thì chưa thấy gì nghi ngờ anh ạ.

Các tệp đính kèm:

5. đìnhthônTrung

đìnhthônTrung Dân đen

OK Mod có điều là bài đang nát mà xé cạ thì cũng vô lý

6. chachavn1

chachavn1 Chánh tổng

Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  7. Mod16

Mod16 Moderator Ban quản trị

Trường hợp, qua điều tra xác định họ đúng là đánh bơm bài. Hinh thức xử lý khóa vĩnh viễn nhé chị.
    Cảm ơn chị đã gửi báo cáo/

chachavn1 thích điều này.
  8. kienlongbank

kienlongbank Chánh tổng

Nhờ mod xem hộ hộ ván bài trong thi hương ntn có dc gọi là bơm bài ko. Tks nick long lịch lãm và kientn

Các tệp đính kèm:

9. mod23

mod23 Administrator Ban quản trị

Em chào anh @kienlongbank
    Em đã kiểm tra và chưa thấy có dấu hiệu bơm bài ở hai nick Long Lịch Lãm và tkienln, ván này nhà Long Lịch Lãm tham bài chờ ù Thập thành thôi ạ.
    Hơn nữa nếu nghi bơm bài anh có thể cung cấp nhiều hơn một ván chơi và hình ảnh để Mod kiểm tra anh nhé!
    Cảm ơn anh và chúc anh chơi vui vẻ!

10. Mod22

Chào bạn! Mình đã kiểm tra rồi, hai nick này không có dấu hiệu bơm bài đâu bạn nhé. Họ chỉ chơi chung với nhau có 1 hôm thi Hương này. Ngoài ra hệ thống khoa cử Sân Đình đều tự động sắp xếp người chơi, đổi chỗ nên việc mà 2 nick quen nhau vào thi chung đã là rất khó, thêm nữa ván bài cũng không có gì gọi là bơm bài cả. Bạn có thể xem lại ván chơi xem nhé.

11. trai chí linh

trai chí linh Thành viên HCHD

Đề nghị mod kiểm tra lại chuỗi bài có hieh tượng bơm bài. Cảm ơn mod 1555400696605.

Các tệp đính kèm:

12. Mod21

Mod21 Moderator Ban quản trị

Em chào anh.
    Trường hợp này đã được thành viên chachavn1 báo cáo ngày hôm qua. Bên em cũng đã xác nhận đây là trường hợp bơm bài và đã khóa nick vĩnh viễn đối với 2 thành viên chơi rồi anh nhé.
    Chúc anh luôn chơi vui trên Sân Đình.

trai chí linhHà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  13. trai chí linh

trai chí linh Thành viên HCHD

Mình cùng bàn và thua trước đó không thấy được hỗ trợ

14. Mod21

Mod21 Moderator Ban quản trị

Hiện tại 2 nick bơm bài đã chơi hết bảo nên bên em không thu hồi lại được số bảo mà anh đã bị thiệt hại. Rất mong anh thông cảm anh nhé.

15. Thiên_lý_mã

Thiên_lý_mã Dân đen

16. Mod07

Mod07 Moderator

Trường hợp này có thể lên tròn bài ít chắn nên Trần Bon muốn đánh đỏ đi để hướng về cước bạch định.
    Đối với trường hợp này mod07 đứng ra đảm bảo không có bơm bài ở đây đâu bạn nhé, thỉnh thoảng có một ván bài lỗi trùng hợp với bài nhà sau đẹp thôi :(

17. Thiên_lý_mã

Thiên_lý_mã Dân đen

Mod nói đây là ván bài trùng hợp thì tôi ko còn gì để nói. Bài nhà dưới 3 chắn tay, ăn chơ 8s. 8v. mà nhà trên đánh rách ra cho trạm 1 cách khó hiểu,. liệu có ai đánh bài như vậy ko. dõ dàng là bài vẫn què. xé hẳn cạ đánh, sao ko đánh con 6s mà đánh con 8s.. Bài nhà trên còn vẫn què. đói chắn..
    Trường hợp này tôi chưa đồng ý với ý kiến của mod. mod giải thích chưa thỏa đáng

18. mod23

mod23 Administrator Ban quản trị

Dạ vâng chào anh!
    Khi Mod kiểm tra thì chỉ có ván đấy Trần Bon đánh tham bài tẩy đỏ đi để ăn cước Bạch Định, các ván bài khác đều bình thường và cũng chỉ chơi với nhau vài ván chứ không phải thường xuyên chơi anh nhé. Vậy mod không thể kết luận đây là bơm bài anh nhé!

vuongphong63, DuyHV, Thiên_lý_mã1 người khác thích điều này.
  19. HẬU o MÔN

HẬU o MÔN Dân đen

Các tệp đính kèm:

20. Mod22

upload_2019-4-22_10-59-17.

Chào anh. Đây là hình ảnh ván chơi mà anh báo cáo. Đây đâu phải họ xé phỏm đâu anh. Họ có phỏm 1-2-3 rô và đánh át đi, họ còn lại 1 cây át = 1 điểm. Nếu như anh nói thì họ giữ lại 3 cây át, họ còn 2-3 rô, đánh 1 trong 2 con đi thì họ còn 2 hoặc 3 điểm, bất lợi hơn so với 1 điểm của 1 cây át. Ngoài ra họ còn 1 phỏm 8-9-10, họ chờ ù cạ 3-4 bích, em thấy ván bài này hết sức bình thường chứ không có gì gọi là bơm cả. Anh có thể đưa thêm ván bài mà anh cho là họ đánh bơm không anh? Cảm ơn anh.

Tú Tài Tình8xDuyHV thích điều này.