Báo cáo bơm bài.

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 2/12/11.

1. Kính gửi BQT tối hôm qua khoảng 21h đến 22h30 ngày 27/11/2017! Tôi gặp 2 người bơm bài là nick Tiến Minh 2907 và nick nguyentuyen cùng bàn chơi bơm bài! Tôi có 70m mà ra đu trong tích tắc! Càm ơn

2. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Chào bạn.
    Qua kiểm tra chúng tôi không hề thấy bất kỳ dấu hiệu bơm bài nào giữa 2 tài khoản trên.
    Những ván bài như thế này là hoàn toàn bình thường.
    Cảm ơn bạn đã báo cáo.

3. Mod09

Cảm ơn hai bạn đã báo cáo.
    Qua kiểm tra mình không thấy hiện tượng bơm bài nào giữa 2 tài khoản trên bạn nhé.
    Các bạn chơi 4 điểm, khi xem lại các ván chơi họ đánh hoàn toàn bình thường...
    Khi xem lại thậm trí còn thấy 2 bạn đánh còn hở bài hơn cả người ta.

thuc0989 thích điều này.
  4. haigohan1

haigohan1 Dân đen

Đề nghị MOD xem lại các trận em chơi với 2 tài khoản "ducke123" và "vuhung369"
    Làm sao mà họ gửi hết bài cho nhau?
    Làm sao mà họ biết e chờ con gì để họ ko đánh
    ========================> Chỉ có biết bài nhau mới đánh kiểu như vậy
    https://chanphom.com/replay?l=l2p02ykp_fga
    https://chanphom.com/replay?l=l2p02yts_fga
    https://chanphom.com/replay?l=l2p02ypa_fga
    https://chanphom.com/replay?l=l2p02yfo_fga

5. Mod09

Chào bạn.
    Nếu bạn hỏi những câu hỏi như trên thì hãy tự hỏi bản thân rằng: Tại sao họ lại đọc được bài bạn, đọc được bài người khác.. Phỏm nó hay ở chỗ đấy, đó là tính toán xác xuất, suy luận loại trừ...
    Muốn chơi giỏi thì hãy tự mình khám phá và trả lời đc câu hỏi đấy, nếu trả lời được bạn mới là người thực sự biết chơi phỏm..
    Còn nếu không bạn chỉ là người biết luật mà thôi...
    Trong các ván bài bạn đưa ra ở trên, quá dễ để biết và suy luận nhà khác ăn phỏm gì.
    Khi đánh phỏm nếu là cao thủ họ thậm chí còn đọc đc cây nào còn trong nọc bằng cách suy luận loại trừ.
    Thậm chí dựa vào thế bài đánh của làng+ Bài trên tay còn dự đoán được làng sẽ có phỏm gì..
    Khuyết chất thì làng thường có phỏm dây, làng đánh ôm bài thì làng thường có phỏm ngang.

Cảm ơn bạn, chúc bạn sẽ trở thành cao thủ phỏm.

Chỉnh sửa lần cuối: 28/11/17
    choslocnga, thuc0989HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  6. haigohan1

haigohan1 Dân đen

đánh 3 mà biết trong nọc có gì thì kinh r.

7. CHUYENUSUONGTHOI

CHUYENUSUONGTHOI Lý trưởng

mod 9 co ve la cao thu phom da:-B

choslocnga thích điều này.
  8. Mod09

Chào bạn.
    Thực sự là bạn quá máy móc để ý tiểu tiết, không nắm được cái ý và cái thần của người đối diện.
    Mình có nói là cao thủ thậm trí họ có thể tính được nọc không có nghĩa là chơi 3 :-&:-&
    Tuy nhiên mình cũng xin chia sẻ luôn là đánh 3 cũng có thể biết nọc còn con gì tất nhiên là dựa theo xác xuất.
    VD: Bạn có thể tính được nhà trên và nhà dưới bạn không cầm K rô => K rô phải nằm ở nọc hoặc 9 lá bài vứt đi => tính được xác xuất nọc còn K rô là bao nhiêu phần trăm.
    Cảm ơn bạn.

ketotden, Đinh Quang Vinhchoslocnga thích điều này.
  9. Mod09

X_XX_XX_X Lão làng cứ trêu E.
    Sự thật là ở Sân Đình rất nhiều cao thủ ở cả 3 môn Chắn, phỏm, Tiến lên... Những tính toán, kinh nghiệm như E viết ở trên nhiều người biết thừa thậm trí khi thực chiến họ còn đánh cao và dị hơn nhiều..
    Nhưng để tổng hợp và chia sẻ ra thì không có ai cả... >:)>:)>:)

Đinh Quang Vinh thích điều này.
  10. Đinh Quang Vinh

Đinh Quang Vinh Chánh tổng

Hôm nay Giám đốc @Mod07 và chú @Mod09 có họp không, hẹn mấy giờ tlmn em nhỉ =P~=P~=P~

ty love heoMod09 thích điều này.
  11. Mod09

Môn khác có thể E không cao thủ chứ riêng môn TLMN E có thể tự tin khoe rằng: Ứ ai đánh hay bằng E cả.
    .....
    Toàn người đánh hay hơn E mà thôi :)):)):))
    Nên E từ chối lời thách đấuL-)

baotap61, ty love heoĐinh Quang Vinh thích điều này.
  12. Đinh Quang Vinh

Đinh Quang Vinh Chánh tổng

Ô, theo chú nói thì anh, @Mod07@hungcua219239 oánh kém hơn chú mà, 3 người xịt thơm mà chú ko thèm xịt a`;;);;);;)

baotap61, ty love heoMod09 thích điều này.
  13. luungoc1990

luungoc1990 Chánh tổng

14. Lethuy72

Lethuy72 Lý trưởng

cac mod xem 3 nick nay cos phai bom bai ko nhe songcongdaysong,BaoKhang1710 , cao thu chan_2018 tu 19h42 den 20g15 tai cho phien ban 9. thanks

15. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn!
    Sân Đình đã kiểm tra và xác định đây không phải là 2 nick chơi bơm bài bạn nhé. Thanks bạn đã báo cáo.

manito thích điều này.
  16. manito

manito Lý trưởng

bài này họ ra rộng vì có tôm rồi ko ham chi có gì đâu mà bơm :(

17. UHAAMD2021-22

UHAAMD2021-22 Thành Nam SĐ

18. Mod09

Chào bạn.
    Qua kiểm tra mình không thấy dấu hiệu bơm bài nào giữa 2 tài khoản trên bạn nhé.
    Ván bài này nhà trên bạn sợ thối đánh 2 rồi sau đó phát đôi là chuẩn rồi.
    Tính làm sao đc tránh đút 3 :-<:-<

19. Mạnh_Hải_X_X

Mạnh_Hải_X_X Lý trưởng

20. Mạnh_Hải_X_X

Mạnh_Hải_X_X Lý trưởng

mod kiểm tra giúp ván này nữa, đang đánh dây 3 lá mà jeja nhịn được để thòng chờ nhà trên đánh đôi 3 vào đôi ÁT, đánh 3 lá sau. https://chanphom.com/replay?l=l3p0sxu6_7q2.