[Hướng Dẫn] Xóa cache trình duyệt

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi mod10, 19/9/12.

1. mod10

mod10 Administrator Ban quản trị

Các bạn nếu gặp trường hợp đăng nhập tài khoản cùng lúc ở 2 nơi có thể dùng cách xóa cache trình duyệt như sau:
    Bạn bấm Tổ hợp phím Ctrl + Shift + Del khi đó xuất hiện cửa sổ như hình bên dưới (trình duyệt firefox)
    bạn kick đánh dấu chọn "cache" sau đó kick chuột vào "Clear Now"
    Xem đính kèm 3357
    trình duyệt Google chrome thì như hình dưới
    bạn kick đánh dấu chọn "empty the cache" sau đó kick chuột vào "Clear browsing data"
    Xem đính kèm 3358

2. HOABATTU88

HOABATTU88 Học chơi

em không hiểu?

3. Mod08

Mod08 Moderator Ban quản trị

xóa cache trình duyệt để máy tính có thêm không gian trống và tránh tình trạng hệ thống hiển thị dữ liệu cũ, đồng đạo nên thường xuyên thực hiện thao tác xóa cache cho bộ nhớ máy tính.

Thần Chết Em thích điều này.
  4. HOABATTU88

HOABATTU88 Học chơi

à ra thế, em hiểu rồi. tks

5. bonbon_si

bonbon_si Chánh tổng

MOD cho tôi hỏi tý! ví dụ bài có =, >6 chắn què Chi Chi nhưng không đánh đi vì phải đánh con đỏ để chờ bạch định. Vậy Chi nổi (ko phải cửa chỉ nhé!) chắc chắn là ko ù rồi nhưng khi ăn cây khác đánh Chi đi thì có được ù không? hoặc là Chi chưa nổi ăn cây khác đánh Chi đi có được ù ko? (vì trước đây tôi chơi bên tamtay đã bị phạt rồi). Ảnh kèm theo đây u dc ko.
    Mong MOD và A, C, E nào biết trả lời giùm nhé

6. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Bạch định vô tư bạn nhé !

Thần Chết Em thích điều này.
  7. HOABATTU88

HOABATTU88 Học chơi

8. Boom3s

Boom3s Chánh tổng

Zậy 6 chắn, có què chi chi, Chi lên ( ko p cửa chì) sau đó mình xé đc thành 5 chắn, thì chi lên tiếp ù đc hông?

9. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Ù vô tư bạn nhé ! Yên tâm không bị lỗi bỏ ù trong trường hợp này đâu :-* Kể cả chi lên cửa chì hoặc cửa trên mà mình không ăn vẫn có thể xén chắn tiếp tục chờ chi .
    Trong lệ làng có ghi :
    12. Bạch thủ Chi: (bắt buộc phải ù bạch thủ)Là ù bạch thủ lá Chi Chi, khi ù bắt buộc phải xướng là "bạch thủ chi". Tất cả các TH chờ ù chi chi rộng đều không được ù (ngoài đời có thể có một số nơi chơi khác)
    Chú ý: + Nếu ù Bạch thủ Chi mà xướng "Bạch thủ" thì vẫn là xướng sai
    + Khi chờ ù lá Chi Chi thì chỉ được phép ù Bạch thủ Chi. Tức, nếu đang có >= 6 chắn, tròn bài lẻ lá Chi (đây cũng không phải là bài đang chờ ù, nên vẫn ăn đánh bình thường như TH bài chưa chờ ù) mà làng bốc lên Chi thì cũng không được ù (Trường hợp này ta phải "xé chắn" - tức đánh bớt chắn đi để chỉ còn 5 chắn rồi chờ ù Chi, hoặc ta phải đánh Chi đi để chờ ù rộng)
    + Khi ù lá chi chi không có ngoại lệ (bắt buộc phải ù bạch thủ chi) nên TH lên bài 6 chắn 3 cạ què lá chi chi, nọc nảy lá chi chi ngay vẫn không được ù (và cũng không phải là bỏ ù nếu sau đó lại ù) và vẫn được ăn, đánh bình thường để ù con khác. (TH này ở ngoài đời một số nơi có thể có qui định khác với điều đã nói ở trên, tùy từng nơi cụ thể)
    Chúc bạn chơi vui , ngày càng hiểu rõ hơn về luật chắn Sân đình >:D<

10. Củ khoai lang

Củ khoai lang Tôi yêu Sandinh

sao hỏi lan man thế nhỉ...mod09 chăm sóc khách hàng nhiệt tình đấy ...những câu hỏi thế này đáng nhẽ ở đây :-/

11. Boom3s

Boom3s Chánh tổng

mới tập chơi chắn mà, Anh Khoai cứ bình tĩnh...để e còn tu nghiệp chứ

12. BiThuTinhUy05

BiThuTinhUy05 Học chơi

Cho mình tiện thể hỏi 1 câu thôi, ví dụ bài lên tròn chắn, ko xén được để ra bạch thủ, lại không có cước gì? ví dụ 6 chắn 3 cạ rồi? Thế nếu cây ù hiện ra thì rõ ràng ko thể ù được vì là luật ù lớn hơn hoặc bằng 4 điểm thế có được đợi cây cùng số hiện tiếp về cửa chì để lấy thông chì thành 4 điểm được không? Mong Mod giải thích... Tức là đã có cước thông vì đã ù ván trước.

13. Củ khoai lang

Trường hợp bài lên 6 chắn rộng mà cây đợi ù nên ko phải cửa chì (bài bạn ù không đủ 4 điểm) (ngoại trừ rộng chi đc đánh tiếp) thì =(( ...vui vẻ ăn cấu cửa chì..ngồi.đì nhà dưới..vv và vv....:-* bốc nhanh cho nọc hết... đánh lấy hòa thôi...bạn ù nữa là phạm luật bỏ ù báo đấy @ Khó ng khó ta mà,,,:D

mod09 thích điều này.
  14. BiThuTinhUy05

BiThuTinhUy05 Học chơi

Cảm ơn bạn thực ra mình cũng nắm được. Giờ có thêm cướ ngư ông bắt cá thể cho tôi hỏi. Nếu bài thỏa mãn cả 2 điều kiện: 1. Trên tay cầm chắn chi (ngư ông), và chắn ngũ sách (thuyền), dưới chiếu ăn được cạ ngũ vạn (đình) thế có được hô nếu bát vạn (cá) rơi chính cửa (chì) là : Cá lội sân đình + Ngư ông bắt cá không ? Nếu được tính cước điểm ra sao? tôi xem ko thấy có nêu? mà nhỡ hô thành láo thì báo thôi rồi?

15. Củ khoai lang

Câu trả lời là đc bạn ạ...nếu bạn ù Chì Bạch Thủ Bát vạn...:D

>:D< Cách để dễ nhớ đơn nhất bạn cứ vào đây mà xem...nơi hội tụ các cước ù to kỷ lục của sandinh. và đọc ở đây . Chúc bạn vui vẻ sớm bắt đc cá to nhé. Thanks

ChanPro2012.1.22.23.50.29.

16. Chắn Online

Chắn Online Moderator

Xóa cache trình duyệt Google Chrome các bạn làm theo thứ tự hướng dẫn nhưng hình nhé

1980654_293372000816921_1626298474_n.

DẾ MÈN 80 thích điều này.