[Hướng Dẫn] Video hướng dẫn chơi chắn pro trên Sân Đình

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Mod04, 31/10/11.

1. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn!
    Bạn vui lòng mô tả rõ hơn việc bạn không vào chơi được cụ thể như thế nào để mình hỗ trợ bạn nhé.

2. milo1hd

milo1hd Dân đen

cho hỏi bao cấp bậc nào thì lên được tiểu thương?

HàNộiMùaThuVàngMod09 thích điều này.
  3. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Bạn hỏi khó quá..
    Ý Bạn có phải là bao nhiều Bảo mới lên được khu Thương Gia?
    Khu Thương Gia Cược nhỏ nhất là 100.000 Bảo ==> Bạn muốn vào chơi được phải có ít nhất 2.000.000 Bảo bạn nhé.

4. timehunter

timehunter Thổ địa

20BDAB63-00C8-41DF-A360-7F4A6A31E6B6. Mình có cái nick phụ Timesaver đạt danh hiệu Công thần được mấy hôm nay bỗng dưng bị “ép” trở lại danh hiệu Học chơi là sao Mod ơi?

Chỉnh sửa lần cuối: 22/2/18
    quanguoc1970Dachem_Pro thích điều này.
  5. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Để lên được các khu Tiểu Thương chơi Tá Lả, bạn cần cấp Mõ Làng, tương đương 550 điểm kinh nhiệm.

Chỉnh sửa lần cuối: 22/2/18
    Mod09 thích điều này.
  6. timehunter

timehunter Thổ địa

@Mod09 có thể trả lời giúp mình được không?

7. Ken_ars1

Ken_ars1 Chánh tổng

Mod xin được trả lời bạn là bạn bỏ cái stt " chúc mừng năm mới" đi thì em nó mới lớn được nhá :)) :))

quanguoc1970timehunter thích điều này.
  8. Dachem_Pro

Dachem_Pro Thổ địa

Chơi lại từ đầu đi, biết đâu sau này đạt đôi danh hiệu thành Công Công chính thức :D

quanguoc1970timehunter thích điều này.
  9. 2103s

2103s Lý trưởng

Chanphom.com khi chơi trên máy tính cài win8 trở lên (cả xách tay và để bàn) rất chậm và đơ máy

10. timehunter

timehunter Thổ địa

Sao không Mod nào bắt nhời nhỉ...:(

11. Mod01

Mod01 Administrator

Chào anh!
    Tùy biến thiêu đề "Công Thần" không có trong bảng danh sách hiển thị trên Avatar. Hiện tại, tùy biến này đang được dần tích hợp với điểm diễn đàn (số lượng bài viết, số lượng lượt Like). Việc hiển thị "Công Thần" sẽ gây một số hiểu nhầm cho người khác. Rất mong anh thông cảm ạ.

12. Mod07

Mod07 Moderator

Hiện tại phiên bản trên Web sẽ có một số máy bị chậm. Hiện tại đội kĩ thuật đang sửa để có thể có thể chơi mượt nhất trên Web rồi anh nhé.

13. timesaver

timesaver Ma Xó

7ADF2E12-D1BA-46FF-A857-F09B286ED252.
    Nhờ Mod giải thích giúp tại sao tôi đã đạt danh hiệu Công thần mà dưới tên nick lại chỉ ghi là Học chơi như hình trên với ạ. Nếu có thể nhờ Mod phục hồi giúp danh hiệu này cho tôi vì dù nó ảo nhưng tôi cũng rất tự hào vì đóng góp cho SĐ của mình được ghi nhận. Xin cảm ơn.

Thần thơ Thánh tửu thích điều này.
  14. Thần thơ Thánh tửu

Thần thơ Thánh tửu Chánh tổng

Từ từ thì khoai nó mới nhừ. Chắc để đạt được danh hiệu ảo này cũng cần thêm tiêu chí ăn ở nữa. Không tin hỏi cás MOD :D

timesaver thích điều này.
  15. Mod01

Mod01 Administrator

Chào anh!

Trước tiên, xin chúc mừng và xin cảm ơn anh về những bài viết (thể hiện ở thành tích đạt được như số lượng bài viết và điểm yêu thích) đã đóng góp trên diễn đàn Sân Đình. Em xin giải thích thắc mắc của anh như sau:
    Như trên em đã nói là danh hiệu "Công Thần" không có trong Tùy biến tiêu đề hiển thị dưới avatar mà chỉ có thể làm bằng tay từ các Mod. Vậy anh cho em hỏi Mod nào đã hỗ trợ anh cập nhật "Công Thần" ở phần Tùy biến này ạ? Vì hiện tại, ĐIỂM DIỄN ĐÀN (danh hiệu) chưa được đồng bộ với điểm kinh nghiệm và điểm diễn đàn cũng chưa có mức điểm và chức danh cụ thể nào.Đồng thời, điểm diễn đàn đang chưa được cập nhật theo danh sách danh hiệu anh ạ.

Đây là bảng danh sách các danh hiệu mà mọi người có thể đạt được, áp dụng cho diễn đàn (gọi nôm na là điểm diễn đàn).
    CT.

Trân trọng!

Chỉnh sửa lần cuối: 1/3/18
    timesaver thích điều này.
  16. timesaver

timesaver Ma Xó

Danh hiệu này do hệ thống tự động cập nhật khi người chơi đạt đủ điều kiện mà Mod. Mod kiểm tra lại xem.

17. Mod01

Mod01 Administrator

Chào anh!

Trước tiên, em xin lỗi vì em vừa kiểm tra lại thì cứ có 1000 bài viết sẽ đạt danh hiệu "Công Thần". Em nhận lỗi ở những bài viết trên. Đúng theo bảng quy định các danh hiệu hiển thị trên diễn đàn thì 1000 bài viết sẽ đạt danh hiệu "Ma Xó" (một từ vui và hài hước, ẩn dụ việc biết mọi ngóc ngách :))) nhưng không hiểu sao giờ lại hiển thị là "Công Thần" nên bản thân em cũng không biết.
    Ngay bay giờ, em sẽ gửi vấn đề này cho bộ phận kỹ thuật Sân Đình sửa vì lý do sau:
    Danh hiệu Công Thần được Sân Đình đánh giá hàng năm dựa trên những đóng góp về mặt vật chất cũng như tinh thần của các bác/các chú và các ace. Riêng với danh hiệu "Công Thần" ở diễn đàn hiện tại chỉ có set bằng tay (Mod đánh giá từ những hoạt động, từ những bài viết có chất lượng) nhằm mục đích để tri ân những thành viên có đóng góp tích cực trên diễn đàn của Sân Đình thông qua những bài viết, chia sẻ CÓ CHẤT LƯỢNG vào mỗi dịp tổng kết hàng năm (giải đấu Công Thần Đại Chiến, offline Tri ân khách hàng...)

Trân trọng.

hailam2009, Mạnh Đức, timesaver2 others thích điều này.
  18. timesaver

timesaver Ma Xó

Cái danh này a e hay chắn SĐ với nhau thường đùa là danh hão, là Công thần đểu thôi Mod. Tuy nhiên cá nhân tôi thấy nhờ nó các diễn đàn rôm rả hơn rất nhiều và thực tế để đạt được nó cũng mất nhiều thời gian và công sức chứ không phải tự nhiên mà có. Vì vậy tôi vẫn kiến nghị các Mod duy trì việc phong tặng danh hiệu (dù là ảo và theo nhiều Công thần xịn thì chả có giá trị gì) tự động như đang thực hiện và “trả lại tên cho em” để chúng tôi đỡ cảm thấy tiếc thời gian cày cuốc để lên Thần (hoặc Ma Xó gì đấy cũng được).:) Xin cảm ơn vì đã hồi âm.
    P/s: Tiện thể nhờ Mod đổi luôn giúp tôi Học chơi thành Ma xó cho giống những Công thần đểu khác để a e khỏi tị được không ạ?

Chỉnh sửa lần cuối: 1/3/18
    hailam2009 thích điều này.
  19. Mod01

Mod01 Administrator

Chào anh!

Theo quan điểm của em thì bất cứ danh hiệu nào cũng cần phải có ý nghĩa thiết thực của nó chứ không thể là "danh hão" anh ạ. Em sẽ bàn luận với BQT Sân Đình về vấn đề điểm diễn đàn này để sao có thể CHÍNH XÁC nhất ghi nhận những đóng góp của mỗi thành viên ở mảng diễn đàn. Tuy nhiên, để làm triệt để cũng không thể làm ngay và làm nhanh được anh ạ.
    Ví dụ: mỗi bài viết thế nào được coi là chất lượng? vì hiện tại, điểm diễn đàn tính theo số lượng bài viết và số lượt "yêu thích" và vì vậy, thành viên chỉ cần comment 1 từ, thậm trí là 1 dấu "." cũng được tính là 1 bài viết. Máy móc nó khác con người vì không có cảm xúc nên không biết phân biệt thế nào là chất lượng - chính vì điều này mà để hoàn thiện việc đánh giá điểm diễn đàn khá phức tạp nên tạm thời em chỉ có thể làm thủ công anh ạ.

Rất cảm ơn bác đã có những đóng góp tích cực trong suốt thời gian qua ạ. Sân Đình hy vọng có nhiều hơn nữa những bài viết, những chia sẻ của bác và của đông đảo các thành viên để giúp diễn đàn của chúng ta sôi động hơn, ý nghĩa hơn và CHẤT LƯỢNG hơn.

Trân trọng.

hailam2009, Mạnh Đứctimesaver thích điều này.
  20. timesaver

timesaver Ma Xó

Ok Mod. Nhờ Mod xử lý giúp chữ Học chơi dưới nick của tôi thành Ma xó với ạ. Xin cảm ơn và dừng câu chuyện tại đây.

hailam2009Mạnh Đức thích điều này.