[Hướng Dẫn] Video hướng dẫn chơi chắn pro trên Sân Đình

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Mod04, 31/10/11.

1. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Không bạn nhé.
    Ở Sân Đình bạn ôm chi thoải mái, ko cần phải đánh đi khi bài què mỗi chi mà trên 6 chắn.
    Lên chi ko tính là bỏ ù, bạn có thể ăn chi rồi xé ra để ù.

Nguyen200676 thích điều này.
  2. chanhep

chanhep Dân đen

Thế thì yên tâm ôm chi rùi!!!:D

Nguyen200676 thích điều này.
  3. bongthiu

bongthiu Dân đen

Em đang dùng nick đăng nhập để chơi, vậy muốn đổi tên khi chơi chắn khác với nick đang nhập thì làm thế nào? Mong các mod giúp đỡ!

4. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn!
    Tài khoản đăng nhập (tên nick) cũng là tên hiển thị trên bàn chơi và việc này không thể thay đổi được bạn ạ. Nếu bạn muốn hoặc thích một cái tên khác thì bạn vui lòng lập một cái nick mới theo ý thích của bạn nhé (tất nhiên là tên nick chưa được dùng trên hệ thống)

5. trai nha que 1986

trai nha que 1986 Chánh tổng

Em vào cũng ko xem duoc

6. 295353

295353 Dân đen

Tôi cũng bị như vậy, làm sao thoát ra dược vậy MOD ơi,. mặc dù đã thoat hẳntài khoản ra khỏi Sandinh, hôm sau vào lại vẫn vậy
    upload_2016-11-23_19-58-21.

7. Mod04

Mod04 Administrator

Chào bạn!
    Bạn vào lại đúng bàn đó, chơi 1 ván rồi sau đó có thể thoát ra bình thường bạn nhé.
    Lỗi này bộ phận kỹ thuật đang tiến hành sửa.

8. SiTuNgheo

SiTuNgheo Dân đen

Nhưng vào rồi mà vẫn không chơi được trong bàn thì làm sao?

9. Mod09

Chào bạn.
    Trong trường hợp bạn vào đúng cái bàn mà thông báo bạn đang chơi dở mà không được chơi do bàn đã đầy người. Thì bạn vui lòng đợi khi nào bàn không có người hoặc thiếu người vào đúng bàn đó chơi 1 ván rồi thoát ra là chơi lại được bình thường bạn nhé.

10. honle

honle Học chơi

Nếu sân đình mắc lỗi thì thế nào. Vừa rồi tôi ù 2 lèo tam vạn. Chưa có con tam văn nào trên bàn vậy mà sân đình bắt đền tám đỏ hai lèo vì ù tam văn mà không ù. Vậy tam văn đó ở đâu. Đề nghị sân đình xem lại tôi chờ câu trả lời

11. Mod08

Mod08 Moderator Ban quản trị

Chào bạn bạn vào Ngân hàng tìm log ván bài rồi gửi vào đây cho chúng tôi kiểm tra nhé..

https://chanphom.com/threads/noi-gui-bai-can-mod-kiem-tra.3312/page-76
    Ván bài của bạn đây nhé:
    https://chanphom.com/replay?l=l1oijfnb_n5l

Last edited by a moderator: 3/1/17
    hieupbqgmn thích điều này.
  12. hieupbqgmn

hieupbqgmn Chánh tổng

Em dùng note5:
    1. Trước hết kick vào link bác Mod9 cho: https://helpx.adobe.com/flash-player/kb/archived-flash-player-versions.html
    Sau khi kick vào một dãy phiên bản flash player hiện ra, nhưng em kéo xuống chỗ Flash Player for Android 4.0 archives và chọn cái đầu tiên tên:
    Flash Player 11.1 for Android 4.0 (11.1.115.81)
    , tải về được file định dạng .apk
    2. Vào thư mục tải về, kích cài đặt phần mềm đuôi .apk( nhớ tích vào ko rõ nguồn gốc như mod9 hướng dẫn nhé), cài xong đc phần mềm tên Flash player setting.
    3. Vào ván " xem lại", khi kich vào nó hiện " tap here to active" , kích tiếp vào đó là xem được nhé. (Ghi chú: khi ko xem đc thì chữ " xem lại" nằm bên trái, nhưng cài ok rồi nó lại nằm bên phải.)
    4. Còn Firefox cứ tải cái theo CH play đưa ra là ok.
    Chúc AE thành công.

Chỉnh sửa lần cuối: 17/1/17
    Mod09 thích điều này.
  13. hieupbqgmn

hieupbqgmn Chánh tổng

Gớm 3 què mà chạy nhanh đến lỗi bác không kịp tóm em nó. Gặp đúng anh đoạt huy chương vàng Paraolympic, chia buồn với bác.

14. Lâm Phú Bình

Lâm Phú Bình Thổ địa

Tại sao điểm công thần tự nhiên lại bị trừ. Trong khi điểm đó là do người chơi nạp bảo mà có?

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  15. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Mình biết cái này vì trước đây mình cũng được Mod giải thích , giờ hanoi chia sẻ cho các bạn nhé :

Phẩm hàm càng cao thì bị trừ điểm công thần càng nhiều , anh em có thể theo dõi bảng này hoặc quay lại trang 1 tìm hiểu quy định nhé :D nhưng ngược lại phẩm hàm càng cao thì được vay bảo càng nhiều :D .

Đánh chắn chiếu phải hỏi luật ở nơi chơi còn chắn mạng phải tuân thủ luật của trang mạng.
    :-bd:-bd

bạn có thể vào đây để hiểu rõ về quy định của trang mạng https://chanphom.com/threads/cap-nhat-tinh-nang-cong-than.3802/page-3

cong thần.

choicctt60Tào Tháo thích điều này.
  16. Lâm Phú Bình

Lâm Phú Bình Thổ địa

Mình biết về việc trừ điểm công thần nhưng BQT k nói rõ là khi nào trừ. Bởi từ trước mình không thấy trừ mà mới đây mới trừ là như thế nào. Mình k vay bảo mà.

17. hiếu pr

hiếu pr Dân đen

Chào mod. Tôi đăng nhập bằng facebook làm thế nào để biết dc mật khẩu là gì.

18. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn!
    Khi đăng ký nick chơi game bằng tài khoản facebook thì ban đầu hệ thống đã có những gợi ý như bạn có thể đặt một tên nick và tạo mật khẩu (nhưng chắc bạn đã bỏ qua bước này hoặc bạn có làm nhưng bạn đã quên). Bạn vui lòng cung cấp các thông tin liên quan đến tài khoản này để Sân Đình hỗ trợ bạn nhé.

Tuấn RaidoNguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  19. thangld1

thangld1 Dân đen

20. Mod09