TƯỜNG THUẬT GIẢI ĐẤU: "CHẮN HỘI LÈO TÔM MỞ RỘNG LẦN 2"

Thảo luận trong 'Chắn hội Lèo Tôm' bắt đầu bởi Nobitaviet05, 3/11/14.

1. XXXCRAZYXXX

XXXCRAZYXXX Trưởng Ban TCSK_CHLT

Tham thì đúng rồi anh, nếu k đánh thế còn có khi tính thêm cả ù bòn hoa rơi nữa cơ =))
    Nhưng Dungmolang mất chức vô địch thì tại cụ nọc không chiều. Bài Beb123 đánh 3 thì Nobi cũng chạm chờ 1 và ù 1 với cước nào cũng Vô địch. Trong lúc bài Dungmolang thì "Xin lỗi, cụ quá đen", khi mà bài què 3, mặc dù tất cả các cây què đều có trong nọc nhưng lại sau cụ Chi:D

muathuvang_vt, Nobitaviet05, cuongmah09112 others thích điều này.
  2. thuexe888com

thuexe888com Chánh tổng

Mình đồng ý là do cụ nọc quá chiều Nobita... chiều từ những lá bài nhái, là bài chạm chờ... dẫn tới beb gò bài Cá lội, chứ về bơm thì thật oan uổng khi mà trận ck cách ly hoàn toàn. Thậm chí giả xử nếu beb xé 9 mà nobita què 9 thì cũng ko thể nói bơm vì ván bài đó là Thiên thời địa lợi cho Nobita rồi, đánh 3 cũng vẫn bị nobita ù 1 nên hoàn toàn xứng đáng.
    Tóm lại là Nobita đỏ ...chúc mừng lần nữa !!!

3. Nobitaviet05

Nobitaviet05 Hội phó Chắn hội Hải Phòng

Thật ra từ hôm thi CK, em chưa có dịp xem lại ván cuối. Hôm nay mới lên diễn đàn thấy có chuyện này. Theo em anh Beb123 chỉ muốn lấy giải phụ CLSĐ nên mới đánh thế. Mỗi người 1 cách tính toán. Còn hôm thi trực tiếp và cách ly thì ai cũng biết rồi. Nọc chiều em hơn anh 1 tý thôi. Nếu anh Dungmolang ko đánh chi ra, có khi em bị đè bởi anh dungmolang hoặc anh KHO_TIEN18 rồi. Em xin mượn 2 câu thơ yêu thích của anh Khoai để kết câu chuyện này: Thôi thì mưu sự tại nhân / Còn chờ đĩa nọc có phần cho ta.