[Sự kiện] TTTT GIẢI ĐẤU "CHẮN HỘI HÀ NỘI - SỰ HỒI SINH KỲ DIỆU"

Thảo luận trong 'Chắn hội Hà Nội' bắt đầu bởi TCSK_CHHN, 26/9/20.

1. NguyenKhuyen

NguyenKhuyen Tiêu Dao Hội

Chỉnh sửa lần cuối: 29/9/20
    Nobitaviet05 thích điều này.
  2. NguyenKhuyen

3. NguyenKhuyen

4. NguyenKhuyen

5. VIPHD.1

VIPHD.1 Thành viên HCHD

Gửi BTC .. Khi xem lại ván bài cuối cùng của trận đấu thì chắn thủ chủ nhà vua bịp đã bỏ ù con 8 văn và để nhà chéo ù trì bạch thủ con chi làm mất đi quyền đi tiếp của tôi. Tôi cũng có ý đăng lại hình ảnh làm dẫn chứng như đã xẩy ra lỗi ko đăng được . Mong BTC xem sét và có câu trả lời thoả đáng nhất.

Chỉnh sửa lần cuối: 30/9/20
  6. VIPHD.1

VIPHD.1 Thành viên HCHD

Screenshot_2020-09-29-23-04-54.

7. VIPHD.1

VIPHD.1 Thành viên HCHD

1601395076205.

Nobitaviet05hoang0973988737 thích điều này.
  8. NguyenKhuyen

TỔNG KẾT TRẬN ĐẤU THUỘC BẢNG 13N1 – VÒNG 1 - GIẢI ĐẤU "CHẮN HỘI HÀ NỘI - SỰ HỒI SINH KỲ DIỆU"
    @};- Do chắn thủ @baichanvn vào muộn quá 20h45' nên thay bằng chắn thủ dự bị là chắn thủ @Chiến binh HD.
    @};- Xin chúc mừng 2 chắn thủ @Chiến binh HD (+101 điểm) và chắn thủ @Mạnh Đức (+25 điểm) đã xuất sắc bước tiếp vào vòng trong của giải đấu.
    @};- Chia tay với 2 chắn thủ @chanhocvbt (-59 điểm) và chắn thủ @thanbai0440 (-67 điểm) tại đây. Hẹn gặp lại các anh ở các giải đấu khác do @Chắn Hội Hà Nội tổ chức.
    @};- Cảm ơn tất cả ACE chắn thủ đã cổ vũ nhiệt tình cho 4 người chơi ở Bảng 13N1 – Vòng 1 ngày hôm nay và hẹn gặp lại các bạn ở các trận đấu tiếp theo của giải đấu. KQ B13N1 V1.

pham van tinhNobitaviet05 thích điều này.
  9. vuabip.13

vuabip.13 Thổ địa

Trước hết thành thật xin lỗi bạn vì sự cố đáng tiếc và không đáng có xảy ra. Mình xếp nhầm chắn 3s lại cứ nghĩ là cạ 3s3v và đang chờ bạch thủ con 8 vạn cho nên khi con 8 văn lên, mình đã ko gọi ù. Sau khi nhìn lại bài thì mình biết là mình đã xếp sai, và như 1 thói quen đã bị bỏ ù rồi nên khi con 8 vạn lên mình không gọi ù ù nữa. Nhưng cũng thật đáng tiếc là con chi chi nó lại lên ngay sau ở cửa nhà dưới bạn làm mất đi cơ hội của bạn.
    Mình cũng không đổ lỗi cho ai, nhưng cũng thật đáng tiếc khi ván 31 mọi chuyện đã gần như an bài thì bạn lại tự bắn vào chân mình bằng ván ù láo, tự đánh mất đi lợi thế rất lớn của bạn.
    Mình có nói có giải thích thế nào thì trận đấu cũng đã kết thúc. Một lần nữa thành thật xin lỗi bạn về sự cố đáng tiếc này. Mong bạn thông cảm và chúc bạn may mắn ở lần hồi sinh sắp tới.
    Cảm ơn bạn đã tham gia và ủng hộ giải đấu./.

10. VIPHD.1

VIPHD.1 Thành viên HCHD

Bác giải thik ko thoả đáng vì con 3 văn bác đánh đi sau khi ăn bòn tứ văn . Thêm nữa đó là ván cuối rất căng thẳng , bác có xếp nhầm hay ko chỉ có bác biết . Thêm nữa bác lại là ng trong BTC giải , bác giải thích và sử lý sao để ng chơi tâm phục khẩu phục...... Như tn thì những trận sau các chắn thủ bỏ ù cũng giải thích như bác sao.... Screenshot_2020-09-30-05-19-13-71.

nguyen904Nobitaviet05 thích điều này.
  11. NGỨA MỒM RỒI

NGỨA MỒM RỒI Dân đen

Ai đi tiếp hay dừng lại mình ko quan trọng.
    Đang ngồi hóng xem BTC xẽ bầy tỏ quan điểm và sử lý ra sao khi có chắn thủ ( vô tình , hoặc cố ý ) bỏ ù ván cuối cùng làm sao lệch kết quả của trận đấu . Và đặc biệt hơn khi chắn thủ đó là chắn thủ chủ nhà... Hóng
    NGỨA MỒM RỒI

12. dachem123

dachem123 Thổ địa

Theo hình ảnh ván bài bạn cung cấp thì thấy: chắn thủ chủ nhà @vuabip13 đã bỏ ù từ khi cây 8 văn lên tại cửa trì rồi sau đó lại đến cây 8 sách, qua thêm gần 1 vòng nữa lại lại lên cây 8 vạn và ngay sau đó thì nhà chéo mới ù Chi (sau gần 2 vòng kể từ lúc bỏ ù cây 8 văn). Như vậy có thể thấy sự không gọi ù cây 8 văn là không cố ý, sau khi đã phát hiện ra mình bỏ ù rồi thì lẽ đương nhiên là ngồi im mà bốc và dưới thôi chứ dại gì mà gọi ù cây 8 lên sau để bị đền bạn nhỉ...

13. Mê Chị Hằng

Mê Chị Hằng Thổ địa

1. Bài đó Bịp cũng có cơ vào nên đánh tbt cá.
    2. Nếu ko do xếp nhầm hay đếm nhầm chắn(bài thi ko gọn như bài a xem lại- giống như bác ù láo con 8 ván 31: do xếp nhầm cạ 2s với 3 văn- bác đang nghĩ bài 5 chắn 3 đầu 8). Thì sau khi bòn 4 văn đã xén 3s, đây lại đánh 3 văn- rộng. Sau khi đánh 3 văn thì Bịp vẫn đang chờ tbt cá trong đầu nên 8 văn lên Bịp ko gọi, còn sau đó phát hiện ra bỏ ù rồi thì chẳng ấn dưới. Chẳng lẽ ấn để đền!
    3. Nếu bác ko bắn vào chân thì nta có tbt 1 bác vẫn nhất bàn!
    Tình huống như bác thì ai cũng thắc mắc, nhưng bác nên bình tĩnh xem xét lại và suy tính kỹ. Hẹn gặp bác lần sau!

Chỉnh sửa lần cuối: 30/9/20
  14. kiếp đỏ đen hp 1

kiếp đỏ đen hp 1 Phó ban TCSK - CHHP

Chuẩn đấy. Lúc đó ko biết ai ù, ai cũng có cơ hội nếu ù Trì bạch thủ. Bài đấy là đếm nhầm chắn, chứ ko lên 8 văn thì đã gọi ù trì có bòn. Nói chung tất cả là ý trời phải ko bác

pham van tinh, Ngố Xinh Xinhtrai nha que 1986 thích điều này.
  15. NGỨA MỒM RỒI

NGỨA MỒM RỒI Dân đen

Tôi cũng đã đọc rất kỹ bài của BỊP và bài phân tích của bạn. Nhưng đó chỉ là một phía của Bịp để giải thích cho sự cố bỏ ù của mình mà thôi. Còn bài của bạn cũng chỉ phân tích dựa theo sự giải thích của bịp mà thôi. Bạn có thể khi nào biết bịp đã biết mình bỏ ù mà ko ấn ù con 8 van ko....? Cũng chỉ dựa trên sự giải thích của bịp mà thôi phải ko..?

nguyen904 thích điều này.
  16. nguyen904

nguyen904 Chánh tổng

Lỗi tại a gọi mày bú bia xong mài ngồi nhắm mắt như kiểu thiền....chất ! xl người ta vì em bận thiền.kkkkkk, để a đấm thì h ai kiện cáo j nữa hở ku

pham van tinh, thuc0989Ngố Xinh Xinh thích điều này.
  17. Ngố Xinh Xinh

Ngố Xinh Xinh Thổ địa

Khi nghe mình nói. Mình cũng lại ngứa mồm nói theo. Sự việc này k ai mong muốn ngay cả BTC. Vì việc này phải xét cố tình là như nào và Vô ý là như nào. Thế theo bạn 13 bỏ ù vì lý do gì. Tự nhiên biết ai ù, ai cũng đều có cơ hội để gò ván cuối. A ấy cũng tự tước mất quyền của mình khi bị nhầm chắn. Và nếu con chi nhảy cửa của nhà dưới thì sự việc có bị xáo trộn lên k. Nói đi chúng ta phải nói lại. Bạn nên xem đó như 1 dẫn chứng chứ cũng theo kiểu của bạn thì mỗi ng có 1 cách suy diễn ai cũng tự cho mình đúng sao.

18. nguyen904

nguyen904 Chánh tổng

Tôi
    Tin hay không thì tùy bạn,nhưng qua tôi ngồi cạnh @vuabip13 và nó nhìn nhầm là sự thật...có thể bạn ko hài lòng nhưng k phải là cố tình! Vì cơ bản nó vẫn có cơ hội vào tiếp!? Chúc bạn may mắn giải sau!

19. kiếp đỏ đen hp 1

kiếp đỏ đen hp 1 Phó ban TCSK - CHHP

Nếu Chi lên cửa Trì của iiiHDiii tôi cũng kiện vì Bịp bỏ ù để tôi mất thêm bảo, kakaka

pham van tinh, Ngố Xinh Xinhnguyenhoangchien thích điều này.
  20. hoa thuoc duoc

hoa thuoc duoc Chánh tổng

Như cụ nói thì em sẽ gọi ù cây 8 cá đấy ạ =))=))=))

Hải Yến HP thích điều này.