[Chắn - Cười] Truyện cười mỗi ngày

Thảo luận trong 'Góc lưu niệm - Giải trí' bắt đầu bởi Tào 1, 19/5/12.

1. Đặng Thị Hằng

Đặng Thị Hằng Chánh tổng

Liếm phao câu gà

Trong nhà giam nọ có đại ca nổi tiếng hung hăng. Phạm nhân mới nào làm mếch lòng hắn đều bị "điều trị" ra trò.
    Một hôm người nhà phạm nhân mới mang vào một con gà béo thơm ngon. Đại ca thèm lắm nhưng chẳng lẽ lại ra cướp gà ăn thì mất thể diện quá, liền gọi tên đàn em ra.

- Mày xem thằng kia nó làm gì với con gà đầu tiên thì mày cũng làm y như thế với nó. Nó bẻ cánh mày bẻ tay, nó bẻ đùi gà mày cũng bẻ đùi nó... Nếu mày không làm thế với nó thì tao sẽ làm thế với mày - đại ca gằn giọng.
    - Vâng, thưa đại ca.
    Chú phạm nhân mới toát hết mồ hôi hột... Nhưng một lúc sau... tên đàn em quay về bẩm báo đại ca, vừa đi vừa khóc:
    - Em xin chịu tội với đại ca em không làm được.
    - Thằng này nhu nhược quá, thế nó đã làm gì với con gà đầu tiên?
    - Nó liếm phao câu con gà.

2. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

Một ông lão đem vịt ra thành phố bán và bị ế con còi nhất đàn.
    Tan chợ thì trời cũng xẩm tối, ra khỏi chợ chạm ngay phải rạp chiếu phim. Tay xách con vịt, ông lão ngẩn ngơ nhìn áp phích quảng cáo phim, nghĩ thầm:
    - Cả đời chưa được biết cái xi-nê là giống gì, hay hôm nay, nhân khi rủng rỉnh, ta vào xem cho biết! Nhưng còn con vịt thì giấu ở đâu?
    Sau khi cân nhắc, ông lão quyết định nhét nó vào trong quần, đàng hoàng chững chạc đi vào trong rạp. Ngồi ngay cạnh một cô gái tóc vàng. Sẽ chẳng có chuyện gì xảy ra nếu như cô gái không có thói quen cắn hạt hướng dương trong rạp. Được nửa phim thì chú vịt cựa quậy trong quần ông lão. Ông sợ nó ngạt thở, bèn tháo khuy quần và lôi cổ nó ra để nó thở.Chưa được 5 phút, cả rạp nghe tiếng hét thất thanh của cô gái tóc vàng bên cạnh ông lão và rồi cô ngã lăn ra ngất xỉu. Cả rạp nhốn nháo hết cả lên, ông lão không hiểu có chuyện gì nhưng sợ quá vội lẻn ra đường bắt xe ôm về luôn. Cô gái, sau khi được mọi người sơ cứu, nét mặt chưa hết hốt hoảng, lắp bắp:
    - Kỳ quá! Em… em đang cắn hướng dương và xem phim thì thấy cái gì đó cắn… cắn vô lòng bàn tay, nhìn xuống thì hoá ra cái ấy của ông lão ngồi bên cạnh em đang mổ hạt hướng dương trên tay em!=))

nammt333, pdhien, lamtythoi2 others thích điều này.
  3. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

Lớp học đang yên tĩnh,đây đó vang lên tiếng nói chuyện của lớp bên cạnh.Bỗng có một luồng gió nhẹ hất tung váy cô giáo lên..
    Cuộc khẩu cung bắt đầu:
    + Misa! Váy cô vừa bay lên em nhìn thấy gì?
    - Thưa cô em nhìn thấy bắp chân cô.
    + Đuổi học 1 ngày.
    + Maika! Váy cô vừa bay lên em nhìn thấy gì?
    - Thưa cô em nhìn thấy đầu gối cô.
    + Đuổi học 1 tuần.
    + Sasa! Váy cô vừa bay lên em nhìn thấy gì ?
    - Thưa cô em nhìn thấy đùi cô .
    + Đuổi học 1 tháng
    + Vova! Váy cô vừa bay lên em nhìn thấy gì ?
    Vova xách cặp lên:
    - Chào tạm biệt các bạn, hichic, hẹn 1 năm nữa tớ quay lại! =))

nammt333Hà Nội Mùa Thu Vàng thích điều này.
  4. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

• Học cách làm sạch cơ thể khi tắm rửa gọi là học kỳ.
    • Học những điều vô ích, làm phí phạm thời gian tiền của gọi là học phí.
    • Học những điều bậy bạ vô bổ, không đúng chỗ gọi là học bạ.
    • Học cách trò chuyện trong giao tiếp gọi là học trò.
    • Học nêm nếm thức ăn, thức uống gọi là học vị.
    • Học cách dậy đúng giờ, chống ngủ gà ngủ gật gọi là học thức.
    • Học cách làm đồ giả gọi là học giả.
    • Người già đi học gọi là học cụ.
    • Bảy điều cần phải học gọi là thất học.
    • Học đang vô, tiếp thụ tốt gọi là vô học.
    • Học lâu dài gọi là trường học.
    • Bỏ, không chịu học gọi là bác học.
    • Học trồng hành là học hành.
    • Học đi hỏi vợ là học hỏi.

lamtythoi, Trứng gà lá mơ, DẾ MÈN 803 others thích điều này.
  5. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Hai vợ chồng sinh 2 đứa con, cháu lớn 5 tuổi.
    Đứa em gần 2 năm tuổi vẫn chưa thôi bú, hai vợ chồng tìm đủ cách (kể cả bôi ớt vào đầu vú mà nó cứ nhắm mắt bú chẳng chịu thôi).
    Một hôm ra đồng, anh chồng thấy người phun thuốc sâu vào cây, con sâu đang cắn đòng liền nhả ra rơi xuống. Anh nghĩ lấy tí thuốc bôi vào chắc đắng quá con sẽ bỏ bú.
    Hôm sau trước khi ra đồng, anh bôi thuốc sâu vào đầu vú vợ. Buổi trưa vừa về đến cổng, thấy nhà mình đông quá anh giật mình hỏi ...

Hoá ra thằng hàng xóm chết ...

6. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

Một phụ nữ thấy đứa con trai 8 tuổi của mình thông báo:
    _“Mẹ ơi, mẹ ơi! Máy chơi game của con có chửa rồi!”.
    Giật mình vì chuyện lạ đời, nghĩ rằng đứa bé đã nhầm, chị chạy ra kiểm tra thì thấy trên màn hình hiện lên dòng chữ:
    _“Em đã có thai, giờ anh tính sao đây?”.
    Đần mặt ra một hồi mà chưa hiểu lý do, rồi bỗng người phụ nữ gào lên:

_“Trời ơi! Đây là điện thoại di động của bố mà!”. =))

Chỉnh sửa lần cuối: 3/1/14
    nammt333, Củ khoai langXXXCRAZYXXX thích điều này.
  7. Mõ09_sânđình

Mõ09_sânđình Học chơi

Tự sự về Mõ xưa và nay
    Các bác ơi em mê cái môn chắn cạ trên Sânđình.net. Bởi nó giống thật với ngoài đời (Đẹp và Đúng nghĩa Pro hơn cái trang bên em). Vào đăng ký được cái nik này,cày mãi mà mới lên được chức Mõ làng.Hay ra phết nhé các bác ạ. Mà nó có liên quan đến em đấy.Chả là em gốc nhà quê mấy đời rồi .Nghe Bố em kể là Ông nội em ngày xưa nghèo lắm tha phương cầu thực mãi mới xin Cụ Lý trưởng làng đồng ý cho làm chân Mõ.(hồi đó chức này ko có ai tranh giành).Tò mò em được xem gia phả của họ thấy tên Ông nội là Trần văn Mõ .Em thắc mắc vì sao thì Bố em giải thích rằng ngày xưa nghèo cả cái tên còn ko có được nữa. Nên Lý trưởng khi ghi tên thừa nhận chức Mõ cho ông và cũng đặt tên là Mõ –Trần văn Mõ vào sổ đinh (suất đinh) của làng luôn .Vậy ông có tên từ đó.Thế rôi ông cũng rất cần mẫn và hoàn thành tốt chức Mõ.Rồi Cụ cũng lấy Vợ rồi sinh ra Bố em.Cũng buồn cười cho caí Xã hội phong kiến hồi đó .Tự nhiên nghề Mõ cũng được Cha truyền con nối.Điều đáng nói là khi Ông nội sinh hạ bố em cụ nung nấu đặt cái tên cho con là Trần Văn Giầu (ý muốn con sau này sẽ giàu sang). Thật chớ trêu lúc ấy Cụ lý ko nghe khi đặt tên đó.Cụ liền gọi lại bảo rằng :
    -Ai cho nhà mày được đặt tên đó hử?.Bố láo! Tao cho tên Họ thôi còn tên thì muôn đời chỉ là Mõ hiểu chưa.
    Ông tôi lúc đó bèn quỳ lạy thưa rằng;
    -Dạ, bẩm cụ lớn không lẽ gọi là Mõ cha và Mõ con sao?
    Ngẫm nghĩ 1 lúc Cụ Lý trưởng gật gù nói rằng:
    -Ờ Ờ thôi thì tao cũng quý cái tính hiền lành và sự chăm chỉ của mày .Được cái khi thấy Tao ra Đình là đã nhanh nhảu rải chiếu cho các cụ chơi Chắn, nhất là cái khoản chia bài nhanh ra phết đấy. Thôi thì tao cho cái tên con mày là Mới nhé.Thăng cu Mới được chưa?
    Vậy là tên cha tôi là: Trần văn Mới.Rồi Cách mang thành công ,Hòa bình lập lại. Thế là chấm dứt cái nghề Mõ làng .Vậy là 2 đời Cha tryền con nối: MÕ.
    Thánh thật mấy Ông nghĩ ra trang này Yêu cầu khi vào chơi ở phòng Lý trưởng phải đạt chức Mõ làng trở lên. Hay hay thật.Thế đấy Xưa và nay vẫn còn ý nghĩa.
    Còn tôi cũng được Cha chăm lo cho ăn học.Rồi khi sắp hêt lớp 12 Cha tôi muôn tôi thi vào Đại học an ninh.nhưng tôi ko muốn cái nghề đó.Tôi thi trường khác .rồi cũng xong cái mảnh bang ĐH.Ối các bác ơi học xong ĐH có bằng rồi xin việc mới khó làm sao.Bởi Cử nhân .kỹ sư nhiều quá.Tôi long đong mãi .Rồi thì qua mấy người quen cũng giới thiêu cho một công việc tạm ổn:với cái nghề CNTT :là Mod của trang Gam: Vietson. Này nhé em oai ra phết đấy.nhất là mấy anh em chơi gam :đánh cờ tướng_tả lả_ tiến lên _chắn cạ…. cứ chửi nhau là em cho nik đó đi nghỉ mát luôn hehehe.thế mà sợ em đấy có chửi sau lung em cóc cần biết.
    Thế rồi em cứ suy nghĩ mãi các bác ơi.Vừa rồi tết về quê em có mượn được chiếc xe ô tô của anh bạn để chở vợ con cho khỏi rét mướt. xin lỗi cũng oai môt tý nữa.Ai dè về quê mới khổ.Mấy ông hàng xom thấy có xe ô tô về ra hỏi thăm là con cháu ai rồi mới cho xe vào làng( Đất lề quê thói mà).Rồi thì cha tôi mừng lắm đến tối khi ngồi uống nước Ông hỏi 2 vợ chồng tôi:
    Thế dạo này anh vẫn làm công tác trên mạng hử?và phấn đấu thăng tiến ra sao rồi?
    Vợ tôi liền nhanh nhảu trả lời: Dạ nhà con giờ làm Mod rồi bố ạ.cũng tạm được .
    Khi nghe đến chữ Mod ông cụ sững người thở dài:
    Trời đất: thế là vẫn: MÕ_MỚI_MOD.Nghiệp trướng cứ theo mãi à!
    Rồi cụ không nói gì nét buồn xa xăm trên nét mặt cụ.
    Thế đấy các bác nghĩ sao ? cho em một lời khuyên nhé! Em nên vui hay nên buồn đây ??
    Trớ trêu thay hay định mệnh !..

8. kenday

kenday Tống văn Chảnh

Chó đi ngang qua Dê, cười ầm lên:-
    Con nít mà để râu
    Dê quay lại phán một câu:
    - Còn đỡ hơn ông, già mà còn đi ăn kưt' [​IMG] [​IMG] [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]:

nammt333, pdhien, NamChinh22365 others thích điều này.
  9. Hôm nay lên mạng đọc bài này ngồi buồn cười quá.

Post cho mọi người đọc cho vui.

Tập làm văn

Em hãy phân tích tấm lòng người mẹ của bà cụ Tứ trong chuyện "Vợ nhặt" của nhà văn Kim Lân:

Trong cuộc sống sinh hoạt đời thường, hàng ngày chúng ta đã từng được thưởng thức rất nhiều loại lòng, như lòng lợn, lòng gà, lòng vịt… chúng đều rất ngon và có vị riêng biệt khác nhau, nhưng tất cả đều không thể bằng lòng mẹ.

Hãy tả buổi sáng trong vườn nhà em:

HS1: Sáng, em ra vườn, nhìn thấy một đống cứt chó.
    HS2: Sáng, em ra vườn, nhìn thấy 2 con chó đang tơ nhau.

Học sinh lớp 6 hẳn hoi, phân tích câu thơ thế này:

“Sáng ra bờ suối tối vào hang”Con gì ra bờ suối? Con gì tối vào hang? Chính là bác Hồ ta đó!"

Đề: tả đường đến trường Con đường từ nhà đến trường em dài 2 mét. Ra khỏi ngõ, em rẽ phải đi qua quán bà Xuân, rồi rẽ trái đến quán ông Vịnh là rẽ trái tiếp, đi thẳng là tới
    Đề: tả người thầy em yêu quý nhất
    thấm thoắt đã ba mùa hoa ban nở, thầy giáo phải tạm biệt chúng em để về xuôi. cả làng cả bản đứng tiễn thầy vô cùng ngậm ngùi. riêng em đứng nhìn theo cho đến khi thấy thầy xa dần, xa dần, đến khi nhỏ bằng con chó em mới quay lại bản
    Tả chú thương binh:
    " Gần nhà e có một chú thương binh, chú bị cụt đầu, sáng nào chú cũng đi ăn sáng qua nhà em..." ak ak...
    Tả con gà
    Nhà em có 1 con gà. Nó là giống gà Đông Cảo. Nó to bằng con gà gi. Nó nặng từ 8-10 kg..." => chả hiểu nó tả giống gà gì
    Tiền
    Hôm nay em được điểm 10. mẹ em rất vui vì em hay bị điểm xấu. Mẹ em rút ví cho em 5 nghìn. Ôi ít quá, nhưng em vẫn vui vì đây là tình cảm giữa hai con người là em và mẹ em
    Hồi em học cấp 1, thằng cu học cùng em nó tả con gà trống thế này
    Cứ sáng sớm thức dậy, con gà trống nhà em nó đều nhảy phốc lên cây rơm, gáy ò ó o. Gáy xong 1 hồi dài nó lấy 2 cánh vỗ phành phạch vào mông đít
    Hồi lớp 6, cô văn e kể cô có thèng hs cũ tả anh bộ đội
    Anh bộ đội cao khoảng 1m2, súng a dài 1m rưỡi
    Con bé con mình quen, nó tả cây chuối
    nhà em có cây chuối rất to, chiều nào em cũng leo lên cây chuối ngồi hóng mát. Khi em leo lên, cành chuối rung rinh
    Cô mình dạy cấp 1 nhận được 1 bài văn tả "cảnh sân trường trong giờ ra chơi" thế này
    Trống đánh tùng ... tùng ... các bạn ùa ra sân trường như bầy chim vỡ tổ. Chỗ này các bạn gái nhảy dây, chỗ kia các bạn trai đá cầu, thỉnh thoảng lại vang lên tiếng chửi "đ. mẹ" !!!
    Còn đây là bài tả em bé của 1 em bé
    gần nhà em có một em bé rất dễ thương, vì hay bị té nên đầu em bị móp
    Đề bài: Em hãy miêu tả mùa xuân
    Mùa xuân ở quê em mở rất nhiều hội.Những ngày ấy trên đường có rất nhiều các ông các bà tay cầm ô đen ô đỏ đứng nói chuyện râm ran như bầy chim non đang líu lo gọi mẹ
    Đặt câu với vần: ôm, ốp
    Mẹ em tát em đôm đốp
    Đặt câu về phần gieo âm tiết:
    Có con trâu, bị ruồi bâu. Có con chim, bị vỡ tim.
    Miêu tả về bố
    Bố em có 1 hàm răng vàng, hàm răng vàng luôn chỉ bảo em những điều hay lẽ phải.
    Chuyện trong gia đình
    Em gái của em hồi đi học lớp 1 hay 2 gì đó nhưng dốt lắm không biết chữ gì hết. Một hôm bố mẹ kiểm tra bắt nó đọc bài anh Kim Đồng xem. Nó không biết đọc nhìn cái hình có anh Kim đồng chạy có con chim bay trong hình nó đọc là: "Anh Kim đồng đi liên lac ..vụt chim...vụt chim
    Tả thực
    Sau tiếng trống trường, các bạn tập trung lại theo lớp của mình để chuẩn bị làm lễ chào cờ. Chúng em đứng ngay ngắn thẳng hàng, mắt nhìn lên lá cờ đang chuẩn bị đc kéo lên. Rồi cô tổng phụ trách nghiêm trang hô: "Nghiêm, cào cờ cào"
    Tả ông nội:
    Nhà em có nuôi một ông nội, ông nội suốt ngày chẳng làm gì cả chỉ trùm chăn ngủ, đến bữa ăn ông lò đầu ra hỏi: Cơm chín chưa bây?

Và thật thà
    Chiếc xẻng nhà em có rất nhiều công dụng , để hót rác, và còn dùng để xúc ********** nữa..
    Em hãy tả hình dáng và tính tình một cụ già mà em rất kính yêu¨ - là đề tập làm văn trong kỳ thi tốt nghiệp tiểu học vừa diễn ra ở tỉnh nọ. Xin trích nguyên văn từ bài làm của học sinh
    Hình dáng của bà nội rất là thấp được hai mét rưỡi dáng đi rất chậm chạp, mắt thì lừ đừ ít thấy gì nữa Tính tình cụ già rất là bực bội. Khi bà nội cười liền nhe mầm răng ra còn được ba bốn cái gì mà thôi.
    Con mắt của bà tròn như hòn bi, mũi có hai cái lỗ, cụ già có hai cái tai, tóc của bà đã bạc phơ. Cổ ngắn gọn, thân của bà 2, 3 thước, bà có hai cái tay, có hai cái chân
    Bà cụ ngoài 40 tuổi. Hình dáng bình thường, chiều rộng ba mươi, chiều cao một mét sáu
    Khi cười miệng bà em móm mém như miệng cái hố.
    Khuôn mặt ông bầu bĩnh; đôi mắt ông như mắt bồ câu trắng; dáng đii của ông rất hoang thai và cái miệng của ông như trái tim rất mãnh liệt.
    Ông của em dài thì bằng 1 mét và không mập.
    (sưu tầm)

DẾ MÈN 80Ới Giời Ơi thích điều này.
  10. Tập làm văn:

Mẹ em có nuôi một con Lô, nuôi cũng khá lâu nên mẹ em rất chiều chuộng nó. Chiều nó hơn cả em, em xin 3000đ ra quán nét ngồi một lát mà mẹ không cho. Vậy mà hằng ngày mẹ nuôi Lô hết 560.000đ, có hôm gấp đôi… Em chả biết nó ăn gì mà tốn kém đến vậy…mà không biết nó có dễ thương không? Em chưa thấy nó bao giờ, chỉ biết là chiều nào mẹ em cũng qua nhà chú hàng xóm bán nước trà đá gửi tiền nuôi nó. Rồi tối về lại ra cửa ngóng tin tức của nó, xem nó có ăn uống đầy đủ không? Có béo lên không? Ngày nào nó không về là mẹ em lại bỏ cơm. Cả tháng nay nó đi mất tiêu, mẹ em buồn lắm. Chiều qua mẹ em quyết bỏ không nuôi nữa. Đến đúng 7h tối, nó về! Em không hiểu nó đã làm gì mà mẹ tức giận đập hết đồ đạc trong nhà, nó về rồi mà.

nammt333, DẾ MÈN 80Ới Giời Ơi thích điều này.
  11. Cười nghiêng ngả với văn thật thà của trẻ

1. Tả mẹ:

Mẹ em da dầu, tóc ngắn, mũi cao, mắt đẹp, môi thâm....

Mẹ em da trắng như vừa bôi kem dưỡng da, tóc mượt mà như vừa gội dầu Sunsilk, răng trắng như vừa đánh kem đánh răng PS, môi mẹ đỏ như màu đỏ của cầu Thê Húc....

2. Tả bố:

Bố mình rất khó tính có lần bố mình nhờ mình đưa cho cái chén ( chén uống nước) mình lại đưa nhầm cái thang lên mình bị bố mình đánh cho một trận.

3. Mong ước thật thà:

Em chỉ mong lợn nhà em mau lớn để em bán lấy tiền. (Tả con lợn)
    Em chỉ mong rau nhà em mau lớn để em bán lấy tiền. (Tả vườn rau)

4. Tả anh trai

Mặt anh em đầy trứng cá.

5. Tả em bé:

Cháu Ken đen thùi lùi, mẹ em và chị em thấy cháu béo tròn, bóng bẩy là vui lắm!

6. Tả anh bộ đội:

Anh họ em là bộ đội cụ Hồ. Đầu anh đội mũ cối có ngôi sao lấp lánh. Nước da anh nâu nâu, mỗi khi anh cười để lộ hàm răng vàng khè

7. Tả cô giáo:

Cô giáo em rất dịu dàng, mỗi lần chúng em mắc lỗi cô lại lấy cái thước kẻ gõ nhè nhẹ lên đầu để nhắc nhở chúng em.

8. Kể về sinh nhật em:

Chỉ còn một tháng nữa là đến sinh nhật em. Mẹ em mua một con gà về nuôi để chuẩn bị làm sinh nhật cho em.

9. Kể về nghề nghiệp trong gia đình:

Ông em làm nghề: trông nhà. Bà em làm nghề: đi chợ. Chị Nga em làm nghề: bế cái Thảo!

10. Tả cây chuối:

Cứ đến ngày giỗ ông em mẹ em lại mang chuối về thắp hương và em được ăn, chuối ngon quá nên em lấy thêm mấy quả giấu đi. Em rất thích ngày giỗ ông em vì em được ăn chuối...

11. Tả cây hoa hồng:

Em rất yêu quý cây hoa hồng, vì vậy nên cứ tối nào trước khi đi ngủ em lại chạy ra cây ngửi một hơi dài. Khi ngủ thì em ngáy khì khì như Tôn Ngộ Không chứ không ngáy khò khò như Trư Bát Giới.

12. Tả bạn em:

Trong lớp em có một bạn gái, rất xinh xinh, bạn đó tên là Mai, đầu bạn tròn, bạn Mai em có 2 bàn tay, mỗi bàn tay có 5 ngón, bàn chân cũng có năm ngón, bạn có 2 mắt nữa.

Ở lớp em có bạn Trung Nguyên. Bạn tuy không cao nhưng có đôi mắt sáng trong ... Em nhớ một lần đi tham quan, em có 1 chai nước, bạn có 2 gói bim bim, bạn cho em 1 gói. Thế là em ăn bim bim và uống nước. Bạn thì chỉ ăn bim bim thôi.

13. Tả bà:

Em rất yêu bà vì ngày nào bà cũng mua cho em những xiên chả chó ăn rất ngon....

14. Tả trường em:

Em yêu trường em lắm, ai muốn xin vào trường em học em nghe mẹ nói phải mất 5 vé.

15. Tả con lợn:

Con lợn nhà em, nó có cái đuôi dài như cái thước kẻ ngắn, chân nó ngắn như cái thước kẻ dài.

16. Viết thư:

Viết thư thăm bố: “ Bố nhớ công tác tốt để kiếm được nhiều tiền nhé, con hy vọng bố vẫn khỏe!”.

Viết thư thăm bạn: “Đợt bão lụt vừa rồi nhà bạn có bị đổ không, gia đình bạn có nhiều người bị chết không?”

17. Tả con gà:

Em rất yêu con gà trống nhà em. Mặc dù vậy, em cũng rất sợ nó vì mỗi lần ra vườn đi ... tè nó lại mổ phốc một cái vào mông em đau điếng.

DẾ MÈN 80Ới Giời Ơi thích điều này.
  12. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

Xin lưu ý: những ai bị yếu tim không nên đọc nhé
    Tôi là tài xế taxi, hôm qua vào lúc 2h sáng, đường phố không còn phương tiện nào thì tôi gặp 1 cô gái vẫy xe ...
    Cô gái: Cho tôi đi về nghĩa trang Long Tuyền
    Mặc dù hơi sợ nhưng tôi tin trên đời này làm đ' gì có ma và tôi vẫn cho cô ấy lên xe ... Xe chạy được 1 đoạn, tôi nhìn qua gương chiếu hậu không thấy cô gái đâu ... tôi vội phanh gấp, quay đầu lại thì cô gái nhìn tôi trừng trừng ... Đoán mình bị hoa mắt nên tôi nhấn ga chạy tiếp, lần này chạy nhanh hơn cho đỡ sợ ... Liếc vào gương chiếu hậu, lại không thấy cô gái đâu, hoảng quá tôi phanh xe lết bánh cháy đường, quay đầu lại thấy cô gái dí sát vào mặt tôi mồm đầy máu và nói ...
    Cái đmm , tao làm gì mày mà mỗi lần tao cúi xuống buộc dây giày mày lại phanh gấp làm tao dập cmn mũi rồi thằng chó ...=))

nammt333, lamtythoi, Củ khoai lang1 người khác thích điều này.
  13. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

Một cô gái đi đăng ký kết hôn. Cán bộ hỏi :
    - Lấy chồng lần đầu hả ?
    Cô gái : - Dạ, lần đầu.
    Cán bộ : - Chồng tên gì ? Ở với nhau từ bao giờ ?
    Cô gái : - Dạ, Trần Văn Chim, mới ở với nhau tối hôm qua.
    Cán bộ : - Dài hay ngắn ?
    Cô gái đỏ mặt ấp úng ko nói gì. Cán bộ bực mình gằn giọng:
    - Tôi hỏi chị Chim dài hay ngắn ?
    Cô gái rụt rè nói : - Dạ , tại trời tối quá nên e ko thấy rõ ...8-X
    Cán bộ bực tức quát lên :
    - "Mày dở à ? Tao hỏi y dài hay i ngắn" =))

DẾ MÈN 80, lamtythoiCủ khoai lang thích điều này.
  14. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

Việt Nam nó phải thế. Bố 16t, mẹ 12t. Còn con 4t. 8-X nhau từ lúc 8t 8-}, Văn vs chả Toán. Thế này thì đừng trách sao các cháu người tí hon mà ngực tròn mông bự =))

1377026_176821029189159_56105119_n.

nammt333, SON_NET_BN, NamChinh22362 others thích điều này.
  15. Củ khoai lang

Củ khoai lang Tôi yêu Sandinh

ÔNG BÈN

Cô giáo hỏi học sinh:
    - Trong chuyện Thánh Gióng, ai cưỡi
    ngựa sắt bay lên trời?
    - Em…em không biết ạ!
    Không thể chịu nổi vì sự kém cỏi của học sinh cô giáo nói:
    - Đừng tưởng cứ là con của hiệu trưởng thì muốn học hành thế nào cũng được. Cầm cuốn sách giáo khoa này lên gặp bố cậu đi! đúng là bố nào con nấy mà x(
    Trên phòng hiệu trưởng, ông bố nói với con:
    - Sao mày dốt như bò thế! Người cưỡi
    ngựa sắt bay lên trời là ông BÈN. Đây
    này, sách viết rất rõ ràng: “Sau khi cúi
    đầu chào tạm biệt quê hương, ông bèn
    bay lên trời”. Chả chịu đọc gì cả! Ngu thế là cùng!!!

nammt333, pdhien, DẾ MÈN 801 người khác thích điều này.
  16. Ninja Baba

Ninja Baba Học chơi

Cấm cười :-&:))=))=))=)) 10299190_690810264288208_4676624787906122643_n.

17. Ninja Baba

Ninja Baba Học chơi

Hại não tí =))=))=))

Khi nói đến "Canh Gà" thì bạn có thể hiểu là "Canh Gà" hoặc "Canh Gà". Thật ra "Canh Gà" và "Canh Gà" có 2 nghĩa khác nhau. Một bên là "Canh Gà" tức là "Canh Gà" còn bên kia thì "Canh Gà" tức là "Canh Gà". Nếu hiểu theo nghĩa là "Canh Gà" thì nó là "Canh Gà", còn nếu hiểu theo nghĩa "Canh Gà" nó lại là "Canh Gà". Vì vậy không có gì lạ khi nghe cô giáo cắt nghĩa "Canh Gà" mọi người lại hiểu là "Canh Gà".Chữ "Canh Gà" ở đây có nghĩa là "Canh Gà" còn cô giáo lại hiểu là "Canh Gà".Nhưng thực tế "Canh Gà" ở đây lại là "Canh Gà". Rất dễ nhầm lẫn bởi vì "Canh Gà" và "Canh Gà" tuy khác nhau nhưng lại có nhiều điểm giống nhau... Lấy ví dụ dưới đây để mọi người dễ hiểu: Khi nghe từ "đàn cò", các bạn có thể nghĩ đó là Đàn Cò hoặc đàn cò. Khi nói từ đàn cò thì đó có thể là đàn cò hoặc đàn cò, thật ra đàn cò và đàn cò rất là khác nhau, một bên là đàn cò còn bên kia là đàn cò, đàn trong đàn cò nghĩa là đàn chứ ko phải là đàn giống đàn cò.Nói rõ ra thì đàn cò là đàn cò và đàn cò lại là đàn cò, cái này là đàn cò còn cái kia mới là đàn cò, đàn cò và đàn cò là hai phạm trù riêng biệt mà khi phân tích rõ ràng ta mới hiểu được đàn cò khác đàn cò như thế nào. Mà thật ra, đàn cò với đàn cò có rất nhiều điểm giống và khác nhau. Giống nhau ở chỗ đều gọi là đàn cò. Còn khác là một cái là đàn cò còn cái kia là đàn cò. Suy ra ta có thể phân biệt đàn cò và đàn cò một cách rõ ràng như sau: đàn cò ko phải đàn cò mà là đàn cò, còn đàn cò là đàn cò chứ ko phải đàn cò.
    Vậy các bạn đã hiểu chưa???:-??

18. Ninja Baba

Ninja Baba Học chơi

Quách Tỉnh;))

Cô gái đi học trên Hà Nội, nửa đêm nhận được tin nhắn: “Chào em, mình làm quen được không? Em có người yêu chưa?”
    - Em có rồi anh ạ!
    - Thế á, cha mày đây, sớm mai bắt xe về quê ngay họp gia đình chuyện này!
    Hôm sau cô gái nhất quyết không về, nửa đêm lại có tin nhắn:
    - Anh phải làm sao để được làm bạn em? Cho phép anh làm quen nhá! Em có người yêu chưa?
    - Em chưa!
    - Em làm anh thất vọng quá, một phép thử đơn giản là biết được lòng nhau ngay, mình chia tay thôi!
    - Ôi em xin lỗi, em tưởng ông già em, cho e một lời giải thích.
    - Giải thích gì? Ông già mày đây, mai không về quê thì đừng về nữa! Gọi cả thằng đó về cho tao! 8-X

nammt333, SON_NET_BN, NamChinh22362 others thích điều này.
  19. Ninja Baba

Ninja Baba Học chơi

[​IMG] :-L:-L:-L

nammt333SON_NET_BN thích điều này.
  20. Ninja Baba

Ninja Baba Học chơi