Trường hợp này thì xướng như thế nào ?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi thecongfan, 2/2/12.

1. cuop2012

cuop2012 Dân đen

Cho mình hỏi việc cài mức tiền chơi thì theo quy định ntn?
    Ví dụ hiện tại mình đang có 2 tỷ bảo. Mình lập bàn mới để chơi. Nếu mà vào khu Cụ Lý hay cụ Bá chỉ cài tối đa có 365 nghìn bảo một dịch. Vào khu Chánh tổng thì mình cài được tối đa 690 nghìn bảo một dịch. Nhiều người không có tiền tỷ như mình mà họ vẫn cài được 900 đến 1 triệu một dịch. Mình không hiểu dựa vào căn cứ gì, nhờ mod giải thích hộ nhé. Cảm ơn.

2. Căn cứ vào điểm kinh nghiệm của bạn, điểm kinh nghiệm nhiều thì mới cài đặt được cược cao ( tối đa =1/20 số bảo bạn có) bạn chơi liền mấy ngày sẽ thấy mức cược tối đa bạn đặt sẽ được cao dần lên. Chúc vui vẻ :)

3. thuyvipbn

thuyvipbn Tình yêu chắn không bao giờ hết!

:-bd. Chính xác đó bạn! ngoài ra còn căn cứ vào mức bảo cược tối đa của từng khu nữa. vd bạn vào khu Vương gia thì mức cược tối đa cũng chỉ là 10 triệu mà thôi còn muốn cược cao hơn nữa thì phải hỏi ý kiến các Mod xem thế nào?he

4. cuop2012

cuop2012 Dân đen

Thế để tiền mà uống bia rượu cho bổ, hút thuốc lá, lên sàn nhảy hay đi cave thì bổ hơn à?
    Chơi ở đây là để vui vẻ xả street, mất đáng bao tiền so với những trò kia không mà so đo thế bạn ơi.

5. Cả làng xem tôi mất công viết bài trả lời cho người ta để rồi nhận được câu cảm ơn như vậy đấy! :)) Chưa nói đến việc sáng nay trong giờ làm việc không chơi được, vừa viết vừa phải để ý xem xếp mà đến gần là phải chuyển ngay sang tab khác. Chắc nghĩ mình viết bài trả lời để trục lợi gì chăng? :-? X-(X-(X-(
    Mời toàn thể anh chị em cho ý kiến với nào!

mod01 thích điều này.
  6. Mod01

Mod01 Administrator Ban quản trị

Bạn bấm vào ĐÂY để xem cách tỉnh điểm kinh nghiệm, level và sét cược bàn chơi nhé!

7. DũngHL

DũngHL Học chơi

Cho mình xin địa chỉ để gửi bài nhận thưởng với, sao minh gửi mãi ma k dc.

8. Củ khoai lang

Củ khoai lang Tôi yêu Sandinh

Địa chỉ gửi bài nhận thưởng ở đây

9. Đình Sùng Văn

Đình Sùng Văn Học chơi

MOD hôm nay lần đầu tiên mình bị lỗi này lạ lăm mình ko rút quân ra đuợc mà ăn. bâm vào thì nó chạy vào giữa bài và đứng yên nhưng bị mỗi 2 con cuối bài trên tay. những con khác vẫn bình thường
    ChanPro2012.3.17.7.57.24.

10. ______111______

______111______ Học chơi

cho hoi o phong Chanh tong gi: Cuoc rat to,xep bai bang tay,co u lao.... The " co u lao " la nhu the nao ?

11. Mod01

Mod01 Administrator Ban quản trị

Ù láo tức là TH bài của bạn không ù được nhưng bạn vẫn kick ù.
    Ù láo bị phạt 8 đỏ 2 lèo bạn nhé!

12. Clear all

Clear all Toàn thua!

Gặp lỗi này bạn nhanh chóng thoát ra và vào lại là chơi được bình thường. Mình cũng từng gặp

13. Clear all

Clear all Toàn thua!

Bác Delete khỏi bộ nhớ cho nhẹ đầu đi bác ạ, không để ý với những phát biểu đó. :x

14. Nguyễn Aloha

Nguyễn Aloha Lý trưởng

upload_2017-7-3_17-37-30.
    ù láo phát mà tính điểm không đúng rồi

15. Nguyễn Aloha

Nguyễn Aloha Lý trưởng

Ù láo mặc định bị phạt hay có người báo mới phạt vậy Mod?

16. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Chào bạn.
    Các trường hợp: Ù Láo, Ù thiếu điểm(so với cài đặt bàn chơi) đều bị trừ 17 điểm.
    Ù đủ điểm nhưng xướng sai thì điểm sẽ bị trừ theo tổng các cước đã xướng.
    Trong trường hợp của bạn, dù bạn có có xướng như thế nào đi nữa thì bạn cũng chỉ bị trừ 17 điểm thôi, tuy nhiên ở Sân Đình nếu bạn xướng sai nhiều hơn 2 cước sẽ bị phạt Bảo, xướng sai càng nhiều thì bị phạt càng nhiều và đối thủ của bạn chỉ nhận được 17 cược thôi.
    Chúc bạn chơi vui.

Chắn Hạng Phiêu thích điều này.
  17. Nguyễn Aloha

Nguyễn Aloha Lý trưởng

Trong hình là thông báo sai : Mình ù hoa rơi + ngư ông mà báo không đủ 3 điểm là báo sai
    Chưa tính đến cách phạt bảo

18. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Chào bạn.
    Bàn bạn chơi là cài 4 điểm, Bạn đã không ù đủ 4 điểm(hệ thống tự kiểm tra, có lẽ bạn chỉ ù chì hoặc là thông mà thôi) ==> Bị phạt 17 điểm.
    Bạn có xướng cả 100 điểm cũng chỉ bị trừ 17 điểm.
    Phạt Bảo thì như mình đã giải thích, bạn bị trừ 17 và xướng sai 2 cước nên bị trừ thêm 10% nữa là 18,7 điểm.

19. Nguyễn Aloha

Nguyễn Aloha Lý trưởng

Thanks so much, đã hiểu

Mod09 thích điều này.