[Sân Đình] Tổng hợp những điều bạn Thắc mắc về Khoa cử

Thảo luận trong 'Góp ý - Báo lỗi' bắt đầu bởi Mod07, 16/5/14.

1. u1991

u1991 Dân đen

đi thi Hương thắng 1 kỳ vào tiếp chờ thì bị dis ra lại phải chơ thêm time nưac mới chơi đc là lỗi vậy mn.

2. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn
    Trong Khoa cử hệ thống tự động xếp bàn theo random tự động, 4 thí sinh vào 1 phòng. Trường hợp của bạn là do số người đăng kí thời điểm đó không chia hết cho 4 nên các thí sinh đăng kí sau bị lẻ phải đợi lượt xếp bàn tiếp theo bạn nhé. Thông tin đến bạn!

3. tuanhtxyv

tuanhtxyv Dân đen

không vào thi hội được

4. mod12

mod12 Developer Ban quản trị

Chào anh.
    Hiện tại thì Tính năng Khoa cử vẫn hoạt động bình thường. Nick của anh vẫn đang trong kỳ thi khoa cử nhé.
    Thông tin tới anh.
    upload_2021-2-24_20-44-53.

5. tuanhtxyv

tuanhtxyv Dân đen

không vào thi hội được

6. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

Chào anh. Anh gọi trực tiếp qua số 0988.15.3993 để Sân Đình xin thêm thông tin cụ thể về sự cố anh gặp và hỗ trợ anh một cách tốt nhất nhé. Cảm ơn anh.

7. tuanhtxyv

tuanhtxyv Dân đen

không vào thi hội được

8. mod12

mod12 Developer Ban quản trị

Chào anh.
    Anh vui lòng cung cấp hình ảnh báo lỗi Thi hội để Sân Đình kiểm tra nhé.

9. vuonggia

vuonggia Dân đen

Sao hôm nay mình dự thi đang dẫn đầu kỳ 2 đến ván 17 xong mình mất mạng lúc vào đánh mình trượt là sao nhờ mod kiểm tra giúp, mình thấy ko phục

Mod01 thích điều này.
  10. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn
    Ở ván thi thứ 17 bạn đã rời bàn chỉ còn 2 nhà @Tặc Tử@hungvuvua tham gia thi tiếp. Kết thúc ván 17 @hungvuvua cũng rời bàn chỉ còn lại mỗi nhà @Tặc Tử cho nên hệ thống tự động công nhận @Tặc Tử qua vòng và đánh trượt 3 nhà còn lại vì đã không hoàn thành kì thi bạn nhé.
    Đây là qui định chung được áp dụng tự động trên trên toàn hệ thống khoa cử Sân Đình. Thông tin đến bạn!

11. vuonggia

vuonggia Dân đen

Nhưng mà đó là do mạng bị mất nên mới bị đá ra chứ tôi có nghỉ ko chơi đâu cái đó mod giải quyết cho tôi đỗ vong đó chứ

Mod01 thích điều này.
  12. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn
    Rất tiếc đây là sự cố khách quan đến từ phía khách hàng. Sân Đình chưa có qui định hỗ trợ các trường hợp như của bạn. Bạn vui lòng chuẩn bị cho mình 1 kết nối tốt hơn, tắt bớt các ứng dựng chạy ngầm song song để việc trải nghiệm game được vui vẻ hơn bạn nhé. Trân trọng!

Hà_Nội_Mùa_Thu_VàngMod22 thích điều này.
  13. vuonggia

vuonggia Dân đen

Khách hàng ko thể làm mất mạng đc đó là nhà cung cấp, tôi ko tự thoát ra cái đó ko thể đổi lỗi cho người sử dụng đc. Trong điều lệ cũng ko thấy quy định nhé mod tra lời cho thỏa đáng nhé, thu tiền của khách hàng mà giờ mất mạng lại đổ lỗi cho người sử dụng.

14. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

Chào anh. Việc mất mạng có thể do nhà cung cấp mạng, cũng có thể do khách hàng gặp sự cố từ thiết bị mạng, thiết bị chơi của mình. Nhà cung cấp dịch vụ game không thể can thiệp vào được đường truyền mạng của bên cung cấp mạng. Nhà cung cấp dịch vụ game và nhà cung cấp dịch vụ mạng là 2 bên khác nhau.

Do đó sự cố mất mạng của khách hàng này làm ảnh hưởng đến kết quả kỳ thi trong game hay đến ván chơi thì Sân Đình không hỗ trợ được. Trường hợp anh mất mạng, các người chơi khác vẫn chơi được thì không thể nói là do lỗi của Sân Đình được anh ạ. Rất mong anh thông cảm và chú ý kiểm tra kết nối của mình để có thể chơi game tốt hơn. Trân trọng.

Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  15. vuonggia

vuonggia Dân đen

Người khác vẫn chơi nhưng sao khi vào lai xử thua, vì thế nên sửa lại tôi thấy ko hợp lý các anh đặt ra quy chế cũng phải nghe góp ý của khách hàng chứ.

16. mod02

mod02 Administrator Ban quản trị

Chào bạn,
    Quy chế Khoa cử đã được Sân Đình đưa ra áp dụng từ năm 2016 có quy định rất rõ ràng khi người chơi thoát bàn, mất kết nối trong các kỳ thi:
    upload_2021-4-20_9-9-15.

Trong trường hợp của bạn, Mod01 và Mod22 đã giải thích rõ ràng: Sau khi kết thúc ván 16, bạn không có mặt trong bàn thi. Bàn thi còn lại 2 người, và người chơi bị âm điểm nhiều cũng thoát => Ván thứ 17 chỉ còn 1 người chơi có mặt, được xử thắng luôn theo quy chế Khoa cử và bàn chơi đã được kết thúc nên bạn không thể vào lại bàn.

Rất tiếc cho trường hợp của bạn nhưng Sân Đình không thể hỗ trợ bạn dựa trên Quy chế đã đặt ra.

Thông tin đến bạn.

17. ChanCa_MienTay

ChanCa_MienTay Dân đen

Sandinh xem lại cách vận hành ở các bài thi nhé. Khi 1 người thoát ra không thi tiếp, tại sao lại vẫn tính điểm x3 cho người ù??? Điều này phải sửa đổi lại cho Hợp lý ( kể cả là chỉ tính điểm không trừ Bảo của người đã thoát ra ). Chỉ được tính điểm x với số lượng người thi có mặt thực tế.
    Xem lại cho tôi bài thi thứ 15 lúc 21h55 tôi ù tại sao rongden77 chỉ bị đền x2???? Trong khi đó các ván ù khác x3????

Mod01 thích điều này.
  18. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn
    Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến để hoàn thiện game. Qui chế khoa cử, cách tính điểm trong khoa cử được thống nhất và áp dụng chung, tự động cho tất cả mọi người. Sân Đình không can thiệp, không ưu tiên ai bạn nhé. Chi tiết bạn có thể tham khảo thêm tại đây:
    https://sandinh.com/threads/the-le-tham-gia-va-luat-duoc-ap-dung-trong-khoa-cu-san-dinh.3787/
    Việc bạn góp ý bàn chơi có 1 người rời bàn, người ù vẫn được tính điểm 3 người trong khi có người bị bắt báo lại chỉ được hưởng có 2 người theo bạn là không hợp lý ... Bộ phận phát triển sản phẩm xin tiếp nhận và sẽ nghiên cứu cải tiến nếu phù hợp bạn nhé. Thông tin đến bạn.
    Trân trọng!

Nguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  19. kinh2chileo

kinh2chileo Dân đen

20. mod02

mod02 Administrator Ban quản trị

Nguyễn Tiểu Thương thích điều này.