Thảo luận về cách chọn cây ù và các ngón nghề

Thảo luận trong 'Góc lưu niệm - Giải trí' bắt đầu bởi khuongtunha, 29/11/11.

1. raica_kobietboi

raica_kobietboi Học chơi

Chắn học quả là mênh mông thật, chắn thủ bậc thượng thừa thì rất nhiều, nhưng kẻ vô địch trong thiên hạ lại không bao giờ tìm thấy. Câu cổ truyền là : Cờ bạc-đỏ đen phải không các bác!

2. chipchip

chipchip VITCON

Không ai đỏ mãi và cũng không ai đen mãi đâu :) Còn đánh mà thua suốt thì phải xem lại trình độ của người đánh \m/

thongtom141, pdhien, _Thu Hương_1 người khác thích điều này.
  3. raica_kobietboi

raica_kobietboi Học chơi

thua vẫn nể_thắng chẳng vui
    sân đình nhà tui:
    hiện kiểm bằng cấp bậc_
    xếp là submod rùi, còn nói chi đến vốn đối ứng!

4. chipchip

chipchip VITCON

;;)là gì đi nữa cũng bị dân nhà ta đem ra vặt lông hết đó, nên bỏ nghề có dám chơi đâu :D ;))

5. raica_kobietboi

raica_kobietboi Học chơi

Xác định đúng: VL-C thì đâu gí cò, relax kiểu này còn tao nhã chán!

6. khuongtunha

khuongtunha Nghề chơi cũng lắm công phu!

Hiện tại sandinh.net chưa có cước bài ù không chắn tay măc dù có nhiều ý kiến đóng góp BQT bổ xung thêm cước. Ta bàn về cước ù này khi chơi ngoài đời nhé với số điểm bằng 8 đỏ 2 lèo=))
    Ở đây có hai trường hợp gặp phải khi lên bài là bài có chắn và bài không chắn nhưng khi ù vẫn đạt được là bài ù không chắn tay:
    Sự khác nhau giữa bài không chắn và bài ù không chắn tay:
    Bài không chắn thì đương nhiên khi ù sẽ không có chắn trên tay bởi vì phải hạ các cạ hoặc 3 đầu xuống ăn chính chữ.
    (*) Tuy nhiên khi bài bạn có rất ít chắn ( 1, 2 chắn, hoặc chíu) và què nhiều cây cùng hàng thì bạn có thể gò bài ù không chắn tay bằng cách làm sao biến chắn trên tay thành cạ như cố xé chắn ăn chắn và ghép cây còn lại của chắn với cây què cùng hàng hoặc ăn thêm chắn (bòn) hoặc ăn thêm cạ để đảm bảo chắn trên tay đã biến thành cạ hoặc hạ chắn dưới chiếu. (chú ý rất dễ bị báo nếu trước đó đã bỏ ăn cạ sau đó ăn chắn, cuối cùng lại ăn cạ:)) )
    Chúc các bạn thành công.>:D<

7. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Thực ra bài ù không chắn mà bác Khuong nói ở trên,chính là trường hợp ù cạ trong môn bí ngũ. Với bí ngũ lên bài thường ít chắn hơn so với môn chắn. Quân bài ù ghép với quân qùe ta cầm trên tay là 1 cạ, khi ù bài không có chắn nào.Có gì bác Khuong bổ sung thêm nhé.Đưa cái này vào môn bí tứ(chắn pro) cũng khá hợp lý.Để em đưa ý kiến này đóng góp với BQT xem khả thi không,thấy anh em trên diễn đàn gào thét về vấn đề bài không chắn hơi nhiều:-*
    Chúc các bác chơi chắn đừng bị bắt báo :D !!

Chắncạ lôđề bóngđá thích điều này.
  8. Gà_Còi_hehe

Gà_Còi_hehe Học chơi

Giỏi giời thì giỏi vẫn thua thèng sát ớt vào mông...........=))

9. Gà_Còi_hehe

Gà_Còi_hehe Học chơi

Ù xuông nó phạt cho vỡ mồm anh ơi!!!!!>:)

10. CauBuon___Viai

CauBuon___Viai Học chơi

nhung kinh nhiem cac bac neu tren cung khong thua.doi voi nhung nguoi moi tap choi nhu em doc cung thay tthu vi.cac bac that la pro tren san dinh^^!
    nhung ma kinh cung chi theo tinh toan va du doan cua minh thoi.
    den thi chiu. do thi xin loi. em u lien toi =))

11. githenhi

githenhi Học chơi

Wa chuan den thi chiuB-) do thi quen me may di

12. raica_kobietboi

raica_kobietboi Học chơi

tại sao các bác ko chịu sử dụng dấu tiếng Việt nhỉ? Các mod đã quy định rồi mà

13. khuongtunha

Với văn hóa chữ viết không dấu chữ ký không dấu thì sẽ đi đến đâu?

Khổ vì bạn, khốn nạn vì đồng hương, hết đường vì đồng chí, hết ý vì đồng tiền!

14. CauBuon___Viai

CauBuon___Viai Học chơi

dong huong khong bangg dong tien

15. khuongtunha

trong topic này ta đang bàn đến kỹ năng chọn cây ù, nếu bàn chơi theo luật không ù dưới 4 điểm thì ta có thể sử dụng tính năng kick để bắt gà một cách hiệu quả. đó là khi nuôi gà lớn thì chủ động đá bớt 2 người cùng bàn hay ù ra ngoài. như vậy là xác xuất ù chì bạch thủ của bạn cao hơn khi chơi 4 người. =))

P/s: cách này trên diễn đàn đang bị lên án mạnh mẽ, BQT chưa có biện pháp ngăn chặn hiệu quả và đang thả nổi vấn đề này, nếu các bạn thấy cách này k được hay lắm thì các bạn có thể từ chối sử dụng nó, tuy nhiên chơi chắn thì ai cũng khát khao bắt gà phải không.:))

có ai có ý kiến sáng suốt khác không?

16. Tiêu dao khoái hoạt

Tiêu dao khoái hoạt Chánh tổng

Tôi thì lại thấy người ít ù hay bắt được gà lớn, luật bù trừ không ai đỏ mãi được! Nếu cứ đá người ù nhiều nhưng không bắt gà, thì gà đang to lại bé đi. Sau đó lại cho người mới vào được vài ván lại đá bớt ra. Như vậy thì khả năng chiến thắng của bạn sẽ rất thấp, tôi thì chưa bao giờ bấm vào nút đồng ý cả =))

17. khuongtunha04

khuongtunha04 Dân đen

mình tin bạn chẳng đá ai vì với cách chọn nick name của bạn thì tiêu chí của bạn khi chơi chắn không phải vì ăn thua mà chỉ là thú tiêu dao để khoái hoạt mà thôi:)
    lại nứa, cách chọn nick name và nhân vật bạn chọn làm avarta rất hợp, thật tuyệt.>:D<

18. Tiêu dao khoái hoạt

Tiêu dao khoái hoạt Chánh tổng

Lại quá khen rồi :">

19. BÁ TAM ĐẠT

BÁ TAM ĐẠT Học chơi

hix...đánh chắn em thấy rẻ thì chờ chứ nghĩ nhiều như các bác thì đau đầu lắm

20. khuongtunha

Nôm na cách chọn cây ù cũng là thấy cây nào rẻ thì chờ ấy mà, chung quy ngồi chai mắt cá chân cũng chỉ mỗi việc xuýt xoa chờ ù mà thôi. mời bạn chia sẻ cùng ae quan điểm của bạn về việc chọn cây nào rẻ khi bài đã đánh và bốc được vài vòng, nọc đã vơi một nửa nhé.>:D<