Thảo luận về cách chọn cây ù và các ngón nghề

Thảo luận trong 'Góc lưu niệm - Giải trí' bắt đầu bởi khuongtunha, 29/11/11.

1. bihop98

bihop98 Dân đen

Tào Duy Nhất ui, tôi đang học chơi nên rất mong có người chỉ dạy để đỡ mất tiền ngoài đời. Mod09 đã chỉ dạy rất chu đáo cho anh em.
    Tôi xin cám ơn mod09 nhiều nhiều!
    Ông cháu của Tào Tháo kia có gì hay xin chỉ dạy thêm chứ đừng nói ngược thế nhé... :o3

2. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Theo học bác Tào được đó bạn , nếu không đánh chắn giỏi thì ít nhất bạn cũng tốt nghiệp loại khá môn chém tuốt vuốt không kịp >:)

pdhien, đỗ thành chungThần Chết Em thích điều này.
  3. hettien005

hettien005 Chánh tổng

Khong biet bac khuongtunha lam gi ma ko thay tren san dinh nua. Toi muon hoc hoi bac ay

4. bihop98

bihop98 Dân đen

Bác Mod09 ơi, ở các bài trước bác đề cập tới cây bài đắt, vừa và rẻ. Em mới chơi nên thật sự không nắm được như thế là thế nào. Nhờ các bác và Mod09 giảng giải thêm cho làm thế nào để nhận biết con nào đắt, vừa và rẻ.
    Cho em thêm cả cách nhận biết " tất nhiên là tương đối ", làm sao để biết nhà nào có thể cầm cây Chi Chi.
    Xin được cám ơn mọi người chỉ dạy!

5. crom1

crom1 Chắn hội Hà Nội

Dễ thôi mà <):) muốn biết ngươi ta cầm chi chi hay ko thì ngửa bài họ ra mà xem~x(kinh nghiệm rút ra từ các trận đánh thực tế trên cơ sở xét các trường đã nêu trên:-bd Nhiều người thấy bài họ ko khả năng ù thì chuyển sang ăn , đánh chiến thuật thì vẫn dẫn đến xét bài sai\m/

Thần Chết Em thích điều này.
  6. bihop98

bihop98 Dân đen

Bác nói thế thì em biết trông vào ai đây?

7. Củ khoai lang

Củ khoai lang Tôi yêu Sandinh

Luyện chắn cũng như luyện chưởng ..nó phải có gốc tuân thủ theo đúng qui luật là thời gian luyện chắn, hoặc mất học phí tiền ngu nhiều có bài học lớn vào xương thịt thì mới nhớ lâu ... không thì cũng như luyện chưởng dễ Bị Tẩu hỏa nhập ma bạn ạ. Bình tĩnh đọc từ đầu bạn nhé. Bạn chơi ở sân đình từ nô bộc lên hàng chánh tổng thành công, lúc đó bạn sẽ hiểu thế nào là chắn học. Chúc bạn thành công.

pdhien thích điều này.
  8. Boom3s

Boom3s Chánh tổng

Theo như các Mod nói, chơi vài ván chắn pro là biết ngay...chắn pro thế lào
    Dưng mà như A Khoai nói, cày lên tận Chánh Tổng mà có khi vẫn bị lừa tình đấy thôi,...Kiểu này phải bế quan luyện chưởng dài dài mới khá đc.

9. bihop98

bihop98 Dân đen

Biết là như thế nhưng nếu các bác chỉ bảo thêm thì vừa luyện vừa theo dõi ngẫm nghĩ trình sẽ lên nhanh hơn. Ra ngoài chơi với anh em ngoài đỡ mất tiền thì về sân đình mới có tiền nạp bảo chứ. Các bác chẳng chỉ bảo gì , tinh thoái thác ỉm nghề đi thế thì trông vào đâu được.

Tiêu dao khoái hoạt thích điều này.
  10. Củ khoai lang

biết nói thế nào nhỉ, lên mạng học đánh chắn để ra đời kiếm ăn, không trong sáng rồi =((
    ... mà ra ngoài đời chơi chắn ăn tiền là vi phạm pháp luật ...#:-S
    Bạn chỉ nên chơi game ở đây thôi... Đọc ở đây đi và tìm hiểu thế nào là cây trơ, cây khuyết là biết đc cây đắt với rẻ mà...:)

11. bihop98

bihop98 Dân đen

Xin cám ơn !
    Thỉnh thoảng chơi ăn tiền với anh em thân cho vui thôi mà. Nhưng nộp nhiều thì cũng thấy buồn, nên muốn học để trình cao thêm chút.

12. macarong199

macarong199 Chánh tổng

Hôm nào rình chú Khoai chơi ở đâu anh báo Công An cho bõ ghétX-(. Làm như mình là công dân tốt ko bằng

pdhien thích điều này.
  13. garbage

garbage Đẳng cấp là mãi mãi!

Thực sự đọc bài của mod09 thấy rất hay nhưng để hiểu rõ và sâu sắc nhất (mục đích là tăng "đồ trịnh") thì bạn hãy chịu kho tốn kém chút lên Vương oánh khoảng vài tuần là sẽ cải thiện rõ rệt.
    Bạn tin ko?=>hỏi bác ducthudo biết ngay....:))

pdhienCủ khoai lang thích điều này.
  14. Củ khoai lang

Đau não lắm ... ^#(^ trụ được người tài

bihop98 thích điều này.
  15. Củ khoai lang

Rơi vào bảng tử thần :D
    Bắt đc cá mà không có thuyền ...ăn nc suýt hội làng :)

Mua ngay một chú chép vàng​
    Tám Vạn đồng chẵn chợ làng rẻ hơn...​

ChanPro2012.11.12.17.28.52.

222333666, đỗ thành chung, bihop984 others thích điều này.
  16. Củ khoai lang

vd như ván này nhị rẻ này... cây trơ là cây nhị bác theking đánh... nói phét thôi X_X mai người ta rách chắn, rách cạ đánh... hay nhà trên họ up cho thì khổ =((

ChanPro2012.11.12.19.32.6.

pdhien, tuandungtran15, ndc946 others thích điều này.
  17. bihop98

bihop98 Dân đen

Hay !
    Xin cám ơn !
    Thỉnh thoảng các bác thấy vui thì cho em một vài đòn như thế này là em khá lên ngay.

18. Củ khoai lang

hay thì bấm vào yêu thích.. lần sau còn có hứng chứ :D

19. bihop98

bihop98 Dân đen

hehe...bấm lun...

20. Truongthon Khuenh

Truongthon Khuenh Dân đen

Mod cho hoi khi u cuoc pha thien thi van phai theo cai dat ban choi hay cu cho u rong la duoc?Cach xuong cuoc nay?