Thằng chuyên rình vồ gà...

Thảo luận trong 'Chợ làng' bắt đầu bởi mrhai1979, 7/8/12.

1. hatrinh

hatrinh Lý trưởng

hi hi may nhé ko gặp em, gặp em thế nào chả đưa lên diễn đàn...

Hi hi gà phải ăn cẩn thận ko hóc anh nhỉ hi hi .... thôi chết khéo em thành người chuyên ăn vạ hic hic
    Trước mấy anh gọi là chuyên điện thoại rồi.

Mình ko phân biệt 09 ạ!
    Người nghèo và người giầu giờ có cách xa nhau đâu, thật giả lẫn lộn lắm, ví như chú Bầu Kiên là một ví dụ.... mình khó có thể nói thêm...
    Chính bản thân mình có nick hatrinh80 mới chỉ lên hành khất nhưng đan quạt vô tư mà.
    Nhưng quan niệm riêng của mình thì Level trong diễn đàn thì nó là sự phấn đấu của bản thân người đó và chỉ có những người đam mê môn thể thao trí tuệ này mới có thời gian để lên đến chánh tổng và đam mê với chức danh đó mà thôi.
    09 nghĩ mình bộc bạch thế có đúng ko

2. babom

babom Chánh tổng

chánh tổng hay bố chánh tổng cũng vậy thôi cô bé ạ. nhưng không nên so sánh bằng anh này anh kia, cứ tạm gọi người ta là những kẻ trộm gà xấu xí được rồi ( mình cũng từ anh cưu vạn mà lên nè )

doc_co_cau_bai2 thích điều này.
  3. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Đâu có phải ai cũng đủ trình độ để vồ được gà!

_Thu Hương_doc_co_cau_bai2 thích điều này.
  4. cktvns

cktvns Dân đen

Tôi có ý kiến , trong lúc đang chia bài có nút tạm ngừng chia , và được kịch những ông nhảy vào bất ngờ để ăn gà . Kích lúc đó không bị chia gà

5. hatrinh

hatrinh Lý trưởng

Theo em nghĩ chẳng quan trọng.... mà cái quan trọng là chủ bàn thôi ạ.
    Khi gà đã to chủ bàn nên khóa chuồng gà lại tránh trường hợp gà sang nhầm chuồng khác.;;)
    Nếu có thể thì tốt nhất nên lập một topic có tên những anh nào chuyên bắt trộm gà của chuồng khác .... được vinh danh vào đó.
    Để mọi người biết mà tránh thì hay hơn cả.
    Việc đó yêu cầu người chơi phải tham gia vào diễn đàn nhiều hơn nữa để cập nhật thông tin cần thiết ( đỡ thiệt thòi cho người chơi hơn), nhiều người em thấy vào diễn đàn chơi chắn không tham gia vào diễn đàn nên có hạn chế khi bị oan ức, cần thắc mắc gì đó ...vv ...và.... vv.
    Như em là ví dụ, thi thoảng em vẫn vào để đọc topic:
    http://sandinh.com/threads/thảo-luận-về-cách-chọn-cây-ù-và-các-ngón-nghề.127/

Em thấy rất bổ ích cho riêng em thôi :D

6. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Tất cả chỉ là nguỵ biện! Khi có thêm người chơi (4 người chẳng hạn) dễ tính bài hơn, chẳng qua, các ông thấy con gà công nghiệp đã run rồi, có người vào chơi cùng cứ lo sợ nó vồ mất nên đánh mất khôn!

Tại sao không bình tĩnh để mình vồ được gà mà cứ phải lo sợ để rồi ý kiến!

Chơi là chấp nhận! Tôi cũng luôn rình vồ gà nhưng gà là do tôi cùng nuôi, vồ xong, cơ bản, "địch" chạy hết, nếu không thì tôi cũng out! Ai làm gì được! Chưa bao giờ vỗ ngực tự xưng mình là dân sành điệu, chơi đẹp cả! Dở hơi à!

Chứng minh đây:

ChanPro1970.1.1.7.2.3.

Dang Thi Hang, mod09_Thu Hương_ thích điều này.
  7. chanthu_9933

chanthu_9933 Chánh tổng

Những ngừoi rình gà phải nói họ là cử nhân SPAM của những người chơi chắn chân chính...Họ có độ trơ và chịu nhục tốt thật. Chấp nhận tất cả sự khinh bỉ phỉ nhổ của bạn chơi chỉ để đạt được một mục đích duy nhất điểm cược
    .......Xin ngả kính phục những anh tài như Triển hộ vệ , nghia alex , choichankieuuc...vv

hatrinh, doc_co_cau_bai2, mod092 others thích điều này.
  8. chanthu_9933

chanthu_9933 Chánh tổng

Ẻm ơi...họ là nghệ nhân đấy em ạ không kịp trở tay đâu,ở lý với chánh ko nói nhưng lên vương gia ....họ là những Suppe Siêu cao khỉ...:))

hatrinhmod09 thích điều này.
  9. theking

theking Lão làng

Đến bó tay với cách lập luận này của cậu:|. Thẳng thắn mà nói, trong một sân chơi những người như vậy quả thật là tài, nhưng tôi vẫn không hiểu được họ áp dụng cái tài đấy trên một sân chơi ảo để làm gì????? Tất cả các chắn thủ vào đây chơi đều là giao lưu, học hỏi, xả tress = vui vẻ. Nếu ai cũng như vậy thì không có những kẻ rình gà ăn cắp đúng không các bạn? Nhưng những cá thể kia tôi nghĩ họ mang bản tính thật của con người họ, cái bản tính mà không bao giờ có thể thay đổi được trong tâm tính con người họ ( trong thế giới thật và ảo) là: Không quan tâm đến ai, cái gì miễn sao đạt được mục đích có lợi cho họ nhất và rồi họ cuối cùng cũng đạt được mục đích bằng mọi giá kể cả bị mọi người khinh bỉ. Qủa thật là họ tài, tài thật

10. super black

super black Dân đen

Sao mà cứa phải bức xúc chuyện gà qué thể nhỉ, tôi cũng vừa vồ gà xong rồi chạy đây này:

ChanPro1970.1.1.7.0.55.

11. ___s2_bỜm_s2___

___s2_bỜm_s2___ Chánh tổng

bác nói vậy thì nói làm gì gà mình nuôi lớn để người khác vồ mất ai trả xót. mà người đó lại không nuôi chứ nếu họ cùng nuôi thì mặt cũng ngắn lại chút thôi nhưng đằng này người khác thì .............X-(. em có thêm nick này cho mọi người chánh xa nhé nhiều bảo thật đấy nhưng bẩn thôi rồi. anh ta chính là: trienhauve 1 anh chàng chuyền rình gà.

Củ khoai lang thích điều này.
  12. duan_china11

duan_china11 Lý trưởng

em cũng hay rình gà lắm nè a chung.

13. đỗ thành chung

đỗ thành chung Chánh tổng

đối với a thì chơi chắn là sở thíh và vui vẻ anh em là chính chuyện rình gà thì ôi thôi k sao đâu.Một khi mình đồng ý cho ng khác vào bàn thì mình k bắt đc gà đành nhường anh em thôiL-)Nhưng theo như anh nghĩ thì Duan rất giỏi anh rất nể...>:D<

14. babom

babom Chánh tổng

%-( tất cả cũng chỉ là "lấy của kẻ miền xuôi nuôi kẻ miền ngược và ngược lại cả" trộm gà rồi cũng có lúc sơ hở bị trộm lại ( công nhận là có kẻ chuyên rình vồ gà thật, mặt chúng chai như "mông đít bác xích lô" đá ra luẩn quẩn lại chờ nhảy vào như kiểu thách thức >:) )

mrhai1979mod09 thích điều này.
  15. duan_china11

duan_china11 Lý trưởng

>:D<
    :x>:D<

16. Trịnh Khả

Trịnh Khả Dân đen

Còn lâu chúng nó thua nhé..mấy thằng đấy nó có băng đảng rửa tiền hẳn hoi, lên vương sẽ biết... kiếm đc chút điểm rồi bán đắt bán rẻ hết đấy...:)]

ChanPro2012.8.27.20.41.13.

mod09 thích điều này.
  17. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Có mùi thuốc súng đâu đây :-?
    Băng này có lẽ đốt thuốc súng hơi bị nóng , cần đi nghỉ cho mát rồi đây /:)

18. Củ khoai lang

Củ khoai lang Tôi yêu Sandinh

B-) hại dân hại nước đi...lưới trời lồng lộng ....quá là không thoát đâu :-q

Tăng Thanh Hà thích điều này.
  19. Tăng Thanh Hà

Tăng Thanh Hà Lão làng

ALÔ:)]!
    CỦ KHOAI ÀH.
    ÔNG THÔNG BÁO CHO TỚI ANH EM GIÙM NHÉ:
    #:-S GIỜ MỚI TÚM ĐƯỢC BẰNG CHỨNG ĐỂ LÝ GIẢI TẠI SAO BAO NHIÊU CHẮN THỦ, CAO THỦ, ANH HÙNG HẢO HÁN, TỶ TỶ PHÚ, TRIỆU TRIỆU PHÚ, TRỌC PHÚ ... ĐỀU HY SINH MỖI KHI RA SÂN NHÉ.
    CHÚNG NÓ VỪA CHƠI VỪA CHART YAHOO THẾ NÀY THÌ ÔNG VỚI TUI KHÔNG CHÁN, KHÔNG BỎ THÚ VUI CHƠI CHẮN HOẶC CHẤP NHẬN LÀM DÂN LÀNG HẠ THÌ QUẢ LÀ .... [-(!
    ChanPro2012.8.30.1.14.25.

20. Tăng Thanh Hà

Tăng Thanh Hà Lão làng

ALÔ:)]!
    CỦ KHOAI ÀH.
    ÔNG THÔNG BÁO CHO TỚI ANH EM GIÙM NHÉ:
    #:-S GIỜ MỚI TÚM ĐƯỢC BẰNG CHỨNG ĐỂ LÝ GIẢI TẠI SAO BAO NHIÊU CHẮN THỦ, CAO THỦ, ANH HÙNG HẢO HÁN, TỶ TỶ PHÚ, TRIỆU TRIỆU PHÚ, TRỌC PHÚ ... ĐỀU HY SINH MỖI KHI RA SÂN NHÉ.
    CHÚNG NÓ VỪA CHƠI VỪA CHART YAHOO THẾ NÀY THÌ ÔNG VỚI TUI KHÔNG CHÁN, KHÔNG BỎ THÚ VUI CHƠI CHẮN HOẶC CHẤP NHẬN LÀM DÂN LÀNG HẠ THÌ QUẢ LÀ .... [-(!
    ChanPro2012.8.30.1.14.25.

mrhai1979đỗ thành chung thích điều này.