[Hướng Dẫn] Các lỗi và hình thức xử phạt khi chơi.

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Mod09, 21/10/15.

1. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

HàNộiMùaThuVàngTào 1 thích điều này.
  2. vanhoa152

vanhoa152 Dân đen

0" class="" style="box-sizing: border-box; border-collapse: collapse; border-spacing: 0px; background-color: rgb(255, 255, 255); border: 0px; width: 746px; color: rgb(51, 51, 51); font-family: "Helvetica Neue", Helvetica, Arial, sans-serif; font-size: 14px;">
    30/07/19 20:38 Sân Đình/Bàn 1, cược 100000. vanhoa152 vào gà 300000, minhquang1958 vào gà 300000, quangphat88 vào gà 300000, nó bị báo vì vào gà 200000. vanhoa152 thoát trước khi xướng, ù đúng và đủ điểm 0? 'green' : 'red')}" class="ng-binding" style="box-sizing: border-box; padding: 4px 6px 5px 5px; border: 1px solid rgb(101, 165, 209); vertical-align: middle; text-align: right; color: green;">+840,000 8,404,700

3. vanhoa152

vanhoa152 Dân đen

Sân đình xem lại ván này cho tôi nhé. tôi sướng bạch thủ tám đỏ lèo tôm mà chỉ tính 4 điểm

4. Mod06

Mod06 Administrator Ban quản trị

Chào bạn,
    bạn vui lòng gửi về đúng mục báo cáo về ván bài bạn cần phản ánh để các Mod hỗ trợ bạn nhé!
    https://chanphom.com/threads/noi-gui-bai-can-mod-kiem-tra.3312/

Trân trọng!

5. qwerty alpha

qwerty alpha Dân đen

- Có được đánh cả 3 đầu
    VD: đánh đi tứ văn + tứ vạn + tứ sách
    - Cây mình chíu xong trả cửa có được tính như cây mình đánh ra không ?
    VD: Mình chíu xong trả cửa 8 văn, rồi đánh cho nhà dưới 8 sách --> Mình có được ăn cả nữa không ?

6. Mod13

Mod13 Moderator

Em chào anh, em xin phép trả lời anh như sau ạ:
    - Có được đánh cả 3 đầu đi không ?
    Trả lời : khi anh chưa ăn cạ anh được phép đánh anh nhé
    - Cây mình chíu xong trả cửa có được tính như cây mình đánh ra không?
    Trả lời : Cây mình trả cửa vẫn tính là cây mình đánh ra anh nhé!
    Thông tin đến anh.
    Trân trọng!

7. qwerty alpha

qwerty alpha Dân đen

Mình có Bát sách đã qua không ăn chắn Bát sách và cạ [Bát sách, Bát vạn] thì mình có thể ù Bát được háy không ?

8. _ Vương _

_ Vương _ Chánh tổng

Chào bạn.
    Nếu bạn không ăn bát thì vẫn để con bát để đợi ù được bạn nhé.

9. qwerty alpha

qwerty alpha Dân đen

Cảm ơn mọi người !:):D:bz(*)

10. nuigiabao

nuigiabao Dân đen

cac thanh giai thich ho vi sao cuoc 5k khi minh het tien xong ra ngoai lay tien khuyen mai vao luon ma he thong bao ban thieu bao la vi sao

Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  11. mod02

mod02 Administrator Ban quản trị

Chào bạn,
    Điều kiện để được vào bàn là số bảo bạn có tối thiểu bằng 20 lần mức cược của bàn chơi, khi bạn ra mở hộp quà thì số bảo miễn phí nhận được là 50k = 10 lần bàn cược 5k, do vậy hệ thống sẽ ra thông báo là bạn không đủ bảo vào bàn.
    Thông tin đến bạn.

ANH HYE thích điều này.
  12. thainamviet

thainamviet Dân đen

mod02 cho tôi hỏi khi đăng nhập bằng facbook không có mật khẩu thì tặng bảo thế nào. nick tôi lâu nay chỉ đăng nhập bằng facbook nên không có mật khẩu. mong mod02 hướng dẫn giùm

13. mod02

mod02 Administrator Ban quản trị

Chào bạn,
    Bạn vui lòng cho mình xin số điện thoại để mình liên lạc và hỗ trợ bạn hoặc gọi cho mình số 092.965.2906.
    Thông tin đến bạn.

14. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn
    Câu hỏi của bạn khá hay. Đầu tiên có lẽ mình giải thích cho bạn thế nào là Chờ, vì bạn cần hiểu rõ rõ khái niệm này.
    Cần phân biệt rõ Đợi và Chờ. Các cụ có câu Cây Ăn , Cây Đánh, Cây Đợi, Cây Chờ. Chờ là khi bài đã đủ điều kiện Ù ( Bài đủ chắn , chỉ còn lẻ 1 cây). Để bắt lỗi ăn cạ đổi chờ dấu hiệu cần nhận biết đầu tiên là họ sẽ Ù cây cùng hàng với cây họ đã đánh ra. Sau đó xác định khi họ ăn cạ trước đó, bài họ đã đủ điều kiện Ù hay chưa ? Nếu có và vi phạm hai nguyên tắc này có nghĩa là họ đã ăn cạ đổi chờ bạn nhé.
    Về câu hỏi thứ hai của bạn mình xin trả lời thế này: Bạn sẽ vẫn bị phạt lỗi ăn cạ đổi chờ nếu bị phát hiện nhé.
    Bạn có thể tham khảo luật chơi Chắn Sân Đình tại đây
    https://chanphom.com/threads/chan-hoc-bai-4-chi-tiet-cac-luat-an-danh.22/
    Thông tin đến bạn!

pdhienphomcucu thích điều này.
  15. Mọi người có thể chia sẻ thêm cách bắt lỗi bỏ ù không ? (Thường là offline)
    Vì lỗi này mình thấy là khó (Có thể bỏ trước 1-2.. vòng) ???8->:-@:-@

pdhien thích điều này.
  16. Mod16

Mod16 Moderator Ban quản trị

Trong game online thì SD đã tự động bắt lỗi này rồi.
    Với Offline chúng ta không xét ở đây ạ, tuy nhiên theo em là kinh nghiệm, a chơi nhiều ắt sẽ quen thôi!
    Trân trọng!

Mod01 thích điều này.
  17. 500 Anh Em

500 Anh Em Chánh tổng

Bạn có thể lấy luôn bảo khuyến mại khi đang trong bàn được mà, đâu cần thoát ra ngoài.

Mod16Mod01 thích điều này.
  18. pdhien

pdhien Ban Pháp chế Chắn hội Lèo Tôm

Câu hỏi này của bạn rất hay, mình cũng hay lăn tăn về cách bắt lỗi này khi đánh offline.
    Mình đề xuất lỗi này nên áp dụng ở sandinh bàn xếp bằng tay, và nên có 1 nút ân bắt lỗi khi 1 người phạm luật, 3 chắn thủ kia phải bấm vào mới bị lỗi, còn không sẽ không bị bắt lỗi.
    Vì Sandinh nói những bàn chắn xếp tay như đời thực..., vậy thì đã xếp tay, cái gì liên quan đến luật khi chơi cũng do 4 người chơi quyết định, không có máy móc can thiệp vào, và cả bắt lỗi như nêu trên cũng vậy.
    Nhưng mình đề xuất vậy thôi, nghĩ lại sẽ rất rối rắm và khó xử lý khi áp dụng, và mất thời gian trong bàn chơi

Tôi Và Chúng Ta 123ID 456789 thích điều này.
  19. ID 456789

ID 456789 Chắn hội Lèo Tôm

Bỏ ù là quyền của người chơi, chỉ khi ù con sau mới bắt lỗi được chứ.
    Nên thêm nút bỏ chíu thì hay hơn, đỡ lộ con chíu khi chơi.

vuongphong63pdhien thích điều này.
  20. pdhien

pdhien Ban Pháp chế Chắn hội Lèo Tôm

Ý của bài viến là bỏ ù : Vì dụ họ đợi ba đầu 7, 7 lên họ không ù, mà họ ăn vào rồi xé cây 3 đợi ù, rồi đến 2 vòng sau họ ù nên người chơi khó phát hiện ạ.
    Ở trên Chánh vẫn tự động bắt báo ù như vậy. Ý của em nên để chức năng này chắn thủ tự bắt báo hay hơn.

vuongphong63, Tôi Và Chúng Ta 123ID 456789 thích điều này.