[Hướng Dẫn] Cước sắc - Điểm Ù - Cách tính điểm.

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Mod01, 8/11/11.

?

cho m` hỏi cách tính tước sắc?

1. 1

50.0%
  2. 2

50.0%
  1. Mod01

Mod01 Administrator

Hiện luật này vẫn chưa được diều chỉnh lại , nên các bạn vẫn đánh bình thường tức ăn vào xé chờ ù con khác hoặc xé ra thành 5 chắn để tiếp tục ù bạch thủ chi cũng được .
    Khi nào có điều chỉnh lại luật mới chúng tôi sẽ có thông báo đến các bạn !

2. >:)..Mạnh dạn đề nghị Mod lọc ra những thành viên tích cực, rồi tặng 100tr bảo cho mỗi người, rồi tổ chức cuộc thi...
    (tôi tự ứng cử xin mod tặng 100tr nha!) (anh em thông cảm dạo này nghèo vợ lại phát hiện nên thu hết tiền rồi!)

Lệnh xoá sổ thích điều này.
  3. caotay818

caotay818 Chánh tổng

Cảm ơn Mod01...:D

4. mrhai

mrhai Dân đen

Trao đổi thêm cho rõ:
    1. Trong Lệ làng thì ghi" cá lội sân đình" nghĩa là khi ù hô " Cá lội sân đình" + các cước khác nếu có mà không có câu chì bạch thủ đầu tiên. Các quy định chung nhất cũng vậy.
    2. Có một điểm chưa rõ là: Trong mục thông báo các cước to của sandinh.net, cụ thể là của gakogay_0_0 ( học chơi) có ù và xướng: " Chì bạch thủ cá lội sân đình " = +25 điểm. Ăn gà nuôi 300.000 bảo, tổng + 997500 bảo; TOIDAY: - 250.000 bảo; Longhang: - 250000 bảo; hoa rơi cửa phật :- 250000 bảo.
    Như vậy có mâu thuẫn không?
    Nếu hô " Chì bạch thủ cá lội sân đình" là đúng quy định thì trong Lệ Làng hướng dẫn chưa rõ, nếu như thế thì trong Lệ Làng, ở mục này phải có thêm chữ " Bắt buộc phải hô Chì bạch thủ" đằng trước cước Cá/ hoa.
    Nếu có chì bạch thủ thì lại mâu thuẫn với các thông lệ chung nhất, phổ biến nhất đối với cước hoa/ cá/ nhà là không hô chì bạch thủ.
    vth

5. ToanRau

ToanRau Dân đen

Râu vẫn ù như thế tại Sân đình, tuy nhiên, ở ngoài thực ta không thể chơi thế, khi gặp tình huống này (trường hợp bạn chưa thể ăn con khác) bạn sẽ xướng "Xuông". Thật là thiệt thòi nếu bàn không chơi ù xuông! = Bỏ ù :-??.

Các Mod nhanh chóng thiết lập luật cho hợp lý.

6. caotay818

caotay818 Chánh tổng

:D... Ở ngoài đời thực thì chỗ tôi vẫn chơi nếu ko đổi chờ được mà bốc chi lên thì sướng ù chi (không được hô bạch thủ ) , cước vẫn tính = bt chi :))...
    Tất nhiên mỗi nơi đặt ra một luật... Chắn học Việt Nam mà - phong phú như tiếng Việt...:D...<:-P

ToanRau thích điều này.
  7. hungty

hungty Dân đen

neu bai u HOA ROI CUA PHAT.thi co dc suong them cuoc gi nua ko.vi du bai co them cuoc tom_leo_hoach tam do.

8. Mod01

Mod01 Administrator

khi bạn ù , bài ù của bạn có những cước gì thì bạn xướng những cước đó ra thì luôn hợp lệ
    nhớ đừng xướng thừa cước không có kẻo lại bị phạt =((

9. hungty

hungty Dân đen

HOA ROI CUA PHAT.an ca ngu trong do co cay ngu van (NHA CHUA) co dupc ko. giup toi voi nhe cam on.:o)

10. Mod01

Mod01 Administrator

cước Hoa rơi cửa phật thì chỉ cần có 1 con ngũ vạn dưới chiếu (do ăn được hoặc hạ trên bài xuống) và ù chì bạch thủ nhị vạn là được
    Bạn vào Lệ làng xem chi tiết các luật và danh sách các cước nhé!

Củ khoai lang thích điều này.
  11. Hom qua u dc van 4 chi + an bon + kinh 4 chi. Minh xuong Chi BTUC Kinh tu chi bo U bon ( Boc duoc), thi bi phat mot phat het sach bao vi xuong thieu u Bon?
    Cho hoi tai sao lai vay? ngoai doi xuong thieu thi an thieu co ma ????

12. Mod01

Mod01 Administrator

Chỉ có 5 cước đặc biệt không thể xướng thiếu đó là: Thiên ù, Bạch thủ, Bạch thủ chi, Chíu ù, Ù bòn
    Các cước khác bạn xướng thiếu cước nào thì nghỉ ăn tiền cước đó.
    Bạn bớt chút thời gian vào Lệ làng để biết chi tiết các luật.

13. andrea_h3

andrea_h3 Dân đen

cuoc nay trong le lang khong co nhi

Các tệp đính kèm:

14. Mod01

Mod01 Administrator

Đây là lỗi hiện thị nhầm tên cước trong bảng log: tên cước Lèo nhầm thành tên cước Ngư ông bắt cá
    bộ phận kỹ thuật cũng đang sửa lại lỗi này cho đúng.

15. Em muốn hỏi giả sử em có cạ ngũ sách, ngũ vạn. Chì bạch thủ bát vạn em xướng thế nào ạ?

16. chipchip

chipchip VITCON

Nếu bạn có ngũ vạn dưới chiếu thì có thể xướng "Cá lội sân đình", còn nếu ở trên bài thì không xướng được!
    Bạn có thể vào Lệ làng để đọc thêm về danh sách các cước! :)

17. proso5

proso5 Dân đen

bài em chờ ù con 3 vạn.nọc lên 3 vạn nếu em ù sẽ bị phạt vì phòng ko chơi ù xuông.
    cửa sau nọc lên 3 sách.em ù vì có tôm. vậy mà bị phạt la sao?

18. Chắncạ

Chắncạ Chánh tổng

:-? Bài có 3 con 5 vạn, nếu ăn thêm 1 con 5 khác thành cạ Ví dụ cạ 5 vạn 5 xách dưới chiếu+ trên tay có chắn 4 vạn mà ù chì bạch thủ 2 vạn thì xướng Nhà lầu xe hơi hoa rơi cửa phật+ Hoa rơi cửa phật hả Mod?

Thần Chết Em thích điều này.
  19. chipchip

chipchip VITCON

Bạn có thể xướng được đồng thời 2 cước đó :)

20. Chắncạ

Chắncạ Chánh tổng

^:)^^:)^^:)^