[Hướng Dẫn] Cước sắc - Điểm Ù - Cách tính điểm.

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Mod01, 8/11/11.

?

cho m` hỏi cách tính tước sắc?

1. 1

50.0%
  2. 2

50.0%
  1. Mod01

Mod01 Administrator

Bạn có thể xướng là Hoa rơi cửa phật hoặc Chì bach thủ xướng cước nào ăn tiền cước đó , nhưng không được xướng cả 2 . Tuy nhiên trong chắn Pro đang để cho phép xướng cả hai Chì bạch thủ hoa rơi cửa phật nhưng sẽ chỉ được tính tiền cước Hoa rơi cửa phật

đỗ thành chung thích điều này.
  2. nguyen quang hoa

nguyen quang hoa Dân đen

cho hoi voi mod suong u c loi duoi song la nhu the nao?

3. thangancuop

thangancuop Dân đen

hôm qua tôi ù chì bạch thủ em nhị vạn, tôi xướng là hoa rơi cửa phật thì bị báo, vậy xin hỏi cước hoa rơi cửa phật như nào

4. Mod01

Mod01 Administrator

Bạn vào ĐÂY xem danh sách các cước nhé !

5. _Trí.Tôn_

_Trí.Tôn_ Hội chắn Hải Dương

Theo @ lệ làng
    Hội đủ các yếu tố trên xướng " Hoa rơi cửa phật " thoai..thêm chì bạch thủ..........giàng a PÁO :(
    xem thêm : chắn học căn bản
    http://sandinh.net/threads/chắn-học-bài-3-danh-sách-các-cước.21/

mod01devmaster thích điều này.
  6. duydong_1

duydong_1 Chánh tổng

mình lập ra tiêu đề này để thảo luận một số vấn đề ý nghĩa cước ù và tại sao lại đặt tên cước ù?
    mình chưa hiểu:
    vì sao lại gọi là lèo (gồm 8 sách, 9 vạn, chi chi)
    tôm (3 sách, 3 vạn, 7 văn)
    mong ai có thông tin cũng như độ hiểu biết thì giải thích cho mình và mọi người biết với nhé?
    cảm ơn rất nhiều!

7. chipchip

chipchip VITCON

#:-SCái này mời cả nhà cho ý kiến!
    Còn tôm theo mình đọc từ Tam mà ra B-) đấy là mình đoán thế

8. NguaTroi_Artemis

NguaTroi_Artemis Chắn điên

Nếu bạn trả lời được câu hỏi: tại sao 1+1 lại =2 thì sẽ có câu trả lời cho câu hỏi của bạn. :))

9. chanvagai123

chanvagai123 Chắn thú chơi tao nhã của người quân tử

theo mình thì là khi chơi chắn người xưa đã nghĩ ra các cước đó và những quân đó để ù cước đó tức là để bắt người chơi muốn ù to phải hội tụ đủ những con ấy mới được ù.=D>=D>=D>

10. chanvagai123

chanvagai123 Chắn thú chơi tao nhã của người quân tử

còn vì sao gọi là lèo?vì sao gọi là tôm?VẬY SAO LẠI GỌI BẠN LÀ ĐÔNG HẢ?:-?:-?:-?

chymbb thích điều này.
  11. duydong_1

duydong_1 Chánh tổng

đó cũng là ý kiến, đây là mình muốn thảo luận chung thôi, chứ mình không có ý gì cho riêng mình cả, chứ nói như bạn thì mình hỏi làm gì nhỉ?

tuankiet_2 thích điều này.
  12. leson2010

leson2010 Dân đen

tại sao tôi ù thông bạch thủ (bình thường được 5 điểm nhưng máy lại báo tôi đền do ù 3 điểm, không chơi ù dưới 4 điểm). Mod xem lại cho tôi nhé! đúng là bó tay thật!!!!!!!!!

Các tệp đính kèm:

13. chipchip

chipchip VITCON

Do ván này bạn Ù thiếu điểm, nhưng cố tình xướng đủ điểm! bạn bấm vào đây xem thêm về quy định xử phạt nhé.

14. leson2010

leson2010 Dân đen

15. leson2010

leson2010 Dân đen

1. ĐÂY LÀ PHẠT CỦA NÓ (NẾU ÔNG BẢO TÔI XƯỚNG CHO ĐỦ CƯỚC):
    2. Xướng sai cước : phạt bằng cước xướng
    3. Xướng thiếu cước (Bạch thủ , Bạch thủ chi , Chíu ù , Ù bòn , Thiên ù ) : Phạt bằng cước xướnG

16. Mod01

Mod01 Administrator

bạn đã đọc điều 1 khoản 21 chưa? Ù không đủ điểm : Phạt bằng 8 đỏ 2 lèo , nếu bài ù không đủ điểm nhưng vẫn cố tình xướng sai để đủ điểm thì vẫn bị phạt 8 đỏ 2 lèo

17. leson2010

leson2010 Dân đen

tôi không biết được, tôi đã chụp và gửi hình cho các ông. các ông fải xem lại như thế nào cho hợp lý. Tôi không xướng sai đâu.

18. chipchip

chipchip VITCON

bạn có chắc? Nếu bạn xướng sai thì sao?

19. duydong_1

duydong_1 Chánh tổng

bạn leson2010 có thể sướng sai thì sao? máy móc cũng có thể sai?
    bạn chụp được ảnh thì chứng minh được máy tính sai ngay, còn các mod cũng có thể kiểm tra được ván đánh đó, cứ bình tĩnh mà?

20. leson2010

leson2010 Dân đen

Mod nói j mà chẳng được! Thôi ko sao đâu, Tôi chỉ muốn xem lại xem tại sao lại thế thôi mà. Còn tôi đã chơi nhiều rồi. Vài triệu tiền ảo thì có j đâu! Cám ơn vì đã trả lời mặc dù cũng ko hợp lý lắm!!!