Nơi gửi bài cần mod kiểm tra.

Thảo luận trong 'Góp ý - Báo lỗi' bắt đầu bởi Mod04, 13/11/11.

1. nho cac mod xem lai giúp cái.

2. Mod01

Mod01 Administrator

Chào anh!
    Em đã chuyển ván bài này của anh cho bộ phận kỹ thuật kiểm tra rồi và nhận được kết quả như sau: trên server chỉ nhận được 1 lệnh ù suy nhất của nick @nhimcoi1113 . Tức là anh đã đứt kết nối trong thời điểm cây 9 văn lên rồi anh ạ. Ban đầu em nghĩ anh đã bấm dưới nhưng khi kỹ thuật kiểm tra thì không có lệnh "bấm nút dưới".

3. Nhưng lúc đó mạng của anh bình thường . Anh ko bị đứt mạng . A ấn 3 lần ù ko ù được . Rồi ván tiếp theo chia bài bình thường . Anh ko bị out ra.

4. oitoiloithat

oitoiloithat Dân đen

5. oitoiloithat

oitoiloithat Dân đen

Nhờ BQT xem ván bài này giúp tôi. không biết có phải bị mất kết nối mạng hay không mà mình nhấn ù không được ( ù con 2 văn bạch thủ ) ChanPro2016.3.24.11.57.1.

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  6. Mod01

Mod01 Administrator

Chào các bác!
    Việc đứt kết nối có thể sảy ra trong 1 thời gian rất ngắn nên mọi người thường hay nghĩ là mình không bị đứt. Những trường hợp như thế này không hiếm gặp trong tất cả các game và thường bị chú ý khi mà mình ù nên đã gây ra sự khó chịu cho người chơi. Việc đứt kết nối kiểu này là bất khả kháng, rất mong các bác thông cảm.
    Thân.

7. PENGUINS2

PENGUINS2 Dân đen

Nho Mod xem giup van nay nhe. Loi qua:
    - Thu nhat: toi bam dung cuoc '' chi, bach thu chi"
    - Thu hai: Bat bao toi cuoc sai " Bach thu" la k dung
    - Thu ba: co lan toi bam nham ntn, tuc la "'chi, bach thu chi" nhung chi bam "chi bach thu" van dc tinh diem ChanPro2016.3.27.23.6.24. van dc tinh diem"

8. PENGUINS2

PENGUINS2 Dân đen

Nho mod kiem tra giup van nay nhe. thank
    Toi bam dung chi bach thu chi ma bao ntn thi oan qua ChanPro2016.3.27.23.6.24.

9. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Chào bạn!
    Các cước như: bạch thủ, ù bòn, chíu ù và bạch thủ chi là cước bắt buộc phải xướng và xướng đúng.
    Chì bạch thủ chi mà bạn xướng là chì bạch thủ thì rõ ràng là xướng sai bạn nhé.
    Có lẽ bạn đã nhầm khi chọn xướng " chì bạch thủ" vì cược bạch thủ chi và bạch thủ khá gần nhau.
    Cũng có khá nhiều chắn thủ xướng nhầm giữa, bạch thủ và bạch thủ chi, lèo và tôm, 8 đỏ và bạch đinh...
    Đó là do các bạn không cẩn thận và vội vàng khi xướng khi ù được cước to :-??

KuBin LoveHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  10. PENGUINS2

PENGUINS2 Dân đen

Gui Mod9:
    ChanPro2016.3.27.23.6.24. vay it nhat o van nay toi Bao loi phan mem, Bat loi la phai bat dung k thi ng choi k phuc
    - Toi suong ro rang la "chi, bach thu" - Vay sao bat loi "Cuoc sai: Bach thu"
    - Dung ra phai bat loi nhu nay toi moi phuc: "Cuoc thieu: Bach thu chi" nhu nhung lan bat loi cuoc thieu nhu: chiu u, u bon, bach thu....dung k ha mod????
    - Vay la toi bat loi dc mod roi nhe: nhu quy dinh phai co thuong cho toi, the moi chinh xac nhe mod9

mod09 thích điều này.
  11. ntpdesigner

ntpdesigner Dân đen

Mod xem xét giải quyết trường hợp này .
    Xướng " hoa rơi cửa phật" mà hệ thống vẫn tính rồi trừ tiền là như thế nào.
    Chân thành cảm ơn . image.

12. Mod09

Tôi lại chắc chắn là trong trường hợp này bạn bấm nhầm do vội vàng: bạn đã bấm vào "chì bạch thủ" chứ không phải là "chì bạch thủ chi".

Vì là các cước chết nên bạn cứ thầm hiểu là cước "bạch thủ" và "bạch thủ chi" là khác nhau, tuy về mặt logic là khá giống nhau vì đều là ù khi đã có 5 chắn và cây ù không nằm trong ba đầu.

Hệ thống có thể nhầm hoặc lag vì những lỗi logic khác, không bao giờ hệ thống lại lấy sai thông tin bảng xướng của người chơi trừ khi họ không xướng thì hệ thống sẽ kiểm tra và cho người chơi số điểm tối thiểu của cài đặt bàn chơi khi họ ù đúng.

Trường hợp như bạn khá nhiều người bị vì khi chi chi rơi cửa trì -> máu lên não -> hoa mắt -> run tay rồi hấp tấp bấm nhầm ngay vào cước "bạch thủ" phía trên "bạch thủ chi" -> từ thiên đường xuống vực. Ngày xưa mình chơi cũng do vội vàng và gà to mà mất 1 ván giống như bạn, coi như thua hơn 2 tỉ bảo #-o#-o#-o

Chỉnh sửa lần cuối: 29/3/16
  13. Mod09

Bạn vào link dưới đây để tìm hiểu rõ thêm các cước ạ, có.
    https://chanphom.com/threads/chan-hoc-bai-3-cuoc-sac.21/

Id của bạn to quá chắc là chưa biết hết các cước của Sân Đình đâu ạ.
    Chúc bạn vui!

Last edited by a moderator: 29/3/16
  14. ntpdesigner

ntpdesigner Dân đen

Cảm ơn BQT đã trả lời, trước giờ mình đánh vẫn nghĩ cước "hoa rơi..." Phải là chắn ngũ vạn dưới chiếu mới đc tính và không nghĩ chắn sân đình có quy định khác nên thắc mắc.
    Xin mod giải thích rõ nghĩa thêm câu "id của bạn to quá???", mình chưa hiểu ý của mod?

HàNộiMùaThuVàngmod09 thích điều này.
  15. yvoankso

yvoankso Dân đen

mod oi kiem tra ho toi ban 8 bo song
    co nguoi bi lag ma khong out duoc lam bon toi ngoi cho gan chet
    :((
    thank!

16. Mod07

Mod07 Moderator

Bạn đợi chút sẽ có kĩ thuật xử lí luôn nhé.

17. Mod09

ID bạn to nghĩa là bạn mới lập nick :D:D:D:D

Tiêu dao khoái hoạt thích điều này.
  18. bjnga2014

bjnga2014 Dân đen

Các tệp đính kèm:

19. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn!
    Sân Đình đã kiểm tra ván bài của bạn. Thao tác bấm chọn cước ù của bạn đã không được thực hiện nên khi bạn bấm "xướng" thì hệ thống sẽ xướng cước mặc định là "xuông". Bạn nên lưu ý để lần sau không lặp lại trường hợp đáng tiếc này, bạn nên kiểm tra kỹ các cước được lựa chọn ở bảng "xướng" rồi hãy bấm nhé.
    Thân.

DuyHV thích điều này.
  20. akahuy

akahuy Chánh tổng

Screenshot_2016-03-29-11-47-45. các mod kiểm tra giúp mình ù cbt 4 vạn ko dc