[Chắn] Nhờ mod giải thích giúp với ạ.

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Đô Thành Bùi, 29/12/16.

1. Đô Thành Bùi

Đô Thành Bùi Dân đen

Em mới học chơi chắn. Hôm nay em có ván ù chì tám đỏ. Khi em xướng xong thì bị phạt mà em vẫn chưa hiểu sao lại bị phạt. Mod giải thích giúp để lần sau em còn tránh. :(( addddd.

2. Mod08

Mod08 Moderator Ban quản trị

Chào bạn, đây là lỗi thông báo sai khi xem lại ván chơi ,
    bạn bị phạt vì lỗi xướng sai ( Chì Tám đỏ ) ( Cước sai là tám đỏ ).. Bạn chỉ ù chì nên sẽ bị phạt tám đỏ 2 lèo do ù thiếu điểm bạn nhé.

Last edited by a moderator: 10/1/17
    Nguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  3. Trâu non

Trâu non Chánh tổng

Hỏi ngu tý Mod :D
    Nếu mình đang chờ chíu ù 3 đầu (3 đầu 4 chẳng hạn, có 3 con 4 sách) nọc lên con ù ( chẳng hạn 4 vạn) mà chưa kịp ấn nút ù. Gặp ngay nhà ăn 4 vạn đánh 4 sách lúc đó mới ấn nút ù thì sẽ ra sao ? ( con 4 vạn vẫn còn vòng sáng)
    1. Báo lỗi bỏ ù
    2. Tính ù đúng con 4 vạn
    3. Chíu ù 4 sách

4. Mod01

Mod01 Administrator Ban quản trị

Chào bạn!
    Theo luật chơi chắn được áp dụng trên Sân Đình thì nếu bạn không bấm ù khi bốc cấy 4 vạn mà vẫn còn thời gian chờ ù thì bạn vẫn bấm ù bình thường nhưng chỉ là ù con 4 vạn chứ không tính là bạn ù "chíu ù" do nhà khác đánh xuống cây 4 sách.
    Trong trường hợp bạn không bấm ù (bấm dưới hoặc hết thời gian) thì coi như bạn đã bỏ ù => bạn không nên bấm ù khi nhà khác đánh cây 4s chíu ù của bạn vì như thế sẽ bị phạt "bỏ ù" nhé.

Nguyễn Ngọc ThưHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  5. gaitrinhsg2017

gaitrinhsg2017 Lý trưởng

Tôi gaitrinhsg2017 đăng ký chơi chắn hội cao niên
    0977033033

6. Trâu non

Trâu non Chánh tổng

Mod đã thử trường hợp này chưa. Bộ phận kỹ thuật thiết kế có lưu ý đến trường hợp này chăng ?

7. Mod01

Chào bạn!
    Với "luật" này thì đã được đội kỹ thuật đưa vào ngay từ đầu rồi bạn nhé. Một số người đã gặp các trường hợp này rồi bạn ạ.

8. PHUONG LAN

PHUONG LAN Dân đen

AD trả lời giúp nhé: Cho mình hỏi chút nhé: Khi bốc nọc lên cửa trì mình, có người chíu rồi trả cửa, mình chíu ù có được hô trì không

9. Mod08

Mod08 Moderator Ban quản trị

Chào bạn, Bạn có thể ù Chì Chíu ù bạn nhé, Trường hợp này ù hoàn toàn hợp lệ. :)

10. thuc0989

thuc0989 Chắn hội Lèo Tôm

Mod xem gúp e mỗi lân đăng nhâp lại bị như vậy

Các tệp đính kèm:

11. thuc0989

thuc0989 Chắn hội Lèo Tôm

Và khi vào trang chủ của sân đình thì bị như thế này

Các tệp đính kèm:

12. Mod01

Chào bạn!
    Rất xin lỗi bạn vì trong mấy ngày qua đã sảy ra lỗi máy chủ của Sân Đình. Hiện tại tình trạng này đã được khắc phục rồi bạn nhé.
    Cảm ơn bạn đã báo cáo.