[Chắn] Nhờ giải đáp về phạt tiền

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi hongdg, 9/3/17.

1. Bỏ qua thông báo này (sẽ không bao giờ được hiển thị nữa, dù bạn đăng xuất/ đăng nhập lại)
  2. Bỏ qua thông báo này (sẽ không bao giờ được hiển thị nữa, dù bạn đăng xuất/ đăng nhập lại)
  3. Ấm Áp Mùa Đông 2019: Xin hãy về Bắc Mê!

Từ ngày 03/12/2019 đến 31/12/2019. Mục tiêu: 0

Đã có 0 người ủng hộ. Số tiền nhận được là 0

0
    Bỏ qua thông báo này (sẽ không bao giờ được hiển thị nữa, dù bạn đăng xuất/ đăng nhập lại)
Bỏ qua thông báo này (sẽ không bao giờ được hiển thị nữa, dù bạn đăng xuất/ đăng nhập lại)
Danh sách Ủng Hộ AAMĐ 2019:
Số tiền nhận được:
Các thẻ:
  1. hongdg

hongdg Dân đen

Em mới học chơi chắn. Đọc hướng dẫn em vẫn chưa hiểu lắm nên mong anh chị giải thích giúp em
    1. Nếu em bị lỗi ràng buộc nhưng em quit ra luôn thì có bị sao ko ạ?
    2. Nếu em ù đc nhưng mà đợi ù cao hơn thì bị phạt như thế nào ạ?
    3. Trường hợp em ko đủ tiền mà đánh sai đền làng thì sao ạ?
    4. Nếu em bị báo lỗi mà ván đó hòa thì có bị phạt gì ko ạ?
    5. Nếu em bị các ràng buộc loại A mà người khác về ù thì em bị trừ tiền như thế nào ạ?
    Em cảm ơn anh chị nhiều ha

2. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Chào bạn.

1. Khi bạn thoát ra khỏi bàn chơi khi ván chơi còn tiếp tục thì: máy sẽ vẫn tính bạn đang trong bàn chơi và bạn sẽ không thể vào bàn chơi nào khác trước khi ván này kết thúc, máy sẽ tự bốc cho bạn, tất cả những người chơi khác vẫn đánh bình thường. Nếu có người ù thì vẫn tổng kết cho bạn.. Bạn bị lỗi thì vẫn sẽ bị đền.

2. Nếu bạn ù mà muốn đợi ù cao hơn thì khi bạn ù sẽ bị phạt lỗi bỏ ù: đền cho mỗi nhà 17 cược (8 đỏ 2 lèo).

3. Khi bạn không đủ Bảo mà bị đền thì bạn sẽ bị trừ hết số Bảo bạn đang có. Nếu bạn có lòng tốt thì hãy xin lỗi hoặc cảm ơn người vừa ù trước khi ván chơi tổng kết xong, tốt hơn nữa thì ghi vào sổ nợ để trả nợ cho người ta sau ->Ở Sân Đình hiện tại, chưa có ai làm được điều này cả X_XX_XX_X

4. Khi bạn bị lỗi mà ván hòa thì tất nhiên ván đó vẫn hòa.

5. Khi bị báo mà có người ù thì bạn sẽ trả tiền thay cho cả làng.

P/S: Nếu đọc hướng dẫn vẫn chưa hiểu lắm thì bạn có thể xem clip, có các clip dạy chơi ở mục này đấy. Sau đó vào bàn đánh nhỏ tập vài ngày là đánh ngon thôi.

hongdgHàNộiMùaThuVàng thích điều này.