Nhà lầu xe hơi hoa rơi cửa phật

Thảo luận trong 'Góp ý' bắt đầu bởi chinhcola, 3/2/12.

1. chinhcola

chinhcola Dân đen

Trong lệ làng có đề cập tới cước ù này là khi chia bài có săn chắn ngũ vạn va chắn tứ vạn, ù bạch thủ chì cây nhị vạn là được sướng cước ù nhà lầu xe hơi hoa rơi cửa phật.
    Tôi muốn hỏi thêm một chút là nêu trong trường hợp ăn được dưới chiêu 2 chắn ngũ vạn va tứ vạn, ù chì bạch thủ nhị vạn thì có được sướng cước nhà lầu xe hơi hoa rơi cửa phật không?
    Xin bqt trả lơi giùm.
    Cám ơn !

vietphuongtoan thích điều này.
  2. Mod01

Mod01 Hỗ trợ khách hàng Ban quản trị

Cước Nhà lầu xe hơi hoa rơi cửa phật: là khi bạn ù chì bạch thủ 2 vạn bài trên tay của bạn (không tính ăn được dưới chiếu) phải có chăn 5 vạn và chắn 4 vạn
    Cước Ngư ông bắt cá: là khi bạn ù chì bạch thủ 8 vạn bài trên tay của bạn (không tính ăn được dưới chiếu) phải có chăn chi chi và chắn 5 sách

nghiemnb, DMQ_SG_Q1_Thu Hương_ thích điều này.
  3. chinhcola

chinhcola Dân đen

Xin cám ơn mod01 !

4. Đinh Trung Kiên

Đinh Trung Kiên Dân đen

vậy ngoài các cước ngư ông bắt cá, nhà lầu xe hơi hoa rơi cửa phật còn có cước ù gì khác lạ không

5. Đinh Trung Kiên

Đinh Trung Kiên Dân đen

mà hoa rơi cửa phật và nhà lầu xe hơi có phải là hai cước ù khác nhau không?

6. Mod01

Bạn vào Diễn đàn => Lệ làng để xem chi tiết nhé:)

7. Đinh Trung Kiên

Đinh Trung Kiên Dân đen

nhưng ở sân đình không sử dụng các cước đó đúng không?

8. Mod01

Sân đình chỉ có cước Nhà lầu xe hơi hoa rơi cửa phật và cước Hoa rơi cửa phật, chứ không có cước Nhà lầu xe hơi như bạn nói nhé!
    Bạn vào lệ lang để biết chi tiết

Chỉnh sửa lần cuối: 7/4/14
    vietphuongtoan thích điều này.
  9. KhanhThuan

KhanhThuan Dân đen

Xin hỏi BQT:
    1. Nếu trên bài có chắn chi,chắn ngũ sách, mà lai ăn được cạ ngũ vạn,ngũ văn ở dưới chiếu, nếu ù chì bạch thủ bát cá thì suớng làm sao? --"ngư ông bắt cá cá lội sân đình" hay "cá lội sân đình ngư ông bắt cá "
    2. Trong cước cá lội sân đình chẳng hạn,nếu đã xé ra ăn được 1chắn 8cá rồi mà ù bòn 8cá để được cá lội sân đình thì sướng làm sao để đúng để được thêm 1gà nữa? "ù bòn cá lội sân đình" hay " chì ù bòn bạch thủ cá lội sân đình"
    3. Và các cước trên được bao nhiêu điểm
    Xin cảm ơn BQT!

10. tha0vi

tha0vi Học chơi

uc wa'

11. tha0vi

tha0vi Học chơi

tai sao bai tren tay cua toi co 2chan 4van va 5van (ko tinh an duoi chieu) toi len dc 2van cua chi`. toi suong nha lau xe hoi hoa roi cua phat. thi lap tuc bi phat luon.tru het tien. nghi di nghi lai ko hieu minh da suong sai o cho~ nao.uc' nghen ca co^?

12. Lần sau bạn dùng chức năng chụp màn hình mà chụp lại, sandinh trưa bao giờ có lỗi bắt báo sai đâu...:)
    Ù nhà lầu xe hơi, hoa rơi cửa phật là khi ù bài trên tay phải có chắn ngũ vạn và chắn tứ vạn ()...
    Ù BT chì nhị vạn...bạn xem kỹ ở lệ làng đi...nếu ko biết chụp ảnh thì xem ở đây

Tiêu dao khoái hoạt thích điều này.
  13. Củ khoai lang

Củ khoai lang Tôi yêu Sandinh

Bạn tham khảo cước ù này thiếu mỗi ù bòn tính thêm tiền ù bòn nữa thôi...chúc bạn phá kỷ lục sandinh...:)

Tào Duy NhấtTiêu dao khoái hoạt thích điều này.
  14. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Vậy liệu có thể có cước như sau: "Thông tôm, tám đỏ 2 lèo, cá lội sân đình, ngư ông bắt cá" hay không?

15. Củ khoai lang

Mình nghĩ lý thuyết là đc
    VD bài ù : Ván trc ù Thông, Tay Chắn Cửu vạn, chắn bát sách, chắn chi chi, chắn ngũ sách, chắn thất văn, .
    Chiếu có cạ ngũ vạn, cạ cửu đen đỏ, cạ bát đen đỏ, "cạ tam vạn, tam sách"...ù BTC bát vạn là ra mà ...tính tiền nhờ Mod09 >:D<

Chắncạ lôđề bóngđá thích điều này.
  16. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Tất nhiên là về lý thuyết! Đang cố gò để phá kỹ lục sân đình đây nhưng mà mấy hôm nay mạng chỗ tôi lởm quá, đọc báo còn chả được thì chơi online sdao được!

Nhân tiện hỏi Mod09 tí nhé, cước này mấy điểm?

17. Mod09

Mod09 Moderator Ban quản trị

73 Đ X_X Cước to nhất 80 đ cơ các bác cố mà gò >:)

18. tdc22

tdc22 Học chơi

Mình cũng muốn hoi Mod vấn đề này : tại sao khi ù có chíu đc tính có 3d nhưng chíu ù lại đc 4d. Cái này hơi ảo ah mình bị phạt mấy lần rồi :(

19. bui van11

bui van11 Dân đen

Củ khoai ơi là củ khoai, thâm niên đánh chắn đầy mình thế mà đếm đỏ vẫn không xong. Đã có cv, bs, cc , chờ bạch thủ 8 cá thế mà vẫn còn đòi thêm cạ 8,9 đen đỏ nứa. Thập hồng rồi ông ơi.=))

Củ khoai lang thích điều này.
  20. Củ khoai lang

uh đếm nhầm đỏ :">

..mình thấy nic name này ù cước này cũng to nè..thêm thông cũng đc 73đ

ChanPro2012.10.28.10.53.26.

_Thu Hương_, hettien005, crom11 người khác thích điều này.