Một vài kinh nghiệm đánh chắn

Thảo luận trong 'Chợ làng' bắt đầu bởi Mod09, 15/7/12.

1. đỗ thành chung

đỗ thành chung Chánh tổng

khi chắn vẫn còn closed beta mình cũng chơi cùng bác hải đậu phụ nhiều lần mà đâu đến nỗi bạn phải sợ thế nhỉ...Lần sau gặp bạn đừng có chạy nhé:D.Nếu đánh với ai mà trình cao hơn mình sẽ học hỏi đc nhiều điều đấy.Đi một ngày đàng học một sàng khôn:D!

pdhien, HoangBien103, Q_CKOI1 người khác thích điều này.
  2. Cụ Lý chờ chi chi

Cụ Lý chờ chi chi Lý trưởng

Trăm đường không tránh khỏi số ~x( nếu 4 cao thủ kinh nghiệm đầy mình ngang nhau, kẻ 8 lạng, người nửa cân ngồi một chiếu :-> nếu không nhờ sự may mắn thì... 4 bác ngồi uống trà xem cá lội thôi = hoà cả làng=))

tám_đỏ_lèo, Q_CKOI, babom3 others thích điều này.
  3. tuankiet_2

tuankiet_2 Dân đen

rất hay

hettien005 thích điều này.
  4. tungpt1

tungpt1 Dân đen

toi thich ca^u nay` :-" ho^m nao` ranh?moi nhau di uo^ng' cafe nhe'!ok>:D<

5. Q_CKOI

Q_CKOI Chánh tổng

Kiểu đấy gặp anh ngoài đời là chú ngã ngửa đấy ván anh xếp ván anh ko, có lúc anh ù 3 nhà kiểm mỏi mắt =))

mod09 thích điều này.
  6. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

E cũng hay không xếp bài , nhưng bây giờ chịu rồi . Rối trí lắm , Hôm nào E về BN AE giao lưu theo luật BN ăn cạ chuyển chờ và chỉ chơi bạch thủ nhé >:D<
    Hôm vừa rồi về BN chơi 2 đêm với các cụ bằng luật này thú vị lắm :x

7. Củ khoai lang

Củ khoai lang Tôi yêu Sandinh

Giờ thì mới hiểu đánh chắn ngoài đời các bố cứ hay soi cách xếp bài theo thói quen,...hóa ra chả có gì ...đấy là những soi những cây què trơ, giờ đánh trên mạng thấy xanh chín hơn nhiều không lo phòng mấy ông khôn vặt kiểu đấy nữa ...;;)
    ...giờ chỉ thua mấy ông ôm mấy cái lap nối mạng ngồi cạnh nhau. xem lại ván bài thấy các bố chả bao giờ đợi sai cây nào cả, buông cây cũng chuẩn, nhả cây cũng tài, luc đợi rồi cũng trả vờ đì mới cấu....mình ghét mấy cái thằng chó ấy thế...[-X .
    .....Anh em nếu thua hãy bình tĩnh vào lại chức năng xem lại ván bài mà rút kinh nhiệm nhé.

8. tungpt1

tungpt1 Dân đen

olala!an ca doi cho hay day'.chi cuoc bach thu cunbg~ thu' vi lam' chu'

9. Mod09

Kinh nghiệm chinh chiến bao nhiêu năm ngoài đời của E , mà bác lại bảo là khôn vặt ...:((

Chơi chắn phải biết nhìn bài
    Lên bài rồi cố liếc bài thật nhanh
    Lúc đó làng chẳng ai hay
    Nhà trên nhà dưới đang xoay xếp bài
    Liếc xong ta mới xếp bài
    Rồi ung dung đánh như là người ngay >:)
    Đánh rồi lại liếc liền tay
    Xem làng họ rút cây bài đánh , ăn
    Kiếm cơ sở tính ù ăn
    Què trơ làng bỏ là ta đợi ù :-*\m/
    Chúc các bác thành công , nếu áp dụng được cho em xin chầu beer X_X

10. Củ khoai lang

Củ khoai lang Tôi yêu Sandinh

11. đỗ thành chung

đỗ thành chung Chánh tổng

thơ NXB sai nên e đính chính lại tý" nhà trên nhà dưới loay hoay xếp bài":D

Q_CKOImod09 thích điều này.
  12. Mod09

13. quanghuy11111qh

quanghuy11111qh Học chơi

toi chang biet cac bac danh chan the nao chu toi cung la nguoi danh chan duoc hon 10nam roi.truoc toi cung thua nhieu hon la thang.gio thi phan thang nhieu hon la thua toi cung duc ket duoc 1 chan ly ma theo kinh nghiem cua minh cho la dung.cac bac dung nghi la minh den voi bi di nhieu danh chan la phai di nhieu roi.minh tu biet bai minh bai lang.noi chung la phai thay doi chien thuat danh theo nhieu kieu tuy tung van ma cho khac nhau ko nhat thiet la co chi chi cuu van phai cho bat sach ca.nhu vay rat de bi bat bai danh cho nha tren va cheo cach ko biet cho nhu nao moi xoay chuyen dc tinh the.phai biet chat chiu tung co hoi nhat la khi den dung co di nhieu qua.cang di minh cang kho cham.danh tuy theo van bai minh cam thoi nhu vay moi xoay chuyen dc.danh chan can nhieu thoi gian ko soc noi dc.mong cac bac cho y kien

pdhien, mod09Củ khoai lang thích điều này.
  14. tuankiet_2

tuankiet_2 Dân đen

nên viết tiếng việt.ok?

15. duydong_1

duydong_1 Chánh tổng

16. toanxuan

toanxuan Chánh tổng

Mod09 gửi hội đồng chức danh đề nghị phong làm giáo sư chắn học được đấy. Chú có nghiên cứu gì về tổ tôm không cho anh xin ít bí kíp.

Nguyễn Tiểu Thươngmod09 thích điều này.
  17. Mod09

Tổ tôm E còn học bác nhiều :x
    E mới học chơi tổ tôm được 2 buổi dưới BN về luật và cách chơi còn nhiều bớ ngỡ lắm !
    Clip của bác quả thật rất độc và dễ học , Nếu E không nhầm thì nó là sách giáo khoa bằng hình đầu tiên về tổ tôm học ở VN mình .
    Không biết ở VN có bộ chức danh nào không , riêng trên Sân đình bác là giáo sư tổ tôm học >:D< !
    ACE nào muốn tìm hiểu thêm về môn tổ tôm học xin mời vô đây !

Nguyễn Tiểu Thươngaikikai thích điều này.
  18. babom

babom Chánh tổng

Nếu có thể thì sân đình mình thêm 1 mục nữa như là 1 bên là chơi chắn và 1 bên là tổ tôm chẳng hạn :-j( bé bé thôi ), bởi vì có rất nhiều chắn thủ ở sân đình mình biết rất khá về món tổ tôm, qua đó các thành viên có thể học thêm về cách chơi, cách đánh và cách ù, cước sắc có trải nghiệm thực ở bàn chơi:|

Nguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  19. babom

babom Chánh tổng

nhìn gì nhìn dĩ nhìn gì ;)
    nhìn xong đầu phải tòm tèm so đo ;))
    xem là mình sẽ đợi ù
    con gì đúng của nhà mình được đây :-j
    ..............kính áp tròng của anh đây nề ( :-B)

Nguyễn Tiểu ThươngMod09 thích điều này.
  20. cubin999

cubin999 Học chơi

ko đươc cay cú khi bị ù đè những bàn to ma hãy quen dần với nó

mod09 thích điều này.