Một số câu hỏi thường gặp

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi mod01, 8/5/14.

1. Mod07

Mod07 Moderator

Được bạn à, nếu chưa lê cây ù thì bạn xé thế nào cũng được miễn là không phạm luật ăn đánh.

2. Mod01

Mod01 Administrator Ban quản trị

Chào bạn, trường hợp của bạn nói thì không sảy ra được vì bạn không ăn cây gì thì sao có thể đánh được đến 2 cây đi? Bạn cứ hiểu là: nếu bạn không ăn cạ thì bạn có thể đánh cả cạ, thậm trí là cả 3 đầu đi cũng được nhé.

3. lady9x2010

lady9x2010 Học chơi

Mod cho hỏi khi vào bàn chơi làm như thế nào để biết là bàn cài không ù dưới 4 điểm, mình chơi mà không biết luật không ù dưới 4 ở đâu cả

4. KuBin_Love

KuBin_Love Guest

Untitled. Untitled1.
    Bạn có thể nhìn vào 2 chổ đó

alex say thích điều này.
  5. tranlong12398

tranlong12398 Học chơi

mod cho e hỏi e nhắn tin 2 lần nạp bảo mỗi lần nạp 10 nghìn sao tài khoản của e chỉ nhận đc có 1 lần nạp vậy . mod kiểm tra lại giúp e nhé . e cảm ơn

Thành_Phố_Hoa_Phượng thích điều này.
  6. Mod01

Chào bạn, bạn cung cấp sđt đã nhắn tin để Sân Đình kiểm tra nhé

7. dkz101

dkz101 Dân đen

Cài đặt avatar ở chỗ nào vậy bạn?

8. Hoàng Việt Hùngz

Hoàng Việt Hùngz Học chơi

Mod cho em hỏi, em đăng nhập được, nhưng không vào chơi được, giống như đang bảo trì server, xin chia sẻ.

9. alex say

alex say Học chơi

Bạn làm theo thứ 1,2.3,4,5 như trong hình nhé. Chúc thành công.

10884673_411304409023679_1711627490_n.

Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  10. alex say

alex say Học chơi

Bạn dùng duyệt trình Google Chrome là chơi phe phé. Chúc ù to.

Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  11. hoangcaloc

hoangcaloc Hội trưởng Chắn hội Hải Phòng

mod cho tôi hỏi : tôi đang chờ chíu ù bạch thủ chi . bốc cây 3 cửa tôi , chéo cánh chíu rồi trả chi chi, tôi có được hô chì chíu ù bạch thủ chi ko ?

12. Củ khoai lang

Củ khoai lang Tôi yêu Sandinh

Ù được bạn nhé.. vô tư hô chíu ù chì bạch thủ chi . bạn đang đợi chíu ù thì thì cây làng đánh ra hay bốc nọc cứ có cây xuống chiếu là ù.. ok

Chỉnh sửa lần cuối: 16/1/15
    HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  13. hoangcaloc

hoangcaloc Hội trưởng Chắn hội Hải Phòng

cám ơn khoai , tôi biết là dc ù , chủ yếu là có dc hô chì bạch thủ hay thôi

14. Củ khoai lang

Cửa chì thì bạn hô chì .. luật nào dám bắt báo bạn. :D
    Ta về ta ù cửa ta
    Trên đe dưới búa nhờ xa kệ làng ..

Chúc bạn vui nha :)

15. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Anh Khoại ơi , em cũng có 1 câu hỏi giống bạn hoang ca loc nhưng khác 1 tí .

Em ăn tứ văn đánh tứ sách để đợi chíu ù chi , kính tứ chi . nhà chéo cách chíu tứ sách và trả cửa cho em lại con chi . em có được hô chì , chíu ù bạch thủ chi , kính tứ chi không anh ?

Ngoài đời thì em không được hô chì vì đã hết cửa , chỉ hô chì khị bốc nọc bị chíu . Còn ở Sân Đình thì thế nào ?

16. XXXCRAZYXXX

XXXCRAZYXXX Trưởng Ban TCSK_CHLT

Vẫn được chì chíu ù bạch thủ vô tư anh ơi, đã có nhà ù rồi
    ChanPro2014.9.30.11.11.42.

Củ khoai lang thích điều này.
  17. Củ khoai lang

Ở sandinh Chơi bóng bổng kiểu này bố cháu ù thỏa mái :D .. Báo tôi chịu trách nhiệm :x.. Chíu ù Bạch thủ Chi kính tứ tứ chi.. Ù tại cửa chì nhà mình ko xướng chì thì hơi phí..Mấu chốt vấn đề ở đây là chíu ù nhé.
    Ai Sợ ko ù ăn hay chíu, vào ù con khác lúc ù bị bắt báo lỗi bỏ ù thì đừng có kêu :D
    Ngoài đời ở đâu ma trường hợp trên, ù tại cửa chì mà không đc hô chì là luật của hội ngoại đời đây ^#(^...cái này mình chịu..
    P/S : Anh em lưu ý thêm về các quyền ưu tiên, thứ tự đc ù trong chan pro khi đợi trùng
    Nhất Chì, Nhì Chíu, Thứ ba đến vòng
    Ván bài tham khảo

Chỉnh sửa lần cuối: 16/1/15
  18. nguyenlehd2008

nguyenlehd2008 Dân đen

ChanPro2015.1.26.11.23.3. ChanPro2015.1.26.11.23.3. thế này đánh sao đc đây admin, treo cả mọi người

19. nguyenlehd2008

nguyenlehd2008 Dân đen

đề nghị admin đền bù tổn thất ván này cho mọi người

20. Mod01

Chào bạn, treo bàn chơi là do có 1 người trong bàn bị đơ mạng. Gặp tình huống này bạn nên liên lạc với hỗ trợ của Sân Đình hoặc bạn để như thế 5' sau hệ thống sẽ tự đẩy mọi người ra khỏi bàn.
    Việc tổn thất thì không ai bị tổn thất vì khi hệ thống đẩy mọi người ra khỏi bàn sẽ chia đều gà cho số người chơi (trường hợp bàn chơi có nuôi gà).
    Chúc bạn chơi vui vẻ và may mắn.