lên án những kẻ chơi bài chộp giật!!!

Thảo luận trong 'Chợ làng' bắt đầu bởi Hà Nội Mùa Thu Vàng, 20/1/13.

1. Doãn Bình

Doãn Bình Dân đen

nhung hang nguoi nhu vay khong kha duoc dau ban dung lo roi ho se phai cha gia thoi khong o sandinh thi o ngoai doi ban a ok

lanuss thích điều này.
  2. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Ông bạn mà cũng nói là chơi đẹp à .
    Để tôi kể qua cách chơi của ông bạn cách đây 1 tháng trên vương về trước nhé .
    1. Ông bạn vào 1 bàn xin chơi , chơi được vài ván thấy không ăn được ra lập bàn khác chơi .
    2. Ông vào 1 bàn chơi đớp gà xong không nói câu nào té .
    3. Chơi hết cầu đỏ trên vương thì té , cầu đen thì xuống lý .

Ông bạn chơi trên Vương thử hỏi xem có ai không phàn nàn về cách chơi của ông không ? họ nhìn thấy ông là té vì ông chơi rất khôn. khôn vặt .
    Tôi chơi rất nhiều nick và cũng bị ông ăn non mất vài tỷ , vài tỷ không quan trong nhưng lúc đó tôi thấy mất hứng khi ông vồ con gà rồi chay . tôi lấy nick khác theo ông thì thấy ông ngồi dưới lý chơi bàn 1m.
    Ở chanphom.com Ông chơi 2 nick

Đôi lời góp ý thẳng, ông bạn giận tôi lắm đúng không ? Nhưng ông hãy thay đổi cách chơi của ông đi .

mrgiang2010a thích điều này.
  3. mrgiang2010a

mrgiang2010a Chánh tổng

Có thể với họ đây là 1 cách hay đấy bác ạ, tội nghiệp họ quá!

Chỉnh sửa lần cuối: 11/3/14
    lanuss thích điều này.
  4. Doãn Bình

Doãn Bình Dân đen

Chao ban toi gap ban ko phai vai thang ma la vai nam truoc .Toi khong chat duoc khi choi la vi toi khong biet chat toan mo co thoi va phai nhin ban phim moi danh duoc. Con an non,den thi ko choi,do thi choi va choi khi roi ban khong noi hay co noi ly do thi theo toi la nhu nhau ca thoi chung ta deu phai nhin lai minh.Toi thi thuong ko nho ten nich nhung nich ban thi toi rat nho vi no gay an tuong cho toi tu ngay xua moi len vuong choi co.nhung hinh nhu co nhieu hnmtv qua toi ko nho het duoc .Con noi that voi ban:GIANG SON DE CAI BAN TINH KHO GIOI ai nhu the nao roi thoi gian se cha loi thoi.Toi muon SANDINH tot dep hon la that long ban hieu the nao la tuy. Doi loi dai bay ko co y gi khac mong ban hieu va thong cam.
    CHUC BAN MOT NGAY TOT LANH { doan binh hay binh__1971 deu la toi ban a }

5. Gia Cát Dự No1

Gia Cát Dự No1 Dân đen

Đây là điển hình của ăn non đ....â....yyyyy!
    ChanPro2014.3.11.21.30.14.

6. iện nay trên Sân đình xuất hiện lối chơi bài theo kiểu chộp giật mới , Hà Nội xin kể ra đây để anh em tham khảo .

Ù được thì :)):)):)):))

ù thì cười 1. ù thì cười 2. ù thì cười 3.

Và Khi không ù được thì sao : X-(X-(X-( d c m mày . càng nhắc càng chửi

chửi bậy 1.

Buồn một cái là việc này có sự tiếp tay bao che của các mod . mình đã gọi điện trực tiếp gửi bài mà các mod không có hình thức sử lý .

Các tệp đính kèm:

7. Fc GASON

Fc GASON Chắn hội Lèo Tôm

Nick này có nên tồn tạ trên sân đình ko các mod
    ko những thế còn chạy non nữa .....
    Cả nick CỤ Ơi Nữa đá đểu mình trong bàn chơi b-( 5.

8. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bác! Chanpro xin trả lời bác về vấn đề bác nêu như sau:
    1. Tất cả các trường hợp khi vi phạm quy định của Chanpro đều sẽ bị xử phạt tùy theo hành vi và mức độ vi phạm.
    2. Vì sự việc bác báo cáo vào đúng dịp cuối tuần nên Chanpro đã ko kịp thời xử lý chứ không phải không xử lý. Bác thông cảm. Chanpro cảm ơn bác vì đã báo cáo hành vi xấu này.
    3. Nick Hắc Long đã được xử lý là cảnh cáo ban nick trong 1 tuần.
    4. Bác nói là có sự tiếp tay và bao che của các Mod? Chanpro không bao che cho bất cứ thành viên nào vi phạm quy định. Còn tiếp tay? Thế nào là tiếp tay? Chanpro cảnh cáo lần 1 đối với phát ngôn như thế này của bác. Bản thân việc phát ngôn như thế này cũng là việc xúc phạm tới BQT và nếu lặp lại thì bác cũng bị xử lý nhé.

Chỉnh sửa lần cuối: 16/3/14
  9. Mod01

Mod01 Administrator

Cảm ơn bạn Fc GASON. Trường hợp bạn phản ánh đã được xử lý rồi nhé.

phuongthao14122007 thích điều này.
  10. Anh nói mod nghe , chiều hôm đấy anh đã gọi điện khắp tất cả những người mà anh biết không ai biết về Nick Hắc Long .

Tại sao anh nói các Mod bao che : vì có lý do của nó . hỏi em thì em nói là em không biết .
    1. Một lượng lớn bảo được bơm vào tài khoản Nick Hắc Long .

2. Anh đã trực tiếp gọi điện phản ánh tình hình đó cho các mod mà không thấy hồi âm về hình thức sử lý .

3. Và hình thức kiểu sử lý là nói mồm thì anh đâu có tin . Vâng kiểu sử lý thế này thì lần sau chắn thủ còn muốn phản ảnh nữa không
    P/s : FC GASON ơi . lần sau thì đừng có phản ảnh nữa nhé

4. Các em làm việc kiểu quan liêu bao cấp thế này thì bao giờ chanphom.com mới đi lên được hả em .

Đôi lời góp ý thẳng chắc em giận anh lắm , nhưng anh không đồng tình với kiểu làm việc của em đâu .

cụ ơi. ChanPro2014.3.16.10.55.12.

Chỉnh sửa lần cuối: 16/3/14
    _Tàn Chi Lệnh_ thích điều này.
  11. Quynhanh1b lối chơi bài chộp giật.

Quynhanh1b
    lọai rẻ rách , chơi bài chộp giật ở vương phủ . anh em nuôi con gà nào là nó bắt . làm hơn 1 tỷ rồi chuồn . 10p sau thấy gà to lại lượn vào lươn ra , xem hà nội có bay không thì lại vào bắt .

Nhưng hà nội đâu có thiếu bảo . sông hồng hết nước thì hà nội mới hết bảo .
    Cuối cùng thì sông hồng cũng hết nước và hà nội cũng phải bay 2 lần . (gọi điện cho các mod thì các mod đều bận)

Một ngày buồn cho Hà Nội Mùa lá rụng

bay 2.

bay 1.

vồ gà 1. vồ gà 2.

12. Mod01

Mod01 Administrator

Chào anh Hà nội! Chắn pro xin trả lời những thắc mắc của bác như sau:
    1. Một lượng lớn Bảo được bơm vào tài khoản Hắc Long?
    Hiện tại Chanpro có chức năng chuyển Bảo nên người chơi hoàn toàn có thể chuyển Bảo với số lượng lớn sang nick khác. Vả lại, Chanpro không cung cấp bất cứ thông tin liên quan đến cá nhân người chơi cho bất cứ ai.

2.
    Anh gọi điện phản ánh với các Mod mà không thấy hồi âm về hình thức xử lý?
    Muốn xử lý tất cả các hành vi thì trước hết Chanpro cần phải xác định thông tin có chính xác hay không. Còn hình thức xử lý thì đã có khung xử phạt theo quy định. Cụ thể ở trường hợp này là: Phát ngôn thiếu văn hóa thì sẽ bị cảnh cáo lần 1 ban nick từ 3-7 ngày.

3. Và hình thức kiểu sử lý là nói mồm thì anh đâu có tin . Vâng kiểu sử lý thế này thì lần sau chắn thủ còn muốn phản ảnh nữa không?
    Anh có thể kiểm tra tất cả các Nick mà đã bị Chanpro thông báo xử lý tức là đã bị ban từ 3 hoặc 7 ngày cho đến vĩnh viễn đã có nick nào chơi lại được ngay 1,2 hôm sau không?

4. Các em làm việc kiểu quan liêu bao cấp thế này thì bao giờ chanphom.com mới đi lên được hả em?
    Khi xử lý tất cả mọi vấn đề Chanpro tiên quyết là sẽ căn cứ theo luật định đã đề ra để xử lý nên không thể nói là quan liêu bao cấp được anh ạ.

Chắn pro xin chân thành cảm ơn vì những ý kiến đóng góp của bác. Chúc bác chơi vui vẻ.

phuongthao14122007Cửu Phẩm Sân Đình thích điều này.
  13. Returnnow

Returnnow Học chơi

tôi cũng bị dính với quynhanh1b, thật buồn cho những lối chơi này ChanPro2014.3.20.20.37.15.

brucenguyen thích điều này.
  14. Choạp01

Choạp01 Dân đen

Đọc nhiều comment nên ngứa ngáy cũng muốn tham gia vài câu:
    1- Với mod: trước đây tôi cũng hay nạp tiền để chơi ( nạp trên nick khác), nhưng cứ nạp kha khá và chơi lúc khuya rất hay thấy mình bị chơi bẩn. Điển hình như 1 tay 4 chắn què chi, trên bài có đôi bát sách, đôi bát vạn, cạ cửu văn cửu vạn. Nhà trên đánh chi, nó ăn và đánh cửu vạn, hết vòng bốc lên cửu văn ù cbt. Còn những khi tôi ù to thì lag hoặc bị ù đè chính cửa của mình cũng ko ít. Lâu lắm ko nạp tiền nữa, chơi chùa cho lành, khỏi rước bực vào thân.
    2- Với players: đêm khuya yên tĩnh chơi chắn mà có ai đó xổ toẹt một tràng tục tĩu thì bực mình lắm, hãy đặt mình vào vị trí bạn chơi trước khi làm vậy nhé. Có thể bạn nghĩ người kia chẳng biết mình là ai nên không cần ý tứ. Nhưng nên nhớ rằng điều đó phản ánh bản chất của bạn. Những người đang cùng bàn chắn với bạn nghĩ sao về bạn thì rất có thể những người đang sống quanh bạn cũng đang nghĩ như vậy về bạn đấy.

15. vas83

vas83 Chắn Hội LÈO TÔM

:))e gặp vài lần nhưng ko để ý, tưởng nó nhiều bảo ai làm trò đấy ~x(

16. _Tàn Chi Lệnh_

_Tàn Chi Lệnh_ Tiêu Dao Hội

• Chơi bời nản vãiX-(Ù có 4 ván mà thằng TRƯỞNG LÃO1 đã sút rồi.

Untitled.

ChanPro2014.3.21.11.35.43.
    Còn ngồi im như thế này,đến lúc người ta làm 1 mớ rồi bỏ đi thì biết kêu aiX-(
    Untitled.

Chỉnh sửa lần cuối: 21/3/14
    phuongthao14122007Hoàng tử Thành Rome thích điều này.
  17. ducthudo

ducthudo Chắn hội Hà Nội

có dấu giày của TRƯỞNG LÃO1, tranquang79... anh loại trừ donguyen_khang là chỗ ae biết nhau thật..
    Nic nào xấu thật sự anh em cứ phản ánh với anh.. CSKH là nhiệm cụ của anh hỗ trợ các MOd ...

18. _Tàn Chi Lệnh_

_Tàn Chi Lệnh_ Tiêu Dao Hội

:-bdĐá được báo trước mà Anh...donguyen_khang còn trêu ,Anh sắp bị đá.

Chỉnh sửa lần cuối: 21/3/14
    phuongthao14122007Hoàng tử Thành Rome thích điều này.
  19. Hoàng tử Thành Rome

Hoàng tử Thành Rome Lý trưởng

mình nhớ ko nhầm thì quynhanh1b trước hay chơi 1 nik cũng hay đi rình gà chuyên nghiệp ko kém nghĩa alex, đó là hanglam68 ChanPro2014.3.20.20.37.15. vồ gà 2.

napal thích điều này.
  20. lqdmy12

lqdmy12 Học chơi

Hôm nay lại gặp nick này, nghe nói là nick CHINHTHAIBINH, mình bay bảo chờ tí quay lại thì khóa, nick này hôm qua thì có tính bẩn là người vào xem thôi cũng đá, bẩn hết chỗ nói
    ChanPro2014.3.21.14.17.30. Hôm nay lại gặp nick này, nghe nói là nick CHINHTHAIBINH, mình bay bảo chờ tí, quay lại thì khóa ChanPro2014.3.21.14.23.54.