KuBin_Love với chanphom.com và những người bạn

Thảo luận trong 'Góc lưu niệm - Giải trí' bắt đầu bởi KuBin_Love, 14/6/14.

?

Bạn đã ù khan bao giờ chưa??

Poll closed 12/11/15.
  1. Rồi..

5 vote(s)
    83.3%
  2. Chưa...khó quá cái đó chắc là may mắn thôi

1 vote(s)
    16.7%
  1. KuBin_Love

KuBin_Love Chánh tổng

Với mình Sân Đình luôn "tuyệt vời ông mặt trời" nay càng "yêu quí" hơn...
    Cám ơn các anh rất nhiều
    Mong còn được gắn bó với các anh nhiều hơn nữa...
    Thêm 1 kỷ niệm với KuBin Love
    ChanPro2015.11.24.4.18.2.

2. tuan290914

tuan290914 Tiêu Dao Hội

Hình đại diện tặng 1 anh bạn "già"..."già mà teen", "già mà luôn yêu đời, vui vẻ, sống hết mình"

3. tuan290914

tuan290914 Tiêu Dao Hội

Tâm sự trên Kênh Báo Cáo Bơm Bài
    Đài Tiếng Nói Sân Đình
    27/11/2015
    Qua mục này cho em xin ít dòng tâm sự:
    Với hầu hết tất cả những người chuẩn bị chơi games, đang chơi games và đã chơi games thì tất cả mọi người đều có 1 suy nghỉ ban đầu là chơi vui, giao lưu và hiện tại đang rảnh rỗi nên ta kiếm 1 Games nào đó vốn trước đó ta biết và chơi để vui và đỡ nhàm chán trong times rảnh rồi.
    Với hầu như tất cả mọi games online, games offline khi bạn chơi đều có thu phí để bù lại chi phí Sản xuất + chi phí để duy trì games đó (online) hoặc bạn phải bỏ tiền mua đĩa để cài (đối với games offline)...Nhưng khi xong xuôi đến màn chơi khó hay các bạn nói đen thì hầu như ai cũng nghỉ phải hack (off) và tìm mọi cách để thắng (onl)...Khi đó các bạn lại quên mất mục đích ban đầu mình đến với games là gì...Khi bạn đả hack hay bơm xong thì các bạn thấy trò chơi đó có vui nữa không?Thú vị nữa không?
    Theo mình biết thì Sân Đình cũng đang nghiêm cấm hành vi bán bảo...Nếu các bạn bơm xong...uh thì trước mắt các bạn chia cho ae bạn bè trong nhóm để chơi...Nhưng rồi các thành viên trong nhóm đó có chơi Chắn or Phỏm mà cảm thấy vui và thú vị như những ngày đầu đến với Sân Đình không?có còn hồi hộp khi lên con mình chờ ù mà đc xướng: "chì bạch thủ" ăn gà...hay là lại tiếp tục nghĩ:"đang rảnh gọi anh em tập hợp lên Sân Đình bắt gà chạy rong" đê ae...Rồi khi các bạn lấy đc bảo của ae khác các bạn sẽ lại làm gì? Như có 1 số anh vẫn nói: "Bảo Sân Đình khi đến từ đâu thì lại về chổ đó thôi, căn bản là mình được vui và có những giây phút giao lưu, 888 với ae cho thoải mái sau time công việc + đam mê"...
    Với Sân Đình mình thấy hiện tại từ dao diện, đên cách đánh và chất lượng mạng, kỹ thuật là gần như same người đời nhất...và quan trọng hơn như mình thấy : mục tiêu của BQT Sân Đình đến thời điểm này thì ngoài tạo ra Sân Đình là 1 sân chơi, "game Việt của người Việt" để ace đc giao lưu và cùng chung sức "nối vòng tay lớn" , "ấm áp tình thương"...rất đáng quý các bạn ạ...
    Vì vậy mình mong ace đừng có bơm bài, chơi xấu nữa..."cuộc sống có đc bao nhiêu"..."hãy sống vui và vui hơn nữa với những gì mình đang có như thế mình sẽ có nhiều thêm những cái mình sẽ có"
    Chúc tất cả ace đang và sẽ chơi games và tham gia game Sân Đình "chơi vui vẻ cho đời nó khỏe"..."đang khỏe đang vui đừng tự rước các bực và phiền muộn vào người làm gì"....Thêm 1 nụ cười là sống thêm những giây phút vui tươi
    Thân ái
    Tâm sự của 1 member như tất cả các ACE

Nguyễn Tiểu Thương, pdhien, KuBin_Love4 others thích điều này.
  4. thuongpro_gamethu

thuongpro_gamethu Chánh tổng

tuyệt vời ông mặt trời:)):)):)) PhomPro2015.11.29.1.0.41.

Tiểu Thương, KuBin_LoveKuBin Love thích điều này.
  5. tuan290914

tuan290914 Tiêu Dao Hội

Lần đầu được ù cước này >:D<>:D<>:D<
    ChanPro2015.12.12.3.18.29.

6. Tào Tháo

Tào Tháo Đại Gian Thần

Gửi Gió cuốn đi !
    Chắn thủ cũng có những cái ngưỡng, cái mốc như đời người. Khi mới lập nick, lúc nào cũng muốn chơi, háo thắng, rồi hoài bão xa xôi muốn đỗ ông nghè bà tổng, muốn nổi tiếng, muốn đứng trên mọi người. Đời người vốn chắc trở,chẳng như là mơ. Chắn cạ thì canh đỏ canh đen, nọc chẳng chiều, cây ù thì xách điếu .. Ngoài đời , con người sẵn sàng bắt chấp thủ đoạn để đạt mục đích trong chắn phu thì hằn học , chửi thề, không thắng được thì giở chiêu trò bẩn thỉu. Thế mới có câu : Nhìn cách chơi đoán được tâm tính, nhìn cách đánh biết được nhân cách con người...

"Ai rồi cũng chết
    Bảo ở đâu lại trở về đó
    Sân đình có thể trụ nhiều đời
    Ta còn được bao nhiêu năm
    Cái nick Vip bao lâu chăm bẵm
    Bảo đầy kho rồi để cho ai..
    Ngày đầu gặp chú @lamtythoi
    Có bạn lag chú nhắc người chậm tý.
    Chú @Tiểu Thương rõ ràng trì bạch thủ
    Thương bạn nghèo chú bỏ chữ Trì đi.
    Anh @Thục Vương vốn thẳng thắn, khinh khi
    Còn ngỡ ngàng khi gặp tay đối trọng.
    @gaihaonam10 chẳng phải tay trọc phú
    Bát gạo nấu nốt bơm cả để em chơi
    @Củ khoai lang luôn nở nụ cười
    Lòng bồ tát luôn ra tay tương trợ
    Có một anh mang id 3961
    Thoáng một lần gặp ở trên bàn thôi
    Không nhớ tên, cũng chẳng rõ mặt mày..
    Chơi đẹp quá khiến Tháo phải sửng sốt
    Nhớ vội vàng được cái số id.
    Anh sắp bay, Tháo bảo chờ đổi nick
    Bơm cho anh vài chục để chơi vui.
    Anh bảo nghỉ mai còn phải đi làm
    Hết lại cào có gì đâu phải nghĩ...
    Người chơi đẹp, ngoài đời như chắn cạ
    quá ít ỏi so với kẻ lưu manh.
    Giàu làm chi khi chẳng có bạn hiền
    Chơi làm gì khi chẳng ai nhòm ngó tới.
    Có người hỏi Tháo sao lại chơi dưới Làng
    Khi trong túi còn tỷ hơn tỷ kém
    À bạn ơi bởi tôi vui với bạn
    Bạn của tôi ở khắp mọi nơi nơi
    Từ Làng Hạ cho tới đỉnh Vương Gia
    Khắp mọi miền chỗ nào chẳng có
    Kẻ tay to người chỉ bạc lẻ thui
    Đâu phân giàu nghèo miễn là vui,
    Chơi cược to chắc gì đã là hảo thủ.
    Được ăn kìm rồi bị đì mới thú
    Hết nọc hòa làng cả bàn được cười vang"

P/s Tức cảnh sinh tình, đôi dòng tự sự vội vàng gửi anh em. Cứ gạch đá thoải mái, Tháo đang xây dở Đài Đồng Tước sợ éo gì ... kkk

Chỉnh sửa lần cuối: 12/12/15
  7. tuan290914

tuan290914 Tiêu Dao Hội

#-o#-o#-oVào nhà miềng văn thơ lai láng mà không có 1 lần này nhắc đến @KuBin Love X-(X-(X-(Sút ra khỏi nhà bây chừ đó>:/>:/>:/
    P/S: Anh bạn ID 3961 của bạn đây @danghaiha

Nguyễn Tiểu Thương, nammt333, pdhien2 others thích điều này.
  8. Tào Tháo

Tào Tháo Đại Gian Thần

1451028243231. Đây tặng chủ nhà con chép để om dưa không phải loại cá thường thả mồi là dụ được đâu. Dân gian gọi "quay đầu là bờ" binh pháp bảo " biết thời thế".. Nhìn kỹ mới thấy tuyệt đỉnh công phu ở trong đó kkk

9. Củ khoai lang

Củ khoai lang Tôi yêu Sandinh

Nguyễn Tiểu Thương, mod01, KuBin Love4 others thích điều này.
  10. Tào Tháo

Tào Tháo Đại Gian Thần

Bin thúi trẻ thế à anh. Thế mà gặp em nó mày - tao - chi - tớ suốt. Mịa lần sau gặp sút cho cái vào mông cho nhớ...

11. Wolverine 1102

Wolverine 1102 Dân đen

12. tuan290914

tuan290914 Tiêu Dao Hội

Hì...do em dưới Hải Phòng lên muộn quá...lên cái em alo các anh gặp đc 1 tí time...nhưng cũng ấm áp rồi...Biết mà lên rồi trể chuyến vào Đà Nẵng thì em ngồi với các anh và chị @gaihaonam10 cho đến tối cho rồi anh @mod01 , @mod09 @mod12 nhỉ...=))=))=))...Tính mình vốn chém nhiều mà hôm đó tiếc time và mẹ Bin đi theo nên chỉ đc "nghía chị Gái và các anh" chứ không "chém" và "sờ" vào hiện vật...tiếc ơi là tiếc...Hẹn các anh chị 1 ngày gần nhất..
    P/S: Tháo ah...giờ mới biết là trẻ hả...100 người thì 99 người đã nói yêu vì "trẻ và ẹp" oy...còn Tháo làm nốt luôn đi cho nóng=))=))=))

Nguyễn Tiểu Thương, nammt333mod09 thích điều này.
  13. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Ra hanoi chơi mà không thèm mời ông anh 1 chén rượu. Mà tính anh nhìn thấy rượu là thèm.=P~=P~=P~

Em út kiểu này không được rồi .:D:D:D

Chỉnh sửa lần cuối: 4/1/16
  14. tuan290914

tuan290914 Tiêu Dao Hội

Anh nói thế tội em...hôm đó nếu có time thì em cùng a Khoai và ae đã vào thăm anh rồi, e đi ở "trển" về chứ có ra HN mô anh=((=((...em cũng có hỏi thăm anh mà a Khoai nói: "anh đọa rồi :D"...hẹn a và ae 1 dịp gần nhất...hôm đó em vội quá cuối cũng vẫn lỡ chuyến lên trên Nội Bài ngồi 1 mình đến 6h chiều mới có chuyến vô à:(:(

nammt333, thuongpro_gamethuHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  15. heromediapro

heromediapro Chắn hội Lèo Tôm

Gửi em nhé!
    ChanPro2016.1.11.14.43.8.

Hưng Yên 8989, nammt333KuBin Love thích điều này.
  16. heromediapro

heromediapro Chắn hội Lèo Tôm

Còn nữa...!
    ChanPro2016.1.11.15.19.15.

17. tuan290914

tuan290914 Tiêu Dao Hội

nammt333HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  18. tuan290914

tuan290914 Tiêu Dao Hội

Chỉnh sửa lần cuối: 7/3/16
    Nguyễn Tiểu Thương, DuyHV, nammt3332 others thích điều này.
  19. thuongpro_gamethu

thuongpro_gamethu Chánh tổng

chúc mừng chú nhé anh cũng sẽ cố gắng kiếm cái bằng như chú kakaka

20. tuan290914

tuan290914 Tiêu Dao Hội

Cố gắng đi anh zai...đang dây đỏ...làm luôn cái cử nhân...hôm sau thành tiến sỹ cho nó "hoành"

Nguyễn Tiểu Thươngthuongpro_gamethu thích điều này.