Góp Ý - Đề Xuất Tính Năng Mới

Thảo luận trong 'Góp ý - Báo lỗi' bắt đầu bởi Mod04, 13/10/11.

?

Theo các bác SĐ có nên mở rộng thêm các hình thức nạp bảo?

1. A: Có

68.2%
  2. B: Như hiện tại là đủ.

31.8%
  1. Mod07

Mod07 Moderator

Trong phiên bản 3.0 bên em sẽ thay đổi tính năng công thần và gần như không trừ điểm kèm theo những ưu đãi cho những người đã nạp từ trước đến nay anh nhé.

thích đàn ôngĐông_Anh 1 thích điều này.
  2. Đông_Anh 1

Đông_Anh 1 Chánh tổng

thế giờ chừ hết bao nhiêu điểm công thần của anh..giờ nạp bao giờ dc chứ..điểm công thần gọi là điểm tích lũy của các chắn thủ.cũng như điểm víp trong game..đáng số không lên chừ điểm víp của các ae..và theo đó BTC hàng tháng hay năm dựa theo số điểm của các chắn thủ nạp và có phần thưởng động viên của ae nạp nhiều...như vậy gọi là khuyến khích ae chơi vui vẻ..tôi nghĩ như vậy thì SD này nhiều người như tôi vào chơi cảm thấy vui..chứ đằng này BTC chẳng thấy gì.ACE SD ai đồng ý những đóng góp như tôi thì cho xin cái like cho đỡ trôi bài nha

thuc0989, bom32017, lamtythoi5 others thích điều này.
  3. Đông_Anh 1

Đông_Anh 1 Chánh tổng

thế giờ chừ hết bao nhiêu điểm công thần của anh..giờ nạp bao giờ dc chứ..điểm công thần gọi là điểm tích lũy của các chắn thủ.cũng như điểm víp trong game..đáng số không lên chừ điểm víp của các ae..và theo đó BTC hàng tháng hay năm dựa theo số điểm của các chắn thủ nạp và có phần thưởng động viên của ae nạp nhiều...như vậy gọi là khuyến khích ae chơi vui vẻ..tôi nghĩ như vậy thì SD này nhiều người như tôi vào chơi cảm thấy vui..chứ đằng này BTC chẳng thấy gì.ACE SD ai đồng ý những đóng góp như tôi thì cho xin cái like cho đỡ trôi bài nha

bom32017, thuc0989lamtythoi thích điều này.
  4. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Chào bạn.
    Điểm công thần bạn có thể hiểu là điểm để xác định mức độ quyền lợi của mình. Nó không phải là điểm Vip..
    Ngày xưa khi chưa có điểm công thần, ACE rất mong muốn Sân Đình đưa ra 1 cái gì đó để giúp cho chắn thủ có thể dễ dàng thuận tiện hơn khi hết bảo đó là: Vay...
    Sự thật là những người có điểm công thần họ dùng điểm này để vay bảo, và ít khi chịu trả lại cho Sân Đình lắm :)):)) -> có thể hiểu điểm công thần như 1 kiểu khuyến mại.

Cũng phải nói lại là: tuy điểm công thần làm ra là rất tốt nhưng có nhiều điểm không được hợp lý lắm.
    Tới đây tính năng công thần sẽ được sửa và thay đổi rất nhiều, hi vọng sẽ làm ACE cảm thấy bất ngờ và hấp dẫn.
    Cảm ơn ACE đã nhiệt tình góp ý.

Chỉnh sửa lần cuối: 9/5/17
    HàNộiMùaThuVàng, babom, Tào Tháo2 others thích điều này.
  5. DONGSAY1

DONGSAY1 Chánh tổng

Sao hôm qua tôi bỏ thi mà hôm nay vẫn thấy báo như thế này

Các tệp đính kèm:

6. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Chào bạn.
    Bạn thông báo có suất là do ngày 25/5 bạn có tham gia thi vòng loại.
    Tuy rằng bạn bỏ thi dở chừng, nhưng bạn vấn có suất dự bị thứ khoảng 100 gì đó.
    Quả thật là các thông báo trong khoa cử hiện tại ở Sân Đình hiện nay đang không được hợp lý.
    Trong thời gian tới Khoa cử, thông báo và 1 vài tính năng của Sân Đình sẽ được thay đổi để hợp lý và chuyên nghiệp hơn.
    Cảm ơn bạn đã góp ý.
    Chúc bạn chơi vui.

Tào TháoNguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  7. DONGSAY1

DONGSAY1 Chánh tổng

:D:">

8. Tiêu Dao_Đỉnh Cao 81

Tiêu Dao_Đỉnh Cao 81 Tiêu Dao Hội

Xin đề suất thi đình BQT xem sét.
    Đã đỗ đc tiến sỹ rồi mà ko còn suất thi đình nữa nếu muốn thi đình của các lần sau thì đóng phí để giống như 2 phần thi hương thi hội.
    Mong BQT xem sét.

Tào TháoHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  9. Luật thi Đình hiện nay là hợp lý rồi, có như vậy mới mang tính bản sắc thi đấu, cạnh tranh và quyết tâm cao cho các chắn thủ cùng cố gắng ý chí thi cử. Kết luận: Giữ nguyên Luật chơi (thi Đình)! >:D<

Tào TháoHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  10. thuc0989

thuc0989 Chắn hội Lèo Tôm

nếu đóng phí để dc thi đình thì khác Nào mua quan bán tước hả a đỉnh Cao

Tào Tháo thích điều này.
  11. Tiêu Dao_Đỉnh Cao 81

A hỏi chú thế thi hương thi hội chú cũng pải đóng phí để thi đó thôi. Thế ko phải mua quan bán tước hả E. A đưa lên BQT thấy hợp lý thì làm ko hợp lý thôi đó là ý kiến để những ai đỗ tiến sỹ đc đóng phí thi đình chứ có phải riêng A ý kiến đc đóng phí thi đình đâu

Chỉnh sửa lần cuối: 9/7/17
    maithuyanh0205Tào Tháo thích điều này.
  12. Tào Tháo

Tào Tháo Đại Gian Thần

Điều cần thay đổi ở đây là nhiều người nhất bàn mình đấu nhưng vẫn phải dự bị. Trong trường hợp vòng tiếp theo ko lấy đến dự bị thì coi như mất suất. Ví dụ như Khoa cử tháng 4 các ông này nhất bàn mà vẫn phải dự bị :

Dự bị số 1 : @khanhngan2007 ... Nhất bàn 15 .... 39 điểm
    Dự bị số 2 : @Trâu non ............... Nhất bàn 6 ...... 38 điểm
    Dự bị số 3 : @0986719077 .........Nhất bàn 12 ...... 33 điểm.
    Điều bất cập ở đây là đôi khi nhất bàn mà vẫn không chắc đã được đi tiếp. Thứ hai là khoa cử xếp bàn ngẫu nhiên, ông nào đen rơi vào bảng toàn rắn rết thì có cao điểm vào mắt chưa kể đến nhiều trường hợp 1 bàn có đến 2 thí sinh bỏ thi, lúc đó tha hồ mà gò... :)):)):))
    Đề xuất thay đổi :
    - Chỉ xếp tối đa 16 bàn thi, lấy nhất bàn đi tiếp. Tất cả nhì bảng là dự bị.
    Ưu điểm : trả lại sự công bằng cho những người xuất sắc nhất bảng nhưng điểm thấp. Tăng thêm độ khó cho khoa cử , tạo nguồn thí sinh, và cổ động viên đông đảo hơn cho các lần thi tiếp theo.
    Mưu sự tại gian thần, hành sự tại mod ! :-j:-j:-j

13. hamsay68

hamsay68 PV Báo Ảnh Sân Đình

:D:D:D Thi toàn ... hịt !!! khỏi thi cử gì.... cho khỏe !!!:)):)):)):))

Tửu Thần, ĐỉnhCao81Tào Tháo thích điều này.
  14. Tiêu Dao_Đỉnh Cao 81

Huynh cứ thi đi vui lắm Huynh đỗ tiến sy hamsay68 rồi bước tiếp huynh đỗ thánh Báo hansay68. :)):))

15. shogun 001

shogun 001 Lý trưởng

Kính gửi: BQT Sân Đình
    - Gần đây tôi thấy có hiện tượng một số bạn chơi có thủ thuật không hay là đang chơi khi gà tương đối thì lẳng lặng khóa bàn có mật khẩu. Với bàn cược lớn thật sự rất ức chế nếu chẳng may bị lag hoặc đen quá phong thủy chút (hì). Thật ra không muốn nói vì không dám chắc nhưng theo cảm nhận thì những trường hợp này còn có khả năng bị quây(!). Chơi là chấp nhận nhưng có lẽ SĐ nên xem xét có cách thức để khi key khóa bàn thì phải có thông báo cho những người chơi còn lại trong bàn biết (hệ thống tự thông báo, báo cả mã khóa luôn) để đảm bảo tính công bằng và tránh bị chơi xấu.
    Chút góp ý với mong muốn Sân Đình luôn là sân chơi đẹp. Thân!

pdhien, Mod09, Tào Tháo1 người khác thích điều này.
  16. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn!
    Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến. Việc hạn chế và loại trừ các thành phần chơi xấu cũng là vấn đề nhức nhối không chỉ của Sân Đình mà còn của cả cộng đồng. Ý tưởng của bạn cũng là một ý tưởng khá hay. Mình sẽ bảo lưu và chuyển cho bộ phận phát triển sản phẩm nghiên cứu và triển khai nếu hợp lý bạn nhé.
    Thanks.

pdhien, shogun 01, HàNộiMùaThuVàng2 others thích điều này.
  17. thuc0989

Mình thấy ý kiến góp ý của bạn rất đúng và có lý nếu đang chơi gà to gặp trường hợp như bạn nói thì quả Là quá nhọ

18. Mễ Trì Thượng

Mễ Trì Thượng Chánh tổng

(Không biết post cái này vào đâu, đắn đo mãi cuối cùng tôi quyết định post vào đây. Nếu không đúng vùng, xin Admin chuyển giúp tôi về đúng nơi, đúng chốn và xin đừng ban nick tôi ạ).

Kính thưa các bậc Trưởng bối
    Kính thưa các Bác, các Anh Chị
    Thưa các bạn và tất cả các Chắn thủ.

Tôi thường lấy câu dạy của các cụ làm kim chỉ nam cho các hành xử ngày thường: "Khắt khe với mình và rộng lượng với người".
    Nhưng quả thật, có những cái mà dù cho có bình tĩnh đến mấy cũng không thể "rộng lượng" được. Kính mời cả nhà xem hình chụp màn hình sau đây ạ:
    PhomPro2017.8.29.2.36.47.

Tôi chưa nói đến cách ăn nói lỗ mãng khi vừa vào đã kẻ cả:
    Xoa.
    Nhưng cái nick thì KHÔNG THỂ CHẤP NHẬN được.

Trước đó, hai nick khác cũng vậy:
    Xoa.

Xoa.
    Kính xin BQT có biện pháp xử lý với 3 nick này. Với những thành phần VÔ VĂN HÓA như thế, Sân Đình KHÔNG BAO GIỜ chào đón sự có mặt của họ.

Trân trọng Kính chào!

Các tệp đính kèm:

• Xoa.
      Kích thước File:
      159.9 KB
      Lượt xem:
      0
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/8/17
    Mod09, Nhất Cửu Thất CửuTào Tháo thích điều này.
  19. thuc0989

Bạn cóp lại bài của bạn rồi đưa vào mục phạt vạ (phát ngôn thiếu văn hóa ) để các mod sử lí

Tào TháoMễ Trì Thượng thích điều này.
  20. Mễ Trì Thượng

Mễ Trì Thượng Chánh tổng

Cám ơn bác đã chỉ bảo. Tôi sẽ làm như lời dạy của bác ạ.

Tào Tháo thích điều này.