[Sự kiện] Giới thiệu phiên bản Chắn 1.16 sắp ra mắt.

Thảo luận trong 'Mõ làng' bắt đầu bởi mod11, 6/1/16.

1. Tào Tháo

Tào Tháo Đại Gian Thần

@Đông Anh 360 !
    Cảm ơn bạn đã chỉ cho mình cái " nút " chơi ngay nằm ở đâu. Tháo mắt mờ, tai điếc lâu nay không biết. Bạn nói hay vậy, giá như bạn nói nhiều hơn một chút sẽ có ích cho các anh em lắm đấy. Tiện thể cho mình hỏi khôn tí : Mình muốn vào bàn đã có 3 hoặc 2 người nhưng nếu cái " nút chơi ngay " của bạn nó cứ đưa mình vào bàn có 1 người thì làm sao nhỉ ?
    @ngayngat1234 !
    Lâu lắm rồi mới bị bắt bẻ câu chữ. Hay lắm, thú lắm.. Bạn đã bao giờ được nghe hay đọc cái cụm từ " Tự do trong khuôn khổ " hay " Tự do quá trớn " chưa ? Cái gì cũng phải có khuôn khổ, tự do quá tất loạn. Ù suông và ù 4 điểm tách biệt ra ở 2 khu khác nhau, giúp người chơi dễ dàng liên kết, lập bàn, tiết kiệm thời gian. Nói là " bắt buộc " nhưng chẳng hề " bắt buộc " . Có hai trào lưu chơi chính đó là 2 điểm và 4 điểm. Bạn thích chơi kiểu gì vào thẳng khu đấy có phải hay hơn không.
    Anh Ân - @evret17774 !
    Tính năng tự ù của anh cũng hay. Nhưng theo em nghĩ chỉ nên áp dụng ở khu vực Làng Hạ. Nơi có nhiều nick mới tham gia hoặc đang học chơi. Áp dụng ở các khu khác sẽ làm mất đi nhiều thi vị. Người chơi rảnh tay quá sẽ kém tập trung, mất hứng thú. Việc tự bấm ù chậm một vài giây đôi khi là cả một nghệ thuật.

Chỉnh sửa lần cuối: 9/1/16
    Nguyễn Tiểu Thương, duy_VIP, hoa10gio5 others thích điều này.
  2. evret17774

evret17774 Chánh tổng

@Tào Tháo, em ... Dù ở làng hạ hay nơi tập chơi cũng được mà cược được to lên có sao đâu em.Đó chỉ là phân khu ra mà thôi. Em có thấy rất nhiều chủ bàn cài 6 s với 8 s để làm gì .Người ta cần nhanh thôi ,bọn anh bay giờ mắt có hạn rồi nên không theo kịp thời gian ít như vậy.Còn chơi như ngoài đời thì đã có Vương Gia và Chánh tổng rồi .Theo tôi trả lại như trước mà chỉ có khu Thương Gia có thêm tính năng tự ù là ok đâu phải cần công nghệ gì .Công nghệ cao thì các bạn đầu tư vào các giải đấu để các chắn thủ thi đấu giao lưu học hỏi nhau .Sẽ có thêm nhiều các buổi off ngoài đời nữa chứ....Tôi văn chưa hay võ không giỏi có sai sót gì mong các bạn lượng thứ .Thanks

3. evret17774

evret17774 Chánh tổng

Câu này họ nói sai .A chơi đến bây giờ ở SD chưa bao giờ bị như vậy cả...

Nguyễn Tiểu Thươngnammt333 thích điều này.
  4. NHỎ KHÔNG HỌC ,LỚN MẤT TRÍ.!!!:)):)):))

5. THẾ CÒN PHẦN ĐIỂM CT THÌ SAO HẢ MOD,THEO Ý KIẾN CÁ NHÂN CỦA TÔI MUỐN PHÁT TRIỂN VỀ KINH DOANH THÌ SD BỎ TRỪ ĐIỂM CT ĐI THÌ SẼ CÒN PHÁT TRIỂN HƠN NỮA,BỎ CÁI LỢI TRƯỚC MẮT ĐỂ LẤY CÁI LỢI LÂU DÀI LÀ VẤN ĐỀ SỐNG CÒN CỦA 1 DOANH NGHIỆP NẾU MUỐN TỒN TẠI VÀ PHÁT TRIỂN,AE ĐỪNG NÉM ĐÁ NHÉ.!!!:x

6. hoangcaloc

hoangcaloc Hội trưởng Chắn hội Hải Phòng

Anh xin có ý này cho em tào tháo nhé, chơi ù xuông hay 4 điểm đều có cái hay riêng của nó. Anh thấy em tham gia quá nhiều vì vấn đề này . Anh nói thẳng thế này ai không chơi được 4 điểm là người trình độ chơi chắn quá kém

Nguyễn Tiểu Thương, duy_VIPevret17774 thích điều này.
  7. Tào Tháo

Tào Tháo Đại Gian Thần

Anh à !

Em đọc bài của anh lúc 19h. Giờ này em mới trả lời, không phải vì em bận hay mải chơi mà vì em cứ đắn đo không biết có nói hay không. Đây sẽ là bài viết cuối cùng của em ở topic này và có thể ở nhiều chỗ khác nữa.
    Em nói nhiều ở cái chủ đề này không phải cho em, xin anh hiểu cho . Mà vì Sân Đình vì rất nhiều anh em mới tham gia. Tâm nguyện của em là Sân Đình có một giao diện thân thiện dễ dàng nhất cho các chắn thủ, từ mới học chơi, mới tham gia cho đến các bậc lão làng. Các khu có sự sắp xếp khoa học, không trồng tréo, với tính năng riêng biệt của từng khu. Làng Hạ chơi nhỏ,ù suông. Làng Thượng chơi to hơn một chút cho tự chọn 2 hoặc 4 điểm. Lý Trưởng ù 4 điểm. Thương Gia ù 2 điểm. Chánh tổng chơi nhỏ. Vương gia cược to hơn....
    Nói về chơi 4 điểm tuy em có nói " đánh mà như bơm ", " phải chờ cây không thích", chẳng đưa đẩy được cây bài", biết làng ù to mà không chạy được" nhưng đó là thảo luận riêng. Chưa bao giờ em phản đối công khai trước diễn đàn. Mỗi người có sở thích riêng và có quyền lựa chọn cho mình .
    Nhiều người ghét em lắm, các mod cũng ghét em lắm... Cảm ơn anh vì đã nhắc nhở !

Em : Tào Tháo.

Nguyễn Tiểu Thương, duy_VIP, lamtythoi8 others thích điều này.
  8. nguyenthinga6868

nguyenthinga6868 Dân đen

nhiều cụ chơi bẩn vãi vừa nạp cái thẻ 50k đánh tay đôi nó u cho 5-7 vẫn gần hết xiền nó éo chơi nữa ức chế

nammt333hoa10gio thích điều này.
  9. hoa10gio

hoa10gio Dân đen

10. a0988508686

a0988508686 Dân đen

Đánh toàn đen đến bao giờ mới lên được bàn cụ mà chơi. thôi ... chán rồi! :bz

Nguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  11. Tricky Master

Tricky Master Lý trưởng

Từ lâu nay trên Vương ko còn chơi 4đ. Bạn này nói như vậy nghĩa là 1 mình bạn trình cao, phần còn lại của game là "thấp thủ" hết đấy! Cài 4đ chơi ko giống chắn chiếu và thực sự rất vớ vẩn. Sorry, chả biết nói gì hơn!

THIÊN_VINH, Toàn Kim Anh, thanhhuong2511892 others thích điều này.
  12. culy2011

culy2011 Dân đen

Phiên bản 1.17 em mới tải về sáng nay đã chỉnh sửa không yêu cầu điểm công thần khi vào khu thương gia nhưng lại lỗi tính năng bạn bè. Không hiện danh sách bạn bè và khi tìm kiếm. Mod kiểm tra lại giúp e nhé
    Screenshot_2016-01-16-10-25-56. 1452915324706.

Bên phỏm của em vẫn hoàn toàn bình thường nhé
    1452915353620.

THIÊN_VINH, nammt333thanhhuong251189 thích điều này.
  13. Lá Vối

Lá Vối Chánh tổng

Lạy ông cá ngả nón ^:)^^:)^^:)^. Oánh 4 điểm kêu cao thì đúng là tôi quá sợ ông rồi :)):)):)) Giả sử lên bài 7 chắn què 1 mà ác là nó không địa ù cho thì sao? Hoặc nhìn tình thế thấy làng chạy bạch định tám đỏ ông chờ bạch thủ cây hết 4 thì ngồi ngắm trăng và chịu trận ư? Nhiều, nhiều lắm các tình huống mà khi chơi chắn 4 điểm nó sẽ cười ra nước mắt. Nếu oánh xuông, ông có thể ngả 3 đầu hoặc nhả cho nhà dưới ù phá bạc có phải thấy hết được tinh túy của chắn không? Với hơn 300k điểm kinh nghiệm của ông chắc ông cũng đã trải qua những cung bậc ấy.
    Các cụ để lại môn chắn cho chúng ta nhưng các cụ có để lại luật 4 điểm đâu? Xuông mới là chắn - Chắn là phải xuông. Nên để tùy chọn thì hay hơn chứ đừng ép buộc nhau 4 điểm hay 2 điểm.:D:D

pdhien, Nguyễn Tiểu Thương, hoa10gio6 others thích điều này.
  14. Linhnguyen87

Linhnguyen87 Dân đen

Đồng ý cả với bạn @Lá Vối. Chắn mà không '' xuông'', không ''nhạt toẹt'', không '' làng xướng hộ phát'' thì chả gọi gì là chắn cả. Ù xuông là cả 1 nghệ thuật, người ù xuông là một nghệ sỹ:D. Mình khoái nhất câu MC của game nói câu '' làng xướng hộ phát''

15. Toàn Kim Anh

Toàn Kim Anh Dân đen

Nói như bố đời mẹ thiên hạ....Các cụ chắn chiếu từ xưa đến nay làm gì có luật ù phải 4 điểm...giờ thì nhiều lựa chon cho toàn thể anh em chơi...đó là mục đích của trang game để thu hút được game thủ chứ không phải là để cho ông
    @hoangcaloc lên mặt chê bai cao thấp ,tài giỏi hay yếu kém. Ông đánh cao thì đi chắn chiếu mà kiếm tiền,khỏi vào chắn mạng mà chém gió kiểu anh hùng bàn phím nhé

hoa10gio thích điều này.
  16. 61laodautroc

61laodautroc Chánh tổng

BQT ơi không có bàn tự ù 4 điểm nhỉ ...:-O:-O:-O

heromediapro thích điều này.
  17. 61laodautroc

61laodautroc Chánh tổng

Bạn nên kiềm chế không mỉa mai nói kích thế .@hoangcaloc nói có cái lý của bạn đấy nhé ...

hoa10gionammt333 thích điều này.
  18. longbhchp

longbhchp Chánh tổng

Câu nói của nick hoangcaloc là vui vẻ nói với Tào Tháo thôi chứ ko có ý gì coi thường ae chắn thủ vì vậy mong ae cũng không lên căng thẳng quá. Cao hay thấp thì đó là sự nhận thức của môi người, chơi 2 điểm hay 4 điem đo là sở thích của mỗi ngừoi các bạn a.

P/S: thấy bạn Tricky Master, Lá Vối, Toàn Kim Anh có vẻ bức xúc về lơi nói của hoangcaloc quá, trân trong mời các bạn đánh giao lưu với hoangcaloc 1 trận để học hỏi và phân cao thấp tý nhỉ.
    Xin lỗi đã viết bài tại mục này. Mong ae thông cảm

19. longbhchp

longbhchp Chánh tổng

Đề nghị anh hoangcaloc Hội Trưởng CHHP nếu có gì vui đua cá nhân với ae xin gửi vào hòm thư của họ, ko lên tra lơi trên các topic công khai, tránh sự hiểu nhầm của các ae chắn thủ khác để rồi họ có những phản ứng bức xúc.

Trân Trọng

Chỉnh sửa lần cuối: 29/1/16
    Nguyễn Tiểu Thương, hoa10gio, nammt3332 others thích điều này.
  20. hoangcaloc

hoangcaloc Hội trưởng Chắn hội Hải Phòng

Tôi nói ai ko ù đc 4 điểm là kém là tôi nói riêng với tào tháo về trường hợp của 2 ông thủy nguyên quê tôi mà tào tháo dạy chơi chắn mạng mà ko chơi dc phải bỏ,chứ tôi ko nói các chắn thủ khác. Nếu có đụng chạm với ai mong anh em thông cảm

pdhien, longbhchp, nammt3332 others thích điều này.