Đố Vui có thưởng , thông tin bổ ích !!!

Thảo luận trong 'Góc lưu niệm - Giải trí' bắt đầu bởi Thừa Tướng Lã Bất Vi, 28/3/17.

1. Ngố Xinh Xinh 1

Ngố Xinh Xinh 1 Tiểu Tiên - Thư ký Chắn Hội Hải Phòng

Bạn ơi sai rồi nhé bạn

2. Rockconga

Rockconga Chánh tổng

Gần đúng cũng được thưởng Ngố à ;));));));))

Nguyễn Tiểu ThươngNgố Xinh Xinh thích điều này.
  3. Cảm ơn bạn đã tham gia toppic của mình câu trả lời của bạn gần đúng với đáp án, bạn có thể tham khảo thêm nhé :D , trong trường hợp nếu không ai có câu trả lời chính xác thì bạn có đáp án gần đúng nhất nên vẫn được thưởng 10 triệu bảo. (sẽ chuyển bảo theo yêu cầu của bạn)

Chỉnh sửa lần cuối: 5/4/17
  4. Mran275

Mran275 Chánh tổng

Đơn ra nhập chhp đây a oi

Các tệp đính kèm:

5. Cảm ơn bạn đã tham gia toppic của mình câu trả lời của bạn đã sai rất nhiều so với thực tế, bạn có thể tìm hiểu thêm nhé :D

6. Tiêu Dao_Đỉnh Cao 81

Tiêu Dao_Đỉnh Cao 81 Tiêu Dao Hội

Sau khi trọn quyền :)] trợ giúp từ thưn. Iẻm xin đưa ra Bạnh Định cuối cùng. Bạn nick ngố xinh xinh tên. Trang sinh năm 1982. Cho e xin cái phao Câu \:D/

7. Cảm ơn bạn đã tham gia toppic của mình câu trả lời của bạn đã gần đúng với thực tế khoảng 50% bạn có thể tìm hiểu thêm nhé :D

8. Nobitaviet05

Nobitaviet05 Hội phó Chắn hội Hải Phòng

Nhìn em cười như hoa "Lê " trắng
    Ru tôi
    "Hoài" một giọt nắng thừa sương
    Em một người khách lạ xa
    "Phương"
    Viết lên "Trang" giấy lời yêu thương đầu.
    Trả lời bừa: Lê Hoài Phương Trang:)):)):)):))
    Chả mong 10m của anh Lã nhưng đây là đóng góp của Ngố Xinh Xinh cho Chắn hội Hải Phòng >:D<>:D<>:D<

Ngo Xinhxinh1.

Chỉnh sửa lần cuối: 5/4/17
  9. Ngố Xinh Xinh 1

Ngố Xinh Xinh 1 Tiểu Tiên - Thư ký Chắn Hội Hải Phòng

Vụ gi đây nhỉ hớ hớ. Người ta hỏi 1 đằng ông trả lời 1 nẻo

10. Nobitaviet05

Nobitaviet05 Hội phó Chắn hội Hải Phòng

Hớ hớ cái gì? Người ta quảng cáo cho mình trá hình lại còn hỏi vặn~x(~x(~x(

11. DONGSAY1

DONGSAY1 Chánh tổng

Công nhận ;văn dài hơn toán ..em không có bảo để thưởng nhưng em mạn phép đố bác câu này nhé;có 1 người đàn ông rất yêu vợ và thương con,lần đầu tiên vợ ông sinh cho ông đứa con gái đầu lòng ,vô cùng sung sướng ông liền đặt cho con cái tên là NHƯ MAI.Đến khi vợ sinh con thứ 2 cũng là gái ,vui mừng ông đặt tên con là NHƯ NGUYỆT.Vì đã qua thời bao cấp lên mỗi gia đình không được sinh con thứ 3.Ông ấy cho vợ về quê đẻ trộm đứa thứ 3 cũng vẫn là con gái ...Em đố bác ông ấy sẽ đặt tên đứa thứ 3 là NHƯ ....gi?

12. Tiêu Dao_Đỉnh Cao 81

Tiêu Dao_Đỉnh Cao 81 Tiêu Dao Hội

Mạo phép xin trả lời bác Say đứa thứ 3 ôg bố đặt tên Như Trước

Nguyễn Ngọc Thư thích điều này.
  13. Cảm ơn bạn đã tham gia toppic của mình nhưng câu trả lời của bạn là sai và đáp án này đã có người trả lời rồi. Bạn có thể tham khảo thêm để có câu trả lời chính xác nhé. Chúc bạn có 1 ngày lễ vui vẻ.

14. BÀ CÔ TỔ

BÀ CÔ TỔ Dân đen

Em ngoài đam mê đánh chắn nhưng toàn bị các cao thủ lột sạch túi của em.
    Để có tiền nạp thể cào em làm rèm các bác ủng hộ nhé, mai em lại hầu các cụ
    http://rembachduong.vn
    Email: rembachduong@gmail.com.
    Hotline: 0916018186

Nguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  15. Cảm ơn bạn đã ghé qua toppic của mình, câu chuyện của bạn rất vui nhưng không đúng với chuyên mục này, bạn có thể tìm mục khác để đăng cho phù hợp nhé :D

Đây là chuyên mục lưu giữ các kỷ lục của diễn đàn Sân Đình từ trước đến nay. Bạn có thể đọc và tìm hiểu để có được những phần quà sắp tới. 100 câu hỏi sắp tới đang đợi bạn. Hy vọng đây là lần thứ 2 bạn spam topic của mình và cũng là lần cuối cùng, chúc bạn có 1 ngày lễ vui vẻ bên gia đình và những người thân :-bd

16. Canon LBP3300

Canon LBP3300 Phó ban TCSK Hội Chắn Hải Dương

CHắc đặt là như ấy!

Nguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  17. Do không có ai trả lời đúng đáp án nên phần thưởng 10 triệu bảo này thuộc về bạn @Rockconga đã đưa ra được đáp án gần đúng nhất với đáp án. Lã Bất Vi đã chuyển bảo thưởng theo như yêu cầu của bạn, chúc bạn và gia đình có 1 ngày lễ vui vẻ.

18. Vãi Lùn... dạ vâng.. dạo này thấy các chắn thủ chanphom.com thích thú với từ này... vãi lùn thật =)), ù to vãi lùn :))..Vãi lùn.....vậy ta thử Bàn luận về từ "Vãi" ngày nay- Vãi là gì???? cho vui nhé anh em

"Vãi" là gì?

Ngày xưa người ta hay nói: "cười vãi ...", "sợ vãi ...", "sợ vãi ra quần" ...
    Nếu là động từ thì "vãi" chỉ hành động làm cho văng tung toé ra. Vãi là văng tung tóe. Vãi đồng nghĩa với rắc, gieo, rơi rớt: vãi hạt cải, vãi thóc cho gà, cơm vãi ra chiếu, gạo vãi đầy nhà. Vãi có nghĩa là để rơi ra, chảy ra do không điều khiển, không kiềm chế được: cười vãi nước mắt, sợ vãi ra quần. :D

"Lùn" là gì : Lùn là từ lóng mà giới trẻ thường gọi, lùn là 1 bộ phận nhỏ trên cơ thể của giống cái mà thường thường giống đực rất thích bộ phận này, Lùn là nơi sinh sản và duy trì nòi giống :D

Vãi Lùn :)), đây là câu cửa miệng của anh, anh là 1 người mà Lã Bất Vi tôi rất ngưỡng mộ và quý mến, ngưỡng mộ anh bởi chất chơi chắn trên bàn chắn và cách chơi ngoài đời thực, tôi quý mến anh bởi tính thật thà và thẳng tính đôi khi rất trực tính. Theo như giang hồ đồn đại anh đánh chắn trên Vương Phủ sắm Ô tô, "đồn đại thôi nhé" :D

Anh là hội phó của 1 Chắn Hội lớn nhất hiện nay, anh là nhà vô địch của giải đấu Công Thần Sân Đình đầu tiên của trang mạng chanpham.com, Ngoài anh ra, chưa 1 chắn thủ nào từ trước tới nay chơi trên Vương phủ ù những ván Ù 69 điểm, những ván ù 67, 68, 69 điểm của anh đi vào lịch sử của sân đình, tên tuổi của anh là thương hiệu của Sân Đình. Anh xứng đáng được Lã Bất Vi tôi Vinh dang tại toppic này.

Câu Hỏi : Anh là ai, hãy cung cấp hình ảnh đầu tiên của anh khi tham gia chắn Sân Đình. (tối thiểu 3 hình ảnh)

10 triệu bảo sẽ là của bạn nếu trả lời đúng câu hỏi trên.

vai.

Chỉnh sửa lần cuối: 6/4/17
  19. bavixanh86

bavixanh86 Lý trưởng

36.JPG Chắc là anh tranhai77 33. IMG_0225.JPG

20. Hoài__Thương

Hoài__Thương Dân đen

đó là chumso phải ko anh?
    2. 430937_138693609618095_1849909178_n. 528384_138694306284692_1513241522_n.