Đố Vui có thưởng , thông tin bổ ích !!!

Thảo luận trong 'Góc lưu niệm - Giải trí' bắt đầu bởi Thừa Tướng Lã Bất Vi, 28/3/17.

1. Được Vinh danh hội làng là điều mà bất cứ chắn thủ nào cũng mơ ước khi chơi chắn Sân đình, mừng hơn khi Ù trên 58 điểm lại được thưởng thêm 50 triệu bảo "đây là quy định của Sân Đình"

Không gì là không thể có, mọi chuyện có thể sảy ra trên trang mạng chắn Sân Đình. V
    án Ù không tưởng, đây là ván Ù có số điểm cao nhất hiện nay trên Sân Đình.

Thông,Cá Lội Sân Đình ngư Ông bắt cá tám đỏ 2 lèo, tôm có thiên khai , không phải nhé ....v....v.... hay NLXH,HRCP, HRCP, kính tứ chi, có thiên khai cũng không phải nhé..v....v.... Thông, thiên Ù, thập thành tám đỏ 2 lèo, 4 thiên khai..v.....v... không phải nhé

Câu Hỏi : Hãy cung cấp bằng hình ảnh hay bạn tự nghĩ ra các cước ù để 1 ván Ù có số điểm cao nhất hiện nay tính theo luật Sân Đình (chơi 2 , hay 3 ,4 người đều hợp lệ)

10 triệu bảo sẽ có trong tài khoản của bạn nếu bạn có đầu óc tưởng tượng về cước ù có số điểm cao nhất nhưng lưu ý phải đúng luật của Sân Đình.

Chỉnh sửa lần cuối: 19/4/17
  2. bavixanh86

bavixanh86 Lý trưởng

Thông ù bòn kính tứ chi hoa rơi cửa phật nhà lầu xe hơi HRCP có thiên khai tôm :80 điểm

3. Vũ Minh Hiếu

Vũ Minh Hiếu Dân đen

Thông ù bòn (bát cá) 8 đỏ cá lội sân đình ngư ông bắt cá 2 thiên khai tôm : 77 điểm

4. doi_la_the_thoi

doi_la_the_thoi Chắn Hội Lèo Tôm - Interpol Sandinh

có phải ván ù này không anh?

5. Mran275

Mran275 Chánh tổng

em mượn hình ảnh này làm câu trả lời!
    cước đó là: phá thiên thông chì thiên ù địa ù chíu ù ù bòn bạch thủ bạch thủ chi thâp thành bạch định tám đỏ kính tứ chi hoa roi cửa phật nhà lầu xe hơi hoa roi cửa phật cá lội sân đình ngư ông bắt cá 4 lèo 4 tôm thiên khai 4 chíu 4 bòn.
    11111111111111.

Chỉnh sửa lần cuối: 19/4/17
  6. hieupbqgmn

hieupbqgmn Chánh tổng

Đáp án của em là:
    Thông, tròn, ù bòn, kính tứ chi, hoa rơi cửa phật, nhà lầu xe hơi HRCP, có thiên khai,tôm :81 điểm
    Ko biết được không ạ.

7. 2 bạn đã đưa ra đáp án hoàn toàn chính xác, cảm ơn 2 bạn đã tham gia toppic của mình , phần thưởng sẽ được chia đều cho 2 bạn chơi. hẹn các bạn ở câu hỏi tiếp theo.

8. Cảm ơn bạn đã tham gia toppic của mình, đáp án của bạn vẫn ít điểm quá so với kỷ lục điểm ù của Sân Đình, hẹn gặp bạn ở câu hỏi tiếp theo

9. Cảm ơn bạn đã tham gia toppic của mình, đáp án của bạn thừa cước của Sân Đình, trong luật chắn của sân đình không có cước tròn mà chỉ có trong phỏm, bạn nên tìm hiểu lại luật của sân đình nhé, hẹn gặp bạn ở câu hỏi tiếp theo

10. Cảm ơn bạn đã tham gia toppic của mình, đáp án của bạn quá nhiều điểm Ù, theo như mình được biết ván ù trên là 252 dịch, đây là cách lách luật để chuyển bảo qua ván đánh khi không có điểm công thần bằng cách Ù láo. cách ù trên chỉ đúng khi số bảo nhỏ hơn hoặc bằng 960 dịch, và luật là phải cài Ù xuông, nếu quá thì sẽ bị phạt khi chuyển bảo phế thu là rất nhiều (bạn không nên học cách làm này nhé)
    hẹn gặp bạn ở câu hỏi tiếp theo

11. Đây là 1 sự kiện của @Mod09 tổ chức cho toàn thể ACE trên diễn đàn Sân Đình tham gia, ý tưởng thì rất hay nhưng đi vào thực tiễn thì không có kết quả, khi các bạn nhìn vào những hình ảnh mà Lã Bất Vi cung cấp dưới đây thì chắc hẳn các bạn cũng buồn như tôi và người buồn hơn ai hết là người lập ra toppic này là mod09 nhưng tại sao nó vẫn tồn tại trên diễn đàn Sân đình hơn 1 năm nay mà chưa bị khai tử nhỉ

Vâng Jiang Rossoneri chỉ CTRL C và CTRL V thôi là có ngay 5 triệu bảo, gấp 2,5 lần bài dự thi hội làng hàng tuần mà sao lại xóa hết bài của mình như vậy (50 bài x 5 triệu = 250 triệu bảo)

Jiang Rossoneri thà ăn cướp còn hơn ăn mày , Jiang Rossoneri xóa bài để phản đối cách chấm điểm không công bằng của mod09, Jiang Rossoneri xóa bài để phản đối ý tưởng thiếu thực tế của mod09 đưa ra. (vâng có những bài viết nhận được 2000 lượt theo dõi mà vẫn xóa là sao)

Câu Hỏi : Đặt địa vị của bạn là Jiang Rossoneri , bạn hãy đưa ra ý kiến của mình là tại sao lại xóa các bài mình đã viết, xóa, khai tử đứa con tinh thần của mình.

10 triệu bảo sẽ có trong tài khoản của bạn nếu bạn đưa ra được đáp án đúng nhất hay gần đúng nhất.

Đình Làng.

Các tệp đính kèm:

12. thuexe888com

thuexe888com Chánh tổng

Xóa bài viết vì thấy mình đơn độc, xóa bài viết vì thấy cô 9 đẹp trai hơn mình, xó bài viết vì thấy toppic này quá nhàm chán

13. Cảm ơn bạn đã tham gia toppic của mình, chúc mừng bạn đã trả lời gần đúng với đáp án và 10 triệu bảo đã có trong tài khoản của bạn, hẹn gặp bạn ở câu hỏi tiếp theo.

Chỉnh sửa lần cuối: 21/4/17
  14. Ván bài kỷ lục bị đền do Ù láo , bắt báo, sướng sai đã bị phá bởi số bảo mất lớn hơn ván bị báo dưới đây. đây là kỷ mới mới được xác lập của Sân Đình

Câu Hỏi : Hãy cung cấp bằng hình ảnh ván bài bị sướng sai mất số bảo nhiều nhất trên Sân Đình từ trước tới nay.

10 triệu bảo sẽ có trong tài khoản của bạn nếu bạn cung cấp đúng hình ảnh cho câu hỏi trên.

huy.

15. anhtho

anhtho Chánh tổng

phải đây không anh!

Các tệp đính kèm:

16. Bạn đùa Lã Bất Vi đấy à, ván của bạn đăng mất có 803 triệu bảo còn kém ván của Thanh Hương 1 là 1,67 tỉ bảo
    P/s : Mất 3 tỉ bảo vì sướng sai cước Lèo. đây mới là ván bài bị mất nhiều bảo nhất hiện nay. bạn nên đọc diễn đàn thêm tí nữa nhé

Chỉnh sửa lần cuối: 22/4/17
  17. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Mất hơn 3.8 tỉ bảo nhé.
    Tăng lên gấp 10 lần đi tôi kiếm hình ảnh cho, 10 triệu ít quá :-bd
    Nếu muốn lấy cả lock ván bài cũng có nhưng phải gấp 20 lần.

Chỉnh sửa lần cuối: 23/4/17
  18. Cảm ơn bạn đã tham gia toppic của mình, nghe giang hồ đồn đại bạn là Binh Đoàn Chém, OK 100 triệu thì 100 triệu, tôi không thiếu bảo nhé, còn bạn sẽ có lúc hết bảo. :-bd

:->:->:-> Đại Đoàn Chém đây

19. Tào Tháo

Tào Tháo Đại Gian Thần

Theo em biết thì bên trên Sư đoàn là Quân đoàn. Quân Đội Việt Nam có 4 Quân đoàn.
    Quân đoàn 1 đóng ở Ninh Bình, cơ động, phụ trách chung và chi viện, tăng cường cho 3 quân đoàn còn lại.
    Quân đoàn 2 đóng ở Bắc giang, phụ trách phòng thủ khu vực miền bắc.
    Quân đoàn 3 đóng ở Tây Nguyên, phụ trách phòng thủ khu vực miền trung.
    Quân đoàn 4 đóng ở Bình dương phụ trách phòng thủ khu vực miền nam.
    Làm đếch có cấp Đại đoàn. Xin lỗi bác @Thừa Tướng Lã Bất Vi , em cũng ở Binh đoàn chém, đừng đụng vào bọn em !

20. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Ông bẹn mới là Đại Đội Chém thôi nhé :))

26 dịch x 15 là 390 triệu x 3 = 1170
    gà 2,535 tỉ bảo
    bảo đền 329 triệu
    gần 4 tỉ nhé :D

1492787412472.