Đố Vui có thưởng , thông tin bổ ích !!!

Thảo luận trong 'Góc lưu niệm - Giải trí' bắt đầu bởi Thừa Tướng Lã Bất Vi, 28/3/17.

1. Đố Vui có thưởng , thông tin bổ ích !!!

Xin chào toàn thể ACE trang mạng chanphom.com !!!

Hôm nay ngày Hoàng Đạo , giờ cũng Hoàng Đạo Lã Bất Vi tôi xin phép toàn thể ACE lập 1 toppic riêng tại Mục Giải Trí Thư Giãn tạo cho mọi người có góc nhìn mới về diễn đàn Sân Đình. Nơi toppic này mỗi ngày sẽ có 1 câu hỏi về chủ để " Liên Quan đến Sân Đình" . Đây là những thông tin bổ ích mà các bạn nên tìm hiểu và nên biết , nơi lưu giữ các kỷ niệm đẹp không bao giờ quên . \m/

Và Lã Bất Vi tôi muốn chia sẻ hết cho các bạn. :):):)

Mỗi 1 câu trả lời đúng, trả lời sớm nhất tôi xin chuyển tặng các bạn 10 triệu bảo . hoặc bạn nào có câu trả lời gần đúng nhất với các đáp án . Trong quá trình chia sẻ thông tin nếu có đụng trạm đến 1 ai đó là người nổi tiếng hay đến 1 nick nào đó làm mất lòng các bạn, mong các bạn thông cảm. ^:)^^:)^^:)^

Lã Bất Vi tôi xin gửi đến toàn thể ACE trang mạng Sân Đình lời chúc Sức Khỏe , hạnh phúc và gặp nhiều may mắn nhất trong cuộc sống . ^:)^^:)^^:)^

Để mở màn toppic ngày hôm nay Lã Bất Vi tôi xin đưa ra câu hỏi rất đơn giản nếu bạn nào đó đọc các bài liên quan đến diễn đàn Sân Đình sẽ trả lời được ngay , đặc biệt là các thành viên các Chắn Hội và Bang Hội .

Đặc Biệt : Nếu member nào trả lời đúng 3 câu hỏi liên tiếp thì số bảo thưởng sẽ nhân 3 lần .
    Hoặc các bạn có thể cược thêm 10 triệu bảo cho câu trả lời của mình và tất nhiên phần thưởng sẽ nhân đôi .:D

Nếu các bạn có những kỷ niệm đẹp trên Sân Đình hay những kỷ lục trên Sân Đình "không ai có ngoài bạn" bạn có thể cung cấp hình ảnh cho chúng tôi qua hòm thư diễn đàn để chúng tôi Vinh Danh bạn trong toppic này .

Câu Hỏi : Hãy cho biết con gà già nhất Sân Đình hiện nay là bao nhiêu dịch , bạn hãy cung cấp hình ảnh của ván Ù đó mang tên người nào .
    Lưu ý : phải đủ điều kiện chơi 4 người , ván ù phải hợp lệ .

P/s : Bảo thì mình có rất nhiều nên các bạn yên tâm là sau 1 nốt nhạc tài khoản của bạn sẽ nhận được bảo thưởng khi trả lời đúng câu hỏi .

160.

Chỉnh sửa lần cuối: 10/6/17
  2. Ngư_Ông_Câu_Cá

Ngư_Ông_Câu_Cá Soái Ca Thủy Tinh 2017

Mình xin trả lời : trinhxuanphu nhé ... vui chơi có thưởng

3. Cảm ơn bạn đã quan tâm đến toppic này và trả lời nhanh nhất nhưng đáp án của bạn là sai , Lã Bất Vi chia sẻ thông tin cho bạn thêm là gà già và gà béo khác nhau .
    Và bạn cũng chưa đưa ra được hình ảnh để minh họa cho câu trả lời của mình .

1487835838903.

4. _Tàn Chi Lệnh_

_Tàn Chi Lệnh_ Tiêu Dao Hội

:-SSTự làm khắc sướng....Con gà của Em là già nhất ạ:))
    Em xin 100m nhé!
    ChanPro2016.6.9.19.15.24.

5. Gái Xinh Vương Phủ

Gái Xinh Vương Phủ Lý trưởng

Em xin góp vui ạ , 462 dịch , đây mới là là già

dông say.

6. Cảm ơn bạn đã tham gia toppic của mình nhưng câu trả lời của bạn là chưa hợp lệ .

Gà của bạn @DONGSAY1 là gà nuôi cám tăng trọng nhập khẩu từ bển trung quốc về , với ván Ù trên thì @Mod09 tí khóa nick nhưng vì lý do có tham gia diễn đàn thường xuyên nên chỉ bị cảnh cáo .

Hẹn bạn ở câu hỏi lần sau.

7. Rockconga

Rockconga Chánh tổng

8. Cảm ơn bạn đã tham gia vào toppic của mình , đúng là trong giới giang hồ có đồn đại rằng bạn 6 cối 1 ngày hiện nay đang giữ kỷ lục về gà già nhất sân đình hiện nay .
    Chúc mừng bạn đã trả lời đúng đáp án và phần thưởng là 10 triệu đã có trong tài khoản của bạn , chúc bạn luôn mạnh khỏe , hạnh phúc và gặp nhiều may mắn trong sống

9. Mỗi ngày 1 câu hỏi , nhưng đây là câu hỏi phụ dành cho các bạn đam mê diễn đàn .

Hãy cho biết tổng số bảo đền và số ván bị báo , ù láo , treo tranh của Anh phóng viên báo ảnh sân đình là bao nhiêu ván (hãy cung cấp hình ảnh qua các giữ liệu thống kê)

Phần thưởng sẽ là 100 triệu bảo nếu các bạn trả lời đúng câu hỏi trên .

Hẹn các bạn sang ngày mai sẽ có câu hỏi chính thức

10. Rockconga

Rockconga Chánh tổng

Cái này đến bác @hamsay68 cũng không trả lời được =)) =))

11. làm thịt vịt 17

làm thịt vịt 17 Lý trưởng

:)):)):)) E đố lại a e có bao nhiêu nik
    A cho đầy đủ tên nik nhé e thưởng a 100
    P/a : câu này dễ như câu của a ( vì thật sự e cũng chằng biết e có bao nhiêu) a chơi khó quá:-j

12. Đã nói đến gà già , thì phải nói đến gà béo . Câu hỏi tiếp theo liên quan đến gà béo Sân Đình , đây là câu hỏi khó nên Lã Bất Vi tôi đưa ra câu hỏi trước để ACE có nhiều thời gian trả lời và cũng là để Kỷ niệm ngày khai mạc của Giải đấu Lèo Tôm hôm nay.

Câu hỏi : Hãy cung cấp Hình ảnh con gà béo nhất Sân Đình từ trước tới nay, bạn hãy cung cấp hình ảnh của ván Ù đó mang tên người nào .
    Lưu ý : phải đủ điều kiện chơi 4 người , ván ù phải hợp lệ .

13. Dấu_Ấn29

Dấu_Ấn29 Chánh tổng

Trả lời đúng câu này đc bao nhiêu M mà bác Lã ko thấy nhắc thưởng nhể. Giải thưởng Suông à

14. Chắc bạn chưa đọc kỹ toppic của mình . mỗi 1 câu hỏi nếu trả lời đúng đều được thưởng 10 triệu bảo

Screenshot_2017-03-28-18-48-27-636.

15. thuc0989

thuc0989 Chắn hội Lèo Tôm

E chả biết bác là ai nhưng em liên tưởng đến một người đã tặng e 50M voi cau trả lời đúng ván u có số bảo lớn nhất sân đình .bây giờ ván đó đả bị phá

16. DONGSAY1

DONGSAY1 Chánh tổng

con này phải nói là thời gian nuôi ngoài sức tưởng tượng nhé mn

17. Rockconga

Rockconga Chánh tổng

Chắn thủ @trinhxuanphu

18. _Tàn Chi Lệnh_

_Tàn Chi Lệnh_ Tiêu Dao Hội

:)] Huynh @hamsay68 Huynh có ghi nhật ký không?

19. Cảm ơn bạn đã tham gia toppic của mình nhưng câu trả lời của bạn là chưa đúng

Hẹn bạn ở câu hỏi lần sau hoặc bạn có thể hỏi các bạn của bạn để trả lời câu hỏi được chính xác nhất