ĐĂNG KÝ GIẢI ĐẤU: CHẮN HỘI HẢI PHÒNG MỞ RỘNG LẦN 1

Thảo luận trong 'Chắn hội Hải Phòng' bắt đầu bởi Chắn hội Hải Phòng, 19/2/16.

1. rất mong BTC xem xét lại, tớ đăng ký rất sớm, tham gia Sân Đình trong top 1000, tiền đã nạp vô acc 200m, nay ko đc chon tham gia giải./// BTC công bố tiêu chí lựa chọn thành viên tham giả đấu đc không? Mấy cái ông vipmap, hungcua, nuhonrucro, phamhao80 đều đăng ký sau tớ mà đc tham gia giải, sao tớ bị loại, thiếu tiền hay thiếu kinh nghiêm? Buồn lắm ad ơi![/QUOTE]
    Tôi thấy bạn 1lúc mà mấy ních . Vipmap đki đầu tien khi vừa ra thông báo đó bạn .bạn phải thông cảm còn rất nhiều ng đkí mà ko đc tham dự . Sân đình cũng đang tổ chuc thi hương thi hội thi đình bạn tham gia thi đi .

Nguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  2. Nobitaviet05

Nobitaviet05 Hội phó Chắn hội Hải Phòng

rất mong BTC xem xét lại, tớ đăng ký rất sớm, tham gia Sân Đình trong top 1000, tiền đã nạp vô acc 200m, nay ko đc chon tham gia giải./// BTC công bố tiêu chí lựa chọn thành viên tham giả đấu đc không? Mấy cái ông vipmap, hungcua, nuhonrucro, phamhao80 đều đăng ký sau tớ mà đc tham gia giải, sao tớ bị loại, thiếu tiền hay thiếu kinh nghiêm? Buồn lắm ad ơi![/QUOTE]
    Đầu tiên cám ơn các bạn đã quan tâm đến giải đấu của CHHP. Chúng tôi không yêu cầu chắn thủ có nhiều tiền để dự thi, cũng như không cần kinh nghiệm. Nếu các bạn hỏi tiêu chí gì để xét duyệt chắn thủ dự thi? CHHP trả lời bạn rằng: Có rất nhiều tiêu chí để xét:
    1. Chắn thủ có nhiều ủng hộ về vật chất cũng như tinh thần cho CHHP?
    2. Chắn thủ có thường xuyên sinh hoạt trên Sân Đình hay không?(Khu Chánh Tổng)
    3. Chắn thủ có phải là thành viên của các chắn hội bạn không? (Lèo Tôm, Hà Nội, Kinh Bắc)
    4. Chắn thủ có được ai giới thiệu, bảo lãnh không?
    5. Tư cách chơi của chắn thủ như thế nào?
    Vì các bạn có thể lập ID rất lâu, nhưng lại ít chơi, chúng tôi không thể biết các bạn là người như thế nào? Nếu các bạn muốn CHHP biết và mời các bạn tham gia thi đấu giải thì bạn phải cho chúng tôi biết bạn là ai chứ? Nếu các bạn để ý, những chắn thủ thi đấu đều là những chắn thủ ''ăn nằm '' ở Khu Chánh Tổng và đăng ký sớm. Còn nhiều người quen nhưng vì ĐK sau nên CHHP không thể lấy hết người vào thi được. Giải đấu từ 64 người lên 88 người đã là nỗ lực hết sức của CHHP vì thời gian và trận đấu sẽ kéo dài hơn dự kiến.
    Nhân đây cũng nhắn với các bạn rằng: Các bạn cứ lên Khu Chánh Tổng thường xuyên vào buổi tối, các bạn sẽ quen biết nhiều hơn với các chắn thủ khác, với các chắn hội khác. Lúc đó các bạn không chỉ được chơi chắn mà sẽ có nhiều cơ hội hơn tham gia giải đấu của các chắn hội khác. (Mỗi chắn hội thường có giải riêng của mình).
    Trân trọng!

phamhao80, Nguyễn Tiểu Thương, pdhien2 others thích điều này.
  3. OANQUA2015

OANQUA2015 Dân đen

Trên thông báo tổ chức giải đấu ko có yêu cầu về tiêu chí đối với các chắn thủ đăng ký tham gia giải. Sao giờ lại có nhiều tiêu chí thế, đã ko có yêu câu về tiêu chí đối với các chắn thủ tham gia thì phải chọn danh sách theo thứ tự đăng ký chứ. Ngoài những khách mời thì hình như danh sách chăn thủ thi đấu giải của CHHP toàn yêu tiên người quen. Như vậy đăng thông báo tuyển thí sinh tham gia thi đấu giải làm gì nhỉ.

4. Đầu tiên cám ơn các bạn đã quan tâm đến giải đấu của CHHP. Chúng tôi không yêu cầu chắn thủ có nhiều tiền để dự thi, cũng như không cần kinh nghiệm. Nếu các bạn hỏi tiêu chí gì để xét duyệt chắn thủ dự thi? CHHP trả lời bạn rằng: Có rất nhiều tiêu chí để xét:
    1. Chắn thủ có nhiều ủng hộ về vật chất cũng như tinh thần cho CHHP?
    2. Chắn thủ có thường xuyên sinh hoạt trên Sân Đình hay không?(Khu Chánh Tổng)
    3. Chắn thủ có phải là thành viên của các chắn hội bạn không? (Lèo Tôm, Hà Nội, Kinh Bắc)
    4. Chắn thủ có được ai giới thiệu, bảo lãnh không?
    5. Tư cách chơi của chắn thủ như thế nào?
    Vì các bạn có thể lập ID rất lâu, nhưng lại ít chơi, chúng tôi không thể biết các bạn là người như thế nào? Nếu các bạn muốn CHHP biết và mời các bạn tham gia thi đấu giải thì bạn phải cho chúng tôi biết bạn là ai chứ? Nếu các bạn để ý, những chắn thủ thi đấu đều là những chắn thủ ''ăn nằm '' ở Khu Chánh Tổng và đăng ký sớm. Còn nhiều người quen nhưng vì ĐK sau nên CHHP không thể lấy hết người vào thi được. Giải đấu từ 64 người lên 88 người đã là nỗ lực hết sức của CHHP vì thời gian và trận đấu sẽ kéo dài hơn dự kiến.
    Nhân đây cũng nhắn với các bạn rằng: Các bạn cứ lên Khu Chánh Tổng thường xuyên vào buổi tối, các bạn sẽ quen biết nhiều hơn với các chắn thủ khác, với các chắn hội khác. Lúc đó các bạn không chỉ được chơi chắn mà sẽ có nhiều cơ hội hơn tham gia giải đấu của các chắn hội khác. (Mỗi chắn hội thường có giải riêng của mình).
    Trân trọng![/QUOTE]
    Bác(ăn nằm ) với bao nhiêu ng trên khu chánh rồi . Khai thật đi bác

triduchoangcaloc thích điều này.
  5. Tào Tháo

Tào Tháo Đại Gian Thần

DANH

" Trăng qua cửa sổ Trăng vuông
    Gió dẹt mình xuống để luồn mái tranh
    Con người muốn tiến vào Danh
    Thì mình phải tự ép thành cái Tên ".

6. Có ních đkí trước cả bạn mà ko đc thi đấu đó bạn à

pdhien, Nobitaviet05Tào Tháo thích điều này.
  7. Nobitaviet05

Anh Thói Đời nếu vô địch anh sẽ cầm 500m thưởng tay phải đưa sang tay trái nhé=))=))=))

nammt333, Nguyễn Tiểu Thươngpdhien thích điều này.
  8. Nobitaviet05

Thế nên tôi nói với các bạn rồi: Hãy cứ lên Khu Chánh Tổng thường xuyên, lúc đó bạn sẽ thành khách quen của CHHP cũng như các Chắn hội khác. Lúc chắn hội nào tổ chức giải, bạn đăng ký là được thi đấu ngay.:-bd:-bd:-bd

nammt333, hoangcalocTào Tháo thích điều này.
  9. OANQUA2015

OANQUA2015 Dân đen

Vậy lần sau có tổ chức giải thì phải đưa ra tiêu chí cụ thể đe các chắn thủ biết đường mà đăng ký và nhớ R/M là yêu tiên các chắn thủ quen biết nhé.

nammt333 thích điều này.
  10. triduc

triduc Lý trưởng

Bát vạn cửa chì là Vuông
    Dưới chiếu Ngũ vạn ăn luồn ngũ văn
    Quanh đi quẩn lại vào căn
    Chắn chi, ngũ sách trên tay là tròn...
    Mã Siêu đây!

nammt333, pdhien, Royal87933 others thích điều này.
  11. THÓI ĐỜI HP4

THÓI ĐỜI HP4 Công thần

Nếu không ai trong CHHP giành chức vô địch thì mình xin phép chuyển 500m bảo này vào quỹ của CHHP.

nammt333, Royal8793, Tào Tháo3 others thích điều này.
  12. Chắn hội Hải Phòng

Chắn hội Hải Phòng Chắn hội Hải Phòng

THÔNG BÁO
    Về việc bốc thăm chia bảng giải đấu “Chắn hội mở rộng lần 1”

Sau khi công bố danh sách chắn thủ dự thi, CHHP có nhận được rất nhiều ý kiến khác nhau về tiêu chí xét tuyển chắn thủ thi đấu. Chúng tôi cũng đã trả lời các bạn rằng: giải chỉ có bấy nhiêu người, chọn ai, bỏ ai đều đáng tiếc. Những chắn thủ CHHP mời tham gia thi đấu là những gương mặt có nhiều đóng góp và ủng hộ cho CHHP (tinh thần và vật chất). Đành hẹn các bạn ở những giải đấu sau.
    CHHP cũng xin thông báo: Chắn thủ @triduc sẽ thay thế @Nobitaviet05 ở giải đấu này vì công việc tổ chức giải bận rộn. CHHP cũng đã bốc thăm chia bảng. Cụ thể như sau:

LỊCH THI ĐẤU

Ngày 29/2: Bảng 1: Thành_Phố_Hoa_Phượng, Ông Giáo Làng Hồ, Thuexe888com, Trami_9
    Bảng 2: Vutrongnhien, Vipmap, Nick75, Gaihaonam10
    Bảng 3: Hungcua229239, Sondat, Pdhien, Doi_la_the_thoi​

Ngày 1/3: Bảng 4: 0916066002, Holigal, Hoàng Long_hn, Mod04
    Bảng 5: Devil Soul, Haoh7640, Trì bạch thủ chi, Nụ hôn rực rỡ
    Bảng 6: Đảo Cát HP, Kubin Love, Cayy, Hscpro​

Ngày 2/3: Bảng 7: Hoangcaloc, KHO_TIEN 18, Duccodon, Hà Nội Mùa Thu Vàng
    Bảng 8: Vũ Đình Vinh, Sauuruou, Củ khoai lang, Supa_anka_cokacola
    Bảng 9: 1 Đêm Buồn, Maicoi160788, Be.Xiu.HP, TranHai77​

Ngày 3/3: Bảng 10: Nguyễn Thọ Phong, Cuongkorau, 8van9van, Lopking
    Bảng 11: Lão Nhị Nhị, o0Anh_đa_tình0o, Hamsay68, Thuyvipbn
    Bảng 12: Hoàng_kevin, Kỷ 89tỵ, Muoi0000000000, Xuankong​

Ngày 4/3: Bảng 13: THÓI ĐỜI HP4, Nguyễn Tiểu Thương, Nammt333, Tào Tháo
    Bảng 14: __Khanhchi__, Themtsbg, Nhất Cửu Thất Cửu, Congchinh6780
    Bảng 15: Hải Yến HP, Hải tây_90, Nhật Nam, Nguyentuanviet​

Ngày 5/3: Bảng 16: Chan satthuhp, Mod11, Timekiller, Huongthat
    Bảng 17: Loiquanghp, CUONGXADAN, NamChinh2236, HoangBien103
    Bảng 18: PTD0677, Kentool, Lamtythoi, Phamhao80​

Ngày 6/3: Bảng 19: Việt Béo VQ, Vothuong47a, Chắn thủ Vương Gia, Lãng tử không nhà
    Bảng 20: Oitoiloithat, Muathuvang_86, HOTGIRL_BADINH, Thaogiahy​

Ngày 7/3: Bảng 21: Tranminhkhoi, Ngoclan2611, Cao lão đại, Thuongpro_gamethu
    Bảng 22: Triduc, Chu Thị Hồng Liễu, Chu tich xa, Mod06​

Một số lưu ý:
    - Vòng 1 sẽ lấy 2 chắn thủ nhất nhì mỗi bảng vào vòng 2.
    - Các chắn thủ phải đeo Avatar của chắn hội mình khi thi đấu. Nếu trong 1 bảng đấu có 2 chắn thủ cùng chắn hội thì phải ngồi chéo.
    - Tất cả các ngày thi đấu đều bắt đầu từ 20h30, trường hợp đặc biệt có thể lùi đến 21h nếu thông báo cho BTC trước.
    - Các chắn thủ đến trước phòng thi 5’ để TT xếp bàn, vị trí trong bàn là ngẫu nhiên và do TT quyết định. Nếu chắn thủ nào đi muộn trong khoảng 15’ sẽ bị trừ 5 điểm (nếu tính điểm truyền thống) trừ 20 điểm (nếu tính điểm tự động), quá 15’ sẽ thay bằng chắn thủ dự bị.
    - Trong lúc thi đấu, nếu 1 chắn thủ nào đó bị đứt mạng, 3 chắn thủ còn lại ngồi chờ trong 10’. Quá 10’ sẽ tiếp tục thi đấu 3 người, còn chắn thủ đứt mạng nếu vào lại sẽ tiếp tục thi đấu (bị thiệt bỏ bài mấy ván)
    - BTC tiếp nhận yêu cầu chuyển ngày thi đấu của các chắn thủ, sau khi vòng 1 khởi tranh (ngày 29/2) BTC sẽ không giải quyết nữa.
    Trân trọng!

Chỉnh sửa lần cuối: 29/2/16
    DẾ MÈN 80, nammt333, Việt Béo VQ10 others thích điều này.
  13. SẤM TRẠNG GIẢI CHHP 2016-1.

Chính Niên Bính Thân Sơn Hạ Hỏa

Chân Nguyệt Tân Mão Mộc Bách Tùng

Bát Quái tám cửa thành Tám Biến

Bát Thập Bát Nhân quyết thư hùng

Lửa chân núi, đốt rừng thông

Tàn đầu heo hắt mà bùng cháy lên

Vận trời đã khéo dựng nên

Vua chắn giải cảng có tên Tam Thần.:):):)

kentcool, nammt333, pdhien4 others thích điều này.
  14. DỰ ĐOÁN BẢNG 1,2,3 VÒNG LOẠI GIẢI CHHP-1.

Tu mi nép bóng đài hoa

Sao đâu nức tiếng ấy là phong lưu

Vi vu như tiếng sáo diều

Bay cao cho ướt một chiều quê hương

Trai hùng về đất yêu thương

Hiền nhân tiếp bước cùng đường thế thôi.=))=))=))

Chỉnh sửa lần cuối: 27/2/16
    kentcool, nammt333, pdhien6 others thích điều này.
  15. Tào Tháo

Tào Tháo Đại Gian Thần

Hay ! Bàng Đức của ta đây rồi :)):)):))

" Chuông vừa đồng điếu chuông kêu
    Anh vừa lời nói em siêu tấm lòng ".

Chỉnh sửa lần cuối: 27/2/16
    Khúc hát sông quê, Royal8793hoangcaloc thích điều này.
  16. GỬI HỘI TRƯỞNG XIN TRÁNH DỰ THI NGÀY 3,4,5/3/2016.

Đôi nhời trình Hội Trưởng Hoàng

Tuần sau mình bận Nha Trang ba ngày

Vừa đi, vừa họp, vừa bay

“Ba – Bốn – Năm” ấy ba ngày không chơi

BẢng “Mười – Ba” sắp lịch rồi

Tiểu Thương xin đổi tránh tôi “ ba ngày”…

17. Royal8793

Royal8793 Chánh tổng

Câu trả lời này của a @Nobitaviet05 có thể chưa thỏa đáng cho các chắn thủ. Đã là giải mở rộng thì ngoài danh sách khách mời và thành viên của CHHP ra thì nên ưu tiên các chắn thủ đăng ký sớm cho khách quan vì công khai trên diễn đàn chiêu mộ các sỹ tử. Giải thưởng quá hấp dẫn đăng ký thì không phải mất phí các chắn thủ tham gia đông là điều dễ hiều. Lịch thi đấu đã chốt nhưng có lẽ BQT CHHP nên thêm vài bảng nữa ưu tiên cho chắn thủ đăng ký sớm thì có lẽ vẹn toàn hơn.

18. muoi000000000000

muoi000000000000 Lý trưởng

a oi, nich em 12 so khong ma :D

19. Nobitaviet05

1o số ''0'' đọc đã đau cả mồm rồi=))=))=))

20. Khúc hát sông quê

Khúc hát sông quê Lý trưởng

Bqt chhp. Làm luôn 32 bảng đấu :D

Nobitaviet05, Royal8793Nguyễn Tiểu Thương thích điều này.