[Hướng Dẫn] Cước sắc - Điểm Ù - Cách tính điểm.

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Mod01, 8/11/11.

?

cho m` hỏi cách tính tước sắc?

1. 1

50.0%
  2. 2

50.0%
  1. tranthituanlinh

tranthituanlinh Dân đen

2. Anhtt1904

Anhtt1904 Lý trưởng

1600751160409. Mod cho hỏi sao mình k chiếu ù được vậy

3. Mod13

Mod13 Moderator

Chào anh
    Theo luật của Sân Đình thì thứ tự ưu tiên khi gọi Ù sẽ là: Nhất Trì - Nhì Chíu - thứ Ba theo Vòng.
    Như vậy, nhà dưới anh Ù cửa Trì được ưu tiên là hoàn toàn chính xác anh nhé!
    Thông tin đến anh.

Trân trọng!

4. chanthuKT719

chanthuKT719 Dân đen

Trong ván bài 4 người, 2 người bị báo, người khác ù sẽ tính phạt cho người bị báo trước hay tính cả 2 người

5. Mod13

Mod13 Moderator

Chào bạn
    Trường hợp bạn đang thắc mắc đối với chắn Sân Đình sẽ tính điểm phạt cả 2 người bị bắt Báo bạn nhé.
    Thông tin đến bạn.
    Trân trọng!

6. doantheanh72

doantheanh72 Thổ địa

Mod ơi mình hỏi chút: cây bốc lên hoặc đánh ra tại cửa trì mà người khác chíu sau đó trả chíu mình lại chíu ù thì có được hô trì không Mod?

7. mod12

mod12 Developer Ban quản trị

Hoàn toàn hợp lệ anh nhé vì đó là cửa nhà mình, hô Trì là chính xác dù đó là tình huống trả chíu.

doantheanh72 thích điều này.
  8. doantheanh72

doantheanh72 Thổ địa

Thanks Mod nhé

9. chymbb

chymbb Dân đen

Tôi bị 1 con nhợn nó lừa bấm vào chơi cùng với nó và nó đặt 15tr bảo trong khi nó có hơn 70tr bảo. Thế rồi cứ thế nó gần như chơi 1 mình và ù 1 phát cái gì gì mà 1 loạt rồi thắng sạch gần 450tr bảo của tôi. Liệu có thể nào sandinh bị nó hacked?

10. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

Chào anh! Anh có thể cho em xin thời gian cụ thể ván bài mà anh nói để em kiểm tra không ạ? Vì khi số Bảo còn lại dưới 5 lần mức cược bàn chơi thì người chơi đó sẽ bị đẩy ra khỏi bàn anh ạ. Còn việc mình vào bàn chơi thì mình cần chú ý về các cài đặt bàn chơi như mức cược, điểm ù (Suông hay 4 điểm). Còn Sân Đình khẳng định không có 1 ai có thể can thiệp vào quá trình ván chơi diễn ra. Có thể họ may mắn, nọc chiều nên họ ù thôi anh ạ.

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  11. trần.gia.hân.1509

trần.gia.hân.1509 Lý trưởng

xin hỏi mod
    nếu mình chờ chíu ù mà con đó lên cửa trì của người khác mà người đó cũng ù thì nhà nào được ưu tiên ù ạ
    hình như mình nhớ đợt trước có nhắc đến việc chíu ù được ưu tiên, nhưng nay tìm lại không thấy .
    cảm ơn mod

12. Mod16

Mod16 Moderator Ban quản trị

Chào anh!
    Luật Sân Đình có câu: Nhất Trì, Nhì Chíu anh ạ!
    Thế nên nếu mình có chíu ù thì luật vẫn sẽ ưu tiên cửa ngta được ưu tiên a nha!

trần gia hân 1509 thích điều này.
  13. trần.gia.hân.1509

trần.gia.hân.1509 Lý trưởng

ok thank mod

14. thuyloi003

thuyloi003 Dân đen

Thì chỉ cần hô: Hoa rơi cửa phật

15. Uppa69

Uppa69 Dân đen

Ăn và hô như thế này thì sai ở điểm nào

Các tệp đính kèm:

Mod01 thích điều này.
  16. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn
    Theo như luật chơi chắn và qui định các cước ở Sân Đình thì bài của bạn chỉ được hô cước hoa rơi cửa phật thôi bạn nhé. Cước Nhà lầu xe hơi HRCP như bạn xướng là bài phải có sẵn chắn 5 vạn chắn 4 vạn ở trên tay. Chi tiết luật ăn đánh và các cước qui định bạn có thể tham khảo thêm Tại đây
    https://chanphom.com/threads/chan-hoc-bai-3-cuoc-sac.21/
    Thông tin đến bạn, chúc bạn giải trí vui vẻ!

17. daovanbien1

daovanbien1 Dân đen

Cho hỏi tôi muốn bắt cái nhanh thì bắt như thế nào nhỉ
    Vì mỗi lần bắt cái phải mất 10 giây lên mọi người cứ nói mình lề mề

Chỉnh sửa lần cuối: 9/4/23
  18. daovanbien1

daovanbien1 Dân đen

19. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

Chào anh. Thao tác bắt cái Chắn thì game sẽ hiển thị gồm 6 phần bài, anh ấn vào phần bài chính giữa trung tâm, sau đó anh ấn tiếp vào 1 trong 5 phần bất kỳ còn lại là xong anh nhé. Thông tin đến anh.

20. traihd99

traihd99 Dân đen

ăn ngũ vạn cạ cũng được mà chắn cũng được khi nhị vạn lên thì là vậy