[Hướng Dẫn] Cước sắc - Điểm Ù - Cách tính điểm.

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Mod01, 8/11/11.

?

cho m` hỏi cách tính tước sắc?

1. 1

50.0%
  2. 2

50.0%
  1. Mod07

Mod07 Moderator

22. Ngư ông bắt cá: (đã đưa vào Chắn Pro)
    Khi ù, bài trên tay có chắn chi chi (ngư ông), chắn ngũ sách (thuyền), chì bạch thủ bát vạn (cá)
    Chú ý: Chắn chi chi, chắn ngũ sách ăn dưới chiếu không được tính.

2. hayuna

hayuna Học chơi

Mọi người cho hỏi, nếu bài chia ra tôi có 1 Chắn Tứ Vạn, 1 Chắn Ngũ Vạn + 1 Ngũ Sách, tôi lấy Ngũ Vạn ăn Ngũ Vạn thành 1 Chắn dưới chiếu. Sau ù chì bạch thủ có đc xướng NLXHHRCP ko? ( vì chia bài ra tôi cũng có sẵn, mà lỡ ăn thành dưới chiếu )

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  3. _Be_Buon_

_Be_Buon_ Dân đen

Xướng cá lội sân đình sao lại bị sai nhỉ

4. KuBin_Love

KuBin_Love Guest

Cá lội Sân Đình: Bài của mình dưới chiếu có ngũ vạn (đình), chì bạch thủ bát vạn (hình con cá).
    Giải thích: Giống hoa rơi cửa phật, nhưng thay "chì bạch thủ nhị hoa đào" bằng "chì bạch thủ bát cá".

Minh Dũng 6886Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  5. _Be_Buon_

_Be_Buon_ Dân đen

nhưng mà xướng thế nào cho đúng ạ

6. Mod07

Mod07 Moderator

Cước cá lội Sân Đình bạn có thể xướng: Cá Lội Sân Đình, tuy nhiên 1 số cách xướng vẫn không bị phạt: Chì Cá Lội Sân Đình, Chì Bạch Thủ Cá Lội Sân Đình...

thohht_Be_Buon_ thích điều này.
  7. _Be_Buon_

_Be_Buon_ Dân đen

thế mà e ù đúng như thé mà xướng cá lội sân đình sao vẫn k đc gì?

8. KuBin_Love

KuBin_Love Guest

Bạn chụp lại ván đánh..hay gửi link ván đánh lên xem nào..hix

9. anhpaibatga01

anhpaibatga01 Học chơi

MOD ah e đc 2 giải khuyến khích tuần 26 tại sao lại đc công có 1 giải vậy MOD kiểm tra lại đi nhé?thaks

Mod07 thích điều này.
  10. Mod07

Mod07 Moderator

Xin lỗi bạn vì đã có chút nhầm lẫn trong tổng kết, mình đã cộng đủ rồi nhé.

11. anhpaibatga01

anhpaibatga01 Học chơi

thaks MOD nhé.

12. Hungha49

Hungha49 Dân đen

cuoc pha thien the nao

13. Mod07

Mod07 Moderator

23. Phá thiên: (Đây là cước mới trong Chắn 2.0) Lên bài không có chắn nào, thế mà sau đó vẫn ù được thì gọi là ù Phá thiên.
    Bạn có thể vào xem trong chắn học bài 3 cước sắc để biết chi tiết nhé.

14. LE TRONG 86

LE TRONG 86 Dân đen

hom nay toi U van bai tren tay co chan ngu van,chan tu van.chi bthu nhi hoa dao..toi xuong NLXH.HRCP..vay ma bi bao la ho sai cuoc HRCP la sao nhi..tai vi choi co 3nguoi nen ko chup hinh..mod xem sao chu cuoc nay lang nhang qua vay

15. Mod07

Mod07 Moderator

Hai cước "Nhà Lầu Xe Hơi Hoa Rơi Cửa Phật" và "Hoa Rơi Cửa Phật" là hai cước khác nhau bạn nhé. Như bạn mô tả ở trên thì bạn ù " Nhà Lầu Xe Hơi Hoa Rơi Cửa Phật" rồi. Chi tiết cước bạn có thể vào đây xem:
    https://chanphom.com/threads/chan-hoc-bai-3-cuoc-sac.21/

16. tung_1898

tung_1898 Dân đen

trên tay có chắn ngũ vạn chắn tứ vạn ,dưới chiếu có cạ ngũ văn vạn, ù chì bạch thủ nhị vạn vậy có đc xướng là NLXHHRCP và HRCP nua ko mod hay chỉ đc xướng một cước thôi...mod trả lời giúp

17. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn, bạn vào đây để tìm hiểu rõ hơn về luật chơi chắn được áp dụng trên ChanPhom.com nhé.

18. phong luu xy

phong luu xy Dân đen

19. HuKa Pepsi

HuKa Pepsi Học chơi

Ví dụ mình ù bòn cửa chì nhị vạn trong cước hoa rơi cửa phật thì sướng sao để được hưởng gà thêm của cước
    chì ù bòn bạch thủ (+5 ): bình thường hô: ù bòn hoa rơi của phật thì ko được cộng gà +5 đó, nếu hô chì ù bòn bạch thủ HRCP có bị bắt báo sướng sai ko. Tương tự với ù bòn 8 vạn cũng vậy. Cảm ơn!

20. Củ khoai lang

Củ khoai lang Tôi yêu Sandinh

Bạn xướng Ù bòn Hoa rơi cửa phật là OK ( ko cần phải xướng Chì Bạch Thủ nữa nhé ). Chúc vui