[Sự kiện] Công bố kết quả cuộc thi viết "Sân Đình trong tôi"

Thảo luận trong 'Mõ làng' bắt đầu bởi Mod22, 26/12/18.

1. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

Quý thành viên Sân Đình thân mến!

Như vậy là cuộc thi viết "Sân Đình trong tôi" đã chính thức khép lại sau 1 tháng phát động. Với 32 tác phẩm dự thi chứa vô vàn cung bậc cảm xúc. Những tâm sự, chia sẻ từ tận đáy lòng người chơi, những kỷ niệm, những ký ức về Sân Đình, về một cộng đồng game dân gian "chơi vui, sống đẹp" lớn mạnh nhất Việt Nam đã được miêu tả qua từng câu chữ, giúp cho những người chơi khác trong cộng đồng và cả những người chơi mới biết đến Sân Đình được thấy rõ hơn những nét đẹp, những điều thú vị khi chơi ở cộng đồng game Sân Đình. Để qua đó chúng ta lại càng muốn gắn bó hơn với trang game này, muốn được trải nghiệm nhiều hơn khi chơi ở đây vì qua đó chúng ta có thêm được nhiều kỷ niệm đẹp, nhiều người bạn tri kỷ, được tham gia các hoạt động, sự kiện thú vị, đặc sắc.

Thay mặt Sân Đình, xin chân thành cảm ơn các anh, chị thành viên đã nhiệt tình hưởng ứng tham gia sự kiện. Xin chân thành cảm ơn Ban giám khảo đã rất công tâm, hết mình trong khâu chấm điểm để chọn lựa được những bài viết chất lượng, xứng đáng với kết quả công bố. Và sau đây, Sân Đình xin trân trọng công bố kết quả của sự kiện thi viết "Sân Đình trong tôi"

1. Bài dự thi số 1 - Tác giả: @QUÂN HÀ 77 . CHI TIẾT BÀI VIẾT
    2. Bài dự thi số 5 - Tác giả: @quanguoc1970 . CHI TIẾT BÀI VIẾT
    3. Bài dự thi số 12 - Tác giả: @Timekiller . CHI TIẾT BÀI VIẾT
    4. Bài dự thi số 13 - Tác giả: @Vạn lý tầm hoa. CHI TIẾT BÀI VIẾT
    5. Bài dự thi số 28 - Tác giả: @Nghĩ Đến Là Thèm . CHI TIẾT BÀI VIẾT
    Ban tổ chức đã hoàn thành công đoạn trao thưởng cho các bài đoạt giải vào lúc 12h38 ngày 26/12/2018.

Đặc biệt, Ban tổ chức quyết định: Tăng thêm số lượng giải thưởng của sự kiện cuộc thi viết "Sân Đình trong tôi". Cụ thể là giải thưởng mang tên "Giải động viên" dành tặng cho toàn bộ các anh, chị có bài tham gia sự kiện. Mỗi giải trị giá 40 Triệu Bảo. Mong rằng các anh, chị và toàn thể thành viên sẽ ủng hộ quyết định này của Ban tổ chức. Giải thưởng sẽ được trao vào từng tài khoản tham gia dự thi trước 12h ngày 27/12.

Lời cuối cùng, xin kính chúc các anh, chị tham gia sự kiện "Sân Đình trong tôi" nói riêng và toàn thể thành viên Sân Đình nói chung cùng Ban giám khảo sức khỏe, thành công trong cuộc sống và vạn sự bình an!

Trân trọng!
    Ban quản trị Sân Đình​

Chỉnh sửa lần cuối: 26/12/18
  2. Dachem_Pro

Dachem_Pro Thổ địa

Ơ bài mình viết hay thế cơ mà, bảo nhiêu tâm huyết từ tận đáy lòng của một con Ma xó đã bị chuyển kiếp..hix..hix...

lamtythoi, Nghĩ Đến Là Thèm, shogun 017 others thích điều này.
  3. shogun 01

shogun 01 Chánh tổng

Mod 22 kiểm tra lại xem có phải bài đoạt giải nhất của @maidep là bài số 23 không, nếu tôi không nhầm thì đó là bài số 27.

Nguyễn Tiểu Thương, lamtythoi, maidep6 others thích điều này.
  4. Mod22

À vâng, đúng là em sơ xuất anh ạ. Em dán link bài thì bài 27 mà lúc viết em gõ nhầm là 23 anh ạ. Em đã sửa rồi anh nhé. Cảm ơn anh đã nhắc nhở ạ!

5. Timekiller

Timekiller Thổ địa

Tôi đã nhận giải. Cám ơn BTC. Tuy nhiên, theo tôi BTC nên có phần quà (nhỏ thôi cũng được) cho tất cả các tác giả dự thi thay vì tăng giá trị giải khuyến khích thì sẽ nhân văn hơn rất nhiều.

6. ken_ars

ken_ars Thổ địa

Mình xin gửi lời cảm ơn tới BTC, cảm ơn BGK vì đã tạo ra một sự kiện thực sự ý nghĩa, cá nhân mình tuy ko đạt giải cao nhất nhưng cũng đạt được hai giải cao khác, mình rất vui nhưng cũng xin có một góp ý nho nhỏ thế này : giải khuyến khích BTC đã tăng thêm giải thưởng, đó là rất tuyệt vời ... vậy những bài ko đạt giải thì sao ? Sao các bạn ko có một giải thưởng tri ân, động viên nho nhỏ tới tất cả các bài viết không đạt giải nhỉ, cá nhân mình nghĩ đó đều là tâm huyết , là tình cảm yêu quý mà người chơi đã dành cho Sân Đình, mình nên trân trọng điều đó , một phần thưởng nhỏ sẽ là sự động viên rất lớn cho các bạn ấy tích cực tham gia vào các sự kiện sau này. khi tham gia sự kiện mà ko đạt giải thì sẽ dễ nảy sinh tâm lý chán nản, tự ti, thế nên một sự động viên là rất cần thiết, mong BTC lưu tâm. Thân gửi !
    Ps: mình biết có một bạn chơi đã thức trắng mấy đêm cho ra một seri bài đóng góp cùng sự kiện, nhưng chỉ một bài viết đạt khuyến khích, bạn tâm sự vs mình rằng rất chán nản, mất hết động lực... mình rất hiểu cảm giác đó , nên mong BTC lưu tâm , có sự động viên để giữ ngọn lửa nhiệt huyết mãi còn nơi bạn ấy.

7. longzenđa

longzenđa Lãng Khách

A cũng mấy đêm thức trắng đọc bài của @ken_ars@Ken_ars1 bạc trắng một cơ số....K biết có được tri ân động viên,khích lệ gì k nhỉ??????

8. quanguoc1970

quanguoc1970 Tiêu Dao Hội

Quang Ước đã nhận được giải thưởng rồi ạ.
    Quang Ước xin cảm ơn đến BQT Sân Đình đã tạo ra cuộc thi viết về Sân Đình. Với cá nhân tôi thấy đây là một cuôc thi có rất nhiều ý nghĩa, nó làm cho Sân Đình và những người chơi gần gũi và hiểu thêm về nhau hơn. Ít nhiều các chắn thủ cũng nói lên được những cảm xúc, suy nghĩ của các mình đối với Sân Đình.
    Cuối cùng xin chúc mừng các bạn đã đạt giải trong kỳ thi này.
    Chúc mừng sự kiện đã thành công tốt đẹp.
    Cảm ơn tất cả sự quan tâm và lắng nghe ý kiến cũng như sự tạo điều kiện của BQTSĐ đã tạo ra cuộc thi này.
    Xin trân trọng tất cả!

9. moachaptat10

moachaptat10 Chánh tổng

Hai cụ chia giải cho em đê hé hé :)):)):)):)):))

10. maidep

maidep Chánh tổng

Xưa nay thế thái nhân tình

Vợ người lại đẹp văn mình lại hay

Bài viết dự thi của em có nhiều chỗ dở nhưng em chưa nhận ra. Các bác trong BGK cho em giải nhất chắc cũng là một sự chiếu cố, ưu ái rồi. Không biết nói gì hơn, em xin chân thành cảm ơn Ban tổ chức và BGK cuộc thi “ Sân Đình trong tôi”. Em xin chúc Sân Đình ngày càng lớn mạnh và hoàn thiện hơn! Chúc cho các bạn chơi luôn có những phút giây thư giãn tuyệt vời với "Sân Đình.com ".

11. ken_ars

ken_ars Thổ địa

À cái này hỏi mod ấy nhé :)) :))

12. Mod22

@ken_ars

Đầu tiên, em xin chân thành cảm ơn ý kiến góp ý của anh về phần thưởng cho các anh, chị đã có bài tham gia sự kiện. Đây cũng là một ý kiến góp ý thuộc bộ phận Ban giám khảo Sân Đình. Và sau khi bàn bạc với Ban quản trị thì Sân Đình quyết định:

Tăng thêm số lượng giải thưởng của sự kiện cuộc thi viết "Sân Đình trong tôi" ngoài những giải đã công bố ở bản tin đầu tiên của sự kiện. Cụ thể là giải thưởng mang tên "Giải động viên" dành tặng cho toàn bộ các anh, chị có bài tham gia sự kiện. Mỗi giải trị giá 40 Triệu Bảo. Mong rằng các anh, chị và toàn thể thành viên sẽ ủng hộ quyết định này của Ban tổ chức. Giải thưởng sẽ được trao vào từng tài khoản tham gia dự thi trước 12h ngày 27/12.

Thay mặt Sân Đình, một lần nữa xin chân thành cảm ơn tình cảm của các anh, chị thành viên đã dành cho Sân Đình qua sự kiện cuộc thi viết lần này. Trân trọng!

13. ken_ars

ken_ars Thổ địa

Rất hoan hô cách làm việc của BTC. =D>=D>=D>

14. moachaptat10

moachaptat10 Chánh tổng

Hé hé hay quá, thank BTC, ở bụi chuối lâu quá :)):)):))

15. quanguoc1970

quanguoc1970 Tiêu Dao Hội

Tiếng đồn người đẹp xưa nay
    Bấy lâu đã động lòng này chả sai
    Người đã đẹp, văn lại tài
    Sân Đình bốn phía trong ngoài ngợi ca
    Chúc mừng người đẹp như hoa
    Giải đầu nhận thưởng thật là vui sao
    Nữ nhi má thắm môi đào
    Mà trình múa bút lại cao ngất giời
    Mai đẹp bạn của tôi ơi
    Cuộc thi khép lại, nụ cười còn vương
    Mới hay nhi nữ tình trường
    Anh hùng trí đoản lẽ thường xưa nay
    Văn mình ai chả nhận hay
    Vợ người ai chả ngất ngây cõi lòng
    Cuộc thi nay đã thành công
    Khen ai từ tốn hạ lòng dạ thưa
    Khiêm nhường vốn dĩ chả thừa
    Ấy tài ấy đức cho vừa lòng nhau
    Chúng mình quen biết đã lâu
    Tài kia, đức ấy, thêm sâu nghĩa tình
    Vui sao giữa chốn Sân Đình
    Có nàng Mãi Đẹp vừa xinh vừa tài
    Lòng thành mến mộ không sai
    Thấy em đoạt giải, vỗ tay anh mừng.=D>=D>=D>

16. maidep

maidep Chánh tổng

Em cảm ơn anh Quang Ước nhiều! Thơ lục bát của anh giản dị mà ngọt ngào như ca dao, chân quê mà đằm thắm như hồn thơ Nguyễn Bính, hiện đại mà phảng phất nét cổ điển như "Truyện Lục Vân Tiên" của cụ Đồ Chiểu, “Truyện Kiều” của cụ Nguyễn Tiên Điền. Ứng tác một bài thơ nhanh như vậy, anh đúng là kì tài lục bát của Tiêu Dao Hội!

17. Nghĩ Đến Là Thèm

Nghĩ Đến Là Thèm Chánh tổng

Giàu to rồi, gia đình xin cảm ơn! :))

18. KHÀ KHÀ THẾ MỚI GỌI LÀ THI CHỨ .

19. Ôi... Được Ban Tổ Chức chiếu cố rồi
    Trân trọng cảm ơn ! heart-157895_960_720.

Tào Tháo, TrymCongNguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  20. Dachem_Pro

Dachem_Pro Thổ địa

Chưa thấy ai "động viên" nhỉ... :(

Ken_ars1, timehunter, Tào Tháo4 others thích điều này.