Cập nhật những lỗi gặp phải trong Chanphom.com

Thảo luận trong 'Mõ làng' bắt đầu bởi Mod01, 21/12/13.

1. SunRire

SunRire Dân đen

Mình thấy giải đấu khoa cử của chanphom rất khó và ko hấp dẫn, vd như có 10 bài thi, qua 5 bài mà bạn chưa ù ván nào mà đối thủ ù mấy ván to bn sẽ hết cơ hội, bn sẽ bỏ cuộc, ngồi đánh cho xong hoặc ù láo phá làng.
    Mình góp ý các bn thiết kế 1 giải đấu VUA CHẮN như sau. Tổ chức 1-2lần/ngày, Ae có thể đk bất kì lúc nào. Luật chơi gồm 2 vòng, vòng loại thi đấu ngẫu nhiên khoảng 15ván, chọn 4 ae có số diểm cao nhất đánh trận chung kết khoáng 20ván xác định Vua chắn.
    Khi bắt đầu vòng loại hệ thống sắp xếp ngẫu ae vào đánh ván 1, khi kết thúc ván 1, hệ thống lại sắp xếp ngẫu ae vào đánh ván 2..... cho đến hêt vòng loại.
    Số điểm ban đầu của ae đều = 0, người ù sẽ được cộng, những người còn lại bị trừ số diểm bằng cước ù, như vậy sẽ có điểm âm, dương. Nhưng đặc biệt ae chỉ được biết số điểm của mình, ko đc biết số điểm của người chơi khác. Số điểm của 4 ae lọt vào trận chung kết ở vòng loại sẽ đc bảo toàn và số điểm này vẫn đc giữ bí mật trong trận ck và chỉ đc bật nên khi ván đấu cuối cùng kết thúc.
    Như vậy ở vòng loại ae ko biết có đc đi tiếp hay ko cho đến khi hệ thống thông báo tên 4 ae lọt vào trận ck, và trong trân ck ae cũngg ko biết đc có đc làm VUA chắn hay ko cho đến ván cuối cùng. Do vậy ae sẽ phải chiến đấu đến hơi thở cuôií cùng.... Một giải đấu như vậy se vô cùng hấp dẫn và hồi hộp....

2. Mod07

Mod07 Moderator

Chào bạn, mình thấy một số ý kiến của bạn đưa ra rất hay. Tuy nhiên luật lệ ở mỗi nơi mỗi khác, giải đấu được tạo ra nhằm mục đích hướng đến tất cả mọi người và chọn ra một người trong số hàng chục nghìn người chơi. Để chọn ra một người vinh danh Vua Chắn- Trạng Nguyên hẳn là không thể dễ dàng. Mặc dù khó nhưng nếu giải đấu đi vào thực tế, những người chơi vượt qua 3 vòng thi đã có những phần thưởng khá lớn tương xứng với công sức tham gia thi, bạn hãy tham gia và cảm nhận trong phiên bản chính thức nhé. Cảm ơn bạn đã góp ý, chúc bạn chơi vui vẻ và dành chiến thắng.

3. paminh74

paminh74 Thổ địa

Đang thi hương, bài có 18 cây, đâu mất 1 cây rồi, mất ù bạch định
    ChanPro2014.1.14.9.56.42.

4. VanPersie_ch

VanPersie_ch Học chơi

Mod oi toi thay 2 nick cung ip van vao duoc 1 ban la dang co loi ah ????

5. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn!
    Chanpro đang chạy thử nghiệm tính năng đó chứ không phải là lỗi đâu bạn ạ.
    Chúc bạn chơi vui vẻ nhé.

6. SunRire

SunRire Dân đen

loi nham cua

Các tệp đính kèm:

7. _Tàn Chi Lệnh_

_Tàn Chi Lệnh_ Tiêu Dao Hội

Sáng nay Vương phủ bàn 1 cứ ai có cái là out.Có ai bị như vậy không?

ChanPro2014.1.22.9.29.24.

hamsay68 thích điều này.
  8. GiaLinh_18092011

GiaLinh_18092011 Dân đen

tối qua đang chơi ở vương phủ bàn 7, xong rôi bị out. giờ vào chơi lại nó cứ đẩy vào phòng đó. rồi nói bàn không tôn tại. thế la sao hả admin. định cho mọi người nghỉ chơi luôn ah ?

9. Tết 2014

Tết 2014 Học chơi

Hôm nay có nhiều ván đang xếp bài hoặc xếp xong bài là bị out. BQT xem và xử lý nhé !

10. God of Gamblers

God of Gamblers Dân đen

Tôi cũng gặp lỗi tự nhiên out và có ván click ù nhưng không cho xướng dù trên màn hình đã xác nhận God... đã ù ... BQT kiểm tra và fix lỗi nhé!

11. namkd2

namkd2 Lý trưởng

mod ơi sao tôi ù không đc cộng tiền,

12. CamMaoThu

CamMaoThu Dân đen

Sao không hiển thị Bảo nhỉ? Không chơi được...

13. phv38

phv38 Học chơi

Mình cũng k hiện lên số bảo, k vào chơi được bất kỳ phòng nào trong khi vẫn còn hơn 1 tỷ bảo, mong Mod sớm giải quyết lỗi này

14. chan_onl

chan_onl Dân đen

đang bảo trì

15. Mod01

Mod01 Administrator

Thông báo!
    Hiện tại Chanphom.com đang bảo trì nên tạm thời không chơi được chắn. Rất mong các ACE thông cảm. Chúng tôi sẽ thông báo ngay khi bảo trì xong.
    Xin chân thành cảm ơn.

16. Toetmat_KAKA

Toetmat_KAKA Học chơi

Vưowng phủ đông như hội, có 4 chắn thủ bàn 27 thích tâm sự k thèm bốc bài cả chục phút, mến nhau đến nỗi muốn đi sang bàn khác cũng chẳng xong:))=)).
    Đề nghị Mod giải cứu^:)^ ChanPro2014.1.27.9.24.54. ChanPro2014.1.27.9.29.6.

17. SunRire

SunRire Dân đen

Lỗi khi xem lại hiển thị sai bài người chơi... ChanPro1970.1.13.17.7.15.

18. Mod07

Mod07 Moderator

Chào bạn, hiện tại chức năng xem lại ván chơi thỉnh thoảng sẽ bị nhầm chỗ. Các bạn kỹ thuật đã sửa lỗi này và up trong phiên bản kế tiếp. Bạn yên tâm chơi bình thường vì nó không ảnh hưởng đến ván chơi thật đâu bạn nhé.

19. anh phuong_2

anh phuong_2 Chắn hội Lèo Tôm

Vẫn như vậy này. ù gì đay2.

20. pal102nc

pal102nc Dân đen

cai kieu jday? sao cu choi 1 thoi jan lai tru het tien la sao? deo hieu dc