Cách xướng ù trong sân đình

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Policia, 27/7/12.

Trạng thái chủ đề:
Các thành viên không thể bình luận.
  1. Đặng Thị Hằng

Đặng Thị Hằng Tiêu Dao Hội

Chơi không Ù dưới 4đ mà lên bài 6 chắn chờ luôn. Nọc mở cây đầu mà không xướng địa Ù thì không biết như thế nào nhỉ=))

2. HQpro

HQpro Học chơi

Như đời thường đánh bên ngoài thì cây đầu tiên dù không phải cửa chì vẫn tính là địa ù. Nhưng ở Sân đình mà xướng địa ù không phải cửa chì là đền đó. Mình bị 1 lần rồi, nên tốt nhất là không xướng địa ù, thế cho nhanh!

3. Mod07

Mod07 Moderator

Nếu bạn chưa đánh đi cây nào mà bốc cây đầu tiên trong nọc ra ở không phải cửa chì bạn hoàn tòan có thế xướng địa ù. Trường hợp bạn bị đền có lẽ cây bạn ù đã là cây thứ 2 trong nọc bốc ra. Bạn nên tham khảo kĩ lại ở lệ làng biết đâu không phí 1 ván ù ngay thì tiếc lắm chứ :)

4. HQpro

HQpro Học chơi

Mình nhớ hôm đó, lên bài 6 chắn què 1 thì chờ ù luôn, cây đầu tiên đánh k ăn, bốc luôn cây đầu tiên nhưng k phải cửa mình thế là xướng địa ù và bị đền. Bạn chơi cùng bàn hôm ấy cũng bảo: Địa ù phải vào cửa chì cơ! Dù sao thì cũng xong rồi, dạo này k có nhiều thời gian nên chỉ vào đọc diễn đàn tẹo thôi...

5. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Bạn nhớ lại khoảng thời gian là hôm nào : mình tìm lại ván bài đó cho !
    Sân đình có chức năng xem lại ván chơi , bạn có thể vào ngân hàng -> các ván chắn pro là xem lại được ván đánh của mình thôi !
    Chúc vui !

6. ruoi12

ruoi12 Học chơi

Cho mình hỏi:
    Ví dụ: Ăn tứ vạn mà chíu được không hạ hẳn chíu có được thu tiền không?

7. đỗ thành chung

đỗ thành chung Chánh tổng

vậy là treo tranh bạn nhé k đc ăn tiền."Nghỉ ăn tiền vì chíu đc 4 vạn nhưng lại ăn thường":D

mod09 thích điều này.
  8. quyenca001

quyenca001 Học chơi

9. moc_33

moc_33 Học chơi

minh muon hoi cach gui hinh anh chup de linh thuong cac ban oi

Các tệp đính kèm:

10. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Dự thưởng bạn phải gửi bài bên Hội làng nhé !
    Mà bài của bạn chưa đủ điều kiên tham gia đâu : phải chơi 4 người mới được bạn ạ !
    Bạn có thể gửi bài bên góc lưu niệm giữ lại làm kỉ niêm nhé !
    Chúc vui !

11. Chí Phong

Chí Phong Dân đen

Cho mình hỏi. Giả sử trên tay có đủ 05 chắn, có chắn chi chi, chắn ngũ sách và còn què 3 con: tam văn, bát vạn và ngũ văn. Nếu nhà trên đánh ra ngũ sách hoặc bốc lọc được ngũ sách tại cửa chì ăn thành chắn ngũ sách dưới chiếu, trên tay chuyển thành cạ ngũ sách-ngũ văn và chờ ù bạch thủ bát vạn (con cá). Vòng tới bát vạn (con cá) lên cửa chì mình có được xướng là: "Ngư ông bắt cá" không? các cao thủ chắn giúp mình với. Tương tự với cước "nhà lầu, xe hơi, hoa rơi cửa phật" nhé. cảm ơn các chắn thủ nhiều!

12. Mod07

Mod07 Moderator

Trường hợp này không được xướng là ngư ông bắt cá bạn nhé, điều kiện bắt buộc là trên tay có 1 chắc chi chi và 1 chắn ngũ sách nên nếu bạn ăn chắn ngũ sách xuống chiếu sẽ mất điều kiện của cước ngư ông. Lúc đó nếu ù cá cửa chì bạn chỉ được xướng chì bạch thủ thôi.

Thịnh Bùi 1111Ho Phach thích điều này.
Trạng thái chủ đề:
Các thành viên không thể bình luận.