[Chắn - Express] Các bác biết đánh chắn lúc mấy tuổi ?

Thảo luận trong 'Góc lưu niệm - Giải trí' bắt đầu bởi Daochich00, 10/1/12.

1. Daochich00

Daochich00 Dân đen

Em thì là năm thứ nhất ĐH , lúc thằng bạn đi bộ đội về nó đầu độc .thế mà gần 15 năm kinh nghiệm rồi . thế còn các bác?:D

mod02 thích điều này.
  2. Thần Chết Em

Thần Chết Em Chánh tổng

Tôi từ năm 12 tuổi, đến giờ là 25 năm thâm niên rồi:))

mod02 thích điều này.
  3. Phong Van

Phong Van Ủy viên BQT Thành Nam SĐ

Lại chém gió phần phật roài....

đỗ thành chung thích điều này.
  4. thanhdv880

thanhdv880 Dân đen

nói chung về chắn thì đa số toàn người >30t. còn biết đánh chắn thì tuổi trẻ tài cao. quê tôi trẻ lớp 6-7 đã ngồi chắn rồi. hồi mới biết đánh nghiện lắm. nó cứ ám ảnh trong đầu về các con bài. tôi thì lớp 9 biết đánh, nghĩa là 15t. hồi đó toàn đánh chắn gom điểm quỳ . giờ đầu gối thâm xì cũng vì nỗi đam mê " chắn " .

Mod08 thích điều này.
  5. minhanhbn

minhanhbn Chánh tổng

mình thì sinh viên biết đánh. Giờ đã đc 6 năm rồi.
    Lúc rảnh chơi trên mạng. tamtay > zing me > chanvip888 > ongame > giờ đang ở sandinh

Mod08 thích điều này.
  6. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

ý ongame làm j có chắn nhỉ :-/

7. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

em thì cũng phải hơn 15 năm rồi vì hồi bé ngồi chia bài cho ông bà nội ngoại :D
    em biết chơi trước khi biết sướng :">
    chơi toàn hạ bài nhờ làng sướng hộ ( vì chơi với ông bà em mà ) :-P
    có 10k VND thì chơi cả buổi tối =))

Mod08 thích điều này.
  8. Satri214

Satri214 Dân đen

Danh cha'n nay` dau phai nhieu nam ma` danh' da la` gioi dau cac' b'ac o*i.So hoc hoi nhanh nhen.nhung nuoc bai` hca^'p nha^. n do'
    Chu danh den 50 nam ngu thi van la` ngu thoi ?

9. 88k82754

88k82754 Dân đen

tôi biết đánh năm 2010. đến nay được 3 năm rồi

10. 0978860088

0978860088 Học chơi

Ngày xưa có học hành gì đâu, toàn theo chân ông già đi xem chơi thôi, thế mà nhớ hết các quân bài từ bao giờ không hay, kiểu gì cũng biết xướng, luật lá thế nào nắm khá rõ. Lúc đó không biết mình có chơi được hay không vì bé quá không ai cho chơi chắn cả (toàn các cụ hoặc các ông) mà trẻ con như mình thì không ai biết chơi. Mãi đến học cấp 3, đại học mới bắt đầu cầm vào bộ bài và chơi, lúc ấy bắt đầu lục tìm trí nhớ các quân bài và các cước sướng, cũng như luật chơi. Nói chung là vẫn ổn chỉ mỗi tội xếp bài hơi lâu, riết rồi cũng quen nhưng ít người chơi chắn quá nên lại bỏ bẵng đi không chơi lại. Bây giờ thỉnh thoảng gặp bạn bè hoặc rủ rê được 1 nhóm biết chơi mới ngồi với nhau chứ thanh niên bây giờ có ai biết chơi chắn mấy đâu, toàn phỏm thôi. Được chơi ở sân đình mới thấy "thỏa chí tang bồng bấy lâu". Tính ra đến bây giờ cũng phải được ngót 3 chục năm kể từ ngày biết đến 100 quân và các kiểu xướng rồi ấy chứ :))

mod09 thích điều này.
  11. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Thế bây giờ bác phải trên 40 rồi nhỉ,khi nào bác chơi lại cho con xem.30 năm sau lại có 1 chắn thủ như bác bây giờ!
    Em thì biết chơi chắn từ năm 1 đại học,được thằng bạn không biết chơi đầu độc ,luật còn nắm không vững lúc nào cũng để 3 đầu rồi hô bạch thủ(ù chắn thứ 6):D .Sau đó chơi cùng mấy bác ở cùng dãy trọ,chơi nhiều đâm ghiền ,ngày nào cũng làm vài hội uống nước có tháng em nợ tiền nước trà đá 300-500k trong khi đó cơm SV có 3k/bữa:(.Sau khi có chút võ vẽ phòng thân thì em đi chinh chiến cũng gọi là khắp nơi,đã ngồi xuống chiếu thì không ai gọi nổi.Người yêu đi hơn 10 km xuống chơi cũng mặc. Lúc đấy yêu chắn hơn bồ.Tính ra từ lúc yêu chắn đến giờ đã hơn 10 năm(H vẫn còn yêu),thật sự thì em cũng là người chung thủy đấy ,mấy bác nhỉ:))

0978860088 thích điều này.
  12. babom

babom Chánh tổng

bit nhieu thi cung thay kho
    tai ham vui thoi
    nam thu nhat dh. tham thoat gio 27tuoi roi

13. tienhainguyen

tienhainguyen Dân đen

hì em thì biết đánh từ hồi lớp 3 vì từ khi lớp 1 đã xem các bậc tiền bối chơi chắn nên biết. chơi được 1 năm thì các ông nghỉ tụ tập nên nghỉ chơi. chính thức quay lại chơi chắn2 năm trước là năm cuối đh nhưng chỉ chơi trên mạng :D

14. tienhainguyen

tienhainguyen Dân đen

ongame mới có chắn em chơi trên vinagame rồi qua vipgame888 mới đây có thằng gamedangianvn nữa :D em thấy cước cá lội sân đình search trên google thấy sandinh.net rồi mê luôn. em mới vô được chưa đầy tuần. :))

15. hà văn sơn

hà văn sơn Hoa rơi cửa phât

Ở đây toàn người có thâm niên thôi nhỉ? Ít chắc cũng xấp xỉ 30. Mình năm nay 29 rồi. Có ai đồng niên ko? Mình thấy bạn Mod09 khá giống mình. Chắc là same same đấy nhỉ?

16. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Hơn bạn 1 ít.Mà không nên nói tuổi ra ở đây.Các bác Già lại nói là:Còn non và xanh lắm>:)

_Thu Hương_hà văn sơn thích điều này.
  17. 0988863222

0988863222 Dân đen

minh bit choi nam 2008 .luc do thoi gian thua nhieu nen hoc danh choi choi thoi a. aj ngo bi jo nghien rui

18. mafia

mafia Học chơi

ae chơi nhiều cho hỏi sao lại gọi là chơi chắn mà ko chơi cạ?

19. Cháu mới biết chơi hồi Tết vừa rồi, đến nhà bạn cháu, thầy cả nhà bạn: ông bà, bố mẹ và anh của bạn cháu chơi chắn(hồi đó chưa biết là chắn). Cháu hỏi là chơi cái gì, thì anh của con nhỏ bạn cháu nói là chơi tam cúc. Híc, còn nói là tam cúc hiện đại nên mới có 100 con. Mỗi lần đến chơi update một lý, giờ trình pk lên đến cửu vạn, lập nick lại đến lần thứ 17. Nghĩ lại cũng ngốc, cháu và bạn cháu mang chắn về nhà cháu, đang lúi húi nhận mặt quân thì mẹ cháu vào phòng...thế là tiêu tùng bộ chắn, mẹ cháu bước ra còn quay lại nói một câu, học gì nhóm gì thì học, nhưng học chơi cờ bạc thì sang năm hết 12 cho nghỉ học chống....lầy. :(
    Hôm trước, cháu online thấy câu chuyện cười về chắn cũng khá hay:
    Một boy tóc xanh đỏ ngồi ngoài hiên khóc hu hu, Mr Bụt hiện lên hỏi, làm sao con khóc. Boy khóc lóc kể là ngồi chơi chắn bị nhà trên đì, ngồi lì không ù, hết tiền lì xì. Bụt nghe xong trợn mắt, vung tay tát cho Boy 2 cái, nói rằng: Sao con ngu thế, không đì gọi gì là chắn. ặc, híc híc. :)

Mod08, ___s2_bỜm_s2___mod02 thích điều này.
  20. ___s2_bỜm_s2___

___s2_bỜm_s2___ Chánh tổng

em thì em biết chơi từ lúc đi học quân y cũng được khoảng 3,4 năm rôi hihi hồi đấy ham lắm ngồi gác còn bỏ mặt quân ra học cho thuộc mặt quân đi ngủ trước khi ngủ cũng bỏ ra đọc mặt quân. nhớ cái kỷ niệm đó mà buồn cười. cả trung đội tắt điện đi ngủ mà mình thì cứ loay hoay nhìn mặt quân mà đã tắt điện thì làm gì có ánh sáng đâu may mà em lại nằm ngay cửa sổ hôm đấy lại có ánh trăng nữa chứ ui zời buồn cười quá=))=)). đúng là niềm đam mê.:o)

mod09 thích điều này.