[Chắn] Bốc bị chíu trả cửa chì

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi baichanvn, 30/8/19.

1. baichanvn

baichanvn Chắn hội Hà Nội

FE3F228A-8ADF-4BE0-90E1-2E9C845CD9D4. Hôm nọ em thấy có bạn nào hỏi việc chờ ù, khi bốc cửa chì nhưng bị chíu và trả cửa đúng con mình chờ có ù được không? Và có mod nào đó đưa hơn 30 mùa xuân ra để khẳng định là ù được.
    Hôm nay em dính đúng trường hợp này nhưng k ù đc, nhờ SĐ ktra tính chính xác cái ạ

2. mod12

mod12 Developer Ban quản trị

Em chào anh.
    Trường hợp khi bốc cửa Trì nhưng bị chíu mà trả cửa đúng cây mình chờ thì anh có thể ù được với điều kiện : Anh chờ Chíu ù đúng cây họ trả cửa.
    Trong hình ảnh anh cung cấp, anh bốc Thất sách và bị nhà kia Chíu, trả cửa cây Chi thì anh không ù được. Nếu muốn ù thì anh phải đợi Chíu ù Bạch thủ Chi, khi đó sẽ vẫn được xướng Trì Chíu ù Bạch thủ Chi nhé.
    Anh có thể cung cấp hình ảnh tới bên em là Mod nào đưa hơn 30 mùa xuân để khẳng định là Ù được không ạ?
    Thông tin đến anh!

Last edited by a moderator: 30/8/19
    Mod22, baichanvnMod06 thích điều này.
  3. mod12

mod12 Developer Ban quản trị

Em gửi anh trường hợp cây trả cửa mà Ù được như sau ạ:
    Nhà Nomoney_Notalk Ù Bát vạn bằng cây trả cửa khi bị Chíu

baichanvn thích điều này.
  4. baichanvn

Thanks!

5. baichanvn

BC1C9EE4-B83F-457C-AEC3-562FB2954598. 20349822-D565-4438-87EE-D259A264606F.
    Mod cho mình hỏi trường hợp này nữa; trước hợp mình đánh ra (không phải bốc) mà họ chíu xong trả cửa và mình chíu ù có đc hô chì không? (Như ảnh trên). Tks!

6. mod02

mod02 Administrator Ban quản trị

Chào bạn,
    Nếu đánh đi bị chíu, sau đó trả cửa về cây Chíu ù của bạn thì vẫn được Trì Chíu ù Bạch thủ nhé.
    Ở bài trên Mod12 đưa ví dụ cũng là bài Nomoney_Notalk đánh ra 7s, bị 0919822400 chíu, sau đó trả 8 vạn về & vẫn được xướng Trì chíu ù Bạch thủ cây 8 vạn đó bạn.
    Thân

7. bui van11

bui van11 Dân đen

Mấy khi có cơ hội như này đâu. Sao không tự mình trải nghiệm một cái nhỉ. Cứ mạnh dạn hô, đúng thì tốt đỡ phải hỏi, sai thì coi như học phí, đồng thời có bằng chứng kết quả cụ thể để tranh luận với mod, biết đâu lại được thưởng.

8. baichanvn

Học phí tự học hơi chát nên em phải đắn đo lắm :))