[Sự kiện] Bắt cá mua hoa - Tặng quà phụ nữ

Thảo luận trong 'Mõ làng' bắt đầu bởi Mod22, 18/10/18.

Trạng thái chủ đề:
Các thành viên không thể bình luận.
  1. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

TỔNG KẾT SỰ KIỆN

Quý thành viên Sân Đình thân mến!

Có lẽ trong tất cả chúng ta khi tham gia chơi ở một sân chơi nào đó đều mong muốn mình nhận được phần thưởng bằng những sự thi đấu, nỗ lực của chính bản thân. Ở trang game Sân Đình thì người chơi có lẽ háo hức với các sự kiện bởi những phần thưởng Bảo. Tuy nhiên, phần thưởng Bảo chưa hẳn là mục đích chính của họ. Mà cái chính là họ được tham gia sự kiện, được chứng tỏ bản thân mình qua những cước bài mà họ đạt được không hề dễ dàng để cho người khác nhìn vào cũng phải trầm trồ khen ngợi.

Đúng vậy! Đó là sự kiện "Bắt cá mua hoa - Tặng quà phụ nữ" được tổ chức trong 2 ngày từ 00h ngày 19/10 đến hết ngày 20/10/2018. Một sự kiện được tổ chức để chúc mừng ngày Phụ nữ Việt Nam 20-10. Một sự kiện nhằm tri ân, cảm ơn đến các chị em phụ nữ Việt Nam đang tham gia chơi trên cộng đồng Chắn Sân Đình. Có lẽ chỉ qua các sự kiện chúng ta mới thấy các cước ù Hoa rơi cửa phật, Cá lội sân đình, ngư ông bắt cá...nhiều đến vậy. Thực sự khi nhìn lại những bài dự thi thì đến chính tôi còn phải ồ lên khen ngợi. Hoa nhiều như lá rụng, cá nhiều như quăng lưới bắt vậy các bạn ạ.

Qua 2 ngày tổ chức sự kiện, chúng ta đã có 75 người tham gia sự kiện. Tổng số Bảo được chi cho phần thưởng lên đến hơn 2 Tỷ Bảo. Các cước ù đủ điều kiện nhận thưởng thì nhiều không kể nổi. Xin chúc mừng 3 người chơi đã đoạt giải cao nhất, (có tổng kết theo thời gian hoàn thành nhiệm vụ của sự kiện) đó là:

1. himkenjeep - ID: 3501212. Phần thưởng chính của anh là giải thưởng trị giá 600 Triệu Bảo + các giải phụ.

2. nguyenthanhhien2 - ID: 4969117. Phần thưởng chính của chị là giải thưởng trị giá 400 Triệu Bảo + các giải phụ.

3. sơn mai 102 - ID: 2848658. Phần thưởng chính của anh là giải thưởng trị giá 300 Triệu Bảo + các giải phụ.

Và còn rất nhiều người chơi khác cũng giành được những phần thưởng mà sự kiện đã đưa ra. Chi tiết và danh sách người chơi đoạt giải, xin mời các thành viên xem trong ảnh đính kèm bài viết.
    Xin chân thành cảm ơn các thành viên đã nhiệt tình tham gia sự kiện. Hẹn gặp lại các bạn ở các sự kiện tiếp theo do Sân Đình tổ chức.

Trân trọng!

upload_2018-10-22_11-28-1.

upload_2018-10-22_11-28-14.

upload_2018-10-22_11-28-27.

_______________________________________________________________________________
    Người đời vẫn nói, đằng sau sự thành công của người đàn ông bao giờ cũng có bóng dáng của người phụ nữ. Từ những sự hỗ trợ không biết mệt mỏi cho đến những hy sinh thầm lặng và sự chăm sóc cho chồng con, mái ấm gia đình. Và ngày 20-10 được lấy để tri ân, ghi nhận, và cảm ơn cho những sự đóng góp đó của người phụ nữ Việt Nam nói riêng. Vâng, đó là “Ngày phụ nữ Việt Nam”.

Để gửi lời cảm ơn đến những người phụ nữ ấy thì có rất nhiều cách. Đôi khi chỉ là bữa cơm do chính tay chồng, con trai nấu cho mẹ, cho vợ, cho con gái mình. Có khi chỉ là một bông hoa mua khi trời đã tối mịt vì đi làm về muộn. Hay đôi khi chỉ là những cái ôm ấm áp với một lời nói “Cảm ơn mẹ, cảm ơn em, cảm ơn con gái…”

Không biết cánh đàn ông thích tặng gì cho những người phụ nữ trong gia đình mình? Nhưng cá nhân em lại thích được tặng cho những người phụ nữ trong gia đình mình một bữa cơm ấm cúng. Có thể mình không nấu nhưng cũng có thể chuẩn bị đồ ăn cho mẹ nấu cơm. Như bài hát “Đi câu, nhạc đồng dao” có câu: “Chiều nay em đi câu cá và mang rá theo bắt cua. Làm sao cho được kha khá về cho má nấu canh chua”. Vâng. Một bữa cơm có cua, có cá, có canh chua thì còn gì tuyệt bằng. Nhưng ở game Sân Đình thì bắt cá ở đâu? Xin thưa: Bắt con bát vạn, ù trì bạch thủ thì là bắt cá đấy mọi người ạ. Chỉ cần “Ù trì bạch thủ con Bát Vạn” là bạn đã thực hiện xong hành động “Bắt Cá”.

Và ở Sân Đình, bạn chỉ cần “Ù trì bạch thủ con Nhị Vạn” là bạn đã thực hiện được hành động “Mua Hoa”.

Ngoài những hành động thực tế thì có khi chỉ cần gửi những lời chúc mừng đến các chị em là cũng khiến chị em vui mừng và cảm động lắm. Có câu thơ như thế này từ xưa đã được vinh trong tổ tôm điếm, chỉ hình tượng người người phụ nữ trẻ tuổi, dáng vẻ e thẹn, điệu đà:

Dáng người con gái đoan trang
    Công Dung Ngôn Hạnh xốn xang bao người​

Ở sự kiện lần này, chỉ cần bạn ù được “Trì bạch thủ con Tam Vạn” là bạn đã thực hiện được hành động “Chúc mừng chị em”.

Vâng! Để chào mừng ngày phụ nữ Việt Nam 20-10, Sân Đình vui mừng tổ chức sự kiện: Bắt cá, hái hoa. Làm quà tặng mẹ. Nội dung sự kiện như sau:

Thời gian tham gia sự kiện: Tính từ 00h ngày 19/10 đến hết ngày 20/10.

Cách thức tham gia:

- Chỉ chấp nhận bài dự thi ở bàn chơi 4 người.

- Chơi bàn cược từ 50.000 Bảo trở lên
    .

- Ảnh dự thi là ảnh chụp bảng tổng kết ván chơi.

- Đăng ảnh dự thi tại topic này. Ảnh dự thi phải là ảnh được chụp bằng tính năng trong game của Sân Đình. Trường hợp nào không phải là ảnh chụp bằng tính năng trong game thì phải có link xem lại ván chơi để Ban tổ chức kiểm tra.

- Không chấp nhận bài dự thi “Chỉnh sửa”. Nếu đăng bài sai, mọi người vui lòng đăng lại bài khác.

- Bài dự thi phải chính chủ, do chính người ù gửi bài.

Cơ cấu giải thưởng:

1. Giải “Hành Động”: Thưởng 10 lần mức cược bàn chơi cho những ai thực hiện được một trong các hành động sau:

Bắt Cá: Ù trì bạch thủ quân Bát Vạn.

Mua Hoa: Ù trì bạch thủ quân Nhị Vạn

Chúc Mừng Chị Em: Ù trì bạch thủ quân Tam Vạn

Lưu ý: Mỗi thành viên chỉ được nhận một loại giải hành động có giá trị Bảo lớn nhất(mức cược to nhất). Nghĩa là người chơi không thể nhận 2 giải thưởng Bắt cá mà chỉ nhận được 1 giải bắt cá có giá trị lớn nhất của mình...

2. Giải “Tri Ân”: Thưởng 3 lần tổng giá trị của 3 hành động trên cho những ai thực hiện được cả 3 hành động. Ví dụ: Giải bắt cá bạn được 15 Triệu Bảo, giải Mua Hoa bạn được 10 Triệu Bảo, giải Chúc Mừng Chị Em bạn được 5 Triệu Bảo thì khi bạn đoạt giải Tri Ân thì bạn được thưởng: (15+10+5) x 3 = 90 Triệu Bảo.

3. Giải đặc biệt: Dành cho những ai đoạt được giải Tri Ân và thực hiện được hành động Mua Hoa nhiều nhất. Cụ thể:

- Đoạt giải Tri Ân và mua được nhiều hoa nhất (Ù trì bạch thủ Nhị Vạn) nhiều nhất: Thưởng 600 Triệu Bảo.
    - Đoạt giải Tri Ân và mua được nhiều hoa xếp thứ 2: Thưởng 400 Triệu Bảo.
    - Đoạt giải Tri Ân và mua được nhiều hoa xếp thứ 3: Thưởng 300 Triệu Bảo.
    Lưu ý: Với những người chơi có số hoa mua được là bằng nhau thì ai là người mua được hoa trước sẽ là người giành phần thắng.

Chú ý: Không được dùng những hành động “trộm hoa”, “quăng lưới bắt cá”, “dùng kích điện chích cá”,...Nghĩa là những hành động chơi xấu để giúp người sau chạm ù, bơm bài...Thành viên nào vi phạm sẽ bị khóa nick vĩnh viễn.

Giải đặc biệt được tính riêng. Nghĩa là những người đoạt giải Đặc Biệt vẫn được nhận thưởng giải Tri Ân.

Chúc mọi người sẽ giành được thật nhiều quà mang về tặng cho những người phụ nữ thân yêu của mình nhé.
    Thay mặt Ban quản trị Sân Đình kính báo!

Các tệp đính kèm:

Chỉnh sửa lần cuối: 22/10/18
  2. chachavn1

chachavn1 Chánh tổng

Bàn chơi mấy người thì tính mod ơi

Mod09 thích điều này.
  3. Mod22

Cảm ơn bạn đã nhắc. Mình quên mất cái bàn chơi 4 người. Mình đã sửa rồi nhé.

4. Ai Sẽ _ Ra Đi

Ai Sẽ _ Ra Đi Dân đen

Ngọc còn có vết sước phải không bạn .
    Ý kiến đóng góp đó không sai mà còn rất tốt giúp các Mod sửa để hoàn chỉnh hợn khi những dòng chữ này đến mắt người đọc được mượt mà hơn như con nhị vạn vào đúng cửa chì bạn nhỉ .
    Quan điểm cá nhân thôi nhé,không có ý thọc gậy vào bánh xe lửa hay trêu đùa,lân la làm quen zì cả .
    Thích thì đọc không thì cứ quẫy đuôi như con cá chép ( bát vạn ) lướt sóng để vỉa vào nồi dưa chua.
    Số đt của Mod to thế hãy nhẹ nhàng gọi nói cũng thật nhẹ hoặc inbox bổ quả sự riêng thế có phải hay hơn không nói thế này giữa chốn đông người. Vô tình
    Ông Trùm của những ông Trùm 3B
    vô tình đi cafe với gấu đọc được dòng Cmt này lại mắng các Mod thì sao,có khi trừ lương thì khổ thân Mod .
    Hà nội, trời đã chớm lạnh ngồi bơm xe đầu ngõ cái rét luồn qua áo,ác hơn luồn cả qua quần,len lỏi vào sâu nơi da thịt làm tôi tê tái,giống như nhà trên cách đè sâp mặt con Nhị vạn .
    Ôi cuộc đời !

A Sơn La QUÂN HÀ 77 thích điều này.
  5. chachavn1

chachavn1 Chánh tổng

e chả hiểu a viết j ?

6. baichanvn

baichanvn Chắn hội Hà Nội

Hưởng ứng, chúc mấy ông vùi hoa dập liễu ;);)

7. quoctrungpro3

quoctrungpro3 Thổ địa

Lão 22 để em ý bắt lỗi rồi

8. tropicalboy209

tropicalboy209 Dân đen

Mod ơi, mình vừa trì bạch thủ tam vạn, làm thế nào để nhận quà bây giờ :D Thanks :D

9. X_X_X_X_90

X_X_X_X_90 Lý trưởng

Chấm chấm mút mút

10. nguxa

nguxa Dân đen

Các tệp đính kèm:

KHO_TIEN18 thích điều này.
  11. Mod22

12. Mod22

Chào bạn! Sự kiện này 00h ngày 19/10 mới bắ đầu bạn nhé

13. chachavn1

chachavn1 Chánh tổng

HA HA E ĐANG NGHIÊN CỨU TỐI MAI CÀY GIẢI

14. zacky89

zacky89 Chánh tổng

52274355-84E9-4068-880E-314E4C096045.

zai_nghèo1 thích điều này.
  15. NCT Pompier

NCT Pompier Dân đen

Ván này mình được thưởng gì ko mod. Và thủ tục để nếu được thưởng là làm ntn

Các tệp đính kèm:

16. dung luu 2948

dung luu 2948 Dân đen

upload_2018-10-19_9-10-25.

Chào bạn! Ảnh dự thi này không hợp lệ bạn nhé. Với cả mức cược của bạn chỉ là 3000 Bảo/cược cũng không hợp lệ. KT: Mod22

Last edited by a moderator: 20/10/18
  17. Minh Đức 2021

Minh Đức 2021 Chắn hội MU

18. chay832003

chay832003 Dân đen

Hic, vợ mình ghét nhất là mình chơi chắn :(

19. vanmanh18

vanmanh18 Lý trưởng

Chúc mừng chị em 1 nhát :V

ChanPro2018.10.19.11.9.6.WEB.

20. Cá của em ạ
    Id 4391662

Các tệp đính kèm:

lê nguyên1981, KHO_TIEN18zai_nghèo1 thích điều này.
Trạng thái chủ đề:
Các thành viên không thể bình luận.