Báo cáo hành vi trao đổi, mua bán Bảo trên chanpro.

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod07, 17/12/13.

1. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn.
    Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến. Mình xin trả lời các vấn đề bạn nêu như sau:

1. Điểm Công Thần hiện tại đang được trừ theo tháng chứ không phải theo ngày. Việc này Sân Đình thay đổi mà chưa thông báo cụ thể với các chắn thủ là do lỗi từ Sân Đình. Chúng tôi xin nhận trách nhiệm về sự việc này.
    Cụ thể về vấn đề trừ điểm Công Thần: Sân Đình để trừ theo tháng nhằm hỗ trợ tốt hơn cho người chơi.
    Ví dụ: ngày hôm nay bạn có 10.050đ Công Thần (tương ứng với phẩm hàm là Nhất Phẩm) thì ngày mai bạn sẽ còn 10050 - 400 = 9650đ (tương ứng là phẩm hàm Nhị Phẩm) nếu vẫn áp dụng trừ theo ngày => chỉ sau một ngày bạn đã bị mất quyền được ứng Bảo ở mức cao nhất bạn đang có. Nhưng nếu trừ theo tháng thì bạn sẽ được ứng Bảo ở mức cao nhất trong vòng 3o ngày và sau 30 ngày bạn sẽ bị trừ đi số điểm cộng dồn ở 30 ngày.
    Tuy nhiên: không phải là bạn sẽ bị trừ 400 * 30 = 12.000đ mà trừ theo những phẩm hàm bạn đang có theo từng ngày. Theo như ví dụ trên thì ngày thứ 2 bạn đang có 9650đ Công Thần - tương ứng với với phẩm hàm Nhị Phẩm thì bạn chỉ bị trừ 200đ => tương tự như thế sẽ tịnh tiến theo từng phẩm hàm.

dong-anh.
    Có 1 điều lưu ý là trong quá trình 1 tháng này bạn có phát sinh thêm điểm Công Thần thì điểm đó vẫn được cộng vào tổng điểm bạn đang có.

2. Phí thu hiện tại của Sân Đình là 5% trên mỗi ván chơi. Đây là mức được Sân Đình áp dụng từ đầu và hầu hết ở các trang game bài hiện nay đều áp dụng mức này. Việc thu phí này là Sân Đình để duy trì trang web hiện có. Nếu đi sâu vào vấn đề thì lệ phí này đang là hơi thấp so với thực tế phải chi ra hàng ngày (như tặng Bảo miễn phí, cước ù to, trao tặng nhân dịp các sự kiện..)
    Trân trọng,
    BQT Sân Đình

2. Đông_Anh 1

Đông_Anh 1 Chánh tổng

của Đông Anh bị chừ tới 6 nghìn thậm chí hơn 6 nghìn mà Md

3. T_r_a_n_P_h_a_n

T_r_a_n_P_h_a_n Lý trưởng

Nhắc đến bài của tớ mà không thấy like nhỉ?

Yêu A_A Ko Đòi Quà thích điều này.
  4. Yêu A_A Ko Đòi Quà

Yêu A_A Ko Đòi Quà Lý trưởng

cac ban can than nhe, dong anh 1 mà hoi vay muon bao la dung cho vay nhe, loai nay chuyen đi lua va bung bao cua ban choi .

lão Ngoan Đồng2015T_r_a_n_P_h_a_n thích điều này.
  5. T_r_a_n_P_h_a_n

T_r_a_n_P_h_a_n Lý trưởng

Ok, mình cũng đã được hỏi!

lão Ngoan Đồng2015 thích điều này.
  6. loigilai

loigilai Lý trưởng

Nick ohmoithitga bán bảo này mod. Mới bán cho tôi cạc mobi 100 được 20m này.

7. loigilai

loigilai Lý trưởng

Nick ohmoithitga buôn bán bảo

8. loigilai

loigilai Lý trưởng

9. loigilai

loigilai Lý trưởng

10. loigilai

loigilai Lý trưởng

Tối qua tôi nạp 100 được 13m hôm nay gặp may được 20m hi hi bằng chứng sát đáng

11. loigilai

loigilai Lý trưởng

Muốn mua bảo gọi số này nhé 0968918487

vothuong47a thích điều này.
  12. loigilai

loigilai Lý trưởng

Nếu 0 bảo thì được chủ nick khuyến mãi 1 tin nhắn 5000 vì ko chuyển bảo được để vào bàn bơm bảo

13. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Chào bạn, Sân Đình chúng tôi không khuyến khích việc mua bán bảo.
    Tuy nhiên đọc báo cáo của bạn tôi lại có suy nghĩ không biết có nên band nick bạn trước tiên không nữa.
    Sân đình là trang game và hơn thế nữa, cái mà chúng tôi muốn hướng đến đó là văn hóa và cách chơi xanh sạch đẹp...
    Sân đình có mong muốn các game thủ của mình luôn là người quân tử đàng hoàng.
    Cách báo cáo và ứng sử như bạn đã xanh sạch đẹp chưa????
    ______________________________________________________________________________________
    Chúc bạn chơi vui và có những giây phút giải trí thực sự thoải mái nhé.

cuongmah0911, KuBin_LoveHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  14. ánh bình minh9x

ánh bình minh9x Dân đen

mua ban là bình thuong mà sao phai khóa tài khoản vây

15. ánh bình minh9x

ánh bình minh9x Dân đen

nạp the thì không dk bao nhiêu mà mua thì được nhiều hơn

16. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Gửi @mod09

Nick @X_X Tũn Út 1102 có hành vi chèo kéo giao dịch mua bán bảo với Nick @Vua_Bịp 88 trên diễn đàn công khai vì đây là giao dịch chưa có bằng chứng và chắc là Nick X_X Tũn Út 1102 chưa biết luật của Sân Đình nhưng hanoi cũng đề xuất là cảnh cáo gửi hòm thư hoặc nặng hơn nữa là khóa Nick 07 ngày đối với nick X_X Tũn Út 1102

Quyền quyết định cuối cùng vẫn là ở mod09

1102.

17. Mod01

Mod01 Administrator

Chào anh,
    Với hành vi ngày thì nick @X_X Tũn Út 1102 đã bị cảnh cáo lần 1 là khóa tài khoản 7 ngày rồi anh nhé.
    Thanks

18. biển và em_____

biển và em_____ Dân đen

có ae nào mua bảo ko?
    ChanPro2016.1.22.18.12.11. ChanPro2016.1.22.18.12.5.

19. Mod08

Mod08 Moderator Ban quản trị

Nguyễn Ngọc Thưnammt333 thích điều này.
  20. Mod08

Mod08 Moderator Ban quản trị

Thông báo nick @TapHoaSanDinh bi khóa vĩnh viễn vì lập topic mua bán bảo. ( SPAM )