Báo cáo hành vi chơi xấu

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 20/3/14.

1. đặc_công_vn

đặc_công_vn Lý trưởng

Haiz!!! Tính năng của Sân đình do Mod tạo ra chứ không phải do tôi nghĩ ra. Tôi chỉ là người sử dụng các công cụ, tính năng do Sân đình cho phép chứ chả có gì sai cả.

C_Phong_090 thích điều này.
  2. đặc_công_vn

đặc_công_vn Lý trưởng

Mod xử lý tôi ư? Căn cứ vào đâu để bảo tôi sai và xấu để xử lý? Nói là xấu, nhưng thế nào là xấu? Tôi chỉ khai thác những tính năng mà BQT Sân đình cho phép khách hàng của mình thực hiện. Nếu BQT không cho phép thì đương nhiên tôi (và có thể những khách hàng khác) cũng không sử dụng.
    Tai sao lại có thể làm vây được, là vì công thần, vậy làm thế nào để có được công thần, điều đó phải hỏi các Mod, và đương nhiên, theo thiển nghĩ của tôi, các Mod cũng sẽ cười thôi.
    Khóa nick của tôi là BQT Sân đình sẽ phạm luật.

C_Phong_090 thích điều này.
  3. đặc_công_vn

đặc_công_vn Lý trưởng

Bác hamsay68, em đã bảo bác thoát ra đi, bác không đồng ý thoát. Em bảo bác vậy đừng có chửi em, bác nói không chửi ai bao giờ, đúng k bác. Bác nói rằng bác k chửi ai bao giờ. Em và bác chơi 3 ván, em ù 2 bác ù 1. Hôm nào em qua Sơn Tây thăm bác, bác hamsay68 nhé.

hamsay68C_Phong_090 thích điều này.
  4. đặc_công_vn

đặc_công_vn Lý trưởng

Thiết nghĩ, mất tiền mua bảo phải sử dụng các tính năng mà Sân đình cho phép để giữ bảo cho mình.
    Có ai chơi mà k muốn bảo vệ bảo của mình, lấy được bảo của người khác k?
    Hẳn là không ai chỉ muốn mình mất bảo = mất tiền mua bảo

hamsay68 thích điều này.
  5. hamsay68

hamsay68 PV Báo Ảnh Sân Đình

Đúng như bạn nói , khi tôi vào chơi cùng bạn !!!

6. đặc_công_vn

đặc_công_vn Lý trưởng

Bác hasay68 ơi, hôm nào em qua Sơn Tây thăm bác nhé, bác cho địa chỉ đi

7. đặc_công_vn

đặc_công_vn Lý trưởng

Bác hamsay68, em có ít rượu Bắc hà, rượu 138, bác cho địa điểm và thời gian gặp đi, em sẽ qua Sơn tây thăm bác. Và có thể có thêm 1 công thần nữa cùng e sang thăm bác. Em thì bác chưa từng ngồi, nhưng có 1 công thần nữa đã từng ngồi uống cùng bác, cùng Miss Tomato, Hảitây90, Hà Nội Mùa Thu Vàng, và 1 số công thần của Chắn hội HN.
    Thân!

8. Át R0

Át R0 Chánh tổng

Em cũng bị nick đặc công này chơi xấu như anh metay.mời em vào bàn 1m,em ù 8đ,họ chuyển hết tiền đi,số tiền em nhận đc chưa tròn 1m ván ù đos,sau đo lại thấy nick này đi lừa ơr bàn khác.nhưng họ biết em nên đá.đề nghị mod xử lí nghiêm nick đặc công.không thể để họ lợi dụng tính năng công thần để chơi xấu,làm hỏng danh dự của người chơi chắn.

đặc_công_vnheromediapro thích điều này.
  9. metay

metay Chánh tổng

Đây là 1 con người thiển cận.X-(X-(X-(
    Việc làm của ô có thể chỉ làm lợi cho túi tiền của SĐ trong chốc lát nhưng lại ảnh hưởng đến tâm lý ng chơi chung, ảnh hưởng đến lợi ích lâu dài của cả 2 phía.
    Vì sao ư?
    Khi ô chuyển 63M bảo ô sẽ mất phí 6% của toàn bộ số bảo đó chỉ trong 1 ván, trong khi nếu chơi sòng phẳng thì 6% kia thử hỏi SĐ sẽ nhận đc sau bao nhiêu ván chơi:-/:-/:-/
    Và khi thua rồi muốn lừa đảo tiếp thì ô lại phải chuyển lại như vậy chi phí cho 1 ván chơi của ô là 12%:-B^:)^^:)^^:)^ ô.
    Còn nếu như ô đc thì lợi nhuận SĐ thu đc thông qua ván chơi của ô là 6%của 63M + 5% số bảo thắng của ô:-SS:-SS:-SSsiêu lợi nhuận cho 1 ván chơi.
    ...Và như thế cả ô và tôi rất nhanh phải nạp tiền trong sự ức chế miên man. Hỏi rằng lúc này ai bảo vệ đc đồng bảo của m đây>:)>:)
    Tuy nhiên tôi k hiểu ô lên SĐ làm gì nhỉ??? Ô chơi giải trí hay cướp bảo làm giàuX-(X-(X-( mà kêu đến việc phải giữ bảo như giữ tiền[-X[-X. Nếu k muốn mất tiền thì hãy cất vào vận váy của vợ ý, Vì tôi chưa hề thấy 1 khu vui chơi nào ngoài đời mà Free. Hy vọng sẽ gặp lại ô với 1 tư cách mới thân thiện hơn>:D<

khánhblue, nguyentuanviet, cuongmah09117 others thích điều này.
  10. đặc_công_vn

đặc_công_vn Lý trưởng

hay thật là hay!!!

11. đặc_công_vn

đặc_công_vn Lý trưởng

metay nói ngư

Chào Át rô.
    Tôi cố tình chơi xâu để mà mong cho SĐ tiến bộ chứ không rách toác như hiện nay. Vì:
    Mod01 đã nói:
    Chào anh, em sẽ chuyển trường hợp này sang cho bộ phận kỹ thuật kiểm tra. Đây có lẽ là một kẽ hở trong tính năng chuyển Bảo. Sân Đình sẽ kiểm tra và khắc phục ngay lỗi này anh nhé. Cảm ơn bác đã báo cáo để Sân Đình có thể xử lý kịp thời.

đặc_công_vn nói: Cách khắc phục "kẽ hở"
    Nhà đang vững mod đập tường cho thủng
    Rào đang chắc mod xé rách để đi
    Mod bảo "khắc phục"? cách chi?
    Theo ý đặc_công tôi thì:
    Trở về nguyên bản xưa đi
    Không vay, không chuyên bảo đi
    Khi các chắn thủ đang thi hết mình
    \:D/\:D/\:D/
    (Chữ "kẽ hở" đặc_công_vn để trong ngoặc kép là theo ý của đặc_công_vn tôi thấy lẽ ra SĐ không có kẽ hở nếu BQT không tự tạo ra. Chả biết "kẽ hở" ở đây có phải là dụng ý muốn tạo ra kẽ hở của BQT nữa hay không?)
    Vậy thì theo Át rô, tôi có lỗi hay do BQT SĐ tạo ra lỗi này?
    Thực sự thì tôi cũng không thích, không muốn làm điều đó, vì điều đó làm ảnh hưởng đến nhiều ACE chắn thủ, và nhiều ACE chắn thủ cũng không thích tính năng đó.
    Vậy vài lời cùng Át rô, cũng như đặc_công_vn đã có ý kiến với BQT SĐ, hãy trở về tính năng cũ: KHÔNG CHO CHẮN THỦ VAY, CHUYỂN, TRẢ, TẶNG BẢO KHI ĐANG THỰC HIỆN VÁN ĐẤU.
    Đầu năm mới chúc Át rô vui vẻ, thành công.
    Mến!

Chỉnh sửa lần cuối: 5/1/15
    khánhblue thích điều này.
  12. đặc_công_vn

đặc_công_vn Lý trưởng

NẾU AI CŨNG NHƯ TÔI
    Nếu ai chơi chắn cũng sử dụng các tính năng VAY, TRẢ, CHUYỂN BẢO thì Sân đình sẽ là một sân chơi thế nào?

- Sân đình sẽ thành một sân chơi chụp giật của các chắn thủ, các chắn thủ hả hê vì người ù thực tế chẳng thu được bao nhiêu bảo cả, vì các chắn thủ khác đã chuyển hết bảo đi. Và đương nhiên, các ACE đều sẽ hoài nghi nhau vì thật giả lẫn lộn. Các ACE chắn thủ cuối cùng đều là người thua cuộc.

Nếu ai chơi chắn cũng sử dụng các tính năng VAY, TRẢ, CHUYỂN BẢO thì ai sẽ là người hưởng lợi nhất Sân đình?
    - BQT SĐ là người được lợi nhiều nhất. Vì:
    + Được thu lợi từ phí duy trì tính năng Công thần
    + Được thu lợi từ phí chuyển bảo
    + Được thu lợi từ phí ván ù.

Vậy, đặc_công_vn tôi tha thiết đề nghị BQT Sân đình hãy sửa lại tính năng của web, chỉ cho phép chắn thủ vay, trả, tặng bảo, nhận bảo khi chắn thủ đang không thực hiện ván đấu.

khánhblue, metay2103s thích điều này.
  13. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

đặc_công_vn lợi dụng kẽ hở tính năng ưu việt của trang mạng để chơi bài chộp giật , đây là lối chơi bài bị cả cồng đồng mạng lên tiếng phản đối .

Rất mong BQT Sân Đình có hình thức và biện pháp đối với những bạn chơi có lối chơi bài chộp giật như Nick đặc_công_vn

Củ khoai langđặc_công_vn thích điều này.
  14. đặc_công_vn

đặc_công_vn Lý trưởng

Bác Ngọc!!!
    Xử lý thế nào được? Theo bác xử lý em bằng cách nào? Khóa nick? Thử xem, BQT Sân đình mà khóa nick em là họ vi phạm pháp luật, vì em không làm gì sai, em chỉ sử dụng tính năng mà BQT SĐ tạo ra. Do đó BQT SĐ không thể khóa nick của em dù chỉ 1 phút. Nick em mà bị QBT SĐ khóa thì em khởi kiện và chắc chắc phần thắng sẽ thuộc về em. Lúc đó vấn đề bồi thường theo pháp luật em e rằng sẽ "hay ho".
    Nói về cách chơi, đúng là có nhiều người phản đổi. Nhưng xét về góc độ pháp luật, em không sai đâu.
    Thực sự thì em cũng không thích chơi thế. Nhưng tại sao em lại chơi, hẳn rằng anh Ngọc - Hà Nội Mùa Thu Vàng cũng không thích tính năng vừa chơi vừa chuyển, trả bảo của SĐ còn gì. Nhưng góp ý của ACE chắn thủ với BQT không được, vậy thì buộc em phải dùng đến mặt trái của tính năng vay, chuyển, trả bảo để mà BQT SĐ nên sửa lại tính năng vay, chuyển, trả bảo như ban đầu.
    Mến anh Ngọc nhiều, dù anh có ném đá vỡ đầu đặc_công_vn.

khánhblueHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  15. đặc_công_vn

đặc_công_vn Lý trưởng

Gửi anh Ngọc - Hà Nội Mùa Thu Vàng:
    đặc_công_vn nói: Cách khắc phục "kẽ hở"

Nhà đang vững mod đập tường cho thủng
    Rào đang chắc mod xé toác hoác đi
    Mod bảo "khắc phục"? cách chi?
    Theo ý đặc_công tôi thì:
    Trở về nguyên bản xưa đi
    Không vay, không chuyên bảo đi
    Khi các chắn thủ đang thi hết mình
    \:D/\:D/\:D/
    (Chữ "kẽ hở" đặc_công_vn để trong ngoặc kép là theo thiển nghĩ của đặc_công_vn tôi thấy lẽ ra SĐ không có kẽ hở nếu BQT không tự tạo ra. Chả biết "kẽ hở" ở đây có phải là dụng ý muốn tạo ra kẽ hở của BQT nữa hay không?)
    Vậy thì theo anh Ngọc - Hà Nội Mùa Thu Vàng, đặc_công_vn có lỗi hay do BQT SĐ tạo ra lỗi này? Và lỗi này liệu có phải là chủ ý hay không, đặc_công_vn vốn là người hay cả nghĩ nên không biết nghĩ thế có đúng không, nếu không đúng thì cũng mong anh Ngọc - Hà Nội Mùa Thu Vàng góp ý cùng BQT SĐ để ý cho đặng mà sửa lỗi để ACE chắn thủ luôn vui vẻ với những ván đấu.
    Thực sự thì đặc_công_vn cũng không thích, không muốn làm điều đó, vì điều đó làm ảnh hưởng đến nhiều ACE chắn thủ, và nhiều ACE chắn thủ cũng không thích tính năng đó.
    Vậy vài lời cùng anh Ngọc - Hà Nội Mùa Thu Vàng, cũng như đặc_công_vn đã có ý kiến với BQT SĐ, hãy trở về tính năng cũ: KHÔNG CHO CHẮN THỦ VAY, CHUYỂN, TRẢ, TẶNG BẢO KHI ĐANG THỰC HIỆN VÁN ĐẤU.
    Đầu năm mới chúc anh Ngọc - Hà Nội Mùa Thu Vàng vui vẻ, thành công. (đặc_công_vn cũng đã được biết anh Ngọc - Hà Nội Mùa Thu Vàng không hề thích tính năng vừa chơi vừa vay vừa chuyển bảo và ý kiến của anh Ngọc - Hà Nội Mùa Thu Vàng với BQT cũng không được giải quyết.
    Mến anh Ngọc - Hà Nội Mùa Thu Vàng nhiều!

khánhblueHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  16. đặc_công_vn

đặc_công_vn Lý trưởng

anh Ngọc - Hà Nội Mùa Thu Vàng
    Từ những ngày đầu khi trang Sandinh.net sau đó chuyển thành Sandinh.com với phiên bản 1.0 được thành lập từ khoảng năm 2011, anh Ngọc - Hà Nội Mùa Thu Vàng đã là một trong những thành viên đầu tiên, từng là cựu Hội trưởng Chắn Hội Hà Nội, em nghĩ anh cũng là một trong những Đại Công Thần (chứ không phải chỉ là Công Thần) của Sân đình.
    Em cũng đã từng biết khi Sân đình mới được thành lập anh thường xuyên tìm khách để làm những việc như mua, bán bảo (mua rẻ bán đắt, mà anh cũng đã từng mua 1 nick có hơn 4T bảo với trị giá 4 triệu VNĐ). Thời gian gần đây sau khi phiên bản 2.0 ra đời, ngoài mua, bán bảo anh Ngọc - Hà Nội Mùa Thu Vàng còn thường tổ chức thầu lô tô Sân đình, vậy hỏi anh Ngọc - Hà Nội Mùa Thu Vàng nghĩ sao? Kính thưa Đại Công Thần - anh Ngọc - Hà Nội Mùa Thu Vàng, việc làm đó của anh liệu có ai đứng chống lưng cho anh k vậy? anh Ngọc - Hà Nội Mùa Thu Vàng nói đặc_công_vn lợi dụng tính năng ưu việt của trang mạng để chơi bài chụp giật, vậy việc anh làm thì sao, có phải lợi dụng trang mạng để trục lợi cá nhân không?

\:D/
    Việc đặc_công_vn làm tiếng là xấu, có ACE chắn thủ post lên từ ngày 3/ 1/ 2015, và đặc_công_vn vốn là người dám làm dám chịu nên đã lên tiếng hồi đáp rất tử tế và lịch sự với những ACE chắn thủ có bức xúc, và tiếng là xấu nhưng chưa có mod nào lên tiếng cả (mà thậm chí đặc_công_vn chủ động gọi cho mod1 nhưng không thấy nghe máy và mod1 cũng không hề gọi lại cho đặc_công_vn). Vậy anh Ngọc - Hà Nội Mùa Thu Vàng có cần thiết tỏ ra cao đạo thế không? \:D/
    An Lộc Sơn, một vị tướng đời nhà Đường ở Trung Hoa xưa có nói "Trung ngôn nghịch khí", nghĩa là lời nói thẳng thường khó nghe. Vậy có gì khó nghe mong anh Ngọc - Hà Nội Mùa Thu Vàng bỏ quá cho.

Mến anh! \:D/
    (Hj, anh Ngọc - Hà Nội Mùa Thu Vàng em mượn biểu tượng \:D/ mà anh thích một chút nhé)

khánhblue, metayHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  17. Mod07

Mod07 Moderator

Chào bạn đặc_công_vn. Mod07 có theo dõi đầu đuôi sự việc trên và cũng muốn trả lời bạn như sau. Thực chất sự việc xảy ra là do lỗi của chanpro khi ra tính năng chuyển Bảo không thể lường trước được mọi tình huống có thể xảy ra. Không ai có thể chắc chắn rằng những việc mình làm, những thứ mình tạo ra đều là hoàn hảo. Tuy nhiên đây là trò chơi và đã tham gia vào trò chơi thì phải có quy định. Riêng với trường hợp của bạn không khó để xử lí vì ngày trên mục qui định chung đã nêu rõ ở điều 3 khoản I:
    Nghiêm cấm mọi hành vi lợi dụng tính năng của trò chơi để chơi xấu, trục lợi cá nhân.

Bạn có thể xem toàn bộ các điều khoản ở đây:
    https://chanphom.com/threads/thong-bao-chung.3276/

Tuy nhiên những gì bạn trình bày cũng có những lý lẽ riêng, và hơn nữa bộ môn chắn là dành cho những người quân tử chứ không phải cho những người chơi xấu chộp giật. Chính vì thế Mod07 quyết định cho bạn 3 ngày để tự sửa chữa những sai lầm mình gây ra. Nếu trong 3 ngày bạn không có động thái nào để sửa chữa những gì mình gây ra mod sẽ xử trí theo luật đã đề ra tính từ thời điểm 5h chiều 5/1/2015. Nếu bạn có gì phản đối có thể gửi bài vào đây mình sẽ trả lời đầy đủ.
    Thân.

khánhblue, heromediapro, metay2 others thích điều này.
  18. đặc_công_vn

đặc_công_vn Lý trưởng

Mình không chơi xấu, cũng chẳng chộp giật mod7 à. Tại sao mình phải "sửa chữa" mà không phải là các bạn.
    Khi mình có 63-64m và cược 1.5m, thực chất mình chỉ có 13- 14m, còn lại 50m là của BQT SĐ. Khi ván chơi bắt đầu mình trả cho BQT 50m, vậy mình chỉ còn 13-14m, mình chuyển bảo đi. Như vậy ở đây phải nói cả BQT và mình là người đồng lõa, đồng phạm chứ không chỉ riêng mình. Có đúng không, nói về cái lợi, các bạn còn được lợi nhiều hơn mình cơ đấy.
    Tuy nhiên, bản chất của chắn thủ đặc_công_vn không phải là người thích chộp giật, mà như mình nói, các bạn chỉ cần sửa đôi chút thôi: KHÔNG CHO CÁC CHĂN THỦ ĐƯỢC PHÉP CHO, TẶNG, NHẬN, CHUYỂN BẢO KHI ĐANG THỰC HIỆN VÁN THI ĐẤU.
    Trong 3 ngày mình nghĩ là quá nhiều đối với một bộ phận kỹ thuật của một web để sửa tính năng như trên.
    Các bạn điều chỉnh tính năng đó mới là trị bênh tận gốc chứ còn đặc_công_vn tự sửa thì quá đơn giản, và không thể triệt để được. Vì nếu không là mình, có thể còn có nhiều người khác nữa cũng sẽ làm như mình.
    Vậy khi đó có phải các bạn lại mất thời gian cảnh báo, nhắc nhở nhau k? Và khi đó, như hamsay68 đã nói, ACE kêu nhiều mà mod không phản hồi gì cả.
    Mình nghĩ những lời mình nói là chân thật, tự đáy lòng, vì mình là người tham gia Sân đình từ phiên bản .net, đến .com, qua bản thử nghiệm 1.0, rồi hiện nay là 2.0, điều mong muốn là khi chơi các chắn thủ phải tôn trọng nhau mod à.
    Thiết nghĩ, thay vì mod đe phạt tôi có lẽ nên thưởng cho tôi mới đúng, mà mức thưởng có lẽ phải ít nhất là 1T để đặc_công_vn còn trả lại cho 1 số ACE chắn thủ bĩ lĩnh đòn mấy ngày qua.
    Nói thật với mod, trước đây đăc_công_vn chỉ chơi và không hề có tính năng công thần, cũng tại thời gian gần đây có 1 công thần của SĐ chỉ cho mấy chiêu trò làm vui để AE chuyển bảo, tặng bảo cho nhau. Và cái việc xẩy ra mấy ngày qua là do mình "sáng tạo" thêm từ tính năng cho vay, trả, tặng, chuyển bảo của SĐ. Khi chưa thực hiện chơi kiểu "chụp giật", nhờ chuyển bảo có khi mỗi ngày mình (không phải dùng nick này) cũng vừa đánh, vừa chuyển được cả tỉ bảo mỗi ngày.
    Vậy nên, mình nghĩ mod không nên, và không thể "xử phạt" mình đâu, mà nên "thưởng" cho mình mới đúng và mới là hợp nhẽ với một chắn thủ có ý kiến tâm huyết trong tham gia xây dựng web.
    Thân!

khánhblue, ngoclan2611HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  19. đặc_công_vn

đặc_công_vn Lý trưởng

Còn về nick Hà Nội Mùa Thu Vàng, có lẽ khỏi nói nhiều, các mod cũng quá hiểu rồi đúng không?
    Mod có thể trả lời riêng, hoặc không thì tùy, vì dù có trả lời hay không thì hơn ai hết, mình cũng đã biết.
    Thân!

ngoclan2611HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  20. đặc_công_vn

đặc_công_vn Lý trưởng

mod7 thấy chưa, tôi có hơn 2m và vừa chơi lên được hơn 80m đã trả nợ 50m cho SĐ nhé, vậy các bạn có được lợi k? Lịch sự chưa?

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.