Báo cáo hành vi chơi xấu

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 20/3/14.

1. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

Chào anh! Về báo cáo này của anh thì em xin phép không bàn luận hay có ý kiến gì vì mỗi người một cách chơi khác nhau. Tuy nhiên em thấy người chơi namdinh0022 vẫn để lại trong nick gần 3 Tỷ Bảo để chơi tiếp, cũng chưa thấy trả thiếu ai khi bị thua, cũng chưa có hành vi chơi nào gọi là xấu cả. Vì vậy em sẽ để cho người chơi namdinh0022 vào tham gia bình luận anh nhé. Chúc anh chơi game vui vẻ ạ!

2. namdinh0022

namdinh0022 Hội phó - TB Pháp Chế Chắn hội MU

Chào anh!
    Em xin trả lời anh như sau:
    - Thứ nhất việc chuyển bảo đi là quyền của em, chả liên quan gì đến anh
    - Thứ 2 em vẫn để lại 150 dịch và chưa nợ xấu anh hay bất kỳ người chơi khác 1 bảo nào
    - Thứ 3 khi anh bảo em chơi không đẹp em có hỏi 1 câu là ntn là không đẹp, anh trả lời là như thế đó, em trả lời là chả liên quan=> em láo ở chỗ nào, thiếu tôn trọng ở chỗ nào?????
    - Thứ 4 trong nội quy Vương phủ có chỗ nào cấm điều này không anh, anh chỉ giùm em!!! Anh đừng tự huyễn hoặc bản thân mình về cái gọi là Văn hóa Vương phủ như thế!
    - Thứ 5 cái này gọi là chiến thuật anh hiểu không?:))=))
    Trân Trọng!

3. Mình xin đứng ra để chia sẻ thông tin và giảng hòa cho 02 em hiểu nhau hơn.

@Hoa anh tuc à, em nó mới lên Vương Được khoảng 02 tháng nay nên không hiểu luật bất thành văn của Vương Phủ là đang chơi lại chuyển bảo đi sang các nick khác, em hãy bỏ qua và thông cảm cho em nó. "Em nó không biết nên lần đầu không có lỗi"

Anh đã từng giao lưu với namdinh0022 nhiều lần rồi, giao lưu nick phụ thôi nhưng em nó chơi tàn canh chắn, có hôm chơi đến 3 giờ sáng. Có canh chắn Hôm thứ 5 tuần trước em nó chơi phải chuyển bảo vào 04 lần mỗi lần là 1 tỉ bảo, nhưng gần hết đã chuyển bảo rồi chứ không phải như bạn Ngỏng trước đây bay rồi mới chuyển. Canh chắn hôm đó chơi 07 gà mà namdinh0022 không bắt được con nào. gặp người khác là chạy mất dép rồi em à.

@namdinh0022 à, Chị Túc đanh đá nhất Sân Đình đôi khi chị ý nói anh, anh cũng phải nhịn để cho êm cửa em nhà. Chị Túc góp ý thẳng thắn với em như vậy là muốn tốt cho em đấy, Nói xong là xong, luật bất thành văn Vương Phủ là đang chơi không cất bảo sang nick khác vì làm như vậy gây ức chế cho người chơi. Không biết thì không có lỗi , lần sau em rút kinh nghiệm không chuyển bảo khi đang chơi là Ok . Chơi xong rồi em chuyển bảo thoải mái. OK

Trên Vương Phủ quay đi quẩn lại có khoảng 20 người thôi, anh chị em với nhau chín bỏ làm mười trước lạ sau quen nhé các em.

namdinh.

Chỉnh sửa lần cuối: 25/2/19
  4. _Nguyễn Khuyến_

_Nguyễn Khuyến_ Thổ địa

Nếu trả thiếu lúc nào có bảo lại chuyển trả người ta nhé em. Mà tiền đầy ví rồi cất bớt đi kẻo rơi hoặc tránh cho kẻ khác nhòm ngó.=))=))=))

Ngố Xinh Xinhnamdinh0022 thích điều này.
  5. sdchanca

sdchanca Dân đen

Nhờ các Mod xử giúp loại chơi bẩn này với ạ. Nick @manhchienvip1 mời tôi vào bàn chơi 3m nó ù được ván trì BTC lèo tôm xong cài lại 500K và chạy luôn. Bảo chỉ là chuyện nhỏ nhưng chơi kiểu rẻ rách này thì ức chế vô cùng.

6. vuabip.13

vuabip.13 Thổ địa

" TIỀN NHIỀU ĐỂ LÀM GÌ ? " #-o#-o#-o

Ngố Xinh Xinh thích điều này.
  7. Mod22

Chào anh! Đầu tiên anh nên chú ý về ngôn từ mà anh sử dụng trong bài viết của mình. Còn về báo cáo của anh, em sẽ lưu ý trường hợp này. Nếu họ còn vi phạm và bị báo cáo thì Sân Đình sẽ xử lý anh nhé. Thông tin đến anh!

Ngố Xinh Xinh thích điều này.
  8. sdchanca

sdchanca Dân đen

Mod22 nói vậy tôi nhất trí, nhưng gặp loại chơi kiểu rẻ rách như vậy xin hỏi Mod22 có lịch sự được không? kể cả Mod22 có khóa nick tôi vì nói bậy tôi cũng không thể dùng từ lịch sự với thể loại này được.

Last edited by a moderator: 25/2/19
    Hà_Nội_Mùa_Thu_VàngMod22 thích điều này.
  9. vuongdanh

vuongdanh Lý trưởng

Tôi ko đồng ý với cách trả lời

Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  10. vuongdanh

vuongdanh Lý trưởng

Tôi ko đồng ý với cách trả lời của Mod22. Có thể bạn mới vào làm trong game sân đình nên bạn ko tìm hiểu rõ về khu vương phủ. Từ khi sân đinh có khu vương phủ đến thời điểm hiện tại thì chưa có một trường hợp nào mà đang chơi thắng lên xong chuyển bảo đi cả. Thế nào là chơi vui sống đẹp hả bạn Mod22 . Tôi thấy Hoa anh Túc nói hoàn toàn đúng . Mod22 trả lời như vậy đồng nghĩa với việc đồng ý cho hành vi chơi xấu ấy xuất hiện trên khu vương phủ, như vậy ko phù hợp với cách chơi của chúng tôi. Sau việc này tôi cũng sẽ cân nhắc lại xem có nên tiếp tục giải trí hay ko. Cảm ơn

11. apben

apben Dân đen

Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  12. apben

apben Dân đen

Anh ko chấp nhận câu trả lời của Mod22 vì trên khu vương phủ từ trước đến giờ chưa từng xảy ra hành vi như vậy. Anh khẳng định chơi như thế là ko đẹp, quá khôn vặt. Bọn anh chơi chỉ có nạp thêm trong lúc chơi thôi. Anh đề nghị Mod22 làm trong sạch khu vương phủ cho bọn anh để bọn anh còn có tâm trí thoải mái khi vui chơi

13. bachduong341

bachduong341 Dân đen

Hà_ HồHà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  14. bachduong341

bachduong341 Dân đen

Như thế này mà cũng gọi là văn hoá của sân đình chơi vui sống đẹp à, vương gia ai lại chơi lom dom thế. Mod22 trả lời quá thiếu chuyên nghiệp, mình phản đối cách trả lời đó. Nếu khu vương phủ giờ chấp nhận cách chơi này thì mình sẽ ko chơi sân đình nữa. Quá thất vọng

Hà_ Hồ, vuanopproHà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  15. Incohanam5159

Incohanam5159 Lý trưởng

Cách chơi ko chấp nhận được, đề nghị sân đình có những biện pháp chấn chỉnh lại giúp chúng tôi. Chúng tôi chơi là để giải trí chứ ko phải chúng tôi chơi để tính vụ lợi. Rõ ràng là chơi ko đẹp vậy mà Mod22 còn trả lời kiểu hùa theo , cổ vũ . Tôi không chấp nhận được

16. Mod22

Gửi anh @Hoa anh tuc !
    Đầu tiên cho em gửi lời xin lỗi anh vì bình luận của em có thể đã gây hiểu lầm cho anh. Một phần lỗi là do em không tìm hiểu hết được các "luật ngầm" đang tồn tại và được áp dụng trên Vương Phủ nên đã có bình luận mang tính cá nhân và chưa đúng trong cách nhìn nhận. Em cũng đã có gọi điện trao đổi với thành viên @namdinh0022, đây cũng là lần đầu tiên bạn ấy mắc phải lỗi này nên cũng mong anh thông cảm, bỏ qua cho và bạn ấy cũng xin rút kinh nghiệm ở lần chơi sau sẽ không còn tái diễn tình huống như vậy nữa. Chứ em cũng không hề có ý cổ vũ cho hành vi chơi xấu, chơi chưa đẹp nào trên Sân Đình đâu anh nhé. Một lần nữa rất mong anh thông cảm và bỏ qua cho bình luận còn non nớt của em. Chúc anh chơi game vui vẻ anh nhé!

Nhân đây cũng xin gửi lời nhắn đến các thành viên đang có ý định lên tham gia chơi, giao lưu ở khu Vương Phủ. Đây là một khu chơi "đặc biệt" bậc nhất Sân Đình với những "luật ngầm" rất khác lạ và các luật chơi cũng khác hẳn các khu khác. Không có chuyện ăn gà xong rời bàn nghỉ ngay, hoặc có thì cũng nói với nhau từ đầu hoặc chào nhau 1 câu rồi nghỉ, không thì cứ gọi là ngồi với nhau tàn canh. Cũng không có các mức cài đặt ù 4 điểm, đá người chơi...thậm chí bàn đang nuôi gà hàng tỷ Bảo còn nhường nhau chơi nốt. Nói tóm lại: Vương Phủ là 1 khu chơi mà các bạn nên tìm hiểu trước khi chơi để có thể thấy khu này "đẳng cấp" đến như thế nào!

Hà_ Hồ, DuyHV, Nguyễn Quốc Hưng5 others thích điều này.
  17. Nguyễn Quốc Hưng

Nguyễn Quốc Hưng Lý trưởng

CHẮN DÂN GIAN SÂN ĐÌNH
    (Tản mạn đôi điều cùng các mod và BQT Sân Đình)
    Chắn là nét văn hóa dân gian của Người Việt từ xa xưa cha ông để lại, cảm ơn SÂN ĐÌNH đã giúp ae Chắn thủ thỏa nỗi đam mê trò chơi dân gian đầy ý nghĩa về văn hóa, tính cách,....của người Việt; Các bạn đã tạo ra sân chơi cho chúng tôi, hãy để cho chúng tôi được chơi, cùng duy trì và xây dựng những nét tinh hoa văn hóa của Chắn Dân gian, mỗi người chơi đều có trách nhiệm tham gia góp ý xây dựng sân chơi chung này, rất cảm ơn các mod đã lắng nghe và thấu hiểu.
    Bàn luận về khu chơi Vương Phủ mình có đôi điều muốn nói sau ý kiến trả lời của Mod22, cảm ơn bạn đã lắng nghe và đã hiểu thêm về khu này. Tôi tham gia chơi Sân Đình từ 1/2012, nhưng mãi đến tháng 8/2017 mới biết và tham gia vui chơi ở khu Vương Phủ, mới chơi cũng phải nghe ngóng xem mình chơi với ai, cách thể hiện kiểu chơi như thế nào, cũng vài lần bị bắt báo, vài lần bị bạn chơi đăng báo vì thiếu bảo (@Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng chế rễu vì bị nợ, còn ít bảo nhưng bị làng ù to). Tôi cũng phải hạ thấp mình còn ít tuổi để lắng nghe và học hỏi rồi mới biết thế nào là Vương Phủ, tưởng mình là ai à? ngẩng mặt lên mới biết toàn...núi Thái Sơn. Những ai có thể tham gia, luật của SĐ là tôn pháp chung, nhưng những luật bất thành văn ae Chắn thủ Vương Gia khu Vương Phủ hiểu và tuân thủ lại ngoài quy chuẩn của SĐ thì rất nhiều, nhất là tệ văng tục, chọc nhau thì thôi rồi...chả khác gì ngoài đời, vì ae chúng tôi ẢO nhưng mà rất là THẬT, nó thể hiện đúng con người thật ngoài đời, qua cách đánh bài cũng thể hiện tính cách con người ngoài đời. Ai bảo là khu này không bị sút?....sút đầy kìa, vui cũng sút, thích thì sút, sút cho đỡ đen, nhưng trước khi sút thì xin phép...ai dám kiện, mình là người bị sút nhiều nhất khu Vương Phủ này, nhưng vì các bạn ấy thích....sút mình và biết tính mình vui sẽ không vấn đề, mình là anh 1 số bạn Vương Gia cho nên cũng không để ý, mà cho đó là...vui.
    Do tính chất khác biệt của khu Vương Phủ, mình rất mong:
    - BQT Sân Đình và các bạn mod nên để ý quan tâm, giám sát, chăm sóc khu vực này nhiều hơn để các Chắn thủ khu vực này được vui chơi giải trí thoải mái như đời thực của Chắn Dân Gian. (Số lượng bàn chơi và người chơi không nhiều).
    - Các Chắn thủ ai cũng có quyền tham gia chơi khu Vương Phủ, ai cũng có quyền thể hiện tính cách của cá nhân mình, nhưng hãy tìm hiểu kỹ cách chơi, cách thể hiện ở khu này "nhập gia tùy tục".... thể hiện cá tính cá nhân đúng cách, đúng lúc, đúng chỗ, đúng với cá nhân từng người chơi, hãy có trách nhiệm cùng nhau xây dựng sân chơi chung CHẮN DÂN GIAN SÂN ĐÌNH là của chúng ta.
    THÂN ÁI : Hưng Hipboy

Ới Giời Ơi, Mod21, namdinh00227 others thích điều này.
  18. mod30

mod30 Administrator Ban quản trị

Chào bạn Hoa anh tucnamdinh0022!
    Thay mặt BQT Sân Đình, Mod30 (Vitcon) có đôi lời tâm sự:
    Bản thân Mod30, Mod09 và các mod khác trong BQT Sân Đình luôn mong muốn xây dựng Sân Đình thành một cộng đồng gắn kết, "Chơi vui - Sống đẹp". Và thật sự may mắn cho BQT Sân Đình, trong suốt thời gian hơn 7 năm qua đã được các quý khách hàng (những người đam mê CHẮN) yêu quý, ủng hộ để xây dựng nên một trang game sạch, tạo nên một cộng đồng Sân Đình gắn kết, chia sẻ yêu thương!
    Thông qua game mọi người đã kết nối với nhau, chia sẻ quan điểm sống, quan điểm chơi, chia sẻ đam mê, sở thích!
    Và thật sự từ một trò chơi online, trò chuyện với nhau qua game, chưa gặp nhau ngoài đời thực nhưng cộng đồng chúng ta đã kết nối và tạo nên hàng nghìn, hàng vạn những mối "lương duyên". Và từ đó ta vô tình thành bạn của nhau, đặc biệt hơn nữa ta vô tình yêu nhau lúc nào không biết nữa!
    Với tiêu chí "Chơi vui - Sống đẹp" ít nhiều cộng đồng Sân Đình của chúng ta cũng đã góp một phần trong việc phát triển văn hóa xã hội, giữ gìn, tôn vinh cái đẹp và bài xích cái xấu!

CHẮN xuất phát từ nguồn gốc trò chơi TỔ TÔM, một thú chơi tao nhã trong văn hóa người Việt ta từ xa xưa!
    "Làm trai biết đánh Tổ Tôm
    Uống trà Mạn Hảo, ngâm nôm Thúy Kiều"

Cũng một trò chơi bài lá nhưng là một trò chơi mang đậm bản sắc văn hóa Việt. Người chơi CHẮN hay chơi TỔ TÔM khi chơi giao lưu có thể vừa chơi bài, vừa trò chuyện, uống trà đàm đạo với nhau. Đòi hỏi người chơi phải điềm đạm, lịch sự mới cảm nhận được cái thú tao nhã trong trò chơi.

Nơi Mod30 sống hiện tại cũng là một vùng có rất nhiều người biết chơi CHẮN, từ các bạn mười mấy hai mươi đến các cụ tuổi thất thập cổ lai hy (có vài cụ đã trên 90 mà vẫn chơi đều), riêng TỔ TÔM ĐIẾM có tới hơn bẩy chục câu lạc bộ thuộc khắp các làng, các xã trong tỉnh. Nhà nào có cỗ bàn thì thường tổ chức chơi CHẮN hoặc TỔ TÔM, nhưng riêng cái sập trong nhà phải giành cho các cụ cao tuổi, rồi bên dưới là các chiếu của các bác trung niên, ngoài cùng mới đến các thanh niên. Đó là nét đặc trưng, có tính quy củ và là văn hóa từ xa xưa. Khi chơi có thể có thêm tính ăn thua về vật chất cho tăng sự hấp dẫn, nhưng cảm giác không có sự sát phạt nhiều lắm! Chơi CHẮN thường có canh: góp gà vào giữa theo thỏa thuận, mỗi lần ù lấy một phần của gà giữa, bao giờ hết gà tính là 1 canh. Hoặc không góp gà thì quy định về thời gian thường là hai tiếng trở lên với CHẮN, 90 phút với TỔ TÔM.

Hì, Mod30 xin phép tản mạn dài dòng chút mong các bạn thông cảm! Nhưng chỉ muốn nói rằng CHẮN hay TỔ TÔM là một thú chơi tao nhã, có những quy ước không mang tính luật lệ miễn sao đem lại sự hài lòng và cái thú vị khi chơi, mang lại cảm giác nhẹ nhàng không cay cú kể cả thắng hay thua!

Sân Đình hiện tại khu Vương ít người chơi nhất nhưng cũng là nơi kết nối, giao lưu giữa các bạn chơi tốt nhất. Đa phần mọi người đều biết về nhau, hiểu rõ lối chơi, lối đánh của nhau. Và hơn nữa anh em đã gặp nhau thật ngoài đời rất nhiều và cũng trở nên thân thiết với nhau như anh em trong nhà. Vì vậy có nhiều nick của người rất quen thuộc nhưng lại tưởng là mới lạ để dấu bài! Bởi vì thân thuộc nên lâu ngày tạo thành văn hóa đặc trưng, dần hình thành những quy ước ngầm với nhau. Bởi vì ít nên kiếm bạn chơi cùng cũng khó hơn nên lấy cái hào sảng làm cốt lõi để chơi với nhau, cảm giác được chơi với bạn mình thích là vui, là sướng. Chơi đến "mút chỉ tàn canh", mệt bở hơi tai, mắt không mở nổi mới cho nhau nghỉ. Lúc thua, lúc thắng lên tới cả chục tỉ Bảo vẫn vui vẻ!
    Bởi vậy cho nên Mod30 thiết nghĩ nếu Hoa anh tucnamdinh0022 chưa hài lòng một chút về canh bài vừa qua thì anh em có thể trao đổi, nói chuyện với nhau để thông cảm cho nhau, để có cộng đồng Vương vừa đông vừa vui. Anh em một nhà cả, chín bỏ làm mười! Chắc namdinh0022 cũng đồng ý với quan điểm của Hoa anh tuc mà thôi! Trên Vương Phủ đa phần là các bác cao tuổi nên các bác góp ý cũng chỉ mang tính chất xây dựng để anh em có cộng đồng chơi vui vẻ, lâu dài!

Luật ngầm trên Vương cũng giống như lệ làng! Anh em quy ước với nhau để tạo ra khu Vương toàn những người chơi đẹp, hào sảng và có thể trở thành bạn của nhau thật sự ngoài đời. Bởi vậy Mod30 ủng hộ các quy ước tạo nên lối chơi đẹp.
    Đôi dòng tâm sự, có gì không phải mong các bác thông cảm! Xin chân thành cảm ơn tất cả các chắn thủ đã luôn ủng hộ Sân Đình, cảm ơn hai bạn Hoa anh tucnamdinh0022 đã cùng anh em khác xây dựng văn hóa Vương Phủ Sân Đình. Rất mong Hoa anh tuc tiếp tục có những góp ý thẳng thắn, chân thành như vậy, và rất mong namdinh0022 cũng thế!
    Chúc các bạn luôn vui vẻ khi giải trí cùng game Sân Đình!
    Trân trọng cảm ơn!

Chỉnh sửa lần cuối: 27/2/19
    Hà_ Hồ, Seo 1976, QUÂN HÀ 779 others thích điều này.
  19. binbi6688

binbi6688 Hội Chắn Hà Tây

Cho em hỏi chút ạ
    Làm thế nào để chèn ảnh vào bài viết dc vậy a

20. Mod22

https://chanphom.com/threads/cach-tai-anh-len-dien-dan.15125/
    Chào bạn! Bạn vui lòng tham khảo bài viết này để biết cách tải ảnh vào bài viết của mình nhé. Thông tin đến bạn!