Báo cáo hành vi chơi xấu

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 20/3/14.

1. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

Các anh các chị chắn thủ Sân Đình thân mến!

Như mọi người đã biết. "Chơi vui, sống đẹp" là một trong những lối chơi, phong cách sống mà Sân Đình đang hướng đến và cùng cộng đồng chung tay xây dựng. Đã có lần em hỏi thử một anh về ý nghĩa câu này thì anh ấy bảo: "Có gì đâu chú. Anh chỉ nghĩ đơn giản thôi, câu này ý chơi là để vui, sống là phải đẹp. Anh em còn sống lâu dài thì chơi vui là chính, tình cảm mới cần chứ cần gì nữa em"

Vâng! Đó mới là cảm nhận từ 1 người và những chia sẻ rất thật lòng của anh ấy nhưng có lẽ cũng là cảm nhận của một số đông các anh chị khác. Có những chắn thủ Vương Gia em thấy xuống khu Thương Gia bên Chắn chơi bàn cược bé, rồi vào bàn cược nhỏ bên Phỏm để chơi, chỉ đơn giản tìm niềm vui, giải trí, được ngồi chat chít, cãi nhau với một số người chơi mà các anh ấy hay đùa: "Mịa. Hôm qua chơi với mấy thằng trẻ trâu vãi chú à. Ngồi có tý mà chúng nó chửi nhau loạn xới, xong đì được nhau nó chửi nhau rồi cười như ma làm. Nhưng mà vui phết. Thấy mình trẻ ra". Hóa ra với họ chỉ có vậy, vui là được.

Rồi có những anh đang chơi bàn có gà lên đến cả tỷ Bảo, có việc bận anh ấy chào vội 1 câu rồi rời bàn. Có những lúc bàn đang chơi 3, gà cũng đủ để ai cũng "muốn thịt", có người vào xin chơi lại cho vào, rồi qua đó lại ngồi với nhau cả canh và rồi chơi với nhau. Vậy là có thêm 1 người bạn để tán gẫu, để chia sẻ, để gọi nhau í ới khi thiếu chân. Với họ, việc thắng thua nhẹ tựa lông hồng, miễn là thấy vui. Thậm chí có 1 anh ngồi chầu rìa, em vào trêu sao anh không chơi thì bảo là anh đang đen, bảo em chơi thì em nói hết Bảo, anh ấy nói luôn là vào đi, anh bơm tiền cho mày chơi. Thấy bất ngờ nhưng vui vì anh ấy không suy nghĩ như mình về số Bảo hay gì cả, chỉ đơn giản là anh ấy thích, để được có tiếng để lại là sống đẹp. Với anh ấy có lẽ chỉ cần vậy.

Vì vậy những lối chơi, cách sống chưa đẹp còn tồn tại trên Sân Đình mà khi bị báo cáo, bị phát hiện thì Sân Đình sẽ xử lý nghiêm các hành vi ấy, nhằm bảo vệ các người chơi khác trong các hành vi chơi xấu, nhằm giữ gìn sân chơi trong sạch cho cộng đồng. Và ngày hôm nay, 21/1/2019, sau khi nhận được báo cáo của chị Thúy Hải Dương (cụ thể thì mời các thành viên cùng xem bài viết bên trên, em không nhắc lại nữa) cùng nguồn thông tin tìm hiểu được từ một số người chơi khác và sau khi đã bàn bạc, thống nhất với các Mod, Sân Đình quyết định:

Khóa tài khoản cv37a vì có hành vi chơi xấu 05 ngày. Thời gian bắt đầu khóa: 15h ngày 21/1/2019. Sau đủ 5 ngày tính từ thời gian khóa tài khoản sẽ được tự động mở khóa.

Mong là các thành viên khác cũng như cá nhân anh cv37a sẽ chú ý hơn về cách chơi của mình trên cộng đồng game Sân Đình. Hãy cùng chung tay với Sân Đình trong hành trình xây dựng văn hóa "chơi vui, sống đẹp". Điều đó nhằm giữ gìn sân chơi chung luôn được trong sạch cũng như tự bảo vệ chính mình bởi các hành vi chơi xấu gây ra cho tài khoản của mình vì bất cứ hành vi chơi xấu nào cũng sẽ bị xử lý dù bất kể đó là ai. Đây là điều mà Sân Đình cam kết sẽ thực hiện với toàn cộng đồng.

Chúc mọi người chơi game vui vẻ và sẽ luôn ủng hộ Sân Đình. Xin trân trọng cảm ơn!

Tào Tháo, longzenđa, DuyHV3 others thích điều này.
  2. BeoDuyenXinh

BeoDuyenXinh Dân đen

ChanPro2019.1.22.15.28.32.WEB. ChanPro2019.1.21.3.19.54.

Các tệp đính kèm:

3. BeoDuyenXinh

BeoDuyenXinh Dân đen

MOD xem giúp mình trường hợp này với ạ . không phải mình tiếc Bảo mà đăng . solo 300k mình thua gần hết . mình vừa ù được ván (bạch thủ trì ) thì bạn này cài về 20k . mình ko tiếc số bảo đã mất mà mình chỉ bức xúc về hành động hèn hạ đó thôi . thanks MOD ...

4. Mod22

Chào bạn! Mình sẽ gửi hòm thư nhắc nhở người chơi này về hành vi chơi xấu. Vì sau khi hết gà thì họ mới thay đổi cài đặt bàn chơi, và mới chỉ thay 1 lần. Nếu họ còn vi phạm mình sẽ xử lý nghiêm bạn nhé. Cảm ơn bạn đã gửi bài báo cáo. Chúc bạn chơi game vui vẻ nhé!

DuyHV thích điều này.
  5. việt gian 1221

việt gian 1221 Dân đen

CHÀO CẢ NHÀ CHẮN HỘI. CHÚC CẢ NHÀ MỘT NĂM MỚI VUI VẺ VÀ THẮNG NHIỀU TRÊN SÂN ĐÌNH.

Mod22 thích điều này.
  6. anp2020

anp2020 Dân đen

Đề nghị Mod xem xét trường hợp Duong-VC2 chơi tại Lý Trưởng - Thực Điếm - Bàn 26 khoảng 11h33-11h36 ngày 25/1/2019, mời chơi sau đó ù đúng 2 ván ù to bao gồm cả bắt gà rồi nghỉ

7. Mod21

Mod21 Moderator Ban quản trị

Em chào anh.
    Trường hợp này em xin phép gửi tin nhắn thông báo và cảnh cáo người chơi này anh nhé. Hy vọng lần sau người chơi này sẽ chơi vui cùng mọi người và không để trường hợp như này xảy ra nữa ạ.
    Chúc anh luôn chơi vui trên Sân Đình.

DuyHV thích điều này.
  8. manutd19823

manutd19823 Dân đen

Screenshot_2019-01-25-21-48-57-221_com.android.chrome. Screenshot_2019-01-25-21-48-40-005_com.android.chrome. Mod ơi xem hộ ních 0948131943 cho mình với. Đêm qua mình vào bàn và ngủ quên ních này đã ăn tiền của mình sau lại tăng cược lên 100k và ăn hết tiền của mình. Mod xem giải quyết hộ với

9. Mod07

Mod07 Moderator

Chào anh, đối với trường hợp này em sẽ xử lí khoá cảnh cáo với tài khoản 0948131943. Rất nhiều trường hợp trước đây cũng giống như anh đều đã được xử lí, tuy nhiên việc ngủ quên hoàn toàn xuất phát từ lỗi của mình nên sẽ có những trường hợp ko thể thu hồi số Bảo anh đã thua.
    Trường hợp này em xử lí thu hồi 2tr Bảo cho anh, tuy nhiên sẽ không có lần thứ hai anh nhé :D Nếu anh thấy có gì không hợp lí có thể phản hồi lại ạ, cảm ơn anh rất nhiều.

QUÂN HÀ 77 thích điều này.
  10. manutd19823

manutd19823 Dân đen

Cảm ơn mod nhé. Mong mod hãy xử lý những thành phần kém văn hoá cho sân đình ngày một phát triển vui chơi lành mạnh hơn.

11. bóng đêm đã về

bóng đêm đã về Lý trưởng

đề nghị mod21 xem hộ em ních Từ hải là anh tăng tiền cược

Các tệp đính kèm:

12. Mod22

Chào anh! Em sẽ gửi lời nhắc nhở thành viên này chú ý hơn về cách chơi trên Sân Đình. Và nếu anh thấy hành vi tăng cược này khiến anh không hài lòng anh có thể lựa chọn bàn chơi khác để chơi anh nhé. Chúc anh chơi game vui vẻ ạ!

13. Thánh Tửu Thần Thơ

Thánh Tửu Thần Thơ Lý trưởng

Các mod kiểm tra giúp tư cách chơi của nick thanrua002 lợi dụng lúc mình ngủ quên nâng cược từ 50k lên 500k để trục lợi 1548569775444. 1548569788797. 1548569821473.

14. Thánh Tửu Thần Thơ

Thánh Tửu Thần Thơ Lý trưởng

Chờ 6 tiếng rồi mà chả ai đếm xỉa đến :-?:(:(
    Thế này mai Táo lên chầu lấy gì mà Báo cáo

15. Mod22

Chào anh! Rất mong anh thông cảm vì đã xử lý thiết sót bài của anh. Sau khi kiểm tra thì em thấy anh bị thiệt hại 6.450.000 Bảo lúc anh không có hành động nào như ăn, đánh quân bài sau khi bàn chơi tăng cược từ 50.000 Bảo lên 500.000 Bảo. Việc anh đang chơi anh ngủ quên đầu tiên là lỗi do anh. Tạo điều kiện cho người khác phạm lỗi cũng là lỗi của mình. Tuy nhiên Sân Đình đang ngày càng xây dựng văn hóa "chơi vui, sống đẹp", người chơi thanrua002 chơi như thế cũng là một hành vi chơi xấu. Sân Đình sẽ gửi thư nhắc nhở người chơi này và sẽ tiến hành thu hồi trả lại anh một nửa số Bảo mà họ thắng được của anh là: 6.450.000/2= 3.225.000 Bảo. Anh chú ý lần sau đừng ngủ quên trong lúc chơi nữa anh nhé. Chúc anh chơi game vui vẻ!

DuyHV thích điều này.
  16. Vjet koj

Vjet koj Lý trưởng

Đề nghị mod sử lý 2 người trong ảnh này.bàn đang chơi 4 người gồm nick Vjetkoj vào chị Kim phú 1972 nữa đang chơi 2 ng này kick 2 chị e ra để ăn gà.mạc dù con gà mới 25m kick cả chủ bàn là chị Kim Phú 1548687087334.

Các tệp đính kèm:

17. Mod07

Mod07 Moderator

Chào anh, đối với tình huống này em chưa rõ nguyên nhân tại sao lại xảy ra chuyện kích người chơi ra khỏi bàn. Tuy nhiên tính năng Sân Đình thiết kế rất công bằng cho người chơi, nếu anh đang chơi dở mà bị kích thì gà sẽ được chia đều. Cụ thể là chị Kim Phú bị kick khỏi bàn và đã được chia lại gà rồi anh nhé.
    Đối với trường hợp này tạm thời em chưa xử lí, nếu sau này họ vẫn tiếp tục tình trạng như trên sẽ có những phương án xử lí. Chúc anh chơi vui vẻ.

18. chelsyky

chelsyky Dân đen

Nick nguyễn đức thanh1977 thay đổi cài đặt mà không thông báo có phải là hành vi xấu không hả mod? ChanPro2019.1.29.22.37.39.WEB.

19. Mod22

Chào anh! Em sẽ lưu ý trường hợp này. Nếu còn vi phạm em sẽ xử lý anh nhé. Cảm ơn anh!

20. việt gian 1221

việt gian 1221 Dân đen

Mod có thể xem giúp, nếu tách riêng biệt được xin chơi và tính điểm thì tốt nhỉ. Mình cài đặt tính điểm thì xin chơi lại bật.