Báo cáo hành vi chơi xấu

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 20/3/14.

1. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Xấu hay đẹp thì cũng còn tuỳ vào hoàn cảnh và quan niệm mỗi người.
    Cách tốt nhất là bạn tự RKN thôi (vì sợi dây RKN ở ta hiện nay rút mãi mà không hết!.

Mod07Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  2. longzenđa

longzenđa Lãng Khách

Gặp phải e,e đập đt thế là đá cả chủ bàn và 2 người chơi nữa lão @hamsay68 nhé. \:D/ \:D/

3. 88V I P88

88V I P88 Dân đen

Nhờ mod xem xét : mình có solo với nich Xichtho19 bàn đang cược 1m, mình có được 3 ván, sau đó Xichtho19 tự động tăng cược lên 2m cũng ko hỏi ý kiến mình, sau đó nich Xichtho19 ù 2 ván liên tục , xong chạy mất luôn, tổng cộng ăn mình gần 40m ChanPro2018.11.24.0.32.8.WEB.

4. Mod07

Mod07 Moderator

Trường hợp này mình đã khoá nick này 3 ngày để cảnh cáo vì hành vi chơi xấu, nếu tiếp tục tái phạm sẽ có những biện pháp kỉ luật mạnh tay hơn.
    Cảm ơn bạn đã gửi báo cáo.

Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  5. Lê Huy Vũ

Lê Huy Vũ Chánh tổng

Nhờ mod:
    Nick fb_122265864911413 và nick haiet123 sau khi ù một mạch mấy ván đã sút mình ra, vào bàn có 120m và khi còn 18m sút luôn Screenshot_2018-11-26-14-30-28-335_com.android.chrome.

6. Mod07

Mod07 Moderator

Thật sự trường hợp này cũng rất khó nói, vì bàn chơi cược to nhưng anh còn 18M cũng không đủ để trả nếu người ta ù to nên tâm lý bình thường sẽ không thích chơi cùng.
    Ở ngoài đời có thể nợ hoặc không tính ván cuối nhưng Sân Đình là trang chơi online nên rất khó để nói người ta chơi xấu trong tình huống này ạ.

Tào Tháo thích điều này.
  7. Lê Huy Vũ

Lê Huy Vũ Chánh tổng

Mình không đồng ý với mod trong trường hợp này, nếu tiền không đủ trả thì game auto kick ra khỏi bàn chơi chứ ko cần phải 2 bạn đó kick mình ra. Mod trả lời như vậy sẽ tạo tiền lệ về sau, cứ ít tiền và không thích cho chơi nữa là kick?
    Tất nhiên quyết định cuối cùng là của các bạn

8. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

Em chào anh! Đây là do người chơi họ sử xự trong cách chơi thôi anh ạ vì mỗi người 1 kiểu chơi, Sân Đình không thể bắt người chơi phải chơi theo kiểu nay hay kiểu khác, và cũng không thể xử lý họ được trong tình huống này. Rất mong anh thông cảm ạ. Chúc anh chơi game vui vẻ anh nhé.

Tào Tháo thích điều này.
  9. Mod07

Mod07 Moderator

Thật tình để giải thích thêm một chút nữa, em rất hiểu và thông cảm với tình huống của anh. Thật sự cá nhân em cũng không thích hành vi chơi như vậy. Tuy nhiên đứng trên phương diện là người làm luật và xử lí các tình huống thì dù không thích mình cũng phải làm công bằng. Ở đây họ hoàn toàn có lí do vì tại thời điểm đá anh anh không đủ điều kiện chi trả cho ván bài nếu người chơi ù to.
    Em nói điều này chỉ mong anh hết sức thông cảm cho em, em không hề muốn mọi người phải khó chịu mà chỉ muốn mọi người chơi là để vui, giải trí. Nếu có gì không phải anh bỏ qua giúp em nhé. Em cảm ơn anh nhiều.

Trâu non, Tào Tháo, dinhchip1 người khác thích điều này.
  10. Trâu non

Trâu non Chánh tổng

Mod 7 trả lời rất có lý. Đứng phương diện nhà tổ chức thì những gì không phạm luật đều không thể dùng quyền admin can thiệp được. Mạng ảo nên đây chỉ là nơi " Báo cáo" các hành vi chưa đẹp.

11. dinhchip

dinhchip Chánh tổng

Hơi phũ nhưng thật sự là đúng như vậy.
    Bọn tôi chơi ở ngoài, ván cuối nếu ai đó còn rất ít hoặc ko còn tiền thì người đó vẫn đc chơi tiếp ván tiếp theo, nếu ù ván đó thì tiền thu đc là để ông bắt taxi về và đứng dậy ngay chứ ko đc chơi tiếp. Còn nếu thua thì rõ ràng ông phải đứng dậy rồi vì chẳng lẽ làng ù thì chìa tai ra cho búng trừ nợ à?

vuabip13 thích điều này.
  12. yêu chị bát sách

yêu chị bát sách Chánh tổng

đây là hành vi chơi không đẹp thôi, xấu không hẳn( trừ khi nuôi gà). Tiền cậu để tơ hơ người ta đếm được(18m) :D thì nó sút cũng có cái lý. Chơi ngoài cứ lom dom trong ví bố thằng nào biết được thì ván cuối họ ù to thì chạy làng thôi :D. Cái này thì M7 bó tay rồi;))

13. Khanhhoiyb

Khanhhoiyb Dân đen

add kiểm tra 2 acc này hộ với

upload_2018-11-26_23-24-16. upload_2018-11-26_23-24-16.

14. Mod07

Mod07 Moderator

Trường hợp hai người này chơi solo thì bạn muốn kiểm tra vấn đề gì có thể nói rõ hơn cho mình biết được không?
    Hoặc bạn muốn báo cáo hai người này vi phạm gì? Có hành vi chơi xấu như thế nào?
    Bạn gửi phản hồi vào đây nhé. Cảm ơn bạn.

15. khiênx8

khiênx8 Dân đen

Đây là hành vi chơi ko đẹp của một người cao tuổi có mấy ván thay đổi mấy lần cược trong 1 bàn chơi

Các tệp đính kèm:

16. Mod07

Mod07 Moderator

Trường hợp này em đã tiếp nhận và xử lý.
    Tài khoản Minh Đức_1974 bị khóa 3 ngày cảnh cáo vì vi phạm thay đổi cài đặt bàn chơi liên tục.
    Hi vọng gặp những trường hợp này anh sẽ đăng lên cho bên em xử lý để duy trì được văn hóa "Chơi vui - sống đẹp" của Sân Đình.
    Cảm ơn anh rất nhiều.

17. vanhien225

vanhien225 Dân đen

1544123788275. 1544123821901. 1544123837475. 1544123867945. 1544123882923. 1544123901557. 1544122377222. 1544122377222. 1544122390414. 1544122377222. 1544122390414. 1544122402530. 1544122402530. Tài khoản : damtuan19977
    Tranh thủ ngủ quên tăng mức cược , lừa hết bảo
    Đê nghị ad khóa nick ,hoàn trả bảo

Các tệp đính kèm:

hailam2009 thích điều này.
  18. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

Chào anh! Về báo cáo của anh thì sau khi kiểm tra thì thấy đã có hành vi chơi xấu của nick damtuan19977. Sân Đình đã khóa cảnh cáo nick này 07 ngày vì hành vi chơi xấu là cố tình tăng mức cược liên tục nhằm trục lợi Bảo bất chính. Do họ đã chơi thua nên trong nick họ chỉ còn 48 Triệu Bảo, tất cả số Bảo này đã được thu hồi để hoàn trả cho anh. Tuy nhiên Sân Đình cũng xin lưu ý với anh là nên lưu ý hơn trong khi chơi, tránh việc ngủ quên vì đó cũng một phần là lỗi của anh. Cảm ơn anh đã gửi bài phản ánh hành vi chơi xấu trên Sân Đình. Chúc anh chơi game vui vẻ anh nhé.

hailam2009 thích điều này.
  19. Trâu non

Trâu non Chánh tổng

Đề nghị Sân đình mở thêm dịch vụ bán cà phê, trà đá, bò húc .. tránh việc chắn thủ ngủ quên =))

Mod07 thích điều này.
  20. songdeuong

songdeuong Dân đen

Cá nhân mình thấy hình phạt khóa nick chưa đủ. Các chắn thủ có hành vi chơi xấu ngoài việc bị khóa nick còn phải nộp phạt vi phạm hành chính nữa. Khóa nick k quá 3 lần. Lần 3 xóa vĩnh viễn, tiền xử phạt xung quỹ trả lại cho chắn thủ bị chơi xấu và làm minigame.